New@สมเด็จเยี่ยวชะนี พิมพ์เล็บมือ(รุ่นแรก)ปี48ลพ.ตัด วชน(สุดยอดของดีหายากแห่งวชน.)@น.57ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งราคาให้ทุกๆท่าน ทางPMแล้วนะคะ

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเบี่ยมชมรายการค่ะ^^

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 87 พระสิบทัศน์พิมพ์นางพญา หลวงพ่อเวก วัดศาลาหมูสี สุดยอดพระทรงคุณค่าแห่งเมืองเพชร

พระสิบทัศน์พิมพ์นางพญา หลวงพ่อเวก วัดศาลาหมูสี
    หนึ่งในพระที่ทรงคุณค่าของเมืองเพชร

***จากพระแจก กลายมาเป็นพระที่มีผู้ต้องการหามาบูชามากที่สุด ทั้งในประเทศ และโด่งดังไปไกลถึงต่างประเทศ***

***หลวงพ่อเวกท่าน เป็นพระยุคก่อนปี 2500 และมรณะปี 2524 หรือ 2526 (จำไม่ได้) ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เท่าที่ได้รับฟังประสบการณ์จากคนเก่าๆที่ทันหลวงพ่อเล่าว่า ท่านเก่งมาก มีบารมี สมาธิพลังจิตเข้มขลังมาก ส่วนพระเครื่องที่หลวงพ่อเวกสร้างไม่ทราบแน่ชัดว่าสร้างปีไหน (พระสิบทัศน์สร้างก่อนปี 2500 แน่นอน) มีทั้งหมดสามพิมพ์ เป็นพิมพ์สิบทัศน์ (เป็นพิมพ์ที่หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เป็นผู้แนะนำให้สร้างพิมพ์นี้) พิมพ์สี่เหลี่ยมสมเด็จ และ

***พิมพ์สามเหลี่ยมนางพญา***

***โดยเนื้อหามวลสารที่นำสร้างพระ นั้น หลวงพ่อเวกจะสร้างตามตำราโบราณ ซึ่งท่านสามารถหามวลสารมาได้ครบถ้วนตามตำรา หลักๆจะเป็นแร่เยอะ เช่น เหล็กไหล แร่เจ้าน้ำเงิน แร่อุกาบาท เพชรหน้าทั่ง และอื่นๆอีกมาก ซึ่งหลวงพ่อเงินเองท่านยังหามวลสารได้ไม่ครบเท่าหลวงพ่อเวก จากคนเก่าๆเขาเล่าว่าการเดินทางไปหามวลสารของหลวงพ่อเวกจะเจอเหตุปาฎิหารย์ อัศจรรย์หลายอย่าง ซึ่งเรื่องเหล่านี้จะไม่มีการบันทึก และหลวงพ่อนึก(เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน) จะไม่เล่าเรื่องเหล่านี้ให้ใครฟัง เพราะรับคำหลวงพ่อเวกไว้ จะมีแต่คนเก่าๆที่ทันหลวงพ่อเวกที่เล่ากันต่อๆมา

***เรื่องการปลุกเสก เป็นที่แน่นอนครับว่า หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เป็นประธานพิธีปลุกเสก (มี รูปถ่ายยืนยันปัจจุบันอยู่ที่วัด)

***พระเครื่องหลวงพ่อเวก สร้างไว้แจกอย่างเดียวไม่รับเงิน คนที่ได้รับพระจึงหวงกันมาก เพราะกว่าจะได้มาต้องอดทนรอกันนาน เพราะคนที่จะได้ต้องเกิดจากนิมิตรของหลวงพ่อเวก ว่าคนนี้เหมาะสมหรือยัง ถึงเวลาจะได้ครอบครองหรือยัง

แนะนำ
    ให้บูชาดีๆครับจะเจริญรุ่งเรือง ตอนนี้ของหายากมาก คนต้องการเยอะมาก
    หลวงพ่อเวกท่านเคยพูดว่า ต่อไปพระของท่านต้องแบ่งเนื้อกันใช้ (คนเก่าๆเล่ามาอีกที ลองนึกดูว่าจะหายากแค่ไหน)

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บkonrakmeed

***องค์ นี้เป็นพิมพ์สามเหลี่ยมนางพญาค่ะ สภาพพระสวย สมบูรณ์มากค่ะ หาได้ยากยิ่ง นานๆจะพบเจอสักองค์ ในพื้นที่เองยังหาแทบไม่ได้ค่ะ เป็นพระทรงคุณค่าองค์หนึ่งแห่งเมืองเพชร อีกทั้งประสบการณ์ที่มากมายจนกล่าวขานกันเป็นตำนาน***

รับประกันพระสวยแท้ตลอดชีพค่ะ
    บูชาแล้วค่ะ โดยคุณกฤช^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2016
  3. punnapak

แจ้งราคาให้ทุกๆท่านทางpmและlineแล้วนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า^^

4. punnapak

รายการที่ 88 ตะกรุดมหาระงับ ยาว7นิ้ว ปี48 สุดยอดแห่งตะกรุด หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดมหาระงับ หลวงพ่อตัด ปวโร

ตะกรุดมหาระงับ ปราบหงษา หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี ปี๒๕๔๘ ยาว๗นิ้ว

***ตะกรุดมหาระงับเป็นตะกรุดชั้นสูงที่แต่ครั้งในสมัยโบราณคณาจารย์ที่ศึกษา วิชาการทำตะกรุดแบบนี้จะทำถวายให้พระเจ้าแผ่นดินและแม่ทัพนายกองเป็นส่วนมาก
    ***ตะกรุดมหาระงับมีประวัติชัดเจนในสมัยอยุธยาเป็นเครื่องรางประจำประองค์ของ สมเด็จพระนเรศวรมหาราชที่ทรงประทับสวมพระวรกายออกทำศึกกับทัพพม่า กรุงหงสาวดีที่ทุ่งบ้านหนองสาหร่าย อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี ในปัจจุบัน และได้ทำยุทธหัตถีชนะพระมหาอุปราช(มังสามเกียด) และทำให้กองทัพพม่ากรุงหงสาวดี พ่ายแพ้ในการศึกครั้งนั้น ตะกรุดมหาระงับจึงมีการเรียกขานกันในอีกหลายชื่อ ว่า ตะกรุดมหาปราบหงสา หรือตะกรุดนเรศวรปราบหงสาตั้งแต่นั้นมา
    ***การจารตะกรุดชนิดนี้ต้องใช้ความเชี่ยวชาญชำนาญในการเดินยันต์และเรียกอักขระอย่างมาก อีกทั้งการปลุกเสกก็ต้องปลุกเสกจนมั่นใจว่าเป็น มหาระงับมหาปราบอย่างชัดเจนทีเดียว เรียกว่าปลุกเสกจนสะกดระงับให้บริเวณนั้นเงียบสงบไม่มีเสียงสรรพสัตว์ให้ได้ ยินเลยทีเดียว
    ***สำหรับตัวยันต์มหาระงับนั้นมีเอกลักษณ์เฉพาะยันต์ที่เป็นเหมือนแผนผังกั้น เป็นห้องๆ ซ้อนกันไปจนถึงในสุดล้อมด้วยพระคาถามหาระงับ พระคาถาบารมี๓๐ ทัศ และ อิติปิโส ๘ ทิศเป็นต้น
    ตะกรุดที่มีวิธีการสร้างอย่างพิถีพิถันละเอียดอ่อนเป็นขั้นเป็นตอนรักษาแบบ แผนของโบราณไว้ครบถ้วน แม้กระทั่งการปลุกเสกก็ปลุกเสกเป็นการเฉพาะเจาะจงจนเป็นที่แน่ใจแล้วว่าครบ ถ้วนสมบูรณ์ ที่น่าสนใจคือยันต์มหาระงับที่ใช้จารลงบนตะกรุดนั้นมีอานุภาพไม่ใช่แค่ ระงับดับทุกข์โศกโรคภัยหรือเรื่องร้ายๆ เท่านั้น แต่ตะกรุดมหาระงับ (ปราบหงสา)ยังมีพุทธคุณในการสะกดใจคนให้เชื่อฟังและอยู่ในโอวาทคำสั่งอีก ด้วย อีกทั้งการลงอักขระยันต์ อิติปิโส ๘ ทิศ ตั้งแต่กระทู้ ๗ แบกไปจนถึง นารายณ์แปลงรูปก็มีอานุภาพชัดเจนทางคงกระพัน มหาอุดเป็นกำลังเสริม นอกจากนี้ยังมีพระเวทย์โบราณที่สำคัญอีกบทหนึ่งใช้สำหรับเสกตะกรุดมหาระงับ เรียกว่า "พระคาถาพหูไสยาสน์" เป็นพระคาถาที่นับถือกันว่ามีอานุภาพทางสะกดโดยเฉพาะ อานุภาพของตะกรุดมหาระงับที่โดดเด่น คือ เป็นมหาระงับมหาปราบ สะกดใจคนระงับความขัดเคือง ความโกรธ , เป็นนะจังงังสะกดให้ผู้คนหลงลืมเรื่องราวบางอย่าง ไม่รู้ตัวและสะกดให้ผู้คนเชื่อฟัง อ่อนน้อมเชื่อถือถ้อยคำหรือคำสั่งของเราตะกรุดลักษณะนี้แต่เดิมจึงมักจะแจก เฉพาะคนที่เป็นผู้ปกครองหรือดูแลลูกน้องไพร่พลเป็นหลัก ทั้งนี้เพราะเป็นตะกรุดที่สามารถคุ้มครองป้องกันทั้งผู้ครอบครองและลูกน้อง บริวารได้อีกด้วยดอกเดียวคุ้มครองทั้งกองทัพ

***จำนวนการจัดสร้างอย่างแท้จริง จากคำบอกกล่างของพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน จัดสร้างกันในแต่ละปีน้อยมาก เนื่องจากสร้างกันยาก ทั้งการเขียนยันต์ การปลุกเสกที่ต้องใช้วิธีโบราณ จึงทำให้เป็นที่แสวงหาของผู้ที่ศรัทธาอย่างมาก

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยอ.หมอค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2015
  5. punnapak

จองบูชาแล้วค่ะ โดยอาจารย์หมอ^^

ขอบคุณมากนะคะ^^

6. punnapak

แจ้งรายละเอียดทางPMให้ทุกๆท่านแล้วนะคะ^^

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า^^

7. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    สอบถามครับ

8. punnapak

แจ้งราคาให้ทุกๆท่านทางpmและlineแล้วนะคะ

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า

9. punnapak

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ งานทอดกฐิน วัดชายนา ค่ะ

เมื่อวันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2558 ที่ผ่านมา แพรได้นำเงินส่วนหนึ่งจากการเช่าบูชาพระเครื่องของทุกๆท่าน ร่วมทอดกฐิน ณ วัดชายนา
    ขอเชิญทุกๆท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค้า^^
    ขออานุสงค์ผลบุญในครั้งนี้ ส่งผลให้ทุกๆท่าน มีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง เป็นมหาเศรษฐี ทั้งทางโลกและทางธรรม ตลอดจนเข้าสู่พระนิพพานเทอด...

10. punnapak

รายการที่ 89 ตะกรุดพญาเสือโคร่ง จารมือ ปี58 วัดชายนา

ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี58
    (มหาอำนาจ มหาบารมี มหาอุต)

เป็นตะกรุดตะกั่ว ขนาดประมาณ 4 นิ้วกว่า

***ลงอักขระจารมือโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้เดียวที่สืบทอดพุทธคมทั้งหมดของหลวงพ่อตัด วัดชายนา

***วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดเกือบทั้งหมด หลวงพ่อตัดได้มอบหมายให้พระอาจารย์ทินเป็นผู้ลงอักขระจารมือให้ พร้อมทั้งถ่ายทอดวิชาความรู้ทั้งหมดให้พระอาจารย์ทิน เพื่อดูแลวัดชายนาสืบต่อมาจนปัจจุบัน

***ตะกรุดพญาเสือโคร่ง โดดเด่นมากเรื่องมหาอำนาจ มหาบารมี ไม่เกรงกลัวผู้ใด และเป็นมหาอุตอย่างยิ่ง

***ส่วนใหญ่ผู้ที่บูชาไปจะเป็นบรรดาตำรวจและทหาร เนื่องจากมีประสบการณ์ทางด้านนี้โดยตรงค่ะ ทั้งเวลาไล่จับผู้ร้ายจะมีความฮึกเหิมมาก ไม่กลัวอันตรายใดๆอีกทั้งได้ลองใช้ปืนยิงมาที่ตะกรุด ปรากฏยิงไม่ออก จึงเป็นที่เลื่อมใสศรัทธาต่อบรรดาตำรวจและทหารเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    (ขอบคุณข้อมูลประสบการณ์ตะกรุดวัดชายนา จากบอร์ดเว็บพลังจิตนะคะ)

***ตะกรุดพญาเสือโคร่งดอกนี้สวยงดงามมากค่ะ ขนาดประมาณ4นิ้วกว่า จารมือ และตอกโค้ด2โค้ดกำกับชัดเจน ไม่ผ่านการใช้งาน

***แนะนำเป็นอย่างยิ่งสำหรับท่านที่เน้นเรื่องมหาอำนาจ มหาบารมี และมหาอุต ในราคาไม่แพง แต่พุทธคุณสูงมาก

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    บูชาราคาเพียง 399 บาท
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณzinc^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2015
  11. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010

ทันหลวงพ่อตัดเสกไหมครับ

12. punnapak

ตะกรุดพญาเสือโคร่ง

ไม่ทันลพ.ตัด นะคะ รุ่นนี้ปลุกเสกและจารมือโดยพระอาจารย์ทินค่ะ^^
    ขอบพระคุณมากค้า

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้อาจารย์หมอเรียบร้อยค้า^^

เลขEMS EP0294 8770 9TH
    ขอบคุณมากค้า

14. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้คุณเพชรเรียบร้อยค้า^^

เลขEMS EP0294 9548 9TH
    ขอบคุณมากค้า^^

15. punnapak

จองบูชาแล้วค้า^^

ขอบคุณมากนะคะ

16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

17. nickylove403

nickylove403 Active Member

25 กรกฎาคม 2009
    สอบถามราคาขุนแผนรุ่นแรกหน่อยครับ

18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ^^

19. punnapak

รายการที่ 90 เหรียญพิชิตชัย หลังครั่ง3ฤดู หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

เหรียญพิชิตชัย หลังครั่ง3ฤดู หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ปี2536

จัดสร้างโดยพระอาจารย์ไพโรจน์ เจ้าอาวาสวัดห้วยมงคล(ปัจจุบัน) เป็นผู้ขออนุญาตจัดสร้างขึ้น โดย
    หลวงพ่อยิด ได้แต่งชื่อพระรุ่นนี้ด้วยตัวเอง ว่า
    "พิชิตชัย"

***ที่พิเศษคือการนำครั่งไปติดไว้ด้านหลังเหรียญ
    ***เป็นครั่งเก่าของหลวงพ่อทองศุข วัดโตนดหลวง ผสมกับครั่งของหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ที่ได้ปลุกเสกมาแล้วเป็นอย่างดี อาทิเช่น ว่านหอมมหามงคล ผงอิทธิเจ ผงตรีนิสิงเห ผงปถมังฯ และผงวิเศษอีกมากมาย

***อีกทั้งครั่ง3ฤดูสีดำ แก้ราหู แก้ดวงตก กลับร้ายกลายดี

หลวงพ่อยิดได้ทำพิธีปลุกเสกถึง 2 ครั้ง ในพิธีเสาร์5 ปี2536

***เหรียญนี้เป็นเนื้อทองแดง หลังครั่ง3ฤดู สภาพสวยมาก ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ เป็นรุ่นที่มีประสบการณ์มากและโด่งดังไปทั่วประเทศค่ะ
    เนื้อเงินมูลค่าไปค่อนข้างไกลแล้วค่ะ เนื้อทองแดงยังพอเก็บบูชาได้ในราคาไม่แพงนะคะ แต่ปัจจุบันก็หาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ
    บูชาแล้วค่ะ โดยคุณแดงแก่น^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2015
  20. tanakorn_n

tanakorn_n เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคารายการที่ 90ครับ