พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 16 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ว้าวๆๆๆๆๆ แหวนจักพรรดิสวยจังไปเร็วมั้กๆ ไม่เหนมีเขียนพระสุธรรมยานเลยอ่าครับพี่เจี๊ยบ อิอิ มีหลายรุ่นหรอครับตัวเรือน

2. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    ที่เขียนพระสุธรรมหรือพระราชนั่น ตัวเรือนเป็นทองคำแท้ครับ แต่นี่ตัวเรือนชุบทองจ้า:cool:

3. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    มีอีกมั้ยค้าบพี่เจี๊ยบมาดูก็ไปสะเเละเร็วมากเหนเเล้วน้ำยายไหล เดี่ยวน้ำตาจะไหลตาม 555

4. มงกุฏเพชร

หมดแล้ว..พี่เองก็ไม่มีกับเขาเหมือนกัน มีหน้าที่หาให้ลูกหลานหลวงพ่อแค่นั้นเอง ว่าแล้วน้ำตาจะไหลเหมือนกัน:':)':)'(

5. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนจักรพรรดิ์(เพชรสามเม็ด)

แหวนจักรพรรดิ์(เพชรสามเม็ด) ไปเร็วมากเลยคับ ยินดีกับผู้ที่มีวาสนาได้ครอบครองคับ ผมมีอยู่วงหนึ่ง ตั้งเด่นอยู่หน้าพระพุทธรูป กราบไหว้ทุกคืน ทุกวัน พุทธคุณท่านสมชื่อคับ ลาภผล เงินทอง คล่องตัวมาก อธิษฐานให้ตัวเองสำเร็จในสิ่งที่หวังก็ได้ อธิษฐานให้คนอื่นสำเร็จในสิ่งที่หวังก็ได้เหมือนกัน มายืนยันอีกหนึ่งเสียงคับ ผมว่าจะหาเพิ่มอีกแต่ช้าไป.......

6. มงกุฏเพชร

สาธุครับ ขอบคุณครับ(เด็กเชียร์แขก) แหวนจักรพรรดิ์เป็นที่ทราบกันดีครับว่าเรื่องโชคลาภความคล่องตัวสุดยอดครับผม

:cool::cool::cool:

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    แล้ว หนึ่งเม็ดกับสามเม็ด อานุภาพแตกต่างกันอย่างไรครับ ใช้ได้เหมือนกันหรือเปล่า พอดีจะนิมนต์ท่านไปบรรจุใต้ฐานพระครับ
    จะได้ไม่ต้องใส่แหวนครับ ใส่พระองค์เดียวจบเลย:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2010
  8. มงกุฏเพชร

ด้านอานุภาพความคิดส่วนตัวผมนะครับ ผมว่าไม่น่าแตกต่างใช้ได้เหมือนกัน แต่จำนวนการสร้างและความหายากนั้นแตกต่างมากกว่าครับ สมัยก่อนตอนผมเป็นทหาร(ทหารเกณ์) ถูกส่งขึ้นชายแดนแม่สอดท่าสองยาง ผมยังมีแค่แหนบหลวงพ่อติดตัวไปองค์เดียวเลยครับ ลุยได้ร้อยเอ็ด เจ็ดย่านน้ำ อานุภาพเหมือนกันหมดครับพระหลวงพ่อ แต่ว่าด้านไหนจะเด่น หรือจะนำหน้าแค่นั้นเองครับ จบ :cool:

9. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ007 ตื่นเช้าจังมาสวดมนต์ นั่งสมาธิเหรอครับ

10. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    พอดีเมื่อวานไปค้นเจอภาพเก่าๆ หวลรำลึกถึงวันก่อนๆ
    ทำให้กลายเป็นคนแก่อีกแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

11. มงกุฏเพชร

อรุณสวัสดิ์เช้าวันที่ 15 สิงหาคม 2553 ครับ วันนี้ตามที่ได้กล่าวไว้เมื่อวานว่าจะนำเรื่อง พุทโธ อัปมาโณ มาเล่าให้ฟัง เกี่ยวกับกำลังใจในการขอบารมีพระ เรื่องนี้เกิดขึ้นกับหลวงพี่หนู วัดจันทโรภาส อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย เรื่องมีอยู่ว่า ครั้งหนึ่งหลวงพี่หนู,หลวงพี่เหน่งและหลวงพี่สมบัติได้ไปเข้าปริวาสกรรม ที่ จ.นครสวรรค์ แล้วได้ไปติดอกติดใจพระรูปหนึ่ง ยังเป็นพระหนุ่มๆอยู่นะครับ แต่เลียนแบบเหมือนหลวงพ่อเราเปียบเลย ไม่ว่าจะเป็นการเคี้ยวหมาก เดินถือไม้เท้า และการพูดจาหรือแม้แต่ลีลาการพูด แต่ที่หลวงพี่ทั้งสามองค์ติดใจมากก็คือ การสอนมโนมยิทธิ ดูเหมือนท่านได้ท่านเก่ง แต่จริงๆแล้วสายมนต์ดำครับ หลวงพี่ทั้งสามองค์โดนทำของใส่ หลงหลวงพี่องค์นี้มาก หลวงพี่องค์นี้สั่งหรือบอกให้ทำอะไรก็เชื่อตามทุกอย่าง จนถึงกับตามหลวงพี่องค์นี้ไปถึงที่วัด หลายวันเข้าหลวงพี่หนูเริ่มได้สติมั๊งครับ เพราะเริ่มสังเกตุตัวเองและหลวงพี่สมบัติกับหลวงพี่เหน่ง ปกติ ท่านทั้งสามองค์จะเป็นอะไรที่เฮฮา สนุกสนาน อารมณ์ดี แต่ว่าช่วงนี้ทำไมถึง ซึมลงๆ หน้าตาหมองคล้ำ ท่านเลยคิดว่าสงสัยโดนทำของใส่เข้าแล้ว ท่านจึงเอาพระหางหมากมาอาราธนาขอบารมี ตามแบบฉบับหลวงพ่อเรา แล้วทำน้ำมนต์ดื่มกัน กินไปได้ไม่ถึง 5 นาทีเลยครับ อาเจียรออกกันเป็นแถว ทั้งอาเจียรทั้งถ่าย แต่ที่สังเกตุได้คือ เหมือนมีน้ำมันอะไรบางอย่างออกมาพร้อม จากนั้นท่านก็ตัดสินใจกลับวัดด่วนเลยครับ ผมก็เลยขอดูพระหางหมากองค์ที่ท่านทำน้ำมนต์ ท่านบอกว่ารอดมาก็ด้วยพระหางหมากองค์นี้ ท่านพกของท่านตลอดเลยจากนั้นมา ผมดูแล้วปรากฎว่า เก๊ตาเปล่าเลยครับ เก๊แบบห่างๆเลย แต่ที่ท่านทำน้ำมนต์แล้วมีอานุภาพขนาดนั้น ผมว่าเป็นด้วยกำลังใจที่ยึดมั่นว่าเป็นพระหลวงพ่อและ อารธนาขอบารมีพระ เทพ พรหม เทวา และครูบาอาจารย์ เลยทำให้พระเก๊ช่วยถอนมนต์ดำในครั้งนั้นได้ ผมเลยถวายพระหางหมากแท้ๆท่านไปหนึ่งองค์ เรื่องนี้เกิดขึ้นตั้งแต่ พ.ศ. 44-45 แล้วนะครับ เรื่องยังไม่จบเพียงเท่านี้ หลวงพี่องค์ที่ทำของใส่ยังไม่เลิกราวี พรุ่งนี้คอยติดตามอานุภาพทรายเสกหลวงพ่อต่อนะครับ นี่แหล่ะครับ อานุภาพ คุณของพระพุทธเจ้าหาประมาณมิได้ พุทโธ อัปมาโณ ครับผม

12. มงกุฏเพชร

ขอบคุณมากครับพี่หมอเจอของดี เอามาให้เป็นอนุสติแต่เช้า ผมตื่นแบบนี้ทุกวันครับ (อัตโนมัติ) :cool:

13. มงกุฏเพชร

รายการวัตถุมงคล ที่ยังไม่ปิดรายการ

แก้ว มณีรัตนะรุ่นแรกปี ๒๕๑๗(สี เขียว)(หน้า29#575)
    บูชาเบาๆ 450 บาท
    [​IMG] [​IMG]

แก้วมณีรัตนะรุ่นแรกปี ๒๕๑๗(สี น้ำเงิน)(หน้า29#576)
    บูชาเบาๆ 450 บาท

มีด หมอชาตรีด้ามฤๅษี(เล่มที่ 1)
    สนใจ PM หรือโทรสอบถามครับ (หน้า40#793)
    มีดหมอชาตรีด้ามฤๅษี(เล่มที่ 2)
    สนใจ PM หรือโทรสอบถามครับ(หน้า40#794)
    พระบูชา พิมพ์สุโขทัยแก้วใสหน้าตัก 9 นิ้ว ผิวเหลืองได้ยุค
    ไม่แพงอย่างที่คิด PM หรือโทรสอบถามนะครับ(หน้า43#842)

พระฤๅษีท่องสวรรค์ เนื้อดินเผา หลังมั่งมีศรีสุข(หน้า65#1286)
    บูชา 1650 บาท พระสวยเดิมๆ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

หลวงพ่อโสธร รุ่นสังฆาฏิ (ทดลอง)
    หลวงพ่อปลุกเสก ที่ สภ.อ.บางคล้า เมื่อวันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๓๓
    องค์พระปิดทองเดิม สภาพสวย 90%(หน้า65#1287)
    บูชา 1350 บาท

หลวงพ่อโสธร รุ่นเกศา (ทดลอง)
    หลวงพ่อปลุกเสก ที่ สภ.อ.บางคล้า เมื่อวันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๓๓
    องค์นี้มองไม่เห็นเกศา เห็นแต่รอยกดเป็นเส้นเกศาแต่ พระสวยเดิมๆ บูชาไม่แพง 1350 บาท
    (หน้า65#1290)

ลูกแก้วมณีรัตนะติดโบว์ เดิมจากวัดรูปหัวใจ
    บูชา 1400 บาท(หน้า49#977)(เหลือ 1199 บาท)

เหรียญ ของขวัญวันเกิดรุ่นสองเลี่ยมเดิมผูกยันต์โบว์บารมีสามสิบทัศ
    บูชาเบาๆ 2200 บาท(หน้า54#1075)

เหรียญพระยืนสามสิบศอก(หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา)
    สร้างปี ๒๕๓๓ เป็นเหรียญเดียวที่มีคาถา นะ ชา ลี ติเหรียญสวยผิวยังครบครับ
    บูชา 1500 บาท(หน้า76#1508)

พระปิดตามหาลาภ พิมพ์ใหญ่มีกริ่ง
    บูชา 1000 บาท (หน้า77#1537)

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นสามพร้อมกล่องเดิมๆจากวัด (หน้า85#1682)
    องค์นี้ซุ้มประภามณฑลสั้นกว่ากันข้างนึงแต่ภาพโดยรวมสวยครับ พุทธคุณเป็นเลิศ บูชาเบาๆตามสภาพครับ

บูชาที่ 6000 บาท

081-1810865(เจี๊ยบ สิงห์อุทัย)
    รับประกัน พระแท้ทุกองค์
    +ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

เมื่อท่านชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2010
  14. มงกุฏเพชร

รายการล็อกเก็ตรุ่นใหม่สวยเกินห้ามใจ
    ที่ยังไม่ปิดรายการ

ล็อกเก็ตที่ระลึกของขวัญวันเกิดปี ๒๕๕๑ สวยกล่องเดิม
    บูชา 850 บาท (กล่องที่1)
    (หน้า76#1506)

ล็อกเก็ตที่ระลึกของขวัญวันเกิดปี ๒๕๕๑ สวยกล่องเดิม
    บูชา 850 บาท (กล่องที่2)(หน้า76#1507)
    081-1810865(เจี๊ยบ สิงห์อุทัย)

เมื่อท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </fieldset>

15. จารุ

ขอบคุณครับ งานนี้จะได้องค์เดียวรวมทุกอย่างเลยครับ:cool:

16. มงกุฏเพชร

:cool:
    งั้นขอโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ:cool:

17. จารุ

ผมสร้างเสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ :cool:

18. มงกุฏเพชร

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

19. มงกุฏเพชร

พระปิดตามหาลาภ พิมพ์พิเศษ(มีกริ่ง)
    สร้างเป็นที่ระลึกในงานหล่อรูปเหมือน หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค
    บูชา 1000 บาท

เมื่อท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

ขนาดไฟล์:
      133.8 KB
      เปิดดู:
      252
      ขนาดไฟล์:
      140.7 KB
      เปิดดู:
      189
  20. มงกุฏเพชร

พระปิดตามหาลาภ พิมพ์ใหญ่รุ่น ๑. ๑๐,๐๐๐สวัสดิการ ตชด แต้มน้ำหมากหลวงพ่อ
    สร้างเป็นที่ระลึกในงานหล่อรูปเหมือน หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค
    บูชา 1000 บาท

ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

ขนาดไฟล์:
      140 KB
      เปิดดู:
      530
      ขนาดไฟล์:
      129.3 KB
      เปิดดู:
      673
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้