พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมมีทั้งชมตลาด และหลังมิเลยครับ ฮั้วกะผมไหมคุณโจ อิอิ

นั่นสิครับผมก้อว่าอยู่.. แปลว่าพระคุณช้อปแยะเลยสับสน ขอบคุณนะครับที่ให้ข้อมูล :cool:

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แจ๊คเป็นพี่ที่น่ารักของน้องเสมอเลย จะไม่ฮั้วได้ไงละครับพี่

3. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ให้ความรู้เรื่องพระเครื่อง พึ่งมาอ่านในหัวข้อนี้ครับ สมัยก่อนเคยร่วมทำบุญกับคุณชินพร เคยบูชาเมื่อปี 2518 ขุนแผนพรายกุมาร พิมพ์เล็ก 20.-บาท พิมพ์ใหญ่ 50.-บาท ทาบรอนซ์ทอง

4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]เรื่องจริง ผ่านอักษร เรื่องเล่า จากประสบการณ์[/FONT]

[FONT=&quot]มีวันหนึ่ง อยากได้พระของหลวงพ่อกวยมาก เลยไปเปิดเจอเว็บๆ หนึ่ง ของพ่อค้าขาใหญ่ สายตรง[/FONT]

[FONT=&quot]หลวงพ่อกวย ประจำอยู่ที่ พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน พอได้เห็นรูปพระและราคาตามหน้าเว็บ ที่เค้าได้[/FONT]

[FONT=&quot]ลงไว้แล้ว ก็คิดว่าพอรับได้ จึงได้โทรไปหา และได้ต่อรองราคากันจนพอใจ ก็ตกลงกันว่าจะไปรับ[/FONT]

[FONT=&quot]พระ แต่บังเอิญว่า ท่านพ่อค้าขาใหญ่ เกิดติดธุระตัองไปต่างจังหวัด ส่วนผม ลูกค้า รายย่อย และ[/FONT]

[FONT=&quot]บูชาพระ ราคาถูก ก็ยินยอม พร้อมใจ ก็รอกลับมาก่อน ค่อยไปรับพระ ก็ได้ แต่ถึงเวลา วันที่[/FONT]

[FONT=&quot]เค้ากลับมาจากต่างจังหวัด ผมก็โทร ถามอีกครั้ง ว่าเค้าได้กลับมาหรือยัง เค้าว่า เค้ามาแล้ว[/FONT]

[FONT=&quot]ผมก็เลยนัดใหม่ว่า พรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปหา และนัดเวลากันช่วงเช้า[/FONT]

[FONT=&quot]เวลาผ่านไปหนึ่งคืน[/FONT]

[FONT=&quot]เช้ามาพบอัศจรรย์ใจ มากเป็นปกติ[/FONT]

[FONT=&quot]รถในกรุงเทพ ที่ติดอยู่ แล้ว กลับติด เกินสาหัสมาก[/FONT]

[FONT=&quot]ผมก็ต้องค่อย ขยับรถไป เพื่อไปถึง ที่ พันธ์ทิพย์ ให้ได้ เพราะได้นัดกับเค้าไว้แล้ว[/FONT]

[FONT=&quot]พอไปถึง ท่านพ่อค้า ก็ยังไม่ได้ ผมก็เดินเล่นบริเวณนั้น ดูพระไปเรื่อยๆ เปื่อย ๆ[/FONT]

[FONT=&quot]เอ๊ะ เลยเวลานัดมาเกือบครึ่ง ชม แล้ว ผมก็เลยโทรไปถาม พี่ ครับ ถึงไหนแล้วครับ[/FONT]

[FONT=&quot]ท่านพ่อค้า รับ สาย อ้อ พี่ติ่ดธุระอยู่ ไปธุระก่อนนะ[/FONT]

[FONT=&quot]เรา ก็ อ้าว แล้วเงียบไป[/FONT]

[FONT=&quot]ท่านพ่อค้า ก็บอกว่า พระที่จะเอาไม่อยู่แล้วนะ หาไม่เจอ[/FONT]

[FONT=&quot]นึกในใจ เวรกำ แล้วเมื่อคืนโทรไป ทำไม ไม่บอก [/FONT]

[FONT=&quot]แล้ว เค้าก็กรอกเสียงตามสาย มาว่า มีพระอีกองค์ อยู่ใน ตู้ แต่ราคาแพงกว่า[/FONT]

[FONT=&quot]ผมก็เลยบอกว่า ไม่เป็นไร ขอบคุณ เดี่ยวผมไปดูอีกที[/FONT]

[FONT=&quot](จริงๆ ไม่ได้ไปดู เพราะคิดว่า คงไม่เอาแล้ว)[/FONT]
    [FONT=&quot]เรื่องนี้ สอนผมได้ว่า เอาพระถูก อาจจะโดนทิ้งขวางได้ [/FONT]

5. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ขอถามเรื่องเหรียญล้อพิมพ์เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อกวย ที่ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเกาะหน่อยครับว่า ความเป็นมายังไง ผมงงมาก บางคนบอกว่าหลวงพ่อกวยท่านปลุกเสกด้วย บางคนก็บอกว่าเป็นเหรียญรุ่นแรกเก๊ที่มีคนเอาไปถวายให้หลวงพ่อเกาะท่านปลุกเสก พี่ๆท่านใด ทราบประวัติกรุณาบอกเล่าเป็นวิทยาทานด้วยเถิดครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เอาของน้าอ้อนเลยดีกว่าครับ น้าตี่ ของน้าอ้อนดี ไม่แพง แถมหักคอได้ ฮ่าๆๆ

7. คนกันเอง

ผมก็ว่าอย่างนั้นครับพี่โจ ใช้ไม่ได้ผล ก็คืนได้อีก 55555

8. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    คนที่ทำอย่างนี้มันใช้ไม่ได้ครับ ถ้าคิดว่ารวยแล้วก็ไม่จำเป็นต้องเสือกมาลงขายพระราคาถูกๆ ขายแต่พระหลักพระแพงอย่างเดียวไปเลย
    ผมเข้าใจความรู้สึกเลยว่ากว่าจะถึง กว่าจะหาที่จอดรถได้ที่นั่น มันเป็นยังไง ว่าแต่ไอ้นีมันเป็นใครครับ pm มาบอกผมหน่อย เผื่อขึ้นไปผมจะไปโวยให้ครับ

9. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    3 คนนั้น คนอย่างผมบ่ยั่นอยู่แล้วครับ ผมโวยเรื่องจริง ไม่ใช่ไปกล่าวหาเค้าลอยๆ บอกมาเหอะ ผมมีวิธีของผมในการจะว่าใครโวยใคร

10. คนกันเอง

ขอบคุณมากๆครับพี่โต้ง:cool:

11. jacky65

เหรียญเขาแชมป์โลกเลย น้าอ้อนไม่ลองส่งประกวดดูเหรอ

12. คนกันเอง

พี่แจ๊ค ขุนแผนชมตลาด ที่อยู่เดิมนะครับ 555555

13. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ใช่ครับ เคยเป็นองค์แชมมาสมัยก่อนครับ 55555

กลัวจะติดอันดับก่อนที่ 1 ครับ 55555

อย่าคิดว่าเหรียญรุ่นสองของผมสึกๆจะไม่สุดยอดนะครับ วันนี้ไปเดินชมตลาด สาวยิ้มให้ทักทาย หลายครั้งมาแล้ว รุ่นนี้ดีหลายด้านครับ 5555

เดี๋ยววันหน้าจะขอเบอร์ซะหน่อยครับ เบอดี้ 5555

14. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    มันก็น่าจะบอกกันก่อนนะครับ ว่าพระไม่อยู่เเล้ว ที่นั่นที่จอดรถก็หากันยากสุดๆ วนเเล้ววนอีกขึ้นๆลงๆหลายรอบยังหาที่จอดรถไม่ได้เลย จรรยาบรรณพ่อค้าไม่มีเลย:cool:

15. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่กวยครับ สวัสดียามเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอกลับบ้านไปงานปอยหลวง ซัก 2 วันครับทุกๆท่าน

17. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ จุ๊ จุ๊ .... อย่า เอ็ด ไป
    รู้ ถึงหู คุณนายที่บ้าน จะ โดน มิใช่ น้อย.....55

18. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

พกของไปเยอะๆนะพี่ ปอยหลวงนะ(งานบุญใหญ่) เด็กเทพมันเยอะ:cool:
    ที่บ้าน ผม มีงานสงกรานต์ มาเน้อ อิอิอิ 11-13 นะ

19. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    แฮะ แฮะ มีของดีๆแบ่งกันอีกแล้วหรือครับกระผม ยังไงขอให้ทุกท่านที่จเดินทางชวงวันสงกานต์ ขอให้มีสติ ระงับอารมณ์ กันบ้างนะครับ
    พี่ระหว่าางทางงานคงเยอะนะครับช่วงเทศกาลแบบนี้นะครับ

20. jacky65

นั่นสิผมก้อว่าท่านไม่เคยย้ายที่อยู่นะครับ ขุนแผนชมตลาด ที่อยู่นะเดิมครับ อิอิ :cool:

ครับช่วงนี้ยุ่งจริงๆ คุณลีละครับ เป็นไงบ้าง