มีอะไรมาฉุดรั้งผมไว้ไม่ให้สมหวังเเละทุกข์ทรมานมาก

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ไทโยคุง, 24 ธันวาคม 2019.

1. ไทโยคุง

ไทโยคุง สมาชิกใหม่

ผมอยากจะทราบสาเหตุว่า ทำไมตัวผมไม่หลุดพ้นจากประเทศไทย ไปเปิดหูเปิดตาต่างบ้านต่างเมืองบ้าง คือผมไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรมาฉุดรั้งเอาไว้ คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ ือเเม้เเต่จะเเข่งขัน ชิงทุนไป ผมก็ไม่มีโอกาสเลย เหมือนมีอะไรมาดึงรั้งผมเอาไว้ นอกจากญี่ปุ่นเเล้วผมก็อยาดกไปเรียนภาษาที่เกาหลี 10000บาทต้นๆ 1วีค ก็โดนพ่อทัดทาน เเละจะเก็บเงินไปญี่ปุ่นคนเดียว หางานทำ ก็ไม่มี เเละเเม่บอกไม่ให้เดินทางคนเดียว ถ้าไปเป็นครอบครัว ก็ต้องรอ เพราะบ้านไม่มีเงินพอที่จะให้ไปทั้งครอบครัว เเละถ้าเข่งขันไป ผมเห็นคนที่เขาใช้ความสามารถตัวเองไป ก็ไม่ต้องจ่ายหนักขนาดนั้น ผมก้อยากบ้าง เเต่ก็พลาดโอกาส ไม่ใช่ไม่ชนะนะครับ พลาดโอกาสในการเเข่งขัน ผมไปหาหมอดู กี่หมอๆก็บอกว่า ผมการเดินทางไม่เด่น ไม่มีเกณฑ์เลย ผมอยากรู้ว่าผมจะเอาออกอย่างไร มันเล่นผมจนผมมีปัญหาเรื่องอื่นเเล้วครับ ......

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญใหญ่ เช่น ร่วมสร้างพระ วิหาร แล้วอธิษฐานเอา

3. maxmi

maxmi แม็กคับ

หางานตั้งใจเก็บเงินสักหนึ่งปีแล้วไปเรียนภาษาเกาหลีได้เงินเยอะนะเดือนละห้าหกหมื่นบาทคนแถวบ้านไปน่าจะเข้าปีที่สามแล้ว ดูดวงมากเชื่อหมอดูมากก็ไม่ดีฟังหูไว้หู ไม่มีใครช่วยอะไรได้หรอกมีแต่ต้องช่วยตัวเองเท่านั้น

4. release

release สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2013
    จากที่ฟังคุณเล่า ไม่เกี่ยวกับกรรม แต่เกี่ยวกับตัวคุณเองล้วนๆ ขาดการวางแผนที่ดี
    ลองวางแผนแล้วปรับที่วิธีคิดของตัวเองดู

5. ทิพย์นารา

ทิพย์นารา Active Member

19 ธันวาคม 2015
    ไม่มีอะไรได้มาโดยง่ายค่ะ ถ้าอยากทำอะไรก็ตั้งเป้าหมายแล้ววางแผนพาตัวเองไปที่จุดนั้นค่ะ บางครั้งต้องใช้ความพยายามอย่างมากจึงจะสำเร็จ