ฟื้นปาฏิหารย์จากบทสวดมนต์นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ชัยเมศร์, 24 พฤศจิกายน 2018.

1. ชัยเมศร์

ชัยเมศร์ สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2018

ผมชื่อ ชัยเมศร์ บารมีกิตติพัฒน์(ดรีม) เมื่อ3ปีก่อนผมป่วยหนักเป็นโรคไข้สมองอักเสบ ทำให้สมองบวม เป็นเจ้าชายนิทรา 3 เดือนเต็มๆ ณ.โรงพยาบาลมหาราชเชียงใหม่ หรือ โรงบาลสวนดอก หมอได้พยายาม ช่วยยื้อลมหายใจผมไว้สุดความสามารถของเค้า แต่ก็ไม่อาจทำให้ผมตื่นฟื้นลืมตาขึ้นมาได้ และได้บอกกับครอบครัวผมว่า ไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้ผมตื่นเหมือนกัน บอกไม่ได้เลย จนมีผู้แนะนำแม่ผมให้ไปตามพระทางภาคกลางมา ผมถึงจะฟื้น แม่ก็นึกอยู่นานเลยว่าจะไปตามพระรูปใดมาดีเพราะพื้นเพเป็นคนเหนือ แม่ก็กลับไปปรึกษาญาติก็นึกออกได้ว่า ครั้งหนึ่ง เคยไปกราบพระอ.ดร.สิงห์ทน นราสโภ ที่จ.อยุธยา ณ.วัดวรเชษฐ(เกาะนอก) จากนั้นแม่ก็ลองติดต่อพระอ.ท่านดูทางโทรศัพท์ เมื่อพระอ.ดร.สิงห์ทนท่านรับสาย แม่ก็ได้เล่าเหตุการณ์เกี่ยวกับตัวผมให้พระอ.ท่านฟัง และเป็นที่โชคดีมาก พระอ.ท่านบอกกว่ากำลัง จะมาเชียงใหม่พอดี จะมาหาคุณริชชี่ (super richy) พ่อหนุ่มพลังจิต เมื่อท่านพระอ.ดร.สิงห์ทนมาถึงเชียงใหม่ ทางครอบครัวผมก็ได้ไปนิมนต์ท่านมาที่รพ.มหาราช ห้อง icuที่ผมนั้นรักษาตัวอยู่ เมื่อพระอ.ท่านมาถึง ท่านได้เห็นสภาพผมนอนนิ่งเป็นผักเลย และท่านได้ถามแม่ผมว่า"ถุงบนเตียงนั้นอะไร" แม่ได้ตอบกลับไปว่า "นั้นถุงอาหารค่ะ มันไม่ไหลลงกระเพาะน้องดรีมเลยเจ้าค่ะ" จากนั้นพระอ.ท่านก็หลับตา สักพักเตียงขยับปรับเองไปมา จนอาหารถุง นั้นได้ลงกระเพาะผม เรื่อยๆ จนหมดถุง ทางครอบครัวทุกคนต่างอึ้ง และงงว่าเตียงขยับได้ไง ไม่มีใครไปแตะสัมผัสใดๆเลย จากนั้น พระอ.ท่านได้หยิบบางสิ่งในย่ามท่าน แล้วเอามาแตะตัวผม มันก็เงียบไม่ส่งเสียงใดๆ ท่านก็ลองไปแตะตัวคนอื่นดู(พวกญาติพี่น้องผม)มันส่งเสียงออกมา ติ๊ดๆ เตะตัวทุกคนดังหมด ยกเว้นผม ท่านก็บอกว่าพลังชีพผมไม่มีเลย เอาละเดี๋ยวจะสวดมนต์เรียกพลังชีพผมคืนมา จากนั้นท่านก็สวดอยู่พักใหญ่จนเสร็จ พระอ.ท่านก็ได้บอกกับครอบครัวผมว่า "ช่วงบ่ายๆให้มาดูมัน มันจะฟื้น คำแรกที่มันจะพูด พูดว่าแม่" และหลังจากทางครอบครัวก็ได้ส่งพระอ.ท่านลงที่สถานปฏิบัติธรรมพระนเรศวรดอยเชียงดาว และ ก็รีบมาดูผม จนเวลาได้ผ่านไปถึงช่วงบ่ายแก่ๆ แม่และญาติๆผมก็มาเฝ้าดูผมว่าผมจะฟื้นจริงไหม แม่ผมได้เรียกชื่อผม "ดรีม ดรีม ได้ยินเสียงแม่ไหมลูก ตื่นได้แบ้วลูกเอ้ย แม่รออยู่" แม่และญาติเรียกชื่อผมอยู่พักหนึ่ง ผมก็ลืมตาขึ้นมา เจอหน้าแม่คนแรก ผมก็ขยับปากพูดเรียกแม่แต่เสียงไม่ออก (เพราะโดนเจาะคอ) ผมกวาดสายตามองไปรอบก็เห็นญาติๆ ต่างร้องไห้ดีใจพูด "ดรีมฟื้นแล้วๆ ไปตามหมอมาเร็ว" พยาบาลก็ได้ไปตามหมอเจ้าของไข้มาดู หมอถึงกับงงอึ้ง ว่าผมฟื้นได้ยังไง ตลอดเวลาที่ผ่านมาได้ทำทุกวิถีทางก็ไม่อาจทำให้ผมฟื้นตื่นขึ้นมาได้ เป็นเรื่องอัศจรรย์มาก หลักจากวันนั้นผมได้ออกจากห้อง icu มาอยู่ห้องผู้ป่วยพิเศษ รักษาตัวทำกายภาพอยู่ต่ออีก3เดือน ก็ได้ออกโรงพยาบาล กลับมาพักฟื้นอยู่บ้าน จนกลับมาเดินเหินได้เป็นปกติ เมื่อผมแข็งแรงขึ้นก็ได้มีโอกาสไปกราบพระอ.ดร.สิงห์ทน นราสโภด้วยตัวเอง ผมจึงได้เรียนถามพระอ.ท่านว่า ท่านทำยังไงให้ผมฟื้นขึ้นมาได้ (ตามประสาคนไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน) พระอ.ท่านได้บอกว่า "ก็ใช้บทสวดมนต์สอนเจ้ากรรมนายเวรไง" นี้ไงอ่ะเอาไปสวดนะทุกๆคน ชีวิตจะได้ดีขึ้น จะเปลี่ยนจะร้ายกลายเป็นดี ไม่ป่วยก็สวดได้ หลังจากวันนั้นจนวันนี้ผมก็ได้สวดมนต์บทนั้นทุกวัน(บทสวดมนต์สอนเจ้ากรรมนายเวร) และได้นำบทสวดมนต์ไปเผยแผ่ ช่วยคนเรื่อยมา

ขอสาบานว่าที่เล่ามาทั้งหมดเป็นเรื่องจริง 086-7895446 เบอร์ส่วนตัวผมดรีม (ชัยเมศร์ บารมีกิตติพัฒน์)
    Line id - dreammannnn

สำหรับท่านที่อยากได้บทสวดมนต์สอนเจ้ากรรมนายเวร เรียบเรียงโดยพระอ.ดร.สิงห์ทนราสโภ
    http://rojanowork.wixsite.com/pranaresdoichiangdao/about1

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2018
  2. 7-11-12

7-11-12 สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2018
    สุดยอดครับ

3. saiboonstyle

saiboonstyle สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2018
    เราได้คุยกับคุณดรีม และได้รับคลิปตอนที่คุณดรีมอยู่โรงพยาบาลและรูปภาพของคุณดรีม จึงนำมาตัดต่อคลิปเพื่อให้ผู้สนใจได้รับทราบเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง ด้วยอานิสงส์จากบทสวดดมนต์สอนเจ้ากรรมนายเวร ของพระอาจารย์ ดร.สิงห์ทน นราสโภ ค่ะ

สำหรับผู้สนใจรับแผ่นพับบทสวดมนต์สอนเจ้ากรรมนายเวร สามารถติดต่อขอรับได้จากเพจ "สายบุญสไตล์" ค่ะ
    https://www.facebook.com/saiboonstyle/

4. ice5509876

ice5509876 พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

สาธุครับ