พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 16 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่าหยุดยาว จะเงียบซะอีกคับ

2. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    กลับกันครับ คึกคักกว่าทุกวันซะอีก

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แวะมาเที่ยวชมนะน้องเอ้อยินดีด้วยที่มีคนเช่าและบูชาพระสนับสนุนทำหน้าที่ต่อไปเถอะน้องลูกศิษย์ลูกหลานของหลวงพ่อที่มาทีหลังจะได้มีพระหลวงพ่อไว้บูชาหรือแก้จนในยามยากเราก็เหมือนมีหน้าที่หาพระมาให้เขาบูชากันพูดมาด้วยจากใจจริงโชคดีนะน้องในวันแม่ตลอดไปขออนุโมทนาทุกอย่างนะจ๊ะสวัสดี

4. ดอกพุฒ

ดอกพุฒ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีแบบนี้อีกพรุ่งนี้นำมาให้ได้เลยพร้อมรับ/เมื่อวานนี้ไปหล่อพระที่สระบุรีคนมากจริงๆครับ

5. มงกุฏเพชร

ขอบคุณครับท่านพี่:cool:

6. มงกุฏเพชร

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ ถ้าได้มาอีกจะแจ้งให้ทราบนะครับ:cool:

7. เทวัญ007

เทวัญ007 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    +++++++++++++++tewan007+++++++++++++++

8. มงกุฏเพชร

ใครก็ไดช่วยผมที ข้อความทาง PM ผมส่งไม่ได้ครับ

9. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

ลองลบข้อความเดิมออกมั้ยคับ ลองดู

10. มงกุฏเพชร

ลบไป 5-6 ข้อความแล้วครับ

11. มงกุฏเพชร

ดูเหมือนเริ่มจะใช้การได้แล้วนะ ขอบคุณครับ:cool::cool::cool:

12. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    พระกลีบบัวรูปเหมือนหลวงพ่อมีพระธาตุเสด็จ กว่า ๖๐ องค์กล่องเดิมจากวัด(จองแล้วครับ)
    สร้างขึ้นในปี พ.ศ.๒๕๒๗แจกเป็นที่ระลึกในงานฉลองสมณศักดิ์ พระสุธรรมยานเถระ เดือนมีนาคม ๒๕๒๘ จำนวน ๓๐๐๐ องค์ องค์นี้มีพระบรมสารีริกธาตุเสด็จอยู่ที่องค์พระประมาณ ๖๐ กว่าองค์ สุดยอดครับ หลวงพ่อเคยบอกว่า ที่ไหนมีพระบรมฯที่นั่นจะสว่างและเจริญรุ่งเรือง พระหลวงพ่อทุกองค์จะมีเทวดาตามอารักษ์ขา แต่ถ้ามีพระบรมฯจะเป็น พรหม ตามรักษาเองครับ

คุณเจี๊ยบครับโอนแล้วนะครับ ตามที่ตกลง ผมโอนเป็นเศษ 56 สตางค์ครับ ส่งเข้ากรุผมที่เดิม ( 99/41...)
    ขอบคุณนะครับที่นำพระหลวงพ่อมาให้เหล่าสมาชิกได้บูชากัน

13. มงกุฏเพชร

รับทราบครับผม วันอาทิตย์ส่งให้นะครับ เพราะเป็นช่วงวันหยุดยาว ส่งตอนนี้ไปรษณีย์ทำงานวันจันทร์เหมือนเดิมครับ ขอบคุณมากครับผม:cool::cool::cool::cool::cool:

14. หยกเขียว

หยกเขียว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เป็นเหมือนกัน คือช่วงเวลาที่พระห่างจากคอแทบจะไม่มีเลย ต้องมีอย่างน้อย 1 องค์ติดคออยู่ทุกอริยบถ และผมก็เข้าใจเเละเคยเจอประสบการณ์เหมือนกันกับคุณศิษย์ปลายแถว ถอดพระปุ๊ปเจอเรื่อง น่าจะเนื่องมาจากการที่เรามีของป้องกันเเทบจะตลอดเวลา ท่านเจ้ากรรมนายเวร จึงจ้องอยู่ตลอดเวลาและคงคิดในใจว่า อย่าเผลอก็แล้วกัน อาจจะคล้ายๆกับคดีความแต่ละคดียังมีอายุเลย ถ้ายังไม่หมดอายุความเมื่อไหร่โผล่หน้าออกมาเมื่อไหร่ก็โดนจับเมื่อนั้น เรื่องกรรมก็อาจคล้ายๆกัน ช่วงเวลาหนึ่งๆอาจจะมีกรรมเข้ามาสนองแต่อาจยังทำอะไรเราไม่ได้เพราะเรามีพระคุ้มครองอยู่และกรรมนั้นอาจจะมีช่วงเวลารอให้ผลพอสมควร ถ้ายังอยู่ในช่วงนั้นแล้วเราถอดพระเขาก็คงต้องรีบเล่นเราทันที ผมเองก็เคยและโดนในห้องนอนตัวเองแท้ๆ ปกติก็ยืน เดิน นั่ง นอน ไม่เคยเกิดเรื่องอะไร แต่มีอยู่วันนึงเกิดนึกเกิดมีความรู้สึกสร้อยบาดคอนอนไม่สบาย อยากจะถอดพระนอน ก็นอนหลับไป กลางดึกปวดท้องเบา ก็ลุกจากเตียงจะเดินเข้าห้องน้ำ เดินได้สัก 2 ก้าวรู้สึกดังฉึกที่เท้านึกว่าเหยียบเศษขนมปัง ที่ไหนได้พอวางเท้าลงกับพื้นห้องน้ำเห็นเลือดแดงฉานแผ่ออกจากเท้าไหลออกเร็วและแรง ทำไงก็ไม่หยุด แผลลึกสุดท้ายก็แฟนขับรถพาไป รพ. จนวันนี้ที่ผลก็ยังเสียวแปล็บๆ อยู่เลยครับ (เหยียบเศษแก้วครับไม่รู้ใครจัดวางให้แม่นเป๊ะ!) ยังบ่นให้แฟนผมฟังอยู่เลยว่าร้อยวันพันปีไม่เหยียบ พอถอดพระออกจากคอเท่านั้นเเหละภายในคืนนั้นเลย หลังจากนั้นจึงระวังตัวหนักเข้าไปอีก ยิ่งเดี๋ยวนี้ยิ่งสบายมีสร้อยยาง ,สายซิลิโคนแล้ว เลี่ยมพระกันน้ำองค์เล็กๆสักองค์ใส่ติดคอได้ตลอดเวลาไม่ต้องกลัวสร้อยเหม็น และนอนก็ไม่บาดคอด้วย อาบน้ำก็ไม่ต้องถอด

15. มงกุฏเพชร

(good)(good)(good) ใครมีประสบการณ์ดีอะไร ฏ้มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ แบบนี้ดีครับ ช่วงนี้ผมชักจะหมดเรื่องเล่าแล้วล่ะ ยอดเลยครับคุณหยกเขียว:cool::cool::cool:

16. มงกุฏเพชร

สวัสดียามเช้าวันที่ 14 สิงหาคม 2553 ครับผม เช้านี้มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังเช่นเคยครับ
    วันนี้ขอนำเรื่องที่น้องเติก ได้เล่าไว้นานแล้วแต่เมื่อวานเจอตัวน้องเขาอีกที ผมเลยขอให้น้องเขาเล่าให้ระเอียดอีกครั้งเกี่ยวกับ พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสอง ที่น้องเติกมักจะบูชาติดตัวเป็นประจำ จนได้ประสบเหตุกับตัวเอง แต่เป็นเหตุการณ์ที่ไม่ได้หวาดเสียวหรือรอดตายนะครับ แต่เห็นว่าแปลกดี เรื่องมีอยู่ว่า ตั้งแต่สมัยหลวงพ่อท่าน มรณะภาพใหม่ๆประมาณปี 36-37 น้องเติกกับน้าจิต ได้ไปกราบหลวงปู่สงัด วัดเขาเกษตร ที่ปากช่อง หลวงปู่สงัดองค์นี้ เติกบอกว่าเป็นพระดี ถึงขั้นทรงอภิญญา เก่งกสินไฟ และเจโตปริญญาณแจ่มใสมาก ห้ามฟ้าเรียกฝนได้ ก็ถือว่าไม่ธรรมดา มีอยู่วันหนึ่ง เติกบอกว่าไปกราบท่านกันหลายคน ญาติโยมไปกันมากแล้วมีคนขอให้ท่านรดน้ำมนต์ ท่านก็เมตตาทำน้ำมนต์ให้ ท่องคาถา
    เสร็จก็พรหมน้ำมนต์ให้ทีละคนๆ พอมาถึงเติก ปรากฎว่าท่านกดแขนของท่านไม่ลง จะพรหมน้ำมนต์ให้เติกแต่กดแขนพรหมไม่ได้ ท่านเลยบอกเติกว่า "เอ็งห้อยพระอะไร เอาออกก่อน" เติกก็ถอดพระออกจากคอก่อนตามที่ท่านสั่ง แล้วท่านก็พรหมน้ำมนต์ให้เติกได้ พอท่านพรหมน้ำมนต์ให้ทุกคนครบเสร็จเรียบร้อยแล้ว ท่านก็ขอดูพระของเติก แล้วท่านก็บอกว่า "เอ็งเก็บไว้ให้ดี ชีวิตนี้ไม่ต้องหาพระอะไรแขวนอีกแล้ว องค์นี้องค์เดียวพอสุดยอดแล้ว" พระผู้ทรงอภิญญารับรองมาขนาดนี้ ท่านที่มีไว้ขอให้ภูมิใจได้เลยครับ ว่าสุดยอดจริงๆ

17. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    พุทธโธ อัปมาโนครับ อิอิ
    ทั้งหมดที่เป็นรูปสมเด็จองค์ปฐมท่าน ผมว่าใช้ได้หมดเลยน่ะ
    ว่าแต่มีสวยๆๆราคาเบาๆๆเเบ่งเปล่า พี่เจี๊ยบ ฮ่าๆๆ:cool::cool:

18. มงกุฏเพชร

จริงครับตรงนี้ผมเห็นด้วย เพราะเมื่อครั้งที่หลวงพ่อท่านพุทธาภิเษกเมื่อคืน วันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๓๕ ที่เป็นการเสกรุ่นยันต์กลับ คืนนั้นหลวงพ่อได้บอกกับ หลวงพี่วิรัชไว้เลยครับ ผมจะขอเล่าประวัติการปลุกเสกในคืนนั้นแบบย่อๆไม่ให้เสียใจความนะครับ คืนนั้น หลวงพี่วิรัช กับหลวงพี่อะไรอีกองค์ผมจำไม่ได้ ได้เป็นพระที่หลวงพ่อสั่งให้จัดเตรียมของในการบวงสรวงที่จะทำการพุทธาภิเษก และท่านทั้งสององค์ก็จัดเสร็จเรียบร้อยเป็นอย่างดีไม่ขาดตกบกพร่องตามที่หลวงพ่อท่านสั่ง
    พอถึงเวลา ตอน ห้าทุ่ม หลวงพ่อก็มาตึกรับแขก พอมาถึงปุ๊ปหลวงพ่อเอาไม้เท้าชี้ไปที่กล่องลังสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสามทันที แล้วท่านสั่งหลวงพี่วิรัชว่า " "แป๊ะ สมเด็จองค์ปฐม แกแยกไปไว้อีกห้องหนึ่ง สมเด็จองค์ปฐม ข้าจะเสกหรือไม่เสก สมเด็จท่านก็เสกของ ของท่าน สมเด็จองค์ปฐมท่านมาตั้งแต่ตอนหัวค่ำแล้ว แกแยกพระชุดนี้ไปไว้อีกห้องล่ะกัน" หลวงพี่วิรัชได้ขยายความตรงนี้ให้ผมได้เข้าใจอีกครั้งว่า หลวงพ่อท่านหมายถึงถ้าพระชุดนี้ได้อยู่ในพิธี จะทำให้ศิษย์ที่มาภายหลังไม่ได้เพราะจะหมดในเวลาอันรวดเร็ว เลยทำให้เป็นที่เข้าใจผิดคิดว่าสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสาม ไม่ทันหลวงพ่อ หลวงพี่ได้เล่าให้ผมฟังตั้งแต่สมัยผมไปจำพรรษาอยู่กับท่านเมื่อปี 47 แล้วปี 49 ผมก็เล่าให้คุณมหาหินฟังอีกครั้ง และได้พาคุณมหาหินไปกราบหลวงพี่วิรัช และให้ท่านเล่าเรื่องนี้ให้ฟังอีกครั้ง หลังจากนั้นไม่ทันออกพรรษาปี 49 พระที่อยู่ค้างที่วัดมา 14 ปี หมดในเวลาไม่ถึง 3 เดือน

19. มงกุฏเพชร

พระคำข้าวมหาลาภใหญ่(องค์กลาง)ถ่ายมาให้ได้ชมกัน ขนาดพระมีความใหญ่มากฟ้องด้วยภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      119.1 KB
      เปิดดู:
      284
  20. มงกุฏเพชร

ผมเพิ่งนึกออก เรื่อง พุทโธอัปมาโณ พรุ่งนี้จะเล่าให้ฟังนะครับเกี่ยวกับพระ เลียนแบบหรือพระเก๊ ขนาดพระเก๊ยังศักสิทธิ์ พรุ่งนี้คอยติดตามอ่านเช้าๆนะครับ
    :cool::cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้