พวกผีสามารถทำให้คำพูดของเราเปลี่ยนไปได้ไหม

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย TheKunKeng, 24 กรกฎาคม 2017.

1. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมสังเกตมาระยะหนึ่งแล้วอะนะ ว่าในบางครั้ง(ไม่บ่อยเท่าไหร่) เวลาที่ผมพูดอะไรไป หรือ ชี้แจงแสดงความคิดเห็นต่างๆ กับคนรอบตัวผม เช่น พ่อ,แม่ หรือเพื่อน,เพื่อนร่วมงาน บางครั้งจะมีการพูดตอบกลับใส่ผมด้วยอารมณ์โมโห ตวาดด่าใส่..บางครั้งก็ เน้นเสียงดังรุนแรงเหมือนกัน ซึ่งผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร ทั้งๆที่ผมก็พูดแบบปรกติ ไม่มีน้ำเสียงโมโห หรือเถียงอะไรใครเลยอะนะ และผมก็พูดตามที่สมองผมสั่งการให้ปากพูดทุกคำพูด...และบางที่ผมก็ย้ำหลายรอบด้วย แต่อีกฝ่ายทีฟังกลับได้ยินเป็นอีกอย่างและก็บอกว่า ผมพูดเถียงเค้า ยืนกราน ว่าตนเองพูดถูกหรือ ไม่ได้เถียงอยู่นั่นแหละ เหตุการณ์เหล่านี้ทำให้ผมมีความรู้สึกว่าเหมือนคำพูดที่ผมพูดออกไปจากปากผมนั้น มันโดนอะไรก็ตามที่มองไม่เห็นเปลี่ยนคำพูดผมเป็นอีกอย่างหนึ่ง ซึ่งทำให้อีกฝ่ายที่ฟังเกิดความเข้าใจผิดและโมโหใส่ผมอะนะ ซึ่งบางทีที่ผมสั่งเกตุเห็น ค่อนข้างชัดเลย คือ บุคคลบางคนที่ผมพูดเอ่ยถึงเค้า บางทีก็พูดถึงเรื่อง ต่างๆ เฉยๆ แต่ไม่ได้ว่าไรเค้านะ แต่บางทีแค่พูดแนะหรือบอกว่ามันเป็น แบบนี้ต้องยอมรับ แต่พี่ซึ่งเป็นเพื่อนร่วมงานของผม มีอยู่คนหนึ่ง มักจะตวาดใส่ผมทันทีด้วยเสียงดังพอสมควร และถ้าผมพยายามพูดแก้ต่างว่าไม่ใช่ที่เค้าพูดว่าแบบนั้น เหมือนว่าผมกำลังจะเถียงเค้า เค้าจะพูดเถียงกลับใส่ผมทันที และเป็นแบบนี้ประจำที่ว่าถ้าผมพยายามจะพูดอธิบายว่าเป็นอย่างงี้ อย่างงี้..ไม่ใช่แบบนั้นนะ ไม่ใช่อย่างที่เข้าใจ ผมไม่ได้พูดแบบนัั้นเลย เค้าก็หาว่าผมเถียงเค้าอยู่นั่นแหละครับ...และด่าว่าผม ว่าทำไม เถียงไม่ยอมหยุดดลย อะไรทำนองนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าสิ่งเหล่านี้เป็นเพราะผีหรือมารอะไร ทำให้คำพูดที่ผมพูดออกไปนั้นมันเปลี่ยนไปจากที่ควรเป็นหรือป่าว หรืออาจจะทำให้พวกเค้า(คนที่ฟังผม)นั้นได้ยินเป็นอีกแบบหนึ่งหรือไม่ เป็นไปได้มั๊ย... แต่เหตุการณ์ที่ผมเจอนั้นบอกได้คำเดียวครับว่า "ง.งู 2 ตัว" งงมากๆ อะนะ -__-

2. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ จขกท เราจะใช้กระทู้นี้ของคุณเป็นกรณีศึกษา และ เป็นธรรมทาน ให้กับ ใครหลายๆคน ที่บังเอิญ ได้มีโอกาส ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ก็แล้วกันนะ ..... ก่อนอื่น เราขอแสดงความยินดี ที่คุณยังพอจะ มีสติ รับรู้ได้ถึงความเปลี่ยนแปลง จากคำพูด และพฤติกรรมของคนรอบข้าง ในขณะที่คนส่วนใหญ่ที่เข้ามาเล่นเวปนี้ ไม่มีโอกาสรู้ คนที่เข้ามาอ่านกระทู้ และ มีปฎิสัมพันธ์ต่างๆกับคนในเวปนี้ ทั้งทางตรง และทางอ้อม ทางตรงก็คือ คุณอาจเคยไปร่วมกิจกรรมกับกลุ่มเขากระลา ไล้ท์เวอคเก้อ กลุ่มปฎิบัติสมาธิมโนมยิทธิ แอบแฝง ต่างๆแถวๆนี้ หรือเคยไปพิสูจน์UFO ที่เขากะลา ทางอ้อมก็คือ การแอทเฟส แอทไลท์ หรือแค่กดอนุโมทนา ให้กับคนที่ที่เป็นสมาชิกเขากะลา พลังงานฝ่ายมืดจะไหลผ่านจอคอมมาสู่ตัวคุณทันที นี้เป็นหลักการทางฟิสิก ง่ายๆ แม้แต่พลังจักรวาลก็วิ่งผ่านจอคอมได้ ถ้าคุณมองเห็น หรือสัมผัสได้ เมื่อพลังงานของฝ่ายมืดเข้าไปอยู่ในตัวใครก็แล้วแต่ มันจะเปลี่ยนจิตของคุณ เพื่อเตรียมใช้เป็นร่างสิง เรื่องที่เรากล่าวมานี้ มีทั่งผู้ไม่เชื่อ และมีคนเชื่อเรา ในคนที่ไม่เชื่อเรา เป็นเพราะกรรมบังตา และถ้าไม่รีบหาทางแก้ไข ทุกคนที่ถูกเลือก หมายถึงคนที่โดนฝังพลังงานของฝ่ายมืด ก็จะเสียชีวิตในที่สุด แต่ร่างกายคุณยังเคลื่อนไหวได้เป็นปกติ แต่จิตวิญญานของคุณ จะถูกจิตวิญญานที่มีพลังงานมากกว่า เบียดออกจากร่าง เป็นสัมภเวสีต่อไป ปล.โปรดใช้วิจารณญานในการรับรู้ ข้อมูลนี้ และขอบคุณ ที่ติดตาม

3. pinit417

pinit417 Active Member

ก็อัดเสียงคำสนทนาไว้ จะได้รู้ว่าคุณพูดผิด หรือคนฟังเขาฟังผิด.. อย่าคิดเป็นเรื่องผีซะอย่างเดียว บางครั้งคนเรานั้นตัวดีเลย ฟัง 3-4 คำที่เหลือจินตนาการเอาว่าอีกฝ่ายพูดอะไร แล้วมันจะคุยกันรู้เรื่องได้อย่างไร..

ผมก็มีครับ เขาหาว่าผมเถียง ผมเลยถามกลับไปว่าประโยคไหนเหรอที่ผมเถียงเขา ก็มีอ้ำอึ้งกันไป..

4. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    เวรกรรม อุทิศส่วนกุศลให้เค้าสะนะค่ะ