มาดูผลคาถาปลุกพระ..กันครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย jackman, 9 กุมภาพันธ์ 2008.

1. jackman

jackman เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    คือผมป็นคนที่สนใจการฝึกสมาธิและก็ประกอบไปกับคาถา อาคม ด้วย ผมได้ลองคาถาที่หลวงพี่เล็กได้มาจากหลวงพ่อฤาษีฯ ซึ่งเป็นคาถาปลุกพระใช้ตรวจพลังงานของพระเครื่องครับ ส่วนคาถาก็คงไม่ต้องบอกกันนะครับผมว่าทุกท่านคงทราบดีอยู่แล้ว

อาทิตย์ก่อนผมได้ไปค้นพระเครื่องที่พ่อผมให้มาก่อนมาเมืองนอกดูก็ได้มา2องค์
    ซึ่งผมไม่คิดเลยว่าจะยังสักสิทธ์อยู่เพราะไม่ได้ปลุกเสกเพิ่มอะไรนานแล้วได้แต่ปล่อยทิ้งไว้ในลิ้นชักโต๊ะก็เหมือนเคยครับผมได้นั่งสมาธิจนจิตสงบแล้วก็เลยเอาพระองค์แรกเข้ามากำไว้ในมือแล้วถ่องคาถาไปเรื่อยด้วยใจสบายๆแล้วก็เกิดเรื่องจนได้ครับคือตัวผมสั่นๆโยกไปๆมารู้สึกว่าหนังตัวเองเกิดอาการตึงขึ้นๆเรื่อยๆแล้วก็ขนลุกยิ่งถ่องไปยิ่งสั่นแรงขึ้นไปอีกผมก็เลยหยุด แล้วก็มาถึงองค์ที่2 ผมก็เริ่มถ่องคาถาไปเห็นจะ20นาทีได้ไม่แน่ใจนะครับแต่ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเหมือนองค์แรกผมก็นึก.. เอท่าท่าจะปลอมแฮะองค์นี้

ต่อจากนั้นผมได้ทดลองให้เห็นชัดไปเลยว่าการที่ตัวสั่นมันเกิดจากเราคิดไปเองหรือปล่าว ทีนี้เลยเอาเหรีญเงิน1ดอลล์ล่า มาลองถ่องคาถาปลุกดูผ่านไปนานก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นดังนั้นผมก็โปะเชะ เลยครับมันเกี่ยวกับตัวคาถาที่ถ่องจริงๆไม่ใช่กายเราคิดเอาเอง

ต่อมา... ผมยังไม่จบครับ-*- ผมก็ไปข้นพระมาอีกที่นี้เป็น "เสือ" ลักษะณะแกะจากไม้ตัวเล็กๆ ครับ
    คือเสือตัวนี้ของจริงแน่นอนเพราะแม่ผมไปรับมาจากวัดพระท่านให้มาไม่ได้เสียตังเช่ามาท่านให้มาบูชา
    ผมก็ลองเลยครับ ก็ขอขมา ก่อนแล้วก็เอาไปไว้ในมือก่อนเริ่ม่องคาถา
    แต่...ท่านเชื่อไหมครับผมถ่องไปถ่องมาลิ้นเริ่มออกอาการครับเลียปากตัวเอง
    ปากผมก็เริ่มทำเหมือนเสือเวลาเสือจะกัดกันอ่ะครับตัวเริ่มสั่นๆๆขนลุกๆปากก็เริ่ม
    แยกเขียวความก็สึกตอนนั้นเหมือนควบคุมตัวเองไม่ได้แต่ผมมีประสาทครับถ้วนครับผมถึงรู้เลยว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างกับตัวผม ความรู้สึกพิเศษอีกอย่างหนึ่งคือ
    ผมมีความรู้สึกคันไม้คันมือเหมือนๆอยากจะมีเรื่องกับใครสักคนอ่ะครับโหตอนนั้นซ่ามากๆเลยแบบสุดๆเลยคือใจมันต่อนั้นไม่กลัวอะไรเลยอยากมีเรื่องมากๆเลย
    ปากเริ่มแยกเขียวแรงขึ้นๆเริ่มมีเสียงออกมาจากคอตัวเองโดยที่ผมไม่ได้ตั้งใจทำ
    เสียงมันตินนั้นเหมือนเวลาสุนัขจะกัดกันอ่ะครับ แฮ่ๆๆๆๆๆ สักพักผมหยุดถ่องอาการก็เริ่มหยุดลงแต่มันยังไม่จบสิครับคือเสือหนะยังอยู่ในมือผมครับเห็นเค้าบอกกันว่าถ้าวัตถุมงคลขึ้นแล้วมันจะจะยังไม่หยุดจนกว่าจะเอาออกไป ผมดันไปมองที่เสือแบบคิดไปด้วยในใจสวยดีหนิ อะไรแบบนั้นหละครับ อาการเดิมมาอีกครับผมทนไม่ได้รีบยกมือไหว้แล้วเอาเก็บไว้ที่เดิม- -

นี่ก็เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองเกี่ยวกับคาถาปลุกพระของหลวงพ่อ
    ใครอยากลองดูก็ลองได้ครับถ้าไม่เชื่อผม แล้วจะได้รู้ว่าเรื่องพวกนี้มันมีจริง
    แต่บางทีเราไม่อาจจะเข้าถึงหรือ สัมผัสได้เท่านั้นเอง

จากนี้ก็ต้องขอขอบคุณหลวงพี่เล็กแล้วหลวงพ่อฤาษี ที่เมตตาให้คาถาไว้ให้พวกเราได้ศึกษาค้นคว้า ส่วนตัวผมเองก็จะยังไม่หยุดจนกว่าผมจะได้รู้ถึงแก่นแท้ของคาถา อาคม

2. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    คาถาไรอะคับ ไม่รุ้เลย บอกหน่อย

3. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่คาถาอะไร

4. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ลอกหน่อยจิงับ

5. art_kmutt

art_kmutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    คาถาอะไรหรอคับบอกหน่อยนะ
    เป็นบุญ

6. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    ทั้งคาถา ทั้ง ลพ เลยครับ อยากรู้ทั้งสองเลย แล้วคาถานี้เอาไปปลุกพระได้ทุกองค์รึเปล่า

7. jackman

สุนักขัตตัง สุมังคะลัง” นี่ครับคาถา
    ขอโทษด้วยครับ- - นึกว่ารู้กันหมดแล้วแฮ่ๆๆ
    ลองเอาไปภาวนาดูกันนะครับบอกว่ากลับหลวงพ่อก่อนน้าก่อนใช้

(ได้ผลกันยังไงอย่าลืมเล่าให้ฟังด้วยนะครับ)

ปล. ถ้าวันใดเรามีสมาธิแรงๆเวลาปลุกจะขึ้นเร็วและแรงมากครับ
    ผมได้ไปหาข้อมูลตามเว็ปมา บางท่านบอกว่าถ้าสมาธิเราดีเวลาขึ้นเนี่ยนะน่ากลัวมากๆ
    คือถ้านั่งอยู่บางคนที่สมาธิดีตอนภาวนาจะลุกขึ้นกระโดดโลดเต้นวิ่งไปมาเลย
    บางทีก็ตะโกนอะไรไม่รู้ออกว่า(ไม่เป็นภาษาคน)

ผมมีอีกบทหนึ่งจะเอาไปลองกันก็ได้ครับ อันนี้ผมยังไม่เคยใช้เลย และอันนี้ก็ไม่ใช่ของหลวงพ่อฤาษี นะครับ
    ใครอยากลองดูก็เชิญเลยจ้า

ได้ผลยังไงบอกต่อด้วยน้า

คาถาปลุกพระ

"นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ"

คำอธิบาย เมื่อต้องการทดสอบคุณวิศษของพระเครื่ององค์ใด ให้เอาพระเครื่องใส่ไว้ในมือทั้งสองข้างประกบเป็นดอกบัวบูชา ณ หน้าอก หลับตาบริกรรมว่าคาถานี้ไปเรื่อย ๆ มือจะสั่นขึ้น ๆ ตัวเกร็ง ตัวโยกไปโยกมา ตัวสั่นผับ ๆ ๆ ๆ ว่าคาถาดังขึ้น ๆ และจนถึงนั่งกับที่ไม่ได้ต้องลุกวิ่งไปในที่รอบ ๆ บริเวณนั้น บางทีออกไปนอกบริเวณนั้น ระวังต้องคอยดูและควบคุมตัวผู้ปลุกพระมิให้เตลิดไปไกลจะเป็นอันตรายเพราะอุบัติเหตุต่าง ๆ เช่นตกลงไปในบ่อน้ำ เข้าป่าหายไป หรือโดนรถชน ฯลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2008
  8. jackman

ทั้งคาถา ทั้ง ลพ เลยครับ อยากรู้ทั้งสองเลย แล้วคาถานี้เอาไปปลุกพระได้ทุกองค์รึเปล่า
    --------------------------------------------------------------------
    ลืมตอบครับ

คาถาบอกไปแล้วนะครับ ส่วนหลวงพ่อคุณหมายถึง ผู้ที่ให้คาถานี้หรือว่า พระเครื่อง ของผมหละครับ

ถ้าคุณหมายถึงหลวงพ่อที่ให้คาถามาผมกล่าวไปแล้วน้า
    แต่ถ้าหมายถึงพระเครื่องหละก็ผมว่าน่าจะเป็นหลวงพ่อเงินน้าไม่รู้เหมือนกัน
    เห็นพ่อผมบอกๆไว้นานแล้ว คือผมต้องขึ้นเครื่องบินประมาณ 8 ชั่วโมง
    พ่อผมก็เลยหาเครื่องรางมาให้ทำให้เดินทางโดยปลอดภัยก็เลยได้องค์นี้มารู้สึกจะเก่ามากๆเลยครับถ้าจะดูรูปก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องที่ถามว่าปลุกได้ทุกค์ไหม ผมว่าน่าจะได้ทุกองค์นะครับ เพราะจากการทดสอบของผม
    ผมใช้พระต่างวัดต่างสำนักกัน แล้วหลวงพี่เล็กท่านยังเคยบอกไว้เลยว่าตอนท่านฝึกปลุกท่านใชพระของหลวงพ่อฤาษี(ทางคงกระพัน) และอีกองค์หนึ่งท่านปลุกของหลวงพ่อต่างวัดกันอ่ะครับ(ทางสเน่ห์)

สรุปก็คือปลุกได้ทุกองค์นะครับผมว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2008
  9. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้ดีๆ อย่างนี้

10. โอม อุดมชัย

โอม อุดมชัย เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณครับ คุณjackman

11. jackman

ไม่เป็นไรครับถ้าจะขอบคุณ ขอบคุณหลวงพี่ฯเเละหลวงพ่อฯก็แล้วกันน้า
    ถ้านำไปใช้ได้ผลยังไงเหมือนกันไหมกระรุณานำมาเล่าต่อให้ฟังด้วยนะครับผม

12. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนบริกรรมคาถาต้องท่องนะโม3จบหรือปล่าวคับ หรือต้องปลุกเวลาใด ที่ไหน เมื่อไร บอกทีครับผม

13. ARAIWA

ARAIWA สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมไม่ค่อยได้ทำสมาธิอะหรือไม่เคยด้วย
    ช่วยตอบหน่อยคับ ผมเอา คถา นะมะพะทะ นะโมพุธธายะ ไปถ่อง
    ปิดไฟ หันหน้าไปหัวเตียง แล้วก้ ถือขุนแผนที่มัันนั่งบนกระโหลกแระอุ้มกุมาร
    แล้วก้ ถ่อง คถาไปสักพัก ผมก้สั่นแล้วก้เอา มีอาการ กำมือเอาเอาหมั้ดวนหัวตัวเองไปมา / แล้วก้ลองเอาพระที่เป้นรูปเต่าก้มีอาการ
    ทำมือสายไปสายมาเหมือนปลา /เอาพระปิดตา มา ท่อง ก้มีอาการเอาท่องแขนยกปิดหัว / มันเป้นเพราะ พระคถา หรือ ผม คิดไปเองแล้วมันทำอะคับ สับสนตัวเอง -*- ช่วยชี้แจ้งด้วยคับเผือผมคิดไปเอง

14. art_kmutt

art_kmutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    เคยทำนะ
    สวดไป สัก 5 นาที
    ได้มังไม่เกิดอะไร เลยว่าง
    แต่รู้ว่า พระนั้นอะแท้

เดียววันหลังตั่งจิตทำดีๆๆ
    เพื่อจะเกิดขึ้นบ้าง

15. hack super fast

โอ้ มีคนลองแล้วได้ผล
    เดี๊ยวลองมั้ง

16. maratorn

maratorn สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    ถาม:คาถาที่พี่บอกมานี้ ใช้ปลุกยันต์ที่สักได้หรือเปล่าคับ

17. jackman

ขอโทษที่ตอบช้านะครับพอดีไม่ได้เข้ามาซักพัก

สำหรับที่คุณ pichit เล่ามานั้นหละครับอาการของของขึ้นอิอิ
    ส่วนที่บอกว่ามือไม้อ่อนไปมาถวายบังคมไปมาน่าจะเป็นเพราะว่าพระนั้นมีพระทางเมตตาสูงนะครับ ขออนุโมทนาครับ
    -----------------------------------------------------------
    ถาม:คาถาที่พี่บอกมานี้ ใช้ปลุกยันต์ที่สักได้หรือเปล่าคับ

ผมก็ไม่ทราบนะครับไม่เคยลองเพราะไม่ได้สักแต่ถ้าผ้ายันต์น่ะปลุกได้แน่ครับลองมาแล้ว ยังไงคุณผมลองดูก็ได้ครับ

18. maratorn

maratorn สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    เล่าให้ฟังคับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ลองคับ ผมลองปลุกยันต์ราหูอมจันทร์ โดยที่ในมือไม่ได้ถือพระไว้ ท่องคาถาไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แสดงว่าปลุกไม่ได้คับ ทีนี้ผมก็เลยลองปลุกพระดู ผมเอาหนุมานลพบุรีมาปลุกคับ ของโคตรขึ้นเลยคับ ประมาณ 5 นาทีมือผมเริ่มโยกโยกมาในท่าที่พนมมืออยู่แหละคับ ซักพักเหหมือนมีพลังบางอย่าง ทำให้ผมต้องท่องคาถาออกมาดังๆ ท่องไปซัก 10 นาทีเรี่มไม่ไหวคับ ตัวผมสั่นท่องไม่เป็นคาถาคับ แล้วก็เกิดอาการแปลกคับตัวผมสั่นไปทั้งตัว เหมือนจะลุกให้ได้คับ ผมเลยหยุดท่องจากนั้นจะมีเสียงเหมือนคนของขึ้นน่ะคับ ผมต้องกดให้ใจนิ่งไว้ ตัวผมชาไปทั้งตัวเลยคับ(พออะไรมันเข้าที่เข้าทางน่ะนะ) หมดแล้วคับ วันหลังผมได้เขี้ยวหมู่ป่าตันมาจะปลุกแล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่คับขอบคุณคับ ผมขอสาบานว่าผมเล่าเรื่องจริงทุกประการคับ

19. Pishate

Pishate เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ผมอ่านกระทู้นี้แล้วสนใจ ในคาถา ตรวจสอบพลังที่บอกว่าหลวงพี่เล็กให้มา ผมก้ว่าจะลองดูเหมือนกันครับ แต่ก็สะดุดกับคาถาครับ "สุนักขัตตัง สุมังคะลัง"
    เพราะผมจำได้แม่นเลยเพราะตอนผมบวชพระ เวลาโยมนิมนต์ไปพวกงานมงคลพระก็จะไปสวดมนต์และบทที่ต้องสวดคือบท ถวายพรพระ (อิติปิโส พาหุง) หลังจากจบถวายพรพระก็ต้องด้วย มหากา และต่อด้วย บท ชยันโต ซึ่ง ท่อนที่ว่า "สุนักขัตตัง สุมังคะลัง" ก็อยู่ในบท ชยันโต บทชยันโตคือบทเบิกฤกษ์ คล้ายๆว่าสวดเพื่อให้เวลานั้นๆที่จะทำอะไรเป็น ฤกษ์งามยามดีอะไรแบบนี้นะครับ

ผมก็เลยมาเปิดหนังสือมนต์แปล ท่อนที่ว่า "สุนักขัตตัง สุมังคะลัง" แปลว่า "เวลาที่สัตว์ประพฤติชอบ ชื่อว่าฤกษ์ดี มงคลดี" คำว่าสัตว์ในที่นี้ก็คงจะหมายถึงคนเรานี้แหละครับ ว่าในตอนนั้นเราจะทำอะไรก็ขอให้เป้นเวลาที่ดี ใครมีหนังสือมนต์แปลลองเปิดดูนะครับ

ผมว่าเดียวจะลองใช้ดูบ้างว่าจะสัมผัสได้ไหม

ส่วน นะมะพะธะ นะโมพุทธายะ ผมก็ใช้สวดอารธนาพระก่อนออกจากบ้านครับแต่ผมจะใช้ดังนี้ครับ
    นะโม 3 จบ นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ 3 จบ
    นี้เป็นหนึ่งในหัวใจการอารธนาพระของผมและ บทนี้ก็มีหลายอาจารย์ที่ให้ลูกศิษย์สวดก่อนออกจากบ้าน ผมได้มาจาก หลวงพ่อสงวนวัดไผ่พันมือ ท่านเคยให้ศิษย์ที่ได้พระเครื่องของท่านไปครับ แต่ของท่านจะมีแค่ นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ ผมมาเพิ่ม นะมะอะอุ ต่อท้ายไปด้วยครับ จำแนกความหมายดังนี้
    1. แม่ธาตุใหญ่ 5 ประการ น้ำ ดิน ไฟ ลม อากาศ คือ นะโมพุทธายะ
    2. ธาตุทั้ง4 ดิน น้ำ ลม ไฟ คือ นะมะพะธะ
    3. ธาตุพระกรณีย์ น้ำ ดิน ไฟ ลม คือ จะภะกะสะ
    4. แก้ว4ดวงที่ใช้หนุนธาตุ แก้วมณีโชติ แก้วไพฑูรย์ แก้ววิเชียร แก้วปัทมราชคือ นะมะอะอุ

รวมกันเป็น นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ

ที่สำคัญต้องมีสมาธิ

20. jackman

โหไปกันได้ดีมากๆเลยครับยอดเยี่ยมเลยแต่ละคน

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่อที่จะทำให้รู้ว่าคาถาอาคมมีจริงไม่ใช่เรื่องเหลวไหลอย่างที่บางคนคิดกัน

ซึ่งนี่ก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีมากๆของพวกเรา
    อย่างที่คุณ marathon เรามาอันนั้นก็แรงนะครับ
    เวลาฝึกขอให้ระวังๆด้วยนะครับบางทีถ้าขึ้นแรงๆอาจจะวิ่งออกนอกบ้านไปตามถนนไปตกคลองตกบ่อก็เป็นได้ครับถ้ารู้ว่าของนั้นแรงก็แนะนำให้ปิดล็อคประตูไว้ขณะฝึกนะครับ (ถ้าของไม่ออกจากมือบางทีเราปลุกแต่หยุดถ่องคาถาของก็สามารถขึ้นได้อยู่อีกนะครับให้ระวังตรงนี้ด้วยนะครับ)

ต่อไปผมอยากจะแนะนำให้ทุกท่านลอง
    ปฎิบัติคาถาจำพวกหัวใจดูสิครับผลจะออกมาเป็นไงมาเล่าให้กันฟังด้วยนะครับ

หัวใจหนุมาน= หะ-นุ-มา-นะ
    อาการจะแรงขนาดไหนขึ้นอยู่กับสมาธิของแต่ละท่านนะครับเห็นบางท่านบอกว่าถ้าปลุกถ้าเเล้วจริงๆถ้าโดนตีหรือโดนต่อยจะแผลงฤทธิ์ทันที

หัวใจลิงลม=วิง-วัง-กัง-หะ
    อันนี้ก็ไม่แพ้กันครับแรงเหมือนกันแถมไวมากๆด้วย
    เห็นพี่ผมเคยเล่าให้ฟังว่าเวลาขึ้นถ้ามีเรื่องละก็ไวมากๆ บางทีของขึ้นแล้วปีนต้นมะพร้าวเลย= =(โห ระวังตกน้า อิอิ)