พระเครื่องวัตถุมงคลทั้งเก่า-ใหม่หลากหลายรายการให้เลือกสรรไว้บูชาติดตัวครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เยาวราช, 13 พฤษภาคม 2010.

1. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006

(รับทราบการจองครับพี่ก้อง)

2. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009

โอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับพี่ วันนี้

รายละเอียด PM นะครับ

ขอบคุณครับ

3. เยาวราช

รับทราบครับผม..ขอบคุณครับพี่ก้องครับ

4. เยาวราช

เหรียญที่ระลึกอายุครบ80ปี หลวงพ่อเสริฐ เขมะโก เนื้อนวะ หายากครับ!!!!!

เหรียญที่ระลึกอายุครบ80ปี หลวงพ่อเสริฐ เขมะโก เนื้อนวะ ปี2545ในสมัยที่ยังอยู่วัดวังหว้า ตอกหมายเลขต้นๆ 79 หายากครับ หลวงพ่อเสริฐนั้นท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อโต วัดเขาบ่อทอง เรียกได้ว่าเรียนวิชามาเต็มๆครับ พุทธคุณนั้นไม่ต้องพูดถึง สภาพสวย รับประกันความแท้ตลอดชีพ

" คุณเสริฐดวงชะตาของคุณนั้นจะต้องได้ตายในผ้าเหลืองขอคุณ จงเป็นที่พึ่งของชาวบ้านเขาเกิดนะ " นี่เป็นอมตะวาจาของ " พระครูนิวาสธรรมสาร (ท่านพ่อโต) " วัดชากโดน ผู้เป็นพระอาจารย์ที่ได้มอบสรรพ วิชาพุทธาคมเลขยันต์ต่างๆให้ " หลวงพ่อเสริฐ เขมะโก " แล้วก็เป็นดังนั้นจริง หลวงพ่อได้อยู่ในร่มเงาของพระพุทธศาสนามากว่า 60 ปี มีศีลาจารวัตรอันงดงามเป็นที่พึ่งของชาวบ้านมารโดยตลอดนอกจากนี้หลวงพ่อยังเป็นพระเกจิคณาจารย์อาวุโสรูปสุดท้ายของศิษย์ " ท่านพ่อโต " จะถือว่าเป็นศิษย์เอกก็ย่อมได้หลวงพ่อมีชื่อเสียงในเรื่องวัตถุมงคลมาช้านานแต่ก็มิยอมจัดสร้างๆ เพียงเป็นครั้งเป็นคราว เท่านั้นแต่ละครั้งก็สร้างไว้น้อยมากเมื่อมีผู้คนเข้าไปถาม หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า, หลวงปู่บุญ วัดบ้านนา, หลวงปู่ยงค์ วัดศรีประชา, หลวงพ่อรวย วัดท่าเรือ ว่ายังมีพระสงฆ์รูปใดจะเป็นที่เคารพนับถือ ควรไปกราบไหว้ บูชาได้อีกพระเกจิคณาจารย์ทั้งสี่รูปนี้ ก็จะกล่าวเป็นเสียงเดียวกันน่า " ควรจะไปหาหลวงพ่อเสริฐ เขมะโก วัดโอภาสี เพราะเขาเล่าเรียนของดีจากท่านพ่อโต ไว้มาก "

(ปิดรายการนี้ถูกนิมนต์แล้วครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2013
  5. เยาวราช

พระสิวลีหลังพระแม่ธรณี หลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล หายากไม่ค่อยพบครับ!!!!

สร้างจากชนวนผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ ด้านหน้าพระสิวลีพุทธคุณโดดเด่นด้านโชคลาภ,เงินทอง....ด้านหลังพระแม่ธรณีแคล้วคลาดปลอดภัย...หลวงปู่หมุนอธิฐานจิตให้เต็มที่แก่วัดซับลำใยเพื่อนำรายได้มาสร้างศาลาและหล่อรูปเหมือนของท่านครับ....เจตนาดี,เสกนาน,มวลสารตรึม....หายากไม่ค่อยพบครับ รับประกันความแท้100%

(ปิดรายการนี้ถูกนิมนต์แล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2013
  6. เยาวราช

พระร่วงหน้าพระธาตุปี17 จ.ชลบุรี พิธีใหญ่หลวงปู่ทิม ร่วมปลุกเสก ของดี ราคาย่อมเยาว์ครับ

พิธีมหาพุทธาภิเษกจัดขึ้นที่อุโบสถ วัดหน้าพระธาตุ ต.หน้าพระธาตุ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี ในวันเสาร์ที่ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2517 โดยสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ วัดราชบพิตรสถิตมหาสีมาราม เป็นองค์เจิมต้นเทียนชัย เทียนมหามงคล และเป็นองค์จุดเทียนชัยเช่นเดียวกัน

โดยเริ่มพิธีเวลา 17.39 น. มีพระคณาจารย์เข้าร่วมพิธีดังนี้

1. พระสังวรวิมลเถร (โต๊ะ อินทสุวัณโณ) วัดประดู่ฉิมพลี ท่าพระ ธนบุรี
    2. พระครูภาวนาภิรัติ (ทิม อิสริโก) วัดละหารไร่ ต.ตาสิทธิ์ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง
    3. พระครูอุดมวิชชากร (เหมือน อินทโชโต) วัดกำแพง ต.บางปลาสร้อย อ.เมือง จ.ชลบุรี
    4. หลวงปู่โต ยโสธโร วัดบ้านกล้วย อ.พิมาย จ.นครราชสีมา
    5. พระภาวนาโกศลเถร (ธีระ คล้อสุวรรณ) วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ ธนบุรี
    6. พระครูญาณวิจักษ์ (พระปรมาจารย์ผ่อง จินดา) วัดจักรวรรดิราชาวาส กรุงเทพ
    7. พระครูสุวรรณสีลาจารย์ (ทอง คังครัตโน) วัดก้อนแก้ว อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา
    8. พระครูอาคมวิสุทธิ์ (คง สุวัณโณ) วัดวังสรรพรส อ.ขลุง จ.จันทบุรี
    9. พระครูโกวิทสมุทรคุณ (เนื่อง โกวิโท) วัดจุฬามณี ต.บางช้าง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม
    10. พระครูชลธารมุนี (วิเชียร) วัดเครือวัลย์ ต.บางปลาสร้อย อ.เมือง จ.ชลบุรี
    11. พระกิตติวรรณมุนี (วรรณ) วัดพลับ ต.หน้าพระธาตุ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
    12. พระครูพิศิษฐศาสนคุณ (ทองหยิบ) วัดโบสถ์ ต.หน้าพระธาตุ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
    13. พระครูสุจิณธรรมวิมล (ม่น ธัมมจิณโณ) วัดเนินตามาก ต.โคกเพลาะ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
    14. พระครูบรรหารศีลคุณ (แร่ จันทสโร) วัดเซิดสำราญ ต.บ้านเซิด อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี
    15. พระครูประสาทศาสนกิจ (เที่ยง) วัดกลางทุมมาวาส อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี

ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      139
  7. เยาวราช

ขุนแผนหน้าทองและสิ่งมงคลสูงสุดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล!!!!!!

ขุนแผนหน้าทองหลังฝังเม็ดแตงตะกรุด 3กษัตริย์,จีวรหลวงปู่หมุน,พลอยเสกและสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน...เดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยเจอแล้วครับ

มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ....แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ...เหนือสิ่งอื่นใดๆทั้งปวงครับ

ขนาดไฟล์:
      53 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      118
  8. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจองค์นี้ครับ
    รบกวนแจ้งทางอีเมล์ด้วยครับ
    ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

cccsltdpart@gmail.com

0816185165

9. เยาวราช

พระปิดตาเนื้อผงรุ่นแรก ลป.หมุน ฐิตสีโล สวยเดิมๆครับ

พระผงปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุนเป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมาเป็นครังแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม เจตนาดี,เสกนาน,มวลสารตรึม...หลวงปู่ท่านหมุนท่านเสกไว้ดีแล้วครอบคลุมทุกด้านแล้วแต่จะอธิฐานครับ...ของดีราคาย่อมเยาว์เหมาะกับสภาวะในป้จจุบัน...ไม่ลองไม่รู้ครับ...รับประกันความแท้100%

ขนาดไฟล์:
      39.6 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      38.5 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      53.1 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      136
  10. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    สมเด็จไพ่ป็อกหลังสังกัจจายน์หลวงพ่อผินะยังมีหรือป่าวครับ บูชาเท่าไหร่

11. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

รออยุ่นะครับรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

อ๋อง

12. เยาวราช

สำหรับท่านที่ชอบตะกรุดพลาดไม่ได้กับตะกรุดที่หายากสุดๆของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล!!!!!

ตะกรุดนวหรคุณ หลวงปู่หมุน ออกที่วัดซับลำใย ตะกรุดนวหรคุณนี้จารมือเองโดยพระอาจารย์ตั้วไม่ใช่ตะกรุดปั๊มโรงงานนะครับ พุทธคุณด้านเมตตา,แคล้วคลาด,คงกระพัน...ยาวประมาณ3.5นิ้ว...ใครที่ชอบเครื่องรางประเภทตะกรุดที่ลป.หมุนท่านเสก ขอแนะนำเลยครับ...บางท่านอาจคิดว่าวัดซับลำใยลป.ท่านไปเสกแน่หรอเหตุเพราะว่าวัดซับลำใยนั้นไม่ค่อยลงโฆษณาครับแต่หารู้ไม่พระอาจารย์ตั้วนั้นท่านเป็นศิษย์เอกเพียงรูปเดียวเท่านั้นที่หลวงปู่หมุนท่านครอบครูให้ครับและลป.หมุนท่านรับเป็นบุตรบุญธรรมครับ...แค่นี้ก็ยืนยันได้ครับหมดปัญาหาของเสริมของไม่ได้เสก...ทันหลวงปู่หมุนเสกแน่นอนที่สำคัญหายากนะครับนานๆจะเจอครับผม...ขอบอกเล่นแบบนี้ไม่มีหลงทางครับ...ถือเป็นตะกรุดที่หลวงปู่หมุนท่านเสกที่หายากในลำดับต้นๆๆอย่างแท้จริง...จะสังเกตได้ว่าวัตถุมงคลของวัดซับลำใยนั้นไม่ค่อยแพร่หลายตั้งแต่สมัยนั้นเหตุเพราะว่าทางวัดไม่ค่อยได้ลงโฆษณาเท่าไรนักคนเก็บสะสมจึงไม่ค่อยรู้จักกันไม่เหมือนของที่ออกที่อื่นซึ่งมีโฆษณาให้เห็นกันมากมาย...ราคานี้เทียบกับตะกรุดชนิดอื่นๆของหลวงปู่หมุนชุดนี้กินขาดหลายช่วงตัวครับเชื่อเถอะครับเจ้านาย...หายากครับนานๆเจอครับ...สร้างน้อย,เสกนาน,เจตนาบริสุทธิ์อย่างแท้จริง...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

13. เยาวราช

ขุนแผนหน้าทองและสิ่งมงคลสูงสุดหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล!!!!!!

ขุนแผนหน้าทองหลังฝังเม็ดแตงตะกรุด 3กษัตริย์,จีวรหลวงปู่หมุน,พลอยเสกและสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน...เดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยเจอแล้วครับ

มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ....แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ...เหนือสิ่งอื่นใดๆทั้งปวงครับ

ขนาดไฟล์:
      60.4 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      63.7 KB
      เปิดดู:
      106
  14. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    รูปเหมือนปั๊มหลวงพ่อกวยของมีหรือยังครับ ได้มาขอจอง2องค์ครับ

15. เยาวราช

พระรูปเหมือนปั๊ม หลวงพ่อกวย วัดซับลำใย หลวงปูหมุนเสกให้หลายวาระครับ!!!!!

พระรูปเหมือนปั๊ม หลวงพ่อกวย วัดซับลำใย โดยพระอาจารย์ตั้ว ปี2541 หลวงปู่หมุนมาอธิฐานจิตไห้หลายวาระที่วัดซับลำใย...พอจบพิธีหลวงปู่หมุนท่านบอกไว้ว่าหลงพ่อกวยมาร่วมในพิธีด้วย...ชนวนรวบรวมจากโลหะเก่าๆที่พระอ.ตั้วเก็บรวบรวมเอาไว้..รอยจารครบสมบูรณ์สภาพสวย...รูปหล่อลพ.กวยรุ่นเก่าที่ทันท่านราคาไปไกลมากแล้ว...รุ่นนี้ราคาเบาๆพระอ.ตั้วทำขึ้นบูชาคุณหลวงพ่อกวยซึ่งเป็นพระอาจารย์ของท่าน...หลวงปู่หมุนเป็นประธานเสกให้อีกต่างหาก..รับประกันความตลอดชีพครับ

16. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองครับ

17. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ เวลา 12.57 น. โอนเงินให้แล้ว 900 บาท ที่อยู่ตาม pm ครับ

18. เยาวราช

หลวงปู่ทวดปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล แบบที่หายากที่สุดครับ!!!!!!(องค์นี้พระหนามากครับ)

หลวงปู่ทวดที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกที่วัดซับลำใย สร้างโดยพระอาจารย์ตั้วแห่งวัดซับลำใย...หลวงปู่ทวดรุ่นนี้ชื่อว่า"9แผ่นดินไทยรักไทย"ชนวนมวลสารสุดยอดทำจากพระวัดประสาทที่แตกหักและพระหลวงพ่อพรหมรุ่นผัดก๋วยเต๊ยวที่แตกหักและชนวนพระอื่นๆอีกมากที่อ.ตั้วท่านได้เก็บรวบรวมมาหลายปี...แค่ชนวนก็กินขาดแล้วครับเป็นพระกดมือไม่ใช่พระปั๊มโรงงานครับ....พระชุดนี้ไม่ค่อยเห็นตามสนามเลยครับเรียกได้ว่าเป็นหลวงปู่ทวดที่อธิฐานจิตโดยหลวงปุ่หมุนที่หายากที่สุดครับ...รับประกันความแท้ตลอดชีพให้ครับ

19. เยาวราช

พระปิดตาจัมโบ้ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สภาพสวยครับราคาเบาๆครับ!!!!!

พระปิดตาจัมโบ้ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จัดสร้างโดยพระอาจารย์คำหาญ แห่งวัดคลองทราย ว่ากันว่าท่านเป็นศิษย์รักของหลวงปู่หมุนรองจากพระอาจารย์ตั้วครับ...ปลุกเสกเมื่อ 25 มิ.ย.2543 ในงานเททองหล่อพระประธานวัดคลองทราย จ.จันทบุรี หลังจากนั้นหลวงปู่หมุนท่านก็มาเสกอีกหลายครั้งครับถ้าจำไม่ผิดหลวงปู่ท่านได้มาประมาณ6ครั้ง....เป็นของดีราคาย่อมเยาว์ พิธีดี,เสกนาน,มวลสารตรึม วัตถุมงคลของท่านบางอย่างปัจจุบันราคาไปไกลมากๆแล้วครับ...ของดีราคาย่อมเยาว์แบบนี้ไว้สู้กับพิษเศรษฐกิจดูครับ....สวยเดิมๆ ราคาย่อมเยาว์ พุทธคุณเต็มเปี่ยมไม่มีของเสริมของยัดให้ปวดหัว (รูปหลวงปู่ที่เห็นนั้นในขณะกำลังเสกที่วัดคลองทรายครับ)

20. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดียามเช้าครับ