มีใครพอจะรู้จัก อนุสทิงกสุตรี ไหมครับ

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย Supakit06, 4 เมษายน 2020.

1. Supakit06

Supakit06 สมาชิกใหม่

อนุสทิงกสุตรี อ่านว่า อะ-นุ-สะ-ทิง-กะ-สุ-ตรี

ผมไม่แน่ใจว่าเขียนแบบนี้หรือไม่ แต่ในฝันเรียกแบบนี้
    ผมพบคำนี้ในฝันครับ พอดีฝันว่าตนเองได้เข้าไปยังสถานที่แห่งหนึ่ง
    สถานที่แห่งนั้น ล่องลอยอยู่ท่ามกลางเมฆ จิตของผมที่ลอยเข้าไปพบกับสะพาน
    ที่คล้ายจะสร้างจะวัตถุแวววาวโปร่งๆ สีแวววาวเหมือนรุ้ง สองข้างเป็นเสาที่สร้างจากวัสดุเดียวกัน
    ลอยผ่านสะพานเป็นเป็นทางทอดยาว เรียงรายด้วยเสา เข้าไปได้ประมาณหนึ่งเป็นลานกว้าง
    ใจกลางมีแท่นหนึ่งตั้งอยู่ ด้านบนเป็นมณีสีน้ำเงินแวววาวโปร่งแสงขนาดประมาณลูกบอล
    มีเสียงบอกว่า สิ่งนี้คือ อนุสทิงกสุตรี ของดาวดึงส์ ผมถือเอาไว้พิจารณาจับจ้องแล้วรู้สึกหลงไหลงดงามมาก ไม่นานนักผมก็ตื่น ผมไม่รู้ว่าสิ่งนี้มันมีจริงหรือไม่ หรือผมคิดไปกันแน่
    วอนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ