พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. bobbysoking

bobbysoking เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ ldbaramee199 ชาตินี้ไม่คิดไม่ฝันว่าจะมีเหรียญที่ทันท่านเสก ผมนั่งดูหลายรอบมาก แถมร้องไห้ด้วย ขอบคุณพี่มากนะครับที่เมตตาเด็กอย่างผม และพี่ๆทุกคนในกลุ่มนี้ ผมไม่มีอะไรตอบแทนครับ บุญคุณนี้ไม่มีอะไรแทนได้ แต่ผมขอสัญญาขอเป็นคนดีของชาติ เป็นลูกของหลวงพ่อที่ดี และขอฝากตัวเป็นน้องพี่ๆทุกท่านด้วยครับ สาธุๆ หลวงพ่อครับ ขอสมัครเป็นน้องของพี่ๆทุกคนด้วยครับ

2. ldbaramee199

ldbaramee199 เป็นที่รู้จักกันดี

3. ldbaramee199

ldbaramee199 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตินำธนบัตรขวัญถุงของลพกวย มาให้ศึกษากันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ldbaramee199

ใบละบาทจาร
    นะมามีมา อิติมีมา
    นะสีวลี
    นะชาลีติ
    นะเรียกเงิน นะเรียกเงิน
    อุ อา
    นะเศรษฐี
    กะ สะ

5. ldbaramee199

ธนบัตรใบละ10จาร
    ซ้ายบน อะปะจะคะ
    ขวาบน กะระสะติ
    ลงมาจาร มะ อะ
    ลงมาทางซ้ายจาร นะปลอดภัย
    ตรงกลาง จาร อุ
    ทางขวา จาร ยันต์นะซ่อนหัว
    ลงมา จาร อิสวาสุ
    ลงมาจาร
    อิติปิโสวิเสเสอิ
    อิเสเสพุทธะนาเมอิ
    อิเมนาพุทธะตังโสอิ
    อิโสตังพุทธะปิติอิ

6. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อใช้ลงในผ้ายันต์ นะ ปัดตลอด........ตัวเดียว

7. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกสิ่งทุกอย่าง ด้วยความเคารพและศรัทธาเป็นที่สุด

หลวงพ่อจะช่วยเราเสมอ ตามแรงบุญแรงกรรมของเราด้วยครับ
    กราบหลวงพ่อเหนือเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ

8. ldbaramee199

ขออนุญาตินำพระปรกโพธิ์9ใบมาให้ศึกษากันครับ

9. ldbaramee199

พระปรกโพธิ์9ใบ องค์นี้น่าจะเป็นเนื้อผงผสมว่านสบู่เลือด มีเม็ดเล็กๆขึ้นตามผิวพระคล้ายฟองเต้าหู้ ด้านหน้าบล๊อกเคลื่อนทั้งใบโพธิ์และองค์พระ
    ด้านหลังพระแม่ธรณีก็เคลื่อนตามไปด้วย ตำหนิในลายร่องน้ำครบ มีคราบฝ้าขึ้นตามกาลเวลาของพระอายุ40กว่าปี ขออนุญาติบรรยายตามประสานักสะสมพระที่มีความรู้อันน้อยนิดนะครับ ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

10. ldbaramee199

เมื่อสักครู่ผมได้รับ pm มาแจ้งว่า ขอความกรุณาอย่ามาขายพระในกระทู้นี้ ผมเข้ามาในกระทู้นี้ มีจุดประสงค์ที่จะนำพระลพกวยที่สะสม มาให้ศิษย์รุ่นหลังได้ศึกษา และจุดประสงค์หลักๆคือ มาแจกพระของลพ ให้ศิษย์รุ่นหลังๆที่ยังไม่มี
    พระของท่านได้เอาไปบูชา ผมแจกพระเปนปกติอยู่แล้ว ถ้าใครเคยเข้าเวปวัดถ้ำเมืองนะเมื่อประมาณปี53 จะรู้จักผมว่าผมแจกพระลปดู่ ให้ลูกศิษย์รุ่นใหม่ๆไว้ไปปฎิบัติ เพียงแต่ผมเปลี่ยน user name เท่านั้นเอง คนเคยเข้าเวปวัดถ้ำในช่วงนั้นคงนึกออกนะครับว่าผมเป็นใคร งั้นขอรบกวนแจ้งเลยนะครับ ก่อนปีใหม่นี้จะแจกพระลพกวย 9องค์ ไว้ใกล้ๆจะให้มาลงชื่อกัน แล้วผมจะนำรายชื่อของทุกท่านไปจับสลากหน้ารูปหล่อลพกวย ที่วัดครับ หนึ่งในพิมพ์ที่จะแจกมีปรกโพธิ์9ใบหรือแหวกม่านอกใหญ่ เด๋วดูตามความเหมาะสมอีกที ขอย้ำครับ แจกฟรีครับ ขอบคุณครับ

11. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ หวังว่าจะมีบุญได้หลวงพ่อกวยจากพี่มาบุชาในอนาคตอันใกล้นี้.. ครับ

12. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ที่ 6 กย.นี้ มีการประกวดพระที่ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ มีรายการประกวดพระของหลวงพ่อกวย 1 โต๊ะด้วย ท่านใดอยากเช็คพระก็ไปนำส่งได้นะครับ

13. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

กราบกราบกราบ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ที่เคารพศรัทธา วันพระ 29 สิงหาคม 2558 ครับ

14. bobbysoking

bobbysoking เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ได้รับเหรียญ จตุรพิธพรชัย ของหลวงพ่อไว้แล้วนะครับ ผมดีใจมากไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้ของที่ทันหลวงพ่อ ผมจะนำติดตัวบูชาไว้อย่างดีครับ ดูแลท่านอย่างดี ขอขอบคุณพี่ ldbaramee199 ที่เมตตา และพี่ๆท่านอื่นๆที่ต้อนรับครับ ฝากตัวด้วยครับ

15. อาณัติ

รุ่นเก่า รุ่นใหม่ ใช้ได้ทั้งนั้น ขอเพียงมีพิธีเสก บอกกล่าวให้หลวงพ่อให้ท่านได้รับรู้รับทราบ [​IMG]

ขนาดไฟล์:
      180.5 KB
      เปิดดู:
      1,690
  16. คนน้ำเขียว

คนน้ำเขียว Active Member

12 ธันวาคม 2011
    กระทู้เงียบจังศิษย์หลวงพ่อไปไหนกันครับ

17. อาณัติ

ไม่เงียบดอก เข้ามาเยอะ มาอ่าน มาดู แต่ไม่โพสอะไร

หากท่านมีอะไรดีๆ ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง..........

18. ldbaramee199

นำตระกรุดของลพกวยที่จารดวงแก้วพระสีวลีมาให้ชมครับ
    ดอกซ้ายมือครับ

19. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ แทบเท้า หลวงปู่กวยครับ

20. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ผมเองครับ

ขอเล่าประสบการณ์ให้ทุกท่านรับฟัง สัก 3 เรื่องนะครับ
    ก่อนอื่น ต้องบอกก่อนว่า ผมเพิ่งจะมารู้จัก หลวงพ่อกวยได้ไม่นานนี้เองครับ สัก 3-4 ปีได้ และ เพิ่งจะมาเริ่มเก็บบูชาพระทั้งทัน และไม่ทันท่านได้สัก 2 ปีนี้เอง ครับ
    1.เริื่องนี้เป็นเรื่องของน้องชายของผมครับ เค้าชอบสะสมพระ บางทีก็ปล่อยพระบ้าง มีเก็บจริงๆ ไม่กี่หลวงพ่อ และ หนึ่งในนั้น คือหลวงพ่อกวย
    พระหลวงพ่อกวยของน้องชายผมที่เก็บนั้น พิมพ์แปลกๆทั้งนั้น บางองค์ก็ชื่อเหมือนเคยได้ยินแต่พิมพ์ไม่เหมือนคนอื่นหรือไม่เหมือนในหนังสือที่เคยเห็น แบบที่เรียกว่า นอกสารบบนั้นแหละครับ
    แต่ขอโทษครับ มีช่วงหนึ่งน้องผมถูกหวยบ่อยมาก เรียกว่า ช่วงนั้นที่ผมได้มีเวลาไปมาหาสู่น้องชายนั้น 6 งวด มันถูกหวย 4-5 งวดได้ ถึงไม่มาก แต่ก็ถูกนะครับ
    ผมมาคิดๆดู จะเป็นเพราะพระหลวงพ่อเหรอ ไม่น่าใช่ เพราะดูแล้ว น่าจะเก๊ นอกสารบบทั้งหมด
    แต่ที่ทำให้ถูกหวย น่าจะเป็นเพราะ มันมีรูปขนาดบูชาของหลวงพ่อกวยอยู่บานหนึ่งและมันก็บูชาอยู่ทุกวัน ผมว่านี่ละ เป็นสาเหตุ
    เมื่อไม่นานมานี้ด้วยความสงสารที่เล่นพระหลวงพ่อกวยแต่ไม่มีของแท้เลยแม้แต่ย้อนยุค ผมก็เลยให้รูปกับจีวรหลวงพ่อที่ได้จากอาจารย์เฒ่าไป 1 ชุด และล่าสุดเพิ่งให้เหรียญหลังยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าที่อาจารย์ตั้วสร้างไป ครับ