มีใครเคยเจอดวงที่ทุกอย่างบอกว่าต้องขึ้นคานแต่สุดท้ายได้แต่งงานไหม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรจักร, 25 กันยายน 2014.

1. วรจักร

วรจักร สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2014
    มีใครดวงแนวๆปัตนิ-อริ-วินาศหรือดวงบอกทุกอย่างว่าต้องขึ้นคานแต่ได้แต่งงานไหม
    พอดีผมดูดวงมานานกำลังศึกษาเลยอยากทราบครับ นอกจากดวงแบบนี้อยากทราบว่ามีใครอีกไหมที่ชีวิตฝืนดวงไปเลย เช่นชะตาบอกคู่ต่างชาติแน่ๆแต่ได้สามีคนไทย หรือดวงบอกอาภัพคู่ เจอคู่ยากแต่ได้แต่งงานไว เป็นต้น

เพราะมีเคสนึงผมดูยังไงก็บอกชัดว่าดวงไม่แต่งงานแน่ๆ เอาดวงไปให้เพื่อนอีกท่านที่ชำนาญมากดู ก็บอกตรงกันว่าดวงไม่แต่งงานแน่ๆ แต่ตอนนี้ 3 ปีผ่านไป เจ้าชะตาพบคู่ปีที่แล้วและเพิ่งแต่งงานไป อายุเจ้าชะตาก็ไม่มาก อายุ 28 เจ้าบ่าวอายุ 30 ปีและเป็นคนไทย

ถึงกับแปลกใจกับเพื่อนอีกท่านไปตามๆกัน เพราเวลาเกิดเขาไม่ผิดแน่ๆ จากสูขิบัตรแม่เขาก็จำเวลาเกิดได้แม่น แต่ก็ยินดีกับเจ้าสาวมากๆ เลยอยากทราบว่ามีนักพยากรณ์ท่านใดเคยเจอกรณีแบบนี้เหมือนกันไหม

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจอหลายคนแล้ว
    แปลว่ามีใครซักคนใช้ฝีมือ

3. ต้นข้าว

ต้นข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตคุณเจ้าของกระทู้นะคะ. ไม่ทราบว่าคุณ samnido เคยเจอแบบมีคู่แน่แต่สุดท้ายขึ้นคานบ้างไหมคะ

4. โมทนาman

อันนี้เต็มวัดเลย

5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าทุกสิ่งสามารถเปลี่ยนแปลงได้ถ้าเหตุเปลี่ยนค่ะ
    อย่างติงหมอดู(ที่ไม่ได้รับเชิญ)บอกอายุที่จะตายอย่างแน่นอนให้ทราบ
    นี่ก็ผ่านไป ๕ ปีแล้วค่ะ
    แต่ก็ไม่ได้ประมาทนะคะ
    คนโบราณบอกไว้ว่า"อันว่าความตายนี้ แขวนคอทุกบาทย่าง" ประมาณว่าความตายอยู่ไม่ไกลเราเลย เราตะตายเมื่อไรก็ไม่ทราบได้

6. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าว่ากันว่าดวงจะเปลี่ยนไปตามบุญที่เราทำปัจจุบันด้วยใช่หรือเปล่าคะ..เพราะดิฉันก็เป็นค่ะ..ไม่ค่อยมีใครดูดวงให้แม่นส่วนมากจะเคลื่อนตลอดไม่เคยเจอแบบที่เค้าทักมาเลย..เหมือนชีวิตลิขิตเองอะไรประมาณนั้นน่ะค่ะ..

7. โมทนาman

ตามบาปด้วย

8. วยาฆร

วยาฆร สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2014
    แนะนำควรเอาดวงชะตาที่กล่าวมาแล้วไปให้อาจารย์ที่สอนคุณวิเคราะห์ แบบเป็นกรณีศึกษา และเก็บไว้เองเพื่อที่จะเปรียบเทียบกับดวงชะตที่คล้ายกันต่อไป. กาารเอาเวลามาใส่ใจในเรื่องวิชานั้นมีค่ากว่าไปไคล้คนคนอื่น

9. ลุงเจ

ลุงเจ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007

ลุงก็เป็นแบบคุณ......หรือมีกรรมหนัก เขาเลยมองไม่เห็นและทายไม่ถูก หรือไม่มีกรรม แต่ท่านบังไว้อย่างนั้น ไม่รู้เพราะอะไร ลองหา อจ.ที่ท่านมีบารมีมากๆ ท่านอาจจะอ่านดวงออกมาได้ แต่ อจ.คนนั้นเป็นใครล่ะ ลองหาดูแล้วกัน บุญมีก็จะเจอ

10. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ถูกทักว่าดาวเนื้อคู่ ตกมรณะ หรือ มรณัง อะไรนี่แหละ
    ก็แก้ไข ด้วยการ หมั่นทำทาน ปรับเปลี่ยน พฤติกรรม ใจเย็นและ กว้างให้มากๆ ตอนนี้ก็ ยัง คบกับแฟน มานานนะครับ อนาคตไม่รู้เป็นยังไง เราก็ทำวันนี้ให้มันดีที่สุด

11. Titichaya

Titichaya สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2019
    เกิด 5/07/28 19.20 น. โดนทักทุกคนว่าขึ้นคาน แต่เราทดสอบใช้บุญกตัญญู สมาธิและบุญทานอื่นๆหนุนนำให้ลงจากคาน ลดอีโก้ลงและหัดยอมรับคนอื่นบ้าง ตอนนี้คุยกับต่างชาติชาวสวิต เป็นไปได้ไหมคะที่จะลงจากคาน? พยายามบอกตัวเองว่าไม่ต้องหวัง แต่บางทีก็อดไม่ได้ค่ะ

12. Katieday

Katieday สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2018
    โดนอ.มีญาน และหมอดูหลายๆท่านทักไว้ว่า ไม่มีคู่ อย่าให้คิดหวังเรื่องนี้ ส่วนตัวก็ไม่ได้สนใจเรื่องการแต่งงาน แต่สุดท้ายก็ได้เจอชาวต่างชาติและลงเอยแต่งงานกันค่ะ