มวลสารในการสร้างพระ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย thatham2538, 17 พฤษภาคม 2015.

1. thatham2538

thatham2538 สมาชิก

ท่านใดพอมี มวลสาร ว่าน ผง เเร่อาถรรย์ ในการสร้างพระมั่งครับ จะขอเเบ่งมาสร้างหลวงปู่ทวดหน่อยครับๆ พอดีผมจะสร้างหลวงปู่ทวดถวาย วัดในจังหวัด ตรังเเละพัทลุงครับ จำนวนสร้าง 1000 องค์ ถวายวัดละ 500 องค์จำนวนสองวัดครับ นำมวลสารมงคล หรือเเร่อาถรรย์บรรจุในมีดครู นำหลวงปู๋ทวดเเละมีดครูไปให้พระเกจิสายเขาอ้อเสก หากท่านใดมีความประสงค์ในการมอบมวลสาร ว่าน ผง เเร่ เรอะของมงคลๆอื่น ติดต่อมาเอาที่อยู่ทางข้อความน่ะครับ ผู้ที่บริจาคมวลสาร จะได้รับหลวงปูทวดจากการสร้างในครั้งนี้ ท่านละ สององค์ ตอนี้อยู่ในขั้นตอนรวบรวมมวลสาร เดินสายเสกประมาณต้นปีหน้า รับพระประมาณ เดือนเมษายน น่ะครับ :D