มีใครเคยถูกทักมีเจ้าแม่กวนอิมรักษามั้ยคะ และสัมผัสถึงท่านได้อย่างไร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย FaiiFaii97, 20 ธันวาคม 2019.

1. FaiiFaii97

FaiiFaii97 สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2019
    เนื่องจากตั้งแต่เด็กจนโต ดิฉันชอบไหว้พระสวดมนต์ ทำบุญตักบาตรมาตลอด และมีคนทักว่าเจ้าแม่กวนอิมเป็นผู้ให้ชีวิต เพราะจริงๆแล้วตายตั้งแต่อยู่ในท้องแม่ แม่บอกว่าดิฉันไม่กลับหัวแล้วตอนก่อนคลอด คือเอาก้นออกมาก่อนค่ะตอนคลอด สมัยเด็กก็ไหว้สวดมนต์บทท่านมาตลอด และดิฉันได้เดินทางไปประเทศไต้หวัน มีอาจารย์ที่เขาระลึกชาติได้ที่นั่นได้มาสัมผัสตัว อาจารย์ทั้งสองท่านผลัดกันสัมผัสและได้บอกว่าดิฉันเคยนั่งปฎิบัติข้างๆเจ้าแม่กวนอิมมาก่อน

หลังจากนั้นผ่านไปหลายปี ดิฉันต้องพบเจอความเปลี่ยนแปลงของชีวิต จึงไม่ค่อยได้สวดมนต์ และได้ติดหนี้สินจำนวนมาก ดิฉันมีความสับสนและคิดว่าเจ้าแม่กวนอิมมีตัวตนจริงหรือไม่ มีความสับสนข้องใจในตัวท่าน เพียงความคิดนั้นผ่านไปแค่ประมาณ2 อาทิตย์ ดิฉันได้เลิกกับแฟนแบบกะทันหัน หลังจากได้รับทุกข์แสนสาหัส ได้มีโอกาสเจอแม่ชีท่านหนึ่ง ท่านได้บอก ให้หันกลับมาปฎิบัติ เจ้าแม่กวนอิมท่านมีจริง สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีอยู่จริง ดิฉันจึงเริ่มมีสติกลับมาไหว้พระสวดมนต์ จึงอยากถามเพื่อนๆว่ามีใครสัมผัสถึงท่านได้บ้างคะ หรือต้องปฏิบัติขั้นสูงได้เท่านั้นถึงจะสื่อท่านได้

2. chaiyo518

chaiyo518 เป็นที่รู้จักกันดี

การประสบหรือสัมผัสอะไรก็ตามอยู่ที่ตัวคุณครับ ประสบการณ์เจ้าแม่กวนอิมผมมีหลายเรื่อง ขอไม่เล่านะครับ เอาเป็นว่าถ้าไม่มีท่านผมตายไปแล้ว สวดมนต์มหากรุณาธารณีสูตรบ่อยๆ ทำสมาธิบ้าง ระลึกถึงท่านเสมอ แล้วคุณจะได้รับคำตอบเองครับ

3. Justnobody

Justnobody สมาชิก

เรื่องโลกของเทพหรือวิญญาณเป็นปัจจัตตังรู้ได้เฉพาะตัว ถ้าสมมติว่าท่านพบเจ้าแม่กวนกิมจะได้ประโยชน์อะไร? อะไรคือแก่นแท้ของเจ้าแม่กวนอิม? ความเมตตากรุณา? ความเสียสละ? ความกตัญญู? สมาธิธรรมขั้นสูง? สิ่งเหล่านั้นท่านมีหรือยัง? ท่านสามารถที่จะทำให้เกิดขึ้นในตัวท่านเองได้หรือไม่? ถ้าท่านทำได้เจ้าแม่กวนอิมจะมีประโยชน์อะไรครับ?

4. ~หัตถ์oBuddha~

~หัตถ์oBuddha~ เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนทักอยู่เหมือนกันนัครับ / นั่งสมาธิลึกฯฯ ท่านก็มาปรากฎในสมาธิครับ - ผมมีอาม่าเป็นคนจีนพาไปวัดจีน ดูงิ้ว เข้าโรงเจ กินเจ ตั้งเเต่เล็ก เห็นมาเเต่เด็กก็ชิน เเบบคุ้นเคย คือไปไหนก็เจอ เลยคิดว่าท่านอยู่ใกล้ฯตลอด ( ไม่รู้ตอบตรงโจทย์หรือเปล่า ^__^ )