พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ ภาค 2 (ปิดกระทู้ครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 30 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สวัสดีครับเพื่อนๆ ห่างหายจากเวบไปร่วมปีเพราะไปทำงานที่ต่างประเทศมาครับ มีพระอยู่อีกหลายองค์ที่ผมไม่ได้แขวน เลยมาแบ่งปันให้บูชากันในราคาเบาๆบ้านๆเหมือนเดิมครับ ทุกองค์รับประกันความแท้ 100% ถ้าเก๊ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 1 เดือน ถ้าบูชาไปแล้วไม่ชอบขอคืนภายใน 7 วัน จะหัก 10% จากราคาทั้งหมดนะครับ รายได้ส่วนหนึ่งจากการให้เช่าบูชาจะแบ่งไปทำบุญตามโอกาศที่อำนวยครับผม :cool:

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลพลาซาเชียงราย
    271-2-07838-6 ออมทรัพย์

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...รบกวนช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ครับ...

*กระทู้นี้ขอเปลี่ยนรูปแบบใช้มือถือถ่ายนะครับจะได้ลงพระเครื่องได้เร็วขึ้นครับ ใช้กล้อง dslr ล่ะเสียเวลาทำภาพมากๆ

กระทู้เก่าครับ
    http://palungjit.org/threads/มิ่งเมืองอาร์ท-พระเครื่องบ้านๆ-ราคาเบาๆครับ.496188/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2017
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    สารบัญพระเครื่องที่มีให้บูชา
    10/02/2560

หน้า 1

1.ล็อคเก็ตหลวงปู่ทวด พุทธชยันตี 2600 ปี (400 บาท) (คุณ manote บูชาแล้วครับ)
    2.รูปเหมือนปั๊มหลวงพ่อคูณรุ่นปาฎิหาริย์ EOD (200 บาท)
    3.สีผึ้งเก้าจันทร์ ครูบาอริยชาติ (199 บาท)
    4.เหรียญฝังลูกนิมิต หลวงปู่ทิม วัดพระขาว พ.ศ.2544 (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

5.แผ่นยันต์ตะกรุดข้อมือ ครูบาเหนือชัย วัดถ้ำป่าอาชาทอง (99 บาท)
    6.พระผงพิมพ์เจ้าสัว หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง (250 บาท) (คุณ songsakth บูชาแล้วครับ)

7.เหรียญผ้าป่ามหากุศล (อย.) หลวงพ่อเกษม (300 บาท)
    8.เหรียญเสมามงคล 7 รอบ หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย (99 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

9.พระสมเด็จภควา 108 เกศาครูบาอาจารย์ วัดสันติธรรม (99 บาท)
    10.เหรียญวางศิลาฤกษ์เจดีย์ หลวงปู่ลี วัดภูผาแดง (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

11.พระรอดอิฐเก่าพระธาตุดอยตุง พุทธาภิเษก พ.ศ.2552 (99 บาท) (คุณ misstur บูชาแล้วครับ)
    12.พระสิวลีจิ๋ว หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร (99 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)
    13.พระผงโต๊ะหมู่สีขาว หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง (150 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)
    14.พระนาคปรกพิมพ์ใหญ่ รุ่น 200 ปี วัดโพธิ์ท่าเตียน (150 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    15.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน (150 บาท) (คุณ Muang99 บูชาแล้วครับ)
    16.เหรียญยิ้มแล้วรวย พระครูบาเหนือชัย วัดถ้ำป่าอาชาทอง (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    17.พระปิดตารุ่นแรก ๘๙ ปี ครูบาบุญตัน วัดย่าพาย (99 บาท)

หน้า 2

18.เหรียญโต๊ะหมู่พิมพ์สมาธิ เนื้อทองแดง หลวงปู่ศรี วัดป่ากุง (500 บาท) (คุณ manote บูชาแล้วครับ)

19.พระพิมพ์ซุ้มกอ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา (700 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    20.รูปเหมือนปั้มเนื้อทองเหลือง หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ (99 บาท) (คุณ danaitorn บูชาแล้วครับ)
    21.เหรียญที่ระลึกงานพระราชทานเพลิงศพ หลวงปู่แหวน พ.ศ.2530 (150 บาท) (คุณ misstur บูชาแล้วครับ)
    22.เหรียญรูปเหมือนหลัง ภ.ป.ร หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ (150 บาท) (คุณ danaitorn บูชาแล้วครับ)
    23.พระผงพระแก้วมรกต พ.ศ.2553 หลวงพ่อคูณ สุเมโธ วัดป่าภูทอง (199 บาท) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)
    24.เหรียญพระศรีอาริยะเมตไตร พ.ศ.2549 หลวงปู่ถม วัดเชิงท่า จ.ลพบุรี (150 บาท) (คุณ วิชัย,อชิระ บูชาแล้วครับ)
    25.เหรียญพระประจำวัน (วันพฤหัสฯ) สำนักพุทธรัตนประทีป พิธี 25 พุทธศตวรรษ (200 บาท) (คุณ ภคทัศ บูชาแล้วครับ)
    26.ชุดพระหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก จ.ชลบุรี รุ่นลายเซ็น ปลุกเสกเสาร์ 5 (99 บาท)
    27.รูปเหมือนปั๊มเตารีดรุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิ่น จ.เชียงใหม่ (199 บาท)
    28.เหรียญขวัญถุงโภคทรัพย์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (250 บาท) (คุณ ภคทัศ บูชาแล้วครับ)

29.พญาเต่าเรือนมหาลาภ ตำหรับหลวงปู่ครูบาชัยวงศา หลวงปู่ครูบาพรรณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน (300 บาท)
    30.เหรียญหลวงปู่ทวด หลังหลวงปู่เกลี้ยง รุ่นบุญฤทธิ์ เนื้อทองชนวน หลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนแกด จ.ศรีษะเกษ (399 บาท) (คุณ danaitorn บูชาแล้วครับ)

31.เหรียญไทยรวมพลัง พ.ศ.2520 หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง อ.พร้าว จ.เชียงใหม่ (150 บาท) (คุณ ภคทัศ บูชาแล้วครับ)
    32.พระปิดตาแช่น้ำมนต์ รุ่นพุทธคุณ พ.ศ.2538 หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (99 บาท) (คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)

หน้า 3

33.เหรียญครูบาถวัลย์ ที่ระลึกผูกพัทธสีมา วัดพระธาตุแม่เจดีย์ จ.เชียงราย (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    34.พระผงหลวงพ่อพระมงคลบพิตร พิธีใหญ่ สมโภชน์พระเสาร์ ๕ ปี พ.ศ.๒๕๓๖ (99 บาท)
    35.เหรียญหล่อเตารีดหลวงปู่ทวด เนื้อทองผสม พ.ศ.2537 อาจารย์นอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี (450 บาท) (คุณ อั่งฮวย บูชาแล้วครับ)
    36.ชุดพระรุ่นแช่น้ำมนต์ 3 ไตรมาศ หลวงปู่มี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา (199 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    37.เหรียญรูปเหมือน รุ่นปาฎิหาริย์ EOD เนื้อนวะโลหะ โค๊ดเลข ๓๙ หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา (999 บาท)

หน้า 4

38.ลูกอมเมตตามหาโภคทรัพย์รุ่นแรก หลวงปู่ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิ่น จ.เชียงใหม่ (99 บาท)
    39.พระผงพุทธชยันตี พุทโธดวงดี + พระรอดรัตนพิมพ์วงศ์ หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (99 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

40.พระสมเด็จ หลังสมเด็จโต พิธีจตุรพิธพรชัย ปี 2518 ปลุกเสกพิธีใหญ่ (1,200 บาท) (คุณ Surfur บูชาแล้วครับ)
    41.พระผงรูปเหมือนถอดพิมพ์จากเหรียญรุ่นแรก พระอาจารย์สมบูรณ์ กันตสีโล วัดป่าสมบูรณ์ธรรม จ.พิษณุโลก (99 บาท)
    42.เหรียญครูบาเจ้าศรีวิไชย หลวงพ่อไพบูลย์ สุมังคโล วัดอนาลโย จ.พะเยา (99 บาท) (คุณ อั่งฮวย บูชาแล้วครับ)

43.แม่นางกวักรุ่นแรก เนื้อผงน้ำมัน ครูบาออ ปัณทิต๊ะ พระธาตุดอยจอมแวะ จ.เชียงใหม่ (99 บาท) (ปิดรายการครับ)
    44.พระผงมงคลมหาลาภ พิมพ์ใหญ่พร้อมเลี่ยมเงิน วัดสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร พ.ศ.2499 (PM สอบถาม) (ปิดรายการ)
    45.พระปรกโพธิ์เนื้อตะกั่ว ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน พ.ศ.๒๕๔๗ (250 บาท)
    46.เหรียญรูปเหมือนหลังพระเชียงแสน ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน พ.ศ.๒๕๔๗ (250 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

47.พระยอดขุนพลหลวงปู่ทวด หลังพระศรีอาริย์ฯ หลวงพ่อลำใย สัญญโม วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา (99 บาท)

หน้า 5

48.พระผงโต๊ะหมู่สีแดง หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (150 บาท) (คุณ danaitorn บูชาแล้วครับ)

49.พระชัยวัฒน์ไจยะเบงชรหลวง เนื้อทองจังโก๋ หลวงปู่คำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง เชียงราย (250 บาท) (คุณ วิชัย,อชิระ บูชาแล้วครับ)
    50.เหรียญสมเด็จองค์ปฐมหลังรูปเหมือนเนื้อฝาบาตร หลวงปู่บุญฤทธิ์ ที่พักสงฆ์สวนทิพย์ จ.นนทบุรี (150 บาท) (คุณ วิชัย,อชิระ บูชาแล้วครับ)
    51.แผ่นปั้มหลวงพ่อทันใจ วัดอนาลโย หลวงพ่อไพบูลย์ สุมังคโล วัดอนาลโย จ.พะเยา (99 บาท) (คุณ pe16009 บูชาแล้วครับ)
    52.เหรียญเสมาพระครูบาเจ้าศรีวิชัย (ราว พ.ศ.2553) หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    53.เหรียญครูบาศรีวิชัย สิริวิชโย รุ่นสิริวิชโย 115 ปี พ.ศ 2536 (รุ่นช้างไม่ข้าม) เนื้อทองแดงรมดำ (950 บาท) (คุณ Sprobuild บูชาแล้วครับ)
    54.พระยอดขุนพล + พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อหวล พระพุทไธศวรรย์วรคุณ วัดพุทไธศวรรย์ จ.อยุธยา (99 บาท)
    55.พระผงพระสิวลีมหาลาภเนื้อผง พร้อมเลี่ยม วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่ (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

หน้า 6

56.พระปิดตามหาลาภ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (99 บาท) (คุณ danaitorn บูชาแล้วครับ)
    57.เหรียญเสมาหลวงพ่อกลั่น ย้อนยุค พ.ศ.2557 เนื้อทองแดง หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติการาม จ.อยุธยา (299 บาท)
    58.พระผงทำน้ำมนต์พิมพ์สิกขี เนื้อดำ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (300 บาท) (คุณ ~หัตถ์oBuddha~ บูชาแล้วครับ)

59.พระผงระฆังฝังตะกรุด ปี 2537 หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง (99 บาท) (คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)
    60.เหรียญกาญจนาภิเษก เนื้อทองฝาบาตร หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จังหวัดนครพนม (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    61.เหรียญในหลวงนั่งบัลลังก์ เนื้ออัลปาก้า ฉลองการครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี (99 บาท) (ปิดรายการครับ)
    62.เหรียญเสมาเนื้อทองเหลือง รุ่นรวยเจริญสุข หลวงพ่อรวย วัดตะโก จ.พระนครศรีอยุธยา (99 บาท)

หน้า 7

63.พระรอดนิรามิส เนื้อขาวอุดกริ่ง พระอาจารย์อุบาลี วัดจันทร์ตะวันตก จ.พิษณุโลก (250 บาท) (คุณ lookpras บูชาแล้วครับ)
    64.รูปเหมือนหล่อโบราณผสมเหล็กน้ำพี้ (ร.ศ.๒๓๒) หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน (ออกวัดท่าช้าง จ.อ่างทอง) (300 บาท) (ปิดรายการ)
    65.พระผงรูปเหมือนหลังพระสิวลี สีขาวฝังตะกรุด+สีเทา เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา (300 บาท) (คุณ Surfers บูชาแล้วครับ)
    66.รูปหล่อพระเจ้าทันใจ รุ่นฉลองพระธาตุสันขวาง ปี ๕๓ หลวงปู่คำแสง วัดพระธาตุสันขวาง จ.เชียงราย (250 บาท) (คุณ runkey บูชาแล้วครับ)

หน้า 8

67.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน องค์ที่ 2 (150 บาท) (คุณ thong chat บูชาแล้วครับ)
    68.พระผงครูบาเจ้าศรีวิชัย ปลุกเสกโดย ครูบาศรีวัย วัดหนองเงือก จ.ลำพูน (99 บาท)

69.พระผงเสาร์ห้าฝังตะกรุด ปี 2537 หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง (99 บาท)
    70.พระผงรูปเหมือนจันทร์ลอย หลวงปู่ฮก รตินธโร วัดราฎร์เรืองสุข จ.ชลบุรี (99 บาท) (คุณ pho2601 บูชาแล้วครับ)
    71.พระสมเด็จสำเภาเงิน-สำเภาทอง เนื้อผงไม้ตะเคียน หลวงปู่ฮก รุ่นสร้างพระอุโบสถ พ.ศ.2556 (150 บาท) (คุณ pho2601 บูชาแล้วครับ)
    72.พระผงไพรีพินาศ พ.ศ.2530 สมเด็จพระสังฆราช+ครูบาเหนือชัย (99 บาท)

73.พระสมเด็จ สญญโม ๘๔ หลวงพ่อลำใย สัญญโม วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา (99 บาท) (คุณ superonesunday บูชาแล้วครับ)
    74.เหรียญหลวงพ่อคูณ รุ่นคูณ ๘๔ สร้างพิพิธภัณฑ์ เนื้อทองแดง หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา (99 บาท)
    75.เหรียญรุ่นแรก เนื้อทองแดงรมดำ พระอาจารย์อุบาลี อตุโล วัดจันทร์ตะวันตก พิษณุโลก (199 บาท)
    76.ผ้ายันต์มหาอำนาจ คอรบจักรวาล ครูบาออ ปณฺฑิต๊ะ สำนักสงฆ์พระธาตุดอยจอมแวะ จ.เชียงใหม่ (99 บาท)
    77.พระพุทธวิโมกข์มุนี เนื้อผง ที่ระลึกสร้างพระประธาน หลวงปู่หนุน วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร (99 บาท)

หน้า 9

78.เหรียญเสมามงคล 7 รอบ หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

79.พระผงทำน้ำมนต์พิมพ์สิกขี เนื้อดำ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (300 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ manote บูชาแล้วครับ)
    80.พระปิดตาแช่น้ำมนต์ รุ่นพุทธคุณ พ.ศ.2538 หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (99 บาท)
    81.พระสมเด็จแช่น้ำมนต์ รุ่นพุทธคุณ พ.ศ.2538 หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (99 บาท)
    82.พระผงมหาเทพประสิทธิ์หลังพระพิฆเนศ ครูบาน้อย เตชปญฺโญ วัดศรีดอนมูล จ.เชียงใหม่ (99 บาท)
    83.เหรียญขวัญถุงโภคทรัพย์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (250 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)

84.พระผงระฆังฝังตะกรุด ปี 2537 หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง (150 บาท) (เพื่อนสมาชิกบูชาแล้วครับ)
    85.ชุดพระนวโลหะ รุ่นเมตตาบารมี 3 องค์ หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง (199 บาท)
    86.พระอุปคุตเกศานิโรธกรรม ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย (99 บาท)
    87.พระพุทธรัตนแสงแก้ว พิธีนิโรธสมาบัติ ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย (99 บาท)
    88.เหรียญระฆังหลวง (เนื้อทองแดง) ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย (199 บาท)
    89.เหรียญตัดลูกนิมิต รุ่น 9156 เนื้อทองเหลือง ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย (199 บาท)
    90.สมเด็จหลังโต๊ะหมู่ เนื้อพุทธคุณโรยผงตะไบทอง + โลหิตธาตุ หลวงปู่ศรี วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (299 บาท)
    91.สีผึ้งเมตตา มหาเสน่ห์ หลวงปู่ฮก รตินธโร วัดราฎร์เรืองสุข จ.ชลบุรี (99 บาท)
    92.พระผงรูปเหมือนหลังพระสิวลีสีขาว เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา (99 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

หน้า 10

93.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (คุณ poenarak บูชาแล้วครับ)
    94.พระสมเด็จองค์ปฐม + พระสมเด็จจันทร์ลอย / ครูบาเหนือชัย + หลวงพ่อเล็ก (199 บาท)

95.พระปิดตาเกศาหลังฝังพลอยกิ๋นบ่เซี้ยง หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน เชียงใหม่ (99 บาท) (คุณ pitak8 บูชาแล้วครับ)
    96.เหรียญเจริญพร หลังยันต์เกราะเพชร เนื้อทองแดง หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ จังหวัดสุรินทร์ (199 บาท)

97.รูปเหมือนปั้ม เนื้อว่าน 108 หลวงปู่ชื้น พุทธสโร วัดญาณเสน จ.พระนครศรีอยุธยา (200 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    98.เหรียญพระปิดตาบัวรอบ หลังปลาตะเพียน เนื้อทองแดง หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.พระนครศรีอยุธยา (99 บาท)

หน้า 11

99.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน (150 บาท)(คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    100.เหรียญนารายณ์ทรงฤทธิ์ สมโภชน์ถ้ำนารายณ์ หลวงตาวัชรชัย วัดถ้ำเขาวง จ.สระบุรี (99 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    101.เหรียญสมเด็จพระพนรัตน์ วัดป่าแก้ว พระอาจารย์ ดร.สิงห์ทน วัดวรเชษฐ์ จ.อยุธยา (99 บาท) (คุณ มะโดด บูชาแล้วครับ)

หน้า 12

99.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน (150 บาท)(คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    100.เหรียญนารายณ์ทรงฤทธิ์ สมโภชน์ถ้ำนารายณ์ หลวงตาวัชรชัย วัดถ้ำเขาวง จ.สระบุรี (99 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    101.เหรียญสมเด็จพระพนรัตน์ วัดป่าแก้ว พระอาจารย์ ดร.สิงห์ทน วัดวรเชษฐ์ จ.อยุธยา (99 บาท) (คุณ มะโดด บูชาแล้วครับ)
    102.เหรียญสมโภชน์ พระพุทธนิมิตวัดหน้าพระเมรุ ๕๐๗ ปี (99 บาท)
    103.พระชัยวัฒน์ไจยะเบงชรหลวง หลวงปู่คำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง เชียงราย (250 บาท) (คุณdumairport บูชาแล้วครับ)

104.ผ้ายันต์เกราะเพชรวัดเขาแร่ เข้าพิธีรับยันต์เกราะเพชร ในวันเสาร์ห้า ๔ ตุลาคม ๒๕๕๑ (99 บาท)
    105.พระผงพระสิวลีแพ็คคู่ สีขาวฝังตะกรุด(มีจีวร)+สีแดง เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา (350 บาท)(คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

106.เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ครูบาคำฝั้น อินทวณฺโณ วัดกอโชค จ.เชียงใหม่ (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    107.เหรียญโต๊ะหมู่รุ่นแรก หลวงปู่สาย เขมธัมโม วัดป่าพรหมวิหาร จ.หนองบัวลำภู (199 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

หน้า 13

108.พระปิดตาเกศาหลังฝังพลอยกิ๋นบ่เซี้ยง หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน เชียงใหม่ (99 บาท) (คู่ที่ 2)
    109.พระผงไพรีพินาศ ผสมผงตะไบทอง+ผงจิตรดา พ.ศ.2551 วัดบวรนิเวศวิหาร กรุงเทพมหานคร (99 บาท) (คุณ Jantarat59 บูชาแล้วครับ)
    110.พระผงทำน้ำมนต์พิมพ์สิกขี เนื้อดำ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (200 บาท) (องค์ที่ 3)
    111.พระผงเกศาฉลองครบรอบอายุ 83 ปี หลวงปู่คำพันธ์ จันทูปโม วัดศรีวิชัย จ.นครพนม (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    112.รูปหล่อลอยองค์เนื้อทองแดงรมดำ พ.ศ.2558 เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา (199 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    113.เหรียญกาญจนาภิเษก เนื้อทองฝาบาตร หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จังหวัดนครพนม (99 บาท)
    114.เหรียญเมตตา หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (199 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

หน้า 14

108.พระปิดตาเกศาหลังฝังพลอยกิ๋นบ่เซี้ยง หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน เชียงใหม่ (99 บาท) (คู่ที่ 2)
    109.พระผงไพรีพินาศ ผสมผงตะไบทอง+ผงจิตรดา พ.ศ.2551 วัดบวรนิเวศวิหาร กรุงเทพมหานคร (99 บาท) (คุณ Jantarat59 บูชาแล้วครับ)
    110.พระผงทำน้ำมนต์พิมพ์สิกขี เนื้อดำ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (200 บาท) (องค์ที่ 3)
    111.พระผงเกศาฉลองครบรอบอายุ 83 ปี หลวงปู่คำพันธ์ จันทูปโม วัดศรีวิชัย จ.นครพนม (99 บาท) (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)
    112.รูปหล่อลอยองค์เนื้อทองแดงรมดำ พ.ศ.2558 เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา (199 บาท) (คุณ พญาเสือดาว จองแล้วครับ)
    113.เหรียญกาญจนาภิเษก เนื้อทองฝาบาตร หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จังหวัดนครพนม (99 บาท)
    114.เหรียญเมตตา หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (199 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

115.พระผง ๗ รอบ รุ่นมหาบารมี แพ็คคู่สององค์ หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย จ.ลำปาง (99 บาท)
    116.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ ออมสิน1234 บูชาแล้วครับ)

117.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท) (คุณ จิตตานุปัสสนา บูชาแล้วครับ)
    118.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)(ใบที่ 2)
    119.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท) (คุณ pongtempo บูชาแล้วครับ)(ใบที่ 3)

หน้า 15

120.พระสมเด็จอรหัง 99 อังคาร วัดสันติธรรม จ.เชียงใหม่ (250 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    121.รูปถ่ายหลวงพ่อกวยหลังพระแม่ธรณี ขนาด 1 นิ้ว รุ่นมงคลชีวิต 54 (199 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    122.รูปหล่อเบ้าทุบรุ่นแรก พ.ศ.2553 เนื้อชนวนนำฤกษ์ สมเด็จพระสังฆราชฯ วัดบวรนิเวศวิหาร (350 บาท) (คุณ อาทิตย์03 บูชาแล้วครับ)
    123.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน (199 บาท) (องค์ที่ 4)(คุณ Antique09 บูชาแล้วครับ)
    124.ปลัดขิกหัวเสือไม้พยุงแกะ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม (250 บาท) (คุณ supachaipnu บูชาครับ)
    125.ปลัดขิกหัวนกคุ้มไม้พยุงแกะ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม (250 บาท) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)

หน้า 16

126.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท) (ใบที่ 4) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)
    127.พระสมเด็จภควา 108 เกศาครูบาอาจารย์ + พระสมเด็จอรหัง 99 อังคาร วัดสันติธรรม จ.เชียงใหม่ (199 บาท)
    128.พระกริ่งปโชตา ไชยเบงชร เนื้อสำริดล้วนอุดผง โค๊ด ๖ ที่ระลึกสร้างพระบางแสนเมืองมา (999 บาท)
    129.ตลับสีผึ้งนารายณ์กลืนจิต พ.ศ.2546 หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี (1,000 บาท) (คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)

130.เหรียญพระพุทธเปิดโลกเนื้อทองเหลือง พ.ศ.๒๕๕๘ หลวงพ่อลำใย วัดสะแก จ.อยุธยา (199 บาท) (คุณ superonesunday บูชาแล้วครับ)

หน้า 18

131.พระชัยวัฒน์ไจยะเบงชรหลวง หลวงปู่คำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง เชียงราย (250 บาท) (องค์ที่ 3)
    132.ล็อกเก็ตพระสีวลีงานออกนิโรธกรรม พ.ศ.2557 ครูบาเหนือชัย วัดถ้ำป่าอาชาทอง จ.เชียงราย (999บาท)

หน้า 19

133.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (500 บาท)(ใบที่ 5) (คุณ muangake บูชาแล้วครับ)
    134.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท)(ใบที่ 6)(คุณ fevernova บูชาแล้วครับ)
    135.ชุดพระวัดศรีมุงเมือง 3 องค์ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (199 บาท) (คุณ naron บูชาแล้วครับ)
    136.พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้าน พ.ศ.2555 หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (99 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)
    137.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน (199 บาท) (องค์ที่ 5)(คุณ sullus บูชาแล้วครับ)
    138.เหรียญรูปเหมือนหลังพรหม ฉลองอายุ ๘๗ ปี หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี (99 บาท)

หน้า 20

139.เหรียญเสมามงคล 7 รอบ หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย (99 บาท)(องค์ที่ 3)

140.ปลัดขิกหัวเสือไม้พยุงแกะ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม (250 บาท)(อันที่ 2) (ปิดรายการครับ)
    141.ปลัดขิกหัวนกคุ้มไม้พยุงแกะ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม (250 บาท)(อันที่ 2) (คุณ ysp บูชาแล้วครับ)
    142.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท)(ใบที่ 7)(คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)
    143.พระเหนือพรหม ผงข้าวก้นบาตร หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (300 บาท)(คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)

หน้า 21

144.เหรียญกาญจนาภิเษก เนื้อทองฝาบาตร หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จังหวัดนครพนม (150 บาท) (องค์ที่ 3)
    145.ชุดพระวัดศรีมุงเมือง 3 องค์ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (199 บาท) (ชุดที่ 2) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)
    146.ขุนแผนปฐวีนาคราชรุ่นรวยทรัพย์ ตะกรุดเงินคู่ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี (199 บาท) (คุณ whitenaga จองแล้วครับ)
    147.พระเหนือพรหม ผงข้าวก้นบาตร หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (150 บาท) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)
    148.พระแก้วมรกตเนื้อผงผสมเกศา พ.ศ.2533 หลวงพ่อดาบส อาศรมไผ่มรกต จ.เชียงราย (500 บาท) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)

หน้า 22

149.พระปรกโพธิ์เนื้อตะกั่ว ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน พ.ศ.๒๕๔๗ (250 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ อาทิตย์03 บูชาแล้วครับ)
    150.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (องค์ที่ 3) (คุณ อาทิตย์03 บูชาแล้วครับ)
    151.พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้าน พ.ศ.2555 หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (99 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ แก้วบุญ บูชาแล้วครับ)
    152.พระเหนือพรหม ผงข้าวก้นบาตร หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (300 บาท) (องค์ที่ 3) (คุณ แก้วบุญ บูชาแล้วครับ)
    153.พระสิวลีต่ออายุเนื้อผงสีขาว หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่ (300 บาท) (คุณ แก้วบุญ บูชาแล้วครับ)
    154.พระสิวลีต่ออายุเนื้อผงสีน้ำตาล หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่ (199 บาท) (คุณ danaitorn บูชาแล้วครับ)
    155.พระผงผ้าป่ามหากุศล (อย.) พ.ศ.2532 ติดจีวร ปลุกเสกสองพลัง หลวงพ่อเกษม + หลวงปู่ดู่ (300 บาท)

หน้า 23

156.ชุดพระผงหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (199 บาท) (คุณ kpn บูชาแล้วครับ)

157.เหรียญพระชัยหลังช้าง ภ.ป.ร พิธีมหาพุทธาภิเษก พ.ศ.2530 (300 บาท) (คุณ BKSK บูชาแล้วครับ)
    158.ชุดพระผงมงคลเกษมพิมพ์เล็ก พ.ศ.2534 หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (99 บาท) (คุณ kpn บูชาแล้วครับ)
    159.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (องค์ที่ 4) (เพื่อนสมาชิกบูชาแล้วครับ)
    160.พระแก้วมรกตเนื้อผงผสมเกศา พ.ศ.2533 หลวงพ่อดาบส อาศรมไผ่มรกต จ.เชียงราย (199 บาท)
    161.พระผง ๗ รอบ รุ่นมหาบารมี แพ็คห้าองค์ หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย จ.ลำปาง (199 บาท)

หน้า 24

162.เหรียญพระชัยหลังช้าง ภ.ป.ร พิธีมหาพุทธาภิเษก พ.ศ.2530 (200 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ ysp บูชาแล้วครับ)

163.พระนางพญาพิมพ์จิตลดา หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี (500 บาท) (คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)
    164.พระรอดเกศาเนื้อผงพุทธคุณคลุกรัก พิธีนิโรธกรรม ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร (500 บาท) (คุณ ปู สุเมธ บูชาแล้วครับ)
    165.พระเหนือพรหม ผงข้าวก้นบาตร หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (300 บาท) (องค์ที่ 4)
    166.พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน (199 บาท) (องค์ที่ 6)
    167.พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านฝังปฐวีธาตุ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ (500 บาท) (คุณ sumobaimon บูชาแล้วครับ)
    168.พระปรกโพธิ์เนื้อตะกั่ว ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน พ.ศ.๒๕๔๗ (250 บาท) (องค์ที่ 3)
    169.ชุดพระผงมงคลเกษมพิมพ์เล็ก พ.ศ.2534 หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (99 บาท) (ชุดที่ 2) (คุณ kpn บูชาแล้วครับ)
    170.ชุดพระวัดศรีมุงเมือง 3 องค์ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (199 บาท) (ชุดที่ 3) (คุณ SIR2010 บูชาแล้วครับ)
    171.เหรียญพระเจ้าห้าพระองค์ กฐินวัดศรีมุงเมือง พ.ศ.2555 หลวงพ่อประสิทธิ์ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (99 บาท) (คุณ SIR2010 บูชาแล้วครับ)

หน้า 26

172.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท) (ใบที่ 8) (คุณ songsakth บูชาแล้วครับ)
    173.พระขุนแผน หลังยันต์ราหูไค้หัว เนื้อผงยาจินดามณี หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (1,000 บาท) (คุณ ปัญญามรรค บูชาแล้วครับ)
    174.ชุดภาพถ่ายสามใบ ติดจีวร หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร จ.นครปฐม (99 บาท)
    175.พระผงผ้าป่ามหากุศล(อย.)+พระผงมงคลเกษม พ.ศ.2534 หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (350 บาท)(คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

หน้า 27

176.พระสิวลีเนื้อผงสีน้ำตาล แพ็คคู่ พิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งจักรพรรดิ์ล้านนา วัดป่าดาราภิรมย์ จ.เชียงใหม่ (150 บาท)
    177.ลูกอมมหาโภคทรัพย์ + เหรียญเม็ดแตงรุ่นสุดท้าย เนื้อทองเหลือง หลวงปู่ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิ่น จ.เชียงใหม่ (150 บาท)
    178.พระรอดพุทธมนต์หลังจีวร (ผสมพงพรายกุมาร) + พระปิดตาเกศาฝังพลอย หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (199 บาท)
    179.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (องค์ที่ 5) (คุณ peesut บูชาแล้วครับ)

180.ผ้ายันต์หลวงปู่ทวด+ลูกแก้วสารพัดนึก พิธีพระกริ่งดีหลวง หลวงปู่ถม วัดเชิงท่า จ.ลพบุรี (199 บาท) (คุณ นว บูชาแล้วครับ)
    181.ชุดพระวัดศรีมุงเมือง 3 องค์ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (199 บาท) (ชุดที่ 3) (คุณ ปัญญามรรค บูชาแล้วครับ)
    182.พระบางค้ำดวงหลังพระสิวลีต่ออายุ เนื้อทองแดง หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (300 บาท) (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

หน้า 28

183.พระขุนแผนซุ้มเถาวัลย์เลื้อย หลวงปู่ญาท่านสวน (ปิดรายการให้เพื่อนสมาชิก)
    184.พระกริ่งปารมีครูบาสีลธัมม์ เนื้อสัมฤทธิ์ (คุณ j999 บูชาแล้วครับ)

หน้า 29

185.พระสิวลี เนื้อชานหมาก ผสมเกศา หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี (1,500 บาท)
    186.ปลัดขิกหัวเสือไม้พยุงแกะ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม (199 บาท) (ชิ้นที่ 3) (คุณ supachaipnu บูชาแล้วครับ)

183.พระขุนแผนซุ้มเถาวัลย์เลื้อย หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี (1,000 บาท) (ปิดรายการนี้ให้เพื่อนสมาชิกนอกเวบครับ)
    184.พระกริ่งปารมีครูบาสีลธัมม์ เนื้อสัมฤทธิ์(เนื้อชนวน) (1,500 บาท) (คุณ j999 บูชาแล้วครับ)
    187.พระกริ่งจุฬามณีฟ้าลั่น (บันดาลทรัพย์) ครูบาอินแก้ว วัดดอนมูล จ.ตาก (400 บาท)
    188.ตะกรุดโทนพันเชือก จารมือ รุ่นบูชาคุณไตรมาสปี 54 หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี (300 บาท)
    189.ตะกรุดคู่ ปฐวีนาคราชรวยทรัพย์ หลวงปู่คำบุ คุตฺตจิตโต วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี (250 บาท)

หน้า 30

190.พระพุทธเจ้าเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร (450 บาท) (คุณ wn บูชาแล้วครับ)

191.พระผงจันทร์ลอยผสมเกศา ครูบาธรรมชัย วัดทุ่งหลวง จ.เชียงใหม่ (450 บาท) (คุณ K911 บูชาแล้วครับ)
    192.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (องค์ที่ 6) (คุณ K911 บูชาแล้วครับ)
    193.ธนบัตรขวัญถุง เหรียญ ด้ายสายสิญจน์ พิธีนิโรธกรรมครั้งที่ 9 ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย (199 บาท) (คุณ Jantarat59 บูชาแล้วครับ)

หน้า 31

194.พระผงเกศาฝังพระธาตุ ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง เชียงราย (700 บาท)
    195.พระขุนแผนเนื้อผง (ติดเกศา) + พระปิดตาฝังพลอยกิ๋นบ่เซี้ยง หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (150 บาท)
    196.ขุนช้างเนื้อผงรุ่น 100 ปี ติดเกศา + พระปิดตาฝังพลอยกิ๋นบ่เซี้ยง หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน จ.เชียงใหม่ (199 บาท)
    (คุณ สุโขสุขี บูชาแล้วครับ)
    197.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท)(ใบที่ 9) (คุณ pongba2 บูชาแล้วครับ)
    198.พระบางค้ำดวงหลังพระสิวลีต่ออายุ เนื้อเงิน หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (2,000 บาท)
    199.พระโพธิจักรเนื้อผง หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ (250 บาท)
    200.พระบางเนื้อผง อายุครบรอบ 71 ปี หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร (199 บาท)
    (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    201.สมเด็จองค์ปฐมบรมพุทธมหาจักรพรรดิ พ.ศ.2548 ลอยองค์ (3,000 บาท)
    202.พระผงเกศาฝังพระธาตุ ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง เชียงราย (950 บาท)
    (องค์ที่ 2)(คุณ shaj บูชาแล้วครับ)

หน้า 32

203.แผ่นปั้มรูปเหมือนเนื้อทองแดง หลวงปู่ชื้น พุทธสโร วัดญาณเสน จ.อยุธยา (400 บาท) (คุณ ปัญญามรรค บูชาแล้วครับ)
    204.เหรียญในหลวงนั่งบัลลังก์ เนื้ออัลปาก้า ฉลองการครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี (350 บาท)
    205.พระบางค้ำดวงหลังพระสิวลีต่ออายุ เนื้อทองแดง หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ปลุกเสกให้วัดศรีมุงเมือง (300 บาท)
    (องค์ที่ 2)(คุณ ปัญญามรรค บูชาแล้วครับ)
    206.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่นสอง พิมพ์สมเด็จองค์ปฐมเนื้อทองแดง หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด (350 บาท)

หน้า 33

207.พระผงเกศาฝังพระธาตุ ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง เชียงราย (950 บาท) (องค์ที่ 3)
    208.ประคำตะกรุดพร้อมเหรียญ ครูบาบุญชุ่ม พิธีพุทธาภิเษกพระเชียงแสนสี่แผ่นดิน (350 บาท) (องค์ที่ 7)(คุณ ปู สุเมธ บูชาแล้วครับ)
    209.พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านฝังปฐวีธาตุ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ (500 บาท) (องค์ที่ 2)
    210.รูปถ่ายหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (450 บาท) (คุณ ปู สุเมธ บูชาแล้วครับ)
    211.รูปถ่ายหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (450 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)
    212.สีผึ้งจักรพรรดิมหาลาภ ปี พ.ศ.2551 (300 บาท)

หน้า 34

213.รูปหล่อเบ้าทุบรุ่นแรก พ.ศ.2553 เนื้อชนวนนำฤกษ์ สมเด็จพระสังฆราชฯ วัดบวรนิเวศวิหาร (500 บาท) (องค์ที่ 2)
    214.หนุมานทรงเครื่อง พ.ศ.2554 หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี (300 บาท)
    215.รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี (350 บาท)
    (ใบที่ 10) (คุณ kpn บูชาแล้วครับ)
    216.พระประทานพรพิมพ์ใหญ่เนื้อดินเผา พ.ศ.2520 หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา (950 บาท) (คุณ ปัญญามรรค บูชาแล้วครับ)

หน้า 35

217.พระประทานพรพิมพ์ใหญ่เนื้อดินเผา พ.ศ.2520 หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา (950 บาท) (องค์ที่ 2) (คุณ shaj บูชาแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2017
  3. Specialized

23
    รายการจัดส่งพระ
    10/02/2560

คุณ จักรกฤษณ์ EQ300503607TH
    คุณ ทรงศักดิ์ EQ300503615TH
    คุณ อมรกุล EQ300503624TH
    คุณ ปิยะพงศ์ EQ300517036TH
    คุณ วิศรุต EQ300515548TH
    คุณ วสันต์ EQ300521852TH
    คุณ ปภัสสร EQ300523473TH
    คุณ วิชัย EQ300523487TH
    คุณ กฤศ EQ300541698TH
    คุณ มานพ EQ300541707TH
    คุณ พิพิธ EQ300541715TH
    คุณ ธม EQ300541724TH
    คุณ ประภัสสร EQ300448931TH
    คุณ ศุภชัย EQ300448945TH
    คุณเชิดชัย EQ300466453TH
    คุณ วิศรุต EQ300466467TH
    คุณ วรุณ EQ300488272TH
    คุณ ธงชัย EQ300482059TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ EQ300491121TH
    คุณ รัฐ EQ410486455TH
    คุณ วันชัย EQ410497268TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ EQ410501020TH
    คุณ พิทักษ์ EQ410501033TH
    คุณ ตระกล EQ410499825TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ EQ410505812TH
    คุณ สุรศักดิ์ EQ410505826TH
    คุณ มานพ EQ410509672TH
    คุณ รัฐ EQ736702146TH
    คุณ นิรันดร์ EQ410516293TH
    คุณ อมรกุล EQ410518864TH
    คุณ อุทิศ EQ410522016TH
    คุณ สุภชัย EQ410522020TH
    คุณ ธันยพัฒน์ EQ410522033TH
    คุณ เฉลิมเดช EQ410526145TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ EQ410533138TH
    คุณ รัฐ EQ410533141TH
    คุณ พีรวิชญ์ EQ410535712TH
    คุณ ประภัสสร EQ410550860TH
    คุณ ก้องภพ EQ410550873TH
    คุณ ชัจจชนันต์ EQ410550887TH
    คุณ นิติพงษ์ EQ410550895TH
    คุณ สุภชัย EQ410550900TH
    คุณ เกียรติศักดิ์ EQ410555748TH
    คุณ เมธา EQ410570762TH
    คุณ สุภชัย EQ736671829TH
    คุณ ชลวิทย์ EQ895064062TH
    คุณ พลภัทร EQ895077344TH
    คุณ ปรีชา EQ895078296TH
    คุณ ไพบูลย์ EQ895078870TH
    คุณ อมรกุล EQ894764488TH
    คุณ ธวัชชัย EQ894764491TH
    คุณ ประภัสสร EQ894792413TH
    คุณ สุภชัย EQ895000915TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ EQ895004863TH
    คุณ อมรกุล EQ895004877TH
    คุณ เกษม EQ895045837TH
    คุณ เกียรติศักดิ์ EQ895045845TH
    คุณ ปรากรม์ EQ895054003TH
    คุณ วศิน EQ895029202TH
    คุณ ประภัสสร EQ895032966TH
    คุณ สุเมธ EQ895032952TH
    คุณ ศิระ EQ895037985TH
    คุณ รัฐ EQ895042464TH
    คุณ ปรากรม์ EQ736722300TH
    คุณ วัชรพงษ์ RX084531337TH
    คุณ ทรงศักดิ์ EQ736658650TH
    คุณ รัฐ EQ736663751TH
    คุณ ประวิทย์ EQ736663765TH
    คุณ บุญตวง EQ953731845TH
    คุณ เยาวลักษณ์ EQ953731854TH
    คุณ จาตุรนต์ EQ953742993TH
    คุณ อมรกุล EP843309017TH
    คุณ พิสุทธิ์ศักดิ์ EP843316874TH
    คุณ สุภชัย EP843236734TH
    คุณ รัฐ EP843264253TH
    คุณ ปภัสสร EP843273533TH
    คุณ วัชรพงษ์พสิน EP843290103TH
    คุณ ภูมิพัฒน์ EP843328444TH
    คุณ จันทรัสม์EP843328458TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ EP843245625TH
    คุณ รัฐ EQ953785764TH
    คุณ โชคชัย EQ953787615TH
    คุณ สุเมธ EQ953824349TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ ER565395592TH
    คุณ ธวัชชัย ER560071780TH
    คุณ ณัฎฐ์ ER560071776TH
    คุณ ปรากรม์ ER560078385TH
    คุณ โชคชัย ER560078394TH
    คุณ ชัจจ์ชนันต์ ER560084046TH

4. Specialized

23
    รายการที่ 1
    (คุณ manote บูชาแล้วครับ)

ล็อคเก็ตหลวงปู่ทวด พุทธชยันตี 2600 ปี
    หลังแผ่นแสตนเลส ฝังตระกรุดและผงอาจารย์ทิมปี 97
    พ่อท่านฉิ้น วัดเมือง จ.ยะลา และ สมเด็จพระเทพฯ เสด็จในพิธี

ที่ระลึกในวโรกาสสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราขกุมารีเสด็จพระราชดำเนินทรงยกฉัตรพระมหาธาตุเจดีย์และทรงบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ณ วัดเมืองยะลา พระอารามหลวง จ.ยะลา วันที่ 26 กย.2555 เวลา 14.45 น.

วาระที่ 1 วันอังคารที่ 25 กย. 2555 พุทธาภิเษก ณ อุโบสถวัดเมีองยะลา เกจิสายใต้นั่งปรกร่วมพิธีคับคั่งอาทิ พ่อท่านฉิ้น พ่อท่านเขียว พ่อท่านพรหม พ่อท่านแสง พ่อท่านพล พ่อท่านหวาน พ่อท่านจ่างเป็นต้นรวม 24 รูป

วาระที่ 2 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราขกุมารีเสด็จพระราชดำเนินทรงยกฉัตรพระมหาธาตุเจดีย์และทรงบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ณ วัดเมืองยะลา พระอารามหลวง จ. ยะลา วันที่ 26 ก.ย. พ.ศ. 2555 เวลา 14.45 น.ประธานฝ่ายฆราวาส มี สมเด็จวัดพิชัยญาติ ประธานฝ่ายสงฆ์ พิธีเจริญชัยคาถาพระสงฆ์ชั้นผู้ใหญ่สหธรรมิกหลวงพ่อวัดเมืองยะลาจากทั่วประเทศ เจริญพระพุทธมนต์

วาระที่ 3 พ่อท่านฉิ้นปลุกเสกเดี่ยวก่อนและหลังพิธีอีกทุกวันประมาณ 15รอบ15วัน ในพิธีนี้เกิดปรากฎการณ์ศักดิ์สิทธิ์น่าอัศจรรย์เกิดฝนตกหนักมากแต่พอก่อนจะเริ่มพิธีฝนก็หยุดทันทีนอกจากนั้นในระหว่างพิธีเกิดลมพัดหวนเฉพาะบริเวณประรำพิธีของพระสงฆ์ชั้นผู้ใหญ่และเหล่าเกจิจากทั่วประเทศเท่านั้นจนข้าวของเครื่องใช้อุปกรณ์ประดับฃุ้มกระเจิงหลายหมื่นบาทแต่ประรำพิธีของสมเด็จพระเทพฯฃื่งอยู่ติดกันกลับมิได้เป็นอะไรเลยมิได้แตะต้องประรำของท่านแต่อย่างใด เหล่าหลวงพ่อทั้งหลายกล่าวไว้ว่าเหล่าหมู่ทวยเทพเทวดาได้ลงมาร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกับพระสงฆ์ทั้งหลายผู้มากด้วยบุญบารมีที่มาชุมนุมกันในพิธีนี้ เหตุการณ์ที่เกิดขี้นเป็นที่โจษจันเล่าขานกันในหมู่ประชาชน ข้าราชการ ทหาร ตำรวจในพื้นที่ที่มาร่วมพิธีและอารักขาความปลอดภัย กล่าวกันว่าพิธีนี้ขลังดีดังแน่ๆ ท่านไม่ต้องเชื่อความนี้แต่สามารถสอบถามคนในพื้นที่หรือหลวงพ่อของท่านที่มาร่วมในพิธีนี้ฃี่งสามารถเป็นพยานบุคคลได้อย่างแน่นอน หลังจากจบพิธีทางวัดเมืองได้นำพระเครื่องที่ปลุกเสกในพิธีออกมาให้เช่าบูชาหารายได้ปรากฎว่าประชาชนทหารตำรวจแย่งกันเช่าทำบุญจนเกิดจลาจลย่อยๆเลยทีเดียว

การปลุกเสกนี้พ่อท่านฉิ้นศิษย์ผู้น้ององค์สุดท้องได้รับการถ่ายทอดวิชาปลุกเสกพระเครื่อง ลป.ทวดสายใต้แท้ๆของพระอาจารย์ทิมวัดช้างไห้ผู้สามารถอัญเชิญญาณ ลป.ทวด มาสถิตที่องค์พระเครื่องนี้ปกติในอดีตหลวงพ่อวัดเมืองท่านจะเสกพระเครื่องเน้นเหนียวคือคงกระพันชาตรีเวลาเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน พลังจิต ลป.ทวด จะปัดเป่าให้แคล้วคลาดจากภยันอันตรายฃี่งพระของหลวงพ่อท่านฉิ้นเกจิใต้สาย ลป.ทวดแท้ๆนี้มีประสพการณ์มากมายเป็นที่กล่าวขวัญมากที่สุด ณ เวลานี้ แต่คราวนี้พระอาจารย์ศิษย์น้องหลวงพ่อได้ขอร้องให้ท่านเสกพิเศษมากขี้นอีกเนื่องจากเป็นพิธีใหญ่เนี่องจากเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินได้ทรงเสด็จ ณ แผ่นดิน วัดเมืองยะลาต้องปลุกเสกขลังๆหน่อย คราวนี้หลวงพ่อได้เสกเพิ่มนอกจากเหนียวแล้วต้องยังอุดด้วยก็คือมหาอุตม์ การอุดก็คือเวลาคนเราจะไปประสพเหตุการณ์ร้ายๆนั้นลป ทวดจะดลใจเราไปในทิศทางออกจากสิ่งอโคจรนั้นๆ หลวงพ่อท่านฉิ้นนั้นท่านได้เสกพระได้ตั้งกระแสจิตอธิฐานจิตถีง ลป ทวดให้ญาณลปทวดที่สถิตให้องค์พระเครื่องนี้ขอให้ดลบรรดาลจิตใจให้ผู้นับถือลปทวดที่ได้แขวนพระเครื่องรุ่นนี้เวลาเดินไปจะไปพบสิ่งอโคจรขอให้ลปทวดชักนำพาไปในทางที่เจริญๆก้าวหน้าไปพบในสิ่งดีๆแทนการไม่พบก็คือการไม่มีเหตุการณ์ร้ายนั้นเอง การไปพบสิ่งดีๆก็คือการไปพบความก้าวหน้าเจริญรุ่งเรืองทุกเหตุการณ์ ทุกๆวันขอให้ระลีกถีงท่านลปทวดก็จะได้พบสิ่งดีๆ

ตอนนี้มีประสบการณ์มากแล้วครับรุ่นนี้
    แบ่งบูชา 400 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.2 KB
      เปิดดู:
      7,192
      ขนาดไฟล์:
      65.6 KB
      เปิดดู:
      474
      ขนาดไฟล์:
      25.9 KB
      เปิดดู:
      392
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2016
  5. Specialized

23
    รายการที่ 2

รูปเหมือนปั๊มเนื้อทองเหลือง
    รุ่นปาฎิหาริย์ EOD โค๊ดเลข ๒๐๓๘
    หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา

หลวงพ่อคูณ อีกหนึ่งสุดยอดพระในดวงใจชาวไทย ด้วยเอกลักษณ์และจริยาของท่านเป็นที่เคารพนับถือของบรรดาศิษย์ทั้งไทยและต่างประเทศจำนวนมาก วัตถุมงคลของท่านสร้างปาฎิหาริย์มาแล้วมากมายหลายสิบปี จนเป็นที่เชื่อถือเคารพศรัทธาอย่างสูงสุด

วัตถุมงคลรุ่นปาฎิหาริย์ EOD เป็นอีกหนึ่งโครงการกุศล ที่ทางหน่วย EOD (ชุดเก็บกู้วัตถุระเบิด) ได้จัดสร้างขึ้นเพื่อนำรายได้มาบำรุงขวัญและกำลังใจของเหล่าทหารหาญ นำโดย านผบ.หน่วย พันเอก ทวีศักดิ์ จันทราสินธุ์ ได้รับเกียรติให้เข้าร่วมประชุมกับคณะกรรมการวัดบ้านไร่ และขอความอนุเคราะห์เมตตาจากพระเทพวิทยาคม (หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ) เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคล และมติของคณะกรรมการ รับรองวัตถุมงคล หลวงพ่อทวด รุ่น"ปาฏิหาริย์" ว่าทางวัดบ้านไร่ อนุญาตและรับทราบการจัดสร้างวัตถุมงคลรุ่นนี้ เข้าทำเนียบวัตถุมงคล ที่ผ่านการปลุกเสกโดยหลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ โดยทางหน่วย eod จะได้รับเอกสารรับรองวัตถุมงคลจากคณะกรรมการวัดบ้านไร่ นำโดยท่านพลตำรวจตรี มหัคฆพันธ์ สุรคุปต์

รายนาม คณาจารย์ร่วมนั่งปรก วัตถุมงคล "รุ่นปาฏิหาริย์ EOD2"

1. พระเทพวิทยาคม (หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ) วัดบ้านไร่ จ. นครราชสีมา
    2. พระพุทไธศวรรย์วรคุณ (หลวงพ่อหวล ภูริภทฺโท) วัดพุทไธศวรรย์ จ. อยุธยา
    3. พระนิโรธรักขิต (หลวงพ่อสุนทร ขนฺติโก) วัดท่าพระเจริญพรต จ. นครสวรรค์
    4. พระครูอุปกิตสารคุณ (หลวงพ่อเสนห์) วัดพันสี จ. อุทัยธานี
    5. พระครูพิศาลจริยาภิรม (พระมหาสุรศักดิ์) วัดประดู่พระอารามหลวง จ. สมุทรสงคราม
    6. พระครูสุภัทรกาญจนกิจ (หลวงพ่อสนองชาติ) วัดเย็นสนิทธรรมาราม จ. กาญจนบุรี
    7. พระครูวัชรวิหารคุณ (พระครูอุทัย) วัดวิหารสูง จ. พัทลุง
    8. พระครูปลัดปิฏกวัฒน์ (หลวงพ่อจักษ์) วัดชุ้ง จ. สระบุรี
    9. พระครูอดุลวิริยกิจ (หลวงพ่อเอื้อน) วัดวังแดงใต้ จ. อยุธยา
    10. หลวงพ่อ แฉล้ม ฉันทวัณโณ วัดกระโดงทอง จ. อยุธยา
    11. พระปลัดสราวุธ วัดลาดชะโด จ. อยุธยา
    12. พระครูโกศลสุภกิจ (หลวงพ่อนงค์) วัดวังยาว จ. ประจวบศีรีขันธ์
    13. พระครูประพัฒน์วรกิจ (หลวงพ่อซ่วน) วัดเขาแดง จ. ประจวบศีรีขันธ์
    14. พระครูประทุมอรรถสุทร (หลวงพ่อโฉม) วัดตำหนัก จ. ปทุมธานี
    15. พระครูปลัดมานิต ธมฺมธีโร วัดตึก จ. นนทบุรี
    16. พระครูพิพัฒนานุกูล (หลวงพ่อเทียม) วัดใหม่อมตรส จ. กรุงเทพฯ
    17. พระครูสรพาจน์โฆษิต (อาจารย์หนุ่ม) วัดบางแวก จ. กรุงเทพฯ
    18. พระครูปลัดจารุวัช ธมฺมรกฺขิโต วัดคฤหบดีพระอารามหลวง จ. กรุงเทพฯ
    19. พระอาจารย์สุรสิทธิ์ สุรสิทโธ วัดไทร จ. กรุงเทพฯ
    20. พระครูพิทักษ์วีรธรรม (หลวงพ่อสืบ) วัดสิงห์ จ. นครปฐม

อนาคตไกลครับ ทีมสร้างเดียวกับหลวงปู่ทวดปาฎิหาริย์ EOD
    แบ่งบูชา 200 บาท จำนวนจัดสร้าง 3,999 องค์

ขนาดไฟล์:
      33.5 KB
      เปิดดู:
      7,896
      ขนาดไฟล์:
      43.6 KB
      เปิดดู:
      258
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2016
  6. Specialized

23
    รายการที่ 3

สีผึ้งเก้าจันทร์
    ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย

ครูบาอริยชาติท่านเป็นศิษย์ศึกษาวิชาและศาสตร์ทางล้านนานมามากมายจากหลายครูบาอาจารย์ ได้แก่ ครูบาจันติ๊บ, ครูบาชุ่ม, ครูบาดวงดี, ครูบาจันทร์แก้ว, ครูบาอินตา, ครูบาผัด ฯลฯ นับว่าท่านเป็นพระอาจารย์ที่แม้อายุยังน้อย แต่คงแก่เรียนมาก วิชาทั้งหลายที่ท่านศึกษามาท่านได้ทดลองแล้วว่าทำได้จริง และช่วยสงเคราะห์ผู้คนได้จริง หายากแล้วในปัจจุบันที่จะมีผู้รู้จริงแบบท่านครับ ท่านสามารถสร้างวัดแสงแก้วโพธิญาณจากเดิมเป็นเพียงแค่ดอยเล็กๆลูกหนึ่ง ให้กลายเป็นอารามใหญ่โตสวยงาม ท่านสามารถสร้างรูปเหมือนของพระครูบาเจ้าศรีวิชัย ขนาดใหญ่ที่สุดในโลกได้ในระยะเวลาไม่กี่เดือน นับว่าท่านเป็นพระหนุ่มที่มีบารมีมากจริงๆ ปัจจุบันครูบาท่านยังปฎิบัติธรรมตามรอย ครูบาเจ้าศรีวิชัย ที่ท่านเคารพและเทอดทูน ท่ามกลางกระแสของโลกที่มีทั้งคนนินทาและสรรเสริญ แต่คุณธรรมของท่านนับวันยิ่งปรากฎให้เห็นว่าท่านเป็นพระดีจริงครับ

สีผึ้งเก้าจันทร์ ตำหรับวัดแสงแก้วโพธิญาณ เป็นวัตถุมงคลขึ้นชื่อของพระครูบาท่าน สีผึ้งนี้หุงด้วยขี้ผึ้งแท้ผสมมวลสารมงคลและว่านมงคลต่างๆ และหุ้งในวันเมตตามหานิยม วันจันทร์ ขึ้น 5 ค่ำ วันสิทธิโชคมหาสมปราถนา หุงตอนตะวันขึ้นเพื่อให้ทำมาค้าขึ้น ทำกิจการทุกอย่างสมปราถนา

แบ่งบูชาตลับละ 199 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      37.6 KB
      เปิดดู:
      6,125
      ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      387
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2016
  7. Specialized

23
    รายการที่ 4
    (คุณ พญาเสือดาว บูชาแล้วครับ)

เหรียญที่ระลึกฝังลูกนิมิต วัดพระขาว พ.ศ.2544
    หลวงปู่ทิม อตตสนโต วัดพระขาว จ.อยุธยา

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เป็นพระนักปฏิบัติ และชอบการปลีกวิเวกอยู่ในป่าช้า สมถะรักสันโดษ เคร่งครัดในพระธรรมวินัย ไม่จับต้องปัจจัยเงินทอง มีความเป็นอยู่อย่างง่ายๆ มีความเมตตาต่อทุกคนที่ไปกราบไหว้โดยไม่เลือกชั้นวรรณะ หรือคนรวยคนจน ท่านให้ความเสมอภาค การเข้ากราบไหว้ขอพร หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ทุกคนมีโอกาสเหมือนกันหมด และจะได้รับแจกของดีจากมือท่านโดยตรง ไม่ว่าจะเป็นพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลัง อาทิ พระขุนแผน ปลาเงินปลาทอง ลูกอมชานหมาก ภาพถ่ายสี ขนาดพกติดตัวที่เลื่องลือกันว่ามีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยมและโชคลาภสูง

วัตถุมงคลประเภทพระเครื่องและเครื่องรางของขลัง ท่านได้ศึกษาวิชาอาคมจากหลวงพ่อสังข์ พระอุปัชฌาย์, หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก, หลวงพ่อสด วัดปากน้ำภาษีเจริญ เป็นต้น จนมีความเชี่ยวชาญชำนาญในวิปัสสนากรรมฐาน และวิทยาคมต่างๆ หลวงปู่ทิม วัดพระขาวท่านมีปริศนาธรรม คำสอนอันทรงคุณค่า รวมทั้งการสร้างและเสกวัตถุมงคลจนเลื่องชื่อ เป็นที่ต้องการของนักสะสมและลูกศิษย์ลูกหา โดยเฉพาะ ลูกอมชานหมาก

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว หรือ"พระครูสังวรสมณกิจ"ย้ำอยู่เสมอว่า วัตถุมงคลทั้งหลายล้วนเข้มขลังด้วยอำนาจแห่ง พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ แต่ไม่ว่าใครจะมีพระเครื่องที่ดี เด่น ดังเพียงใดก็ตาม ที่สุดแล้วก็ไม่สามารถหนีความตายไปได้เพราะนี่คือสัจธรรมของชีวิต

แบ่งบูชา 99 บาท

ขนาดไฟล์:
      40.2 KB
      เปิดดู:
      6,824
      ขนาดไฟล์:
      21.3 KB
      เปิดดู:
      370
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2017
  8. Specialized

23
    รายการที่ 5

แผ่นยันต์ตะกรุดข้อมือ
    ครูบาเหนือชัย โฆษิโต วัดถ้ำป่าอาชาทอง จ.เชียงราย

พระครูบาเหนือชัย หรือพระขี่ม้าบิณฑบาตร ท่านคือนักบุญแห่งขุนเขาอย่างแท้จริง ปัจจุบันนอกจากท่านจะเป็นพระผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ท่านยังสงเคราะห์วัดในสาขาร่วมสิบวัดแล้วท่านยังเป็นพระนักพัฒนาตัวยง ที่ช่วยปลุกให้ชาวบ้านตื่นจากอำนาจของยาเสพย์ติด และสิ่งไม่ดีอีกด้วย พระครูบาท่านปฎิบัติธรรมตามแนวทางของ หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ และ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง วัตถุมงคลของท่านนอกจากจะปลุกเสกด้วยวิชาอาคมที่ท่านร่ำเรียนมาแล้ว ยังอธิษฐานจิตด้วยบารมีธรรมของท่านอาราธนาคุณพระรัตนตรัยมาสถิตอยู่ในวัตถุมงคล วัตถุมงคลของท่านแทบทุกรุ่นจึงมีประสบการณ์เด่นๆ คือแคล้วคลาด และเมตตา

ขนาดไฟล์:
      37.1 KB
      เปิดดู:
      6,012
      ขนาดไฟล์:
      116.6 KB
      เปิดดู:
      400
  9. Specialized

23
    รายการที่ 6
    (คุณ songsakth บูชาแล้วครับ)

พระผงพิมพ์เจ้าสัว
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ศิษย์สร้างถวายเพื่อแจกเมื่องานคล้ายวันเกิดเมื่อวันที่ 3 พ.ค.2551 มวลสารประกอบด้วย ข้าวก้นบาตร ชานหมาก ไม้เจียสีฟัน ดอกไม้บูชาพระ และผงพุทธคุณ...สร้างถวายโดยคุณชัยรัตน์ กิตติหิรัญวัฒน์(ศิษย์ตลาดแค) คุณสมศักดิ์ ธนศรีภักดีกุล(ศิษย์เมืองพล ขอนแก่น) และคุณอานุภาพ(โอ๋) บุณยเกียรติ ถวายหลวงปู่ศรี เมตตาอธิฐานจิต มีพุทธคุณครบทุกด้าน...รุ่นนี้ทันหลวงปู่ครับ....สร้างเมื่อปี พ.ศ.2551

ยันต์แถวบน สีแดง หมายถึง ความสมบูรณ์ เจริญรุ่งเรือง อยู่เย็นเป็นสุข ...
    ยันต์แถวสองสีน้ำเงินหมายถึงความมีเมตตา และทำมาค้าขึ้น ...
    ยันต์แถวสามสีน้ำเงิน หมายถึง ป้องกันฟ้า กันไฟ กันลม ป้องกันอุบัติภัยทุกอย่าง

แบ่งบูชา 250 บาท

ขนาดไฟล์:
      30.9 KB
      เปิดดู:
      7,072
      ขนาดไฟล์:
      207.6 KB
      เปิดดู:
      413
      ขนาดไฟล์:
      45.2 KB
      เปิดดู:
      355
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2016
  10. Specialized

23
    รายการที่ 7

เหรียญผ้าป่ามหากุศล (อย.) พ.ศ.2532
    ปลุกเสกสองพลัง หลวงพ่อเกษม + หลวงปู่ดู่

หลวงพ่อเกษม เขมโก เดิมมีนามว่า เจ้าเกษม ณ ลำปาง ประสูติ เมื่อ วันที่ 28 พฤศจิกายน 2455 ตรงกับวันพุธ เดือนยี่ (เหนือ) ปีชวด ร.ศ. 131 เป็นบุตรใน เจ้าน้อยหนู ณ ลำปาง (ภายหลังเปลี่ยนนามสกุลใหม่เป็น มณีอรุณ) รับราชการเป็นปลัดอำเภอ กับ เจ้าแม่บัวจ้อน ณ ลำปาง และเป็นราชปนัดดาในมหาอำมาตย์โท พลตรีเจ้าบุญวาทย์วงศ์มานิต เจ้าหลวงผู้ครองนครลำปางองค์สุดท้าย

หลวงพ่อเกษม เขมโก เป็นพระสายวิปัสสนากรรมฐาน ไม่ยึดติดแม้แต่สถานที่ ท่านได้ปฏิบัติธรรม ณ สุสานไตรลักษณ์ตลอดชนชีพ เป็นพระที่เป็นที่เคารพสักการะของคนในจังหวัดลำปางและทั่วประเทศ ท่านปฏิบัติศีลบริสุทธิ์ตามพระธรรมคำสั่งสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโดยไม่ ติดยึดในกิเลสทั้งปวง หลวงพ่อเกษม เขมโก ได้ถึงแก่พิราลัย ณ ห้องไอซียู โรงพยาบาลลำปาง จังหวัดลำปาง เมื่อเวลา 19.40 น. ของวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ. 2539 ซึ่งตรงกับวันแรม 11 ค่ำ เดือน 2 ยังความอาลัยเศร้าโศกเสียใจมายังหมู่สานุศิษย์ทั่วประเทศ

พระรุ่น อย. เป็นพระที่มีเจตนาการสร้างดี เพื่อนำรายได้ไปใช้เพื่อสาธารณกุศล แบบเต็มเม็ดเต็มหน่วย มวลสารเข้มขลัง หลักฐานการสร้างชัดเจน ประสบการณ์มากมาย และเป็นของดีราคาเบาๆ ที่น่าสะสมบูชา โดยที่พิเศษ สำหรับพระเครื่องรุ่นนี้ ผู้จัดสร้างได้อารธนา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา พระอริยสงฆ์ผู้มากบารมี ร่วมทำสมาธิ ส่งจิตตภาวนา มาร่วม อธิษฐานจิต ตลอดพิธี ของพระเครื่องชุดนี้ด้วยนะครับ

แบ่งบูชา 300 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2016
  11. Specialized

23
    รายการที่ 8
    (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

เหรียญเสมามงคล 7 รอบ พ.ศ.2538
    หลวงปู่แว่น ธนปาโล วัดถ้ำพระสบาย จ.ลำปาง

หลวงปู่แว่น เป็นพระอริยะสงฆ์ สายกรรมฐานอีกองค์หนี่ง เป็นศิษย์เอกของหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต และหลวงปู่เทศน์ เทสรังษี เป็นพระผู้น้องหลวงปู่สิม พุทธธาจาโร มีกิจวัตรงดงาม น่าเลื่อมใสยิ่ง หลังจากหลวงปู่แว่นท่านมรณภาพแล้ว อัฐิของท่านได้กลายเป็นพระธาตุ ตามพ่อแม่ครูบาอาจารย์สายกรรมฐานท่านอื่นๆอีกด้วย พระรุ่นดังของท่านคือ พระกริ่งแผ่นดินไหว ที่สร้างในปีเดียวกันกับเหรียญรุ่นนี้ (พ.ศ.2538) ซึ่งมีราคาแพงแล้ว ใครนับถือศรัทธาท่านหาพระที่ท่านอธิษฐานจิตติดตัวไว้สักรุ่นก็ดีแล้วครับ ได้พลังจิตจากท่านเต็มที่เหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2016
  12. Specialized

23
    รายการที่ 9

พระสมเด็จภควา 108 เกศาครูบาอาจารย์
    วัดสันติธรรม จ.เชียงใหม่

เนื่องในงานทำบุญอายุวัฒนมงคลครบ 52 ปี พระครูวิมลธรรมรัต (หลวงพ่อมหาศรีนวล วิมโล) วัดสันติธรรม จ.เชียงใหม่ 2 มกราคม 2555

มวลสารสำคัญต่างๆ :

- เกศาครูบาอาจารย์ 170 รูป, ข้าวก้นบาตรครูบาอาจารย์ 15 รูป, จีวรครูบาอาจารย์ 15 รูป, ชานหมากครูบาอาจารย์ 17 รูป, แป้งเสกครูบาอาจารย์ 5 รูป, น้ำมูตรครูบาอาจารย์ 2 รูป, น้ำมนต์ครูบาอาจารย์ 5 รูป, ด้ายสายสิญจน์เสกครูบาอาจารย์ 5 รูป, ผงพระธาตุพระอรหันต์, ผงพระธาตุสิวลี, ผงว่าน 108 ชนิด, ผงเกสรดอกไม้ 108 ชนิด, ผงข้าวสารหิน, ผงเพชรพญานาค, ผงไม้งิ้วดำ, ผงไม้สักพันปี, ผงแก้วโป่งข่าม, ผงเครือเขาหลง, ผงไม้กาฝากต่าง, ผงพระธาตุ 500 อรหันต์, ผงพระเก่าแตกหัก, ผงจากสถานที่ประสูติ ตรัสรู้ ปรินิพพานจากอินเดีย, ผงธูปจากวัดสำคัญต่างๆมากมาย ฯลฯ

รายนามครูบาอาจารย์อธิษฐานจิต :

- หลวงปู่คำพันธ์ จนทูปโม
    - หลวงปู่อุดม ญาณรโต
    - หลวงปู่เคน เขมาสโย
    - หลวงปู่ลี กุสลธโร
    - หลวงปู่สาย เขมธมโม
    - หลวงปู่บุญมา คมภีรธมโม
    - หลวงปู่สังข์ สังกิจโจ
    - หลวงปู่บุณพิน กตปุญโญ
    - หลวงพ่อบัวเกตุ ปทุมสีโล
    - หลวงพ่อเปลี่ยน ปัญญาปทีโป
    - หลวงปู่ทองพูล สิริกาโม
    - หลวงพ่อขันตี ญาณวโร
    - หลวงพ่อคำบ่อ ฐิตปุณโณ
    - หลวงปู่เนย สมจิตโต
    - หลวงพ่อคำพอง ขันติโก
    - หลวงปู่บุญมา สุชีโว
    - หลวงพ่อจื่อ พนธมตโต
    - หลวงปู่ศูนย์ จนทวรรณโณ
    - หลวงปู่ อินตอง สุภวโร
    - หลวงพ่อชาตรี ปภัสสโร
    - หลวงพ่อเจริญ ฐานยุตโต
    - หลวงพ่อมหาศีนวล วิมโล
    - หลวงพ่อบุญอุ้ม อาภัสสโร
    - หลวงพ่อสมบูรณ์ กัตสีโล
    - หลวงปู่ชม ฐานคุตตโต

มาพร้อมใบฝอยมวลสารครับ

ขนาดไฟล์:
      27.5 KB
      เปิดดู:
      6,513
  13. Specialized

23
    รายการที่ 10

เหรียญที่ระลึกวางศิลาฤกษ์เจดีย์หลวงตามหาบัว
    หลวงปู่ลี กุสลธโร วัดภูผาแดง อุดรธานี

หนึ่งในพระปฎิบัติสายป่า หลวงปู่ลีเป็นศิษย์ก้นกุฎิหลวงตามหาบัวครับ เหรียญหลวงปู่ลีมีพุทคุณด้านคุ้มครองสูงมากไม่ว่าจะเป็นเหรียญหรือพระผงก็ล้วนเป็นที่แสวงหามาไว้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคลกับตัวเองและครอบครัว

ขนาดไฟล์:
      36.5 KB
      เปิดดู:
      7,897
      ขนาดไฟล์:
      21.2 KB
      เปิดดู:
      420
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2016
  14. Specialized

23
    รายการที่ 11
    (คุณ misstur บูชาแล้วครับ)

พระรอดอิฐเก่าพระธาตุดอยตุง
    พุทธาภิเษกราวปี พ.ศ.2552

จัดสร้างจากเนื้ออิฐฐานเก่าของพระธาตุดอยตุงครับ เป็นอิฐที่เหลือมาจากการบูรณะสร้างครอบองค์พระธาตุเดิม (ปัจจุบันพระธาตุบูรณะเป็นทรงระฆังคว่ำแล้วจากทรงปราสาทเดิม) ซึ่งปัจจุบันคงหาอิฐนี้ไม่ได้แล้วครับ พุทธาภิเษกโดยพระเกจิเมืองเชียงรายหลายรูปครับ

ขนาดไฟล์:
      32.1 KB
      เปิดดู:
      7,722
      ขนาดไฟล์:
      26.6 KB
      เปิดดู:
      480
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2016
  15. Specialized

23
    รายการที่ 12

พระสิวลีจิ๋ว
    ที่ระลึกในงานบรรจุหัวใจพระสิวลีและสร้างวิหารไทลื้อวัดศรีมุงเมือง
    หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่

หลวงพ่อมักจะกล่าวถึงพระสิวลีอยู่เสมอ บางครั้งท่านก็เล่าประวัติพระสิวลีเมื่อครั้งบำเพ็ญบารมี มีทั้งเรื่องที่มีในตำราและเรื่องที่ไม่ปรากฎในตำรา คราวหนึ่งทางวัดร้องขุ้มได้สร้างผ้ายันต์พระสิวลีเพื่อไปขอเมตตาหลวงพ่อ หลังจากหลวงพ่อเห็นผ้ายันต์ ท่านก็ยิ้มแล้วพูดว่า

“พระสิวลี พ้องกับนามสกุลเก่าเราก่อนบวช (สิมมลี)”

และท่านก็หยิบผ้ายันต์ขึ้นมาดูหลายครั้งทำให้เหล่าศิษย์เชื่อว่าท่านชอบพระสิวลี ครั้งหนึ่งทางวัดศรีมุงเมือง ได้ไปกราบขออนุญาติหลวงพ่อเพื่อสร้างเหรียญพระเพชรเงินล้านด้านหลังเป็นพระ สิวลีนั่งเพื่อนำไปแจกกับผู้มาร่วมทำบุญสร้างวิหาร ไทลื้อปุญญมากโรพอหลวงพ่อเห็นพระสิวลีท่านก็กล่าวว่า

“ดีแล้วได้พระสิวลีค้ำวิหาร”

และเนื่องด้วยปี2552หลวงพ่อท่านอาพาธเหล่าศิษย์ทั้งหลายได้ทำบุญด้วยวิธีต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นปล่อยสัตว์ต่างๆสร้างเหรียญพุทธเมตตาฯลฯ และได้มีคณะลูกศิษย์กลุ่มหนึ่งได้กราบเรียนขออนุญาติหลวงพ่อที่จะหล่อพระ สิวลีนั่งขนาดเท่าองค์หลวงพ่อ ไว้ที่วิหารขององค์หลวงพ่อที่วัดศรีมุงเมืองเพื่อถวายกุศลแด่องค์หลวงพ่อ เพื่อให้ธาตุขันธ์หลวงพ่อแข็งแรง ซึ่งหลวงพ่อท่านก็กล่าวว่า

"อ๋อ ต่ออายุมีคนทำให้เราเยอะที่ชัยภูมิก็มีปล่อยวัว แล้วมันก็ได้ผล ตอนนี้มันเลยตายมาแล้ว”

ทางวัดศรีมุงเมืองจึงได้ทำการขออนุญาตจัดสร้างพระสิวลี(ต่ออายุ)ขนาดบูชา 9นิ้ว 5 นิ้ว 3 นิ้ว และ ขนาดลอยองค์เพือ่ให้ ผุ้ศรัทธาได้ร่วมทำบุญและรับของที่ลึก และเพื่อสมทบทุนในการสร้างมหาวิหารไทลื้อ ปุญญมากโร (มหาวิหารอันเป็นบ่อเกิดแห่งบุญ) โดยหลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโรได้เมตตามอบฉายาขององค์หลวงพ่อเป็น ชื่อของมหาวิหาร

สภาพใช้งานครับ

16. Specialized

23
    รายการที่ 13

พระผงโต๊ะหมู่สีขาว
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

หลวงปู่ศรี มหาวีโร พระผู้มีบารมีมาก แห่งภาคอีสาน ท่านเป็นพระอริยเจ้าระดับสูงอีกรูปหนึ่ง วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพสามารถทำน้ำมนต์รักษาโรค แก้และกันสิ่งไม่ดีได้ชะงัด ประสบการณ์ของพระเครื่องของท่านมีมากมาย ปัจจุบันแม้ท่านจะมรณภาพไปแล้วแต่ชื่อเสียงคุณธรรมของท่านไม่ได้หายไปเลย มีแต่พระเครื่องของท่านที่จะมีมูลค่าแพงมากขึ้นเรื่อยๆ พระเครื่องของหลวงปู่ศรี เป็นอีกหนึ่งพระเครื่องที่ผมเลือกอาราธนาขึ้นคอเพราะประสบการณ์ดีจริงๆ เมตตา แคล้วคลาด โชคลาภ เยี่ยมมากครับ

พระผงสมาธิสีละ(มีแดงกับขาว) 20,000 องค์ครับ ด้านหลังพระเป็นยันต์ประจำองค์หลวงปู่ ยันต์แถวบน หมายถึง ความสมบูรณ์ เจริญรุ่งเรือง อยู่เย็นเป็นสุข ยันต์แถวสอง หมายถึงความมีเมตตา และทำมาค้าขึ้น ... ยันต์แถวสาม หมายถึง ป้องกันฟ้า กันไฟ กันลม ป้องกันอุบัติภัยทุกอย่าง

แบ่งบูชา 150 บาท

ขนาดไฟล์:
      27.9 KB
      เปิดดู:
      5,802
      ขนาดไฟล์:
      207.6 KB
      เปิดดู:
      473
  17. Specialized

23
    รายการที่ 14
    (คุณ shaj จองแล้วครับ)

พระนาคปรกพิมพ์ใหญ่
    รุ่น 200 ปี กรมปรมานุชิตชิโนรส วัดโพธิ์ท่าเตียน
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปลุกเสก ปี พ.ศ. 2533

พระนาคปรก ชุดนี้สร้างเป็นที่ระลึกเนื่องในงานฉลองวันประสูติครบ 200 ปี สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระปรมานุชิตชิโนรส ในวันที่ 11 ธันวาคม 2533 โดยจัดสร้างออกมาหลายพิมพ์ ทั้งแบบพระนาคปรก พระปิดตา พระพุทธไสยาสน์ นางกวัก และสมเด็จจิ๋วพิมพ์คะแนน ซึ่งรุ่นนี้หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ได้เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยว ให้ด้วยตั้งแต่ปี 2533 พิมพ์นี้เป็นพระสมเด็จปรกโพธิ์พิมพ์ใหญ่ และพิมพ์เล็ก สภาพเก็บเก่า สวยสมบูรณ์ พุทธคุณไม่แพ้ความสวยครับ นำมาให้บูชากันไม่แพงรับสงกรานต์

พระที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้เมตตาทำพิธีให้นั้นไม่มีวันเสื่อมครับ เพราะท่านอัญเชิญพระพุทธจากพระนิพพาน พ่อแม่ครูอาจารย์มาทำให้ ของๆท่านๆยืนยันว่าหากถือศีลครบ ยึดมั่นในความดีมีอานุภาพมากมายกันได้แม้กระทั่งภัยต่างๆทุกประการ

แบ่งบูชา 150 บาท พร้อมเลี่ยมเดิมๆ

ขนาดไฟล์:
      29.2 KB
      เปิดดู:
      7,121
      ขนาดไฟล์:
      35.5 KB
      เปิดดู:
      274
      ขนาดไฟล์:
      67 KB
      เปิดดู:
      530
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2016
  18. Specialized

23
    รายการที่ 15
    (คุณ Muang99 จองแล้วครับ)

พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี
    วัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่
    หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ สุสานทุ่งมน จ.สุรินทร์

หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ นับเป็นพระเถระที่มีอายุพรรษาสูงที่สุดรูปหนึ่งของแดนอีสานใต้ บวชเณรเมื่ออายุได้ 18 ปี และอุปสมบทเมื่ออายุ 20 ปี ไม่เคยสึก ท่านเป็นพระที่เมตตาสูง และเป็นพระสายเขมรที่มีวิชาอาคมขลัง ได้รับการยอมรับจากคนในพื้นที่และต่างถิ่นมานานหลายสิบปี โดยได้สร้างพระเครื่องวัตถุมงคลมากมายหลายร้อยรุ่น ซึ่งก็ได้รับความนิยมทั้งจากชาวไทยและชาวต่างชาติเป็นอย่างมาก หลวงปู่ได้มรณภาพด้วยโรคชรา ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 5 มีนาคม 2557 เวลา 10.39 น. สิริรวมอายุได้ 97 ปี บริบูรณ์

วัตถุมงคลของท่านมีพุทธานุภาพมาก พิสูจน์และมีประสบการณ์กันมามากมาย วัตถุมงคลของท่านมีคาถากำกับอยู่บนเดียว ใช้ได้กับทุกรุ่นคือ “นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ ปะจะขะ นะเมติ” หรือ “นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะเมติ ปะจะขะ” นี้เป็นพระคาถาที่เราคงคุ้นเคยกันดี เพราะมักจะมีกำกับบนวัตถุมงคลของหลวงปู่แทบทุกชิ้น เหตุเพราะว่า พระคาถานี้เป็นคาถาที่สามารถใช้ ท่องเพื่อปลุกเสกสิ่งของก็ได้ ใช้เพื่อเป็นอารมณ์กรรมฐานก็ได้ หรือใช้สำหรับการขอพรต่างๆก็ได้ หลวงปู่ท่านว่าดี 108 ประการ

บทบริกรรม นะเมติ นี้เป็นของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แห่งสำนักสุสานทุ่งมน อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ ที่ท่านให้ไว้แก่ศิษย์สำหรับภาวนา ท่านว่าเวลาภาวนานี้จะสามารถสื่อไปได้ถึงสุดแดน สะเทือนขึ้นไปถึงพรหมโลก ครูบาอาจารย์ เทพ พรหมทั้งหลายท่านจะลงมาช่วยเรา

ความหมายของ นะเมติ ท่านบอกว่า หมายถึง รสน้ำนมแม่พระธรณีย์ คืออาหาร พืชพันธุ์ ข้าว น้ำต่าง ๆ ที่เกิดจากผืนแผ่นดินหล่อเลี้ยงทุกสรรพชีวิต อย่างไม่ลำเอียง ใครจะปลูก ใครจะหว่าน ใครจะเก็บเกี่ยว เอาไปกินไปใช้ ไม่ว่าคนหรือสัตว์ ไม่ว่าคนรวยหรือคนจน พระสงฆ์ เณร ชี อลัชชี มหาโจร คนต่ำทราม แม่พระธรณีก็ไม่เคยรังเกียจท่านมีคุณและให้การเลี้ยงดูเท่า ๆ กัน แล้วแต่ใครจะเก็บเกี่ยวใช้สอยได้มากเท่าใด ตามแต่กำลังและสติปัญญาของแต่ละคน

นะเมตินี้เปรียบเหมือนคุณของครูบาอาจารย์ ที่ไม่เคยรังเกียจเดียจฉันท์ ลูกศิษย์คนใด ดังเช่นหลวงปู่ที่ท่านไม่เคยดุด่าว่ากล่าวลูกศิษย์ ก็ด้วยจิตที่เปี่ยมด้วยเมตตา หนักแน่น เยือกเย็นดั่งคุณของพระแม่ธรณีย์นั่นเอง สำหรับหลวงปู่แล้วท่านได้เน้นไปที่ศีล ท่านบอกว่าครูบาอาจารย์ที่รักลูกศิษย์ต้องบอกสอนลูกศิษย์ให้รักษาศีล หากมีศีลแล้วครูบาอาจารย์ท่านย่อมคุ้มครองทุกหนแห่ง หากไม่มีศีลแล้ว พระท่านไม่คุ้มครอง หรือคุ้มครองได้ก็ไม่เต็มที่ครับผม

แบ่งบูชา 150 บาท

ขนาดไฟล์:
      28.1 KB
      เปิดดู:
      9,830
      ขนาดไฟล์:
      36.7 KB
      เปิดดู:
      348
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2016
  19. Specialized

23
    รายการที่ 16

เหรียญยิ้มแล้วรวย
    พระครูบาเหนือชัย โฆษิโต วัดถ้ำป่าอาชาทอง เชียงราย

พระครูบาเหนือชัย หรือพระขี่ม้าบิณฑบาตร ท่านคือนักบุญแห่งขุนเขาอย่างแท้จริง ปัจจุบันนอกจากท่านจะเป็นพระผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ท่านยังสงเคราะห์วัดในสาขาร่วมสิบวัดแล้วท่านยังเป็นพระนักพัฒนาตัวยง ที่ช่วยปลุกให้ชาวบ้านตื่นจากอำนาจของยาเสพย์ติด และสิ่งไม่ดีอีกด้วย พระครูบาท่านปฎิบัติธรรมตามแนวทางของ หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ และ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง วัตถุมงคลของท่านนอกจากจะปลุกเสกด้วยวิชาอาคมที่ท่านร่ำเรียนมาแล้ว ยังอธิษฐานจิตด้วยบารมีธรรมของท่านอาราธนาคุณพระรัตนตรัยมาสถิตอยู่ในวัตถุมงคล วัตถุมงคลของท่านแทบทุกรุ่นจึงมีประสบการณ์เด่นๆ คือแคล้วคลาด และเมตตา

เหรียญยิ้มแล้วรวย เนื้อทองแดงรมดำ หลังยันต์เสือจำศีลสะท้านฟ้า ยันต์ประจำองค์ท่านครูบา มีพุทธคุณครอบคลุมทุกทางตามแต่จะอธิษฐานครับ เป็นเมตตา ตบะเดชะบารมี ครูบาท่านมักจะสอนให้เหล่าลูกศิษย์ทำใจให้สบาย มีเมตตากับคนทุกชนชั้น เพราะเมตตานี้เป็นของดี หมั่นเจริญเมตตาบ่อยๆใครเห็นก็สบาย แล้วจะรวยเอง

ขนาดไฟล์:
      60.7 KB
      เปิดดู:
      6,069
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2016
  20. Specialized

23
    รายการที่ 17

พระปิดตารุ่นแรก ๘๙ ปี
    ครูบาบุญตัน เตชธมฺโม วัดย่าพาย จ.เชียงใหม่

ครูบาคำตั๋น หรือครูบาบุญตัน วัดย่าพาย รูปเดียวกันครับ สมณศักดิ์ของท่าน พระครูพิมลธรรมรัตน์(บุญตัน เตชธมฺโม) ท่านเป็นเจ้าคณะตำบลบวกค้างมาช้านาน จนอายุของท่านมากแล้วปัจจุบัน 88 ปี ท่างคณะสงฆ์ระดับอำเภอจึงให้ท่านได้พักกับภาระอันหนักหนาในตำแหน่งเจ้าคณะปกครองระดับตำบลลงไว้ ปัจจุบันเป็นที่ปรึกษาเจ้าคณะตำบลบวกค้าง และเจ้าอาวาสวัดย่าพาย ถือเป็นพระเถระที่มีพรรษายุกาลอาวุโสที่สุดในแถบอำเภอสันกำแพงและใกล้เคียง ครูบาตั๋นท่านเป็นพระเถระที่สมถะเข้าพบหาง่าย มีเมตตาสูง ใครได้ไปกราบไหว้ท่านก็มักจะประทับใจขออะไรท่านก็ให้ ท่านก็ทำ ในเรื่องวิทยาคมท่านถือว่าเป็นพระเกจิอาจารย์อีกรูปหนึ่งในปัจจุบันที่ได้รับนิมนต์เข้าร่วมปลุกเสกพิธีต่างๆ คาถาอาคมของท่านเท่าที่ได้สัมผัสจริงๆ ถ้าเป็นภาษาคำเมืองน่าจะได้คำว่า "เต็มปุ๋ม" ทั้งด้านเมตตา มีทางข้ามทางคงแคล้วคลาดอยู่ด้วย เวลามีคนมาของท่านปลุกเสกพระหรืออธิฐานจิตเดี่ยวท่านมักจะบริกรรมคาถาแบบออกเสียงเหมือนตอนสวดมนต์นานครั้งหนึ่งๆเป็นครึ่งชั่วโมงหรืออาจจะเป็นชั่วโมงๆ คาถาในตัวท่านมากจริงๆ เล่ามาเป็นยืดยาวเอาเป็นว่าลองท่านไปกราบเองที่วัดครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นสิบตาเห็นไม่เท่าได้สัมผัสครับ

พระปิดตารุ่นแรก สร้างถวายในโอกาสทำบุญฉลองอายุครบ 89 ปี พ.ศ.2555 ครูบาเมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวตลอดไตรมาศ (ก.ย.-พ.ย. 55) มวลสารหลักได้แก่ เกศา, น้ำมนต์, ผ้าสังฆาฎิ, ผงพระรุ่นแรกของท่าน และมวลสารอื่นๆอีกมากมาย ทั้งผงว่าน 108, ผงแก้วสามดวง หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค, ผงครูบาขันแก้ว วัดสันพระเจ้าแดง, ผงวัดเจดีย์หลวงเชียงใหม่, ผงหลวงพ่อเกษม เขมโก, ผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่-หลวงตาม้า, ผงสร้างพระปิดตา หลวงพ่อทองสุข วัดสะพานสูง, ผงแร่โคตรเหล็กไหลจากภูเขาควาย ฯลฯ จำนวนมาก (มีใบฝอยมวลสารให้ครับ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้