มีดเทพศาสตราหลวงพ่อจ้อย หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อดุลย์ เมธีกุล, 13 มิถุนายน 2008.

1. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    [​IMG] [​IMG]
    มีดเทพศาสตราวุธ หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร มหาเถระผู้ทรงคุณแลเป็นที่เคารพของชาวนครสวรรค์ ผู้สืบทอดตำรามีดเทพศัสตราจากหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ซึ่งหาคณาจารย์ที่สืบทอดน้อยลงในปํจจุบัน

อุปเท่ห์การใช้มีดเทพศาสตราวุธนั้น โบราณาจารย์ท่านกล่าวไว้ว่า ถ้าต้องผีเข้าเจ้าสิงทำให้เกิดวิปริต แสดงอาการต่างๆ เช่นร้องโหยหวนท่านให้ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่าพระคาถาดังนี้ "สักกัสสะ วะชิราวุธัง ปะลายันติ" แล้วนำมีดเทพศาสตราวุธนี้ วางบนศีรษะผู้โดนผีเข้าผีที่สิงอยู่จะออกทันที

จากนั้นให้เอาปลายมีดจุ่มลงในน้ำบริกรรมคาถาแบบดังกล่าวอีก ๗ ทีแล้วเอาน้ำให้กิน ภูติผีปีศาจจะอยู่ไม่ได้เลย

การใช้มีดเทพศาสตราวุธหลวงพ่อจ้อย
    เวลาเดินทางไปไหนให้พกติดตัวเสมอ ก่อนที่จะใช้ระลึกถึงคุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์และคุณบารมีหลวงพ่อจ้อยตั้งจิตอธิฐานได้ตามปรารถนา.

คาถาบูชามีดเทพศาสตราหลวงพ่อจ้อย
    ท่านให้ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่าพระคาถาดังนี้ "สักกัสสะ วะชิราวุธัง ปะลายันติ"

สนใจบูชาติดต่อได้ที่ คุณอดุลย์ เมธีกุล บูชาเล่มละ 2,550 บาท โอนเงินผ่านธนาคารไทยพานิชย์ สาขาบรรพตพิสัย ฝากออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 767 2 05727 3

แก้ไขครับมีดนี้ทางวัดไม่ยอมรับครับผมคืนเงินให้สมาชิกที่เช่ามีดไปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2008
  2. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    "สักกัสสะ วะชิราวุธัง ปะลายันติ" // thaiput007@hotmail.com

3. วานรินทร์

วานรินทร์ สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2008
    อยากได้แต่ยังไม่มีสตางค์ครับ จองไว้ก่อน แล้วผ่อนชำระได้ไหมครับ

4. Capicron

Capicron สมาชิกใหม่

31 พฤษภาคม 2008
    ขนาดเท่าไหร่ครับ ฝักมีดรัดด้วยเงินหรือเปล่าครับ

5. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับขอบคุณครับที่สอบถาม และให้กำลังใจครับ

ฝักมีดรัดด้วยเงินครับ ใบมีดมีความยาว 4 นิ้วครับ

เป็นรุ่นปี 2533ครับ รับประกันความแท้ 100 %

แก้ไขครับมีดนี้ทางวัดไม่ยอมรับครับผมคืนเงินให้สมาชิกที่เช่ามีดไปครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2008
  6. อดุลย์ เมธีกุล

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1278075" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>วานรินทร์</TD><TD class=alt1>อยากได้แต่ยังไม่มีสตางค์ครับ จองไว้ก่อน แล้วผ่อนชำระได้ไหมครับ </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:35 AM</TD></TR><TR title="โพส 1278018" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>พุทธนิรันดร์</TD><TD class=alt1>สวยงาม และทรงคุณค่ามากครับ
    โมทนาครับ </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 08:52 PM</TD></TR><TR title="โพส 1277586" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>จรัสกุล</TD><TD class=alt1>ครับ
    สวยและเข้มขลังครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 08:52 PM</TD></TR><TR title="โพส 1277583" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>thaiput</TD><TD class=alt1>"สักกัสสะ วะชิราวุธัง ปะลายันติ" // thaiput007@hotmail.com

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

7. อดุลย์ เมธีกุล

ขอเชิญนะครับ ของดีแท้ๆมีไม่มากครับ

8. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนเหมือนกันนะ เป็นรุ่นทันหลวงพ่อหรือเปล่าครับ เห็น พระที่12 บอกว่ามีทั้งทันและไม่ทัน

...........................................................................

<TABLE class=tborder id=post1279313 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พระที่12<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1279313", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 09:37 AM
    Groans: 0
    Groaned at 4 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,011
    ได้รับอนุโมทนา 7,306 ครั้ง ใน 604 โพส
    พลังการให้คะแนน: 287 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1279313 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] สวยด้วยมีดหมอ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->การสร้างมีดหมอ(มีดอาคม) หลวงพ่อจ้อย จันทสุวัณโณ วัดศรีอุทุมพร นครสวรรค์ อายุ 95 ปีศิษย์สืบสายพุทธาคมจาก หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ โดยเหล็กที่จะนำมาตีเป็นตัวมีดคือตะปูเหลี่ยมแบบโบราณ(ตะปูสังขวานร) ที่ใช้สร้างโบสถ์,วิหารหรือบ้านในสมัยโบราณที่รื้อถอนนำมาตีเป็นตัวมีด
    สำหรับมีดหมอของหลวงพ่อจ้อยนั้นที่กั้นมีดทุกเล่มจะมีการบรรจุเส้นเกษา,เศษจีวร ของหลวงพ่อจ้อยและยังบรรจุผงปถมังทุกเล่ม สำหรับงาที่นำมาทำเป็นด้ามมีดนั้นโดยที่จริงแล้วงานั้นจะมีดีในตัวอยู่แล้วเพราะงาช้างนั้นจะมีพรายงาหรือพรายช้างการที่นำมาทำเป็นวัตถุมงคลจึงมีอานุภาพมากยิ่ง

เล่มนี้ด้ามงาฝักไม้ ปี 50 เล่มนี้หมายเลข 4เป็นมีดรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกจะแตกต่างกับรุ่นที่ไม่ทันตรงที่ปลายใบมีดรุ่นที่ไม่ทันจะมีคำว่า เสาร์ ๕ เพิ่มขึ้นมาที่ปลายมีด

เล่มนี้ด้ามงาฝักไม้ ปี 2548 เล่มนี้เล่มที่ 183 ลักษณะจะไม่แตกต่างกันกับมีดปี ใหม่ๆ มีโค๊ตมีจารที่ฝักและด้ามเหมือนกันทุกอย่าง

ที่มา.http://www.wt81.org/webboard/show.ph...y=wt81&No=1013
    <!-- / message -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2008
  9. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับพี่หน่อง มีดยุคแรกๆของท่านแบบนี้ น่าใช้มากครับ

10. อดุลย์ เมธีกุล

พี่รงค์ครับ ของผมเป็นยุคต้น ปี 2533 มีดของท่านเริ่มทำตั้งแต่ปี 30 ขึ้นมาครับ

ตามที่สายตรงชมรมลูกศิษย์หลวงพ่อจ้อยให้ข้อมูลมา ผมเองก็เป็นหนึ่งในสมาชิก

ของชมรมครับพี่ตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.watsriutumpron.com/webboard/show.php?Category=lpjoy&No=58

11. อดุลย์ เมธีกุล

ครับพี่รงค์ผมได้นำเอามีดเทพศาสตราแบบปากกา หลวงพ่อจ้อย อริยะเจ้าผู้ทรงคุณมาให้ชมครับ เป็นมีดแบบพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระที่ 12 กล่าวแต่ของผมพิเศษที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อจ้อย ท่านเมตตาจารให้ผมโดยใช้สีเมจิเขียนให้ปี 2546 งดงามมากครับสภาพแบบเดิมๆอนุรักษ์ไว้ครับ โดยส่วนตัวผมและภรรยาพร้อมลูกชายไปกราบท่านประจำ ท่านเมตตาสูงมากเพราะบ้านผมอยู่ไม่ไกลวัดแค่ 27 - 28 กิโลเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2008
  12. อดุลย์ เมธีกุล

ครับหลวงพ่อจ้อย ท่านได้ร่ำเรียน วิชามีดเทพศัสตราจาก หลวงพ่อเดิม เทพเจ้าแห่งเมืองสี่แคว

13. ถังไม้

ถังไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

เล่มนี้ ที่ด้าม กับปอกมีรอยจาร นอกเหนือจากสีน้ำเงินหรือเปล่าครับ
    เป็นมีดปีไหน ใบมีดเป็นอะไร ราคาบูชาเท่าใดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2008
  14. อดุลย์ เมธีกุล

รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

เล่มนี้ ที่ด้าม กับปอกมีรอยจาร นอกเหนือจากสีน้ำเงินหรือเปล่าครับ
    เป็นมีดปีไหน ใบมีดเป็นอะไร ราคาบูชาเท่าใดครับ

ส่วนมากหลวงพ่อท่านใช้แค่สีน้ำเงิน ไม่น่าจะมีสีอื่นนะครับ ถ้าท่านเขียนให้เอง

15. อดุลย์ เมธีกุล

คาถาบูชามีดเทพศาสตราหลวงพ่อจ้อย
    ท่านให้ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่าพระคาถาดังนี้ "สักกัสสะ วะชิราวุธัง ปะลายันติ"

สนใจบูชาติดต่อได้ที่ คุณอดุลย์ เมธีกุล บูชาเล่มละ 2,550 บาท โอนเงินผ่านธนาคารไทยพานิชย์ สาขาบรรพตพิสัย ฝากออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 767 2 05727 3<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    มีเพื่อนสมาชิกคุณนิลศิลป์ ขอปิดรายการมีดเทพศัสตราวุธแล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับแก้ไขครับมีดนี้ทางวัดไม่ยอมรับครับผมคืนเงินให้สมาชิกที่เช่ามีดไปครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

16. ภราดรสันติ

ภราดรสันติ Active Member

20 พฤษภาคม 2008
    สิบล้อตัดหน้า แง่มๆๆๆๆๆ

17. อดุลย์ เมธีกุล

ไม่ต้องกว่ากระบะยังมี ลองรอหน่อยครับ

18. อดุลย์ เมธีกุล

มีดเทพศัสตราแบบปากกา ด้ามไม้ฝักไม้ เนื้อเหล็กน้ำพี้ เลขที่ 149 ปี 2550

สนใจบูชา 1300 บาทค่าจัดส่งฟรี

ติดต่อได้ที่ คุณอดุลย์ เมธีกุล โอนเงินผ่านธนาคารไทยพานิชย์ สาขาบรรพตพิสัย ฝากออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 767 2 05727 3<!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2008
  19. ภราดรสันติ

ภราดรสันติ Active Member

20 พฤษภาคม 2008
    จองครับ

20. อดุลย์ เมธีกุล

รับทราบการจองขอที่อยู่ด้วยครับ