พระอาจารย์ "จาตุรงค์" ผู้มีญาณ ตรวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 28 กันยายน 2009.

1. รักเลย

รักเลย เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2009
    ...ธรรม...By...พระจาตุรงค์...

อ้างอิง:

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>​

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิลาพัชร [​IMG]

แจ้งข่าวค่ะ
    พระอาจารย์เปลี่ยนหมายเลขโทรศัทพ์
    ตั้งแต่วันที่ 27 พ.ย. 53

สวัสดีค่ะ....วันนี้มาส่งข่าวเช่นเดิม ....พระอาจารย์จาตุรงค์ ให้เรียนญาติโยมว่า ท่านเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ใหม่ เป็นเบอร์ 089-8469598 และยกเลิกเบอร์เดิม (085-2467175) โดย เริ่มใช้เบอร์ใหม่ในวันที่ 27 พ.ย. 53 ....เนื่องจาก เบอร์เดิมเป็นแบบเติมเงิน ซึ่งโปรโมชั่นที่ใช้งานค่อนข้างแพง ทำให้ค่าใช้จ่ายสูง เพราะเวลาลูกศิษย์โทรมาแล้วท่านติดสายหรือไม่ได้รับสาย ส่วนใหญ่ท่านจะโทรกลับไป ...ท่านจึงเปลี่ยนมาเป็นเบอร์ใหม่รายเดือน ค่ะ.....ญาติธรรมสามารถโทรไปนมัสการท่านได้ หลังจากท่านออกจากปริวาสกรรม ในวันที่ 26 พ.ย. 53 ค่ะ......ส่วนในวันที่ 27 พ.ย. 53

ขอให้ญาติธรรม โทรนมัสการท่าน

โดยใช้เบอร์ใหม่ค่ะ....

โทร...089-8469598 ....

เริ่มใช้ 27 พ.ย. 53

ฝากทุกท่านช่วยกระจายข่าวประชาสัมพันธ์ไปยังลูกศิษย์และญาติธรรมท่านอื่นๆด้วยค่ะ

......ขอบคุณค่ะ.......
    ;aa41
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </B>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2010
  2. รักเลย

ขอญาติโยมช่วยกระจายข่าว พระอาจารย์เปลี่ยนหมายเลขบัญชี

วันนี้ต้องขออนุญาตแจ้งกันอีกรอบ เพราะได้รับสารจากพระอาจารย์ ว่าตอนนี้ ยังมีญาติโยม ได้โอนเงินเข้าบัญชีเก่าอยู่....พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกญาติโยมทุกท่าน ขอให้ช่วยประชาสัมพันธ์ ไปยังญาติโยมท่านอื่นๆ ที่ยังไม่ทราบด้วยนะคะ....ญาติโยมที่ประสงค์ร่วมทำบุญ ขอให้โอนเงินเข้าบัญชีนายกลุ่ม กลิ่นโกสุมภ์ (ไวยาวัจกร วัดถ้ำดงเข) ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาจตุรัส เลขที่บัญชี 534-238669-1 แทนบัญชีเดิมของพระอาจารย์คะ...ช่วยกระจายข่าวให้ทราบโดยทั่วกันด้วยนะคะ....อนุโมทนาคะ

***ท่านที่ต้องการโอนเงินร่วมทำบุญ***
    ขอให้โอนเข้าบัญชีใหม่
    และขอยกเลิกการโอนเงินเข้าบัญชีพระอาจารย์จาตุรงค์
    ...ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป...

บัญชีใหม่ที่สามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้คือ

ชื่อบัญชี นายกลุ่ม กลิ่นโกสุมภ์
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาจตุรัส
    เลขที่บัญชี 534-238669-1
    <!-- google_ad_section_end -->

3. จุฑาภัทร

จุฑาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

เช้าวันนี้วันพฤหัสบดีที่ 1 กรกฎาคม 2553
    วันพฤหัสบดีเราถือว่าเป็นวันครู มีลูกศิษย์เช่าบูชาล๊อกเก็ตองค์มหาเทพเพื่อนำไปถวายพระอาจารย์เพื่อให้ญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบูชา ปัจจัยทั้งหมดร่วมบูรณะและสร้างศาลาธรรมสังเวชทั้งหมดเจ้าค่ะ....

ขอให้สั่งจองกันเข้ามาเลยน๊ะเจ้าค๊ะ แต่จะนำกลับไปให้พระอาจารย์ปลุกเสกก่อนน๊ะเจ้าค๊ะ
    บุญใดกุลศลใดทีท่านร่วมทำนุบำรุงศาสนาขอบุญนั้นจงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ .....

ล๊อคเก็ตพระศิวะ ล๊อคเก๊ตพระนารายณ์ ล๊อคเก็ตพระพิฆเณศวร
    และล๊อคเก็ตพระแม่อุมาเทวี.....
    ด้านหลังบรรจุดินสังเวชนีย 4 สถาน ได้แก่ สถานที่ประสูตร ตรัสรู้ แสดงปฐมเทศนา และปรินิพพาน....
    ร่วมด้วย เส้นเกศาพระอาจารย์จาตุรงค์คะ.....

ทั้งหมดนี้ พระอาจารย์ขอมอบให้ผู้ร่วมบุญ 399 บาท เพื่อสร้างศาลาธรรม....
    (ผู้ร่วมบุญสามารถเลือกรับเป็นเทพองค์ใดก็ได้ตามศรัทธาเจ้าค่ะ)

นอกจากนี้ยังมีเศียรพ่อแก่เนื้อผง สีแดงและขาว มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 299 บาท

กราบเรียนญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่ร่วมจองวัตถุมงคลและผู้ที่ต้องการโอนเงินร่วบูรณะและสร้างศาลาธรรมสังเวช
    สามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้คือ
    ชื่อบัญชี นายกลุ่ม กลิ่นโกสุมภ์

ขออนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง...

จุฑาภัทร...081-284-1337

มีภาพของฝากแทรกให้ชมกันด้วยเจ้าค่ะ.....
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2010
  4. จุฑาภัทร

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จตุโลกบาล [​IMG]
    อย่างที่บอกตั้งแต่ตอนแรกนะครับวัตถุมงคลที่พระอาจารย์นำออกมาให้บูชาในครั้งนี้นั้น มีไม่มากและวัตถุประสงค์ก็เพื่อนำมาสร้างศาลาเพื่อผู้มาปฏิบัติธรรมและประกอบศาสนกิจมิใช่ทำออกมาเพื่อพุทธพาณิชย์หรือนำออกมาค้ากำไรเพื่อสิ่งอื่นใดแต่ออกมาเพื่อทำศาลาในครั้ืงนี้ครั้งเดียวและก็มีจำนวนไม่มากไม่ว่าจะเป็นต้นไม้กลายเป็นหินที่แกะเป็นพระพิฆเนศวรหรือพระกริ่งบัวเข็ม และพญานาค ซึ่งเหลืออย่างละไม่เกิน 20 องค์ ส่วนองค์ใหญ่เหลือพระกริ่งบัวเข็ม 1 องค์ พญานาค 2 องค์ พระพิฆเนศวร 4 องค์ และมีล็อคเก็ตอย่างละไม่เกิน 20 องค์ รวมทั้งพระพิฆเนศวรเนื้อผงที่ด้านหลังเป็นเศียรพ่อแก่มีแค่ 20 องค์ และพระปางคันธราชก็มีเหลือประมาณ 80 องค์เท่านั้น มีเท่านี้เป็นชุดสุดท้าย ก็ขอเชิญชวนสั่งจองเพราะมีโอกาสเพียงครั้งนี้ครั้งเดียวไม่มีการทำเพิ่มหรือนำวัตถมงคลตัวอื่น มาเพื่อเสริมอีกแน่นอนมีเพียงเท่านี้หมดแล้วหมดเลย วัดถ้ำดงเขจะไม่มีการออกวัตถุมงคลอีกเลย

ครับนี่ก็เป็นอีกครั้งหนึ่งที่ผมได้สนทนากับพระอาจารย์จาตุรงค์และท่านได้ฝากให้มาบอกตามนี้ัยังไงก็รีบจองนะครับเพราะอาจารย์ก็บอกแ้ล้วว่าไม่มีการทำวัตถุมงคลใด ๆ เพิ่มอีกแน่นอนเพราะฉะนั้นท่านที่เช่าไปสบายใจได้ว่าของท่านเป็นหนึ่งในวัตถุมงคลที่ผ่านการปลุกเสกที่ดีและมีน้อยควรแก่การบูชาครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>ขอบคุณค่ะคุณจตุโลกบาลที่นำข่าวสารจากพระอาจารย์มาบอกกัน ก็เป็นศิษย์คนหนึ่งที่มีโอกาสได้เห็นและได้ชมความงามของวัตถุมงคลนั้นแล้วเจ้าค่ะสวยและงดงามมาก รับรองได้เลยเจ้าค่ะ
    ฝากเรียนผู้มีจิตศรัทธาและญาติธรรมร่วมเป็นเจ้าของสั่งจองกันเข้ามาน๊ะเจ้าค๊ะ.....สาธุ
    ขออนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง....จุฑาภัทร 081-284-1337<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- edit note -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

กราบเรียนญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่ร่วมจองวัตถุมงคลและผู้ที่ต้องการโอนเงินร่วมบูรณะและสร้างศาลาธรรมสังเวช
    สามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้คือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2010
  5. รักเลย

ประกาศ พระอาจารย์ยกเลิกหมายเลขบัญชีเก่า เปลี่ยนมาใช้บัญชีไวยาวัจกร วัดถ้ำดงเขแทน

วันนี้ต้องขออนุญาตแจ้งกันอีกรอบ เพราะได้รับสารจากพระอาจารย์ ว่าตอนนี้ ยังมีญาติโยม ได้โอนเงินเข้าบัญชีเก่าอยู่....พระอาจารย์ท่านฝากมาบอกญาติโยมทุกท่าน ขอให้ช่วยประชาสัมพันธ์ ไปยังญาติโยมท่านอื่นๆ ที่ยังไม่ทราบด้วยนะคะ....ญาติโยมที่ประสงค์ร่วมทำบุญ ขอให้โอนเงินเข้าบัญชีนายกลุ่ม กลิ่นโกสุมภ์ (ไวยาวัจกร วัดถ้ำดงเข) ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาจตุรัส เลขที่บัญชี 534-238669-1 แทนบัญชีเดิมของพระอาจารย์คะ...ช่วยกระจายข่าวให้ทราบโดยทั่วกันด้วยนะคะ....อนุโมทนาคะ

***ท่านที่ต้องการโอนเงินร่วมทำบุญ***
    ขอให้โอนเข้าบัญชีใหม่
    และขอยกเลิกการโอนเงินเข้าบัญชีพระอาจารย์จาตุรงค์
    ...ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป...

บัญชีใหม่ที่สามารถโอนเงินร่วมทำบุญได้คือ

***หมายเหตุ*** ท่านที่ต้องการร่วมบุญ
    ก่อนโอนเงิน กรุณาโทรศัพท์แจ้งพระอาจารย์ก่อนทุกครั้ง
    เพื่อป้องกันความผิดพลาด
    <!-- google_ad_section_end -->

6. จุฑาภัทร

กราบเรียนญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่ร่วมสร้างศาลาธรรมสังเวชและร่วมบูรณะวัดถ้ำดงเข
    กราบอนุโมนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วย

แต่ในขณะนี้มีญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธายังโอนเงินผ่านบัญชีเดิมพระอาจารย์เป็นจำนวนมาก ซึ่งในขณะนี้บัญชีนั้นไม่ได้ใช้แล้วและได้เปลี่ยนบัญชีเป็นของไวยาวัจกรวัดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

กราบเรียนญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่ทราบในเรื่องการเปลี่ยนแปลงบัญชี ช่วยฝากบอกต่อๆ กันด้วยน๊ะเจ้าค๊ะ....
    ขออนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง.....
    บุญใดกุศลใดพรใดที่ประเสริฐขอจงบังเกิดกับท่านและครอบครัวด้วยเทอญ.......สาธุ.

จุฑาภัทร 081-284-1337
    รับโทรศัพท์ทุก....สายธารแห่งศรัทธา.....

7. รักเลย

อ้างอิง:

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>​

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิลาพัชร [​IMG]

แจ้งข่าวค่ะ
    พระอาจารย์เปลี่ยนหมายเลขโทรศัทพ์
    ตั้งแต่วันที่ 27 พ.ย. 53

สวัสดีค่ะ....วันนี้มาส่งข่าวเช่นเดิม ....พระอาจารย์จาตุรงค์ ให้เรียนญาติโยมว่า ท่านเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ใหม่ เป็นเบอร์ 089-8469598 และยกเลิกเบอร์เดิม (085-2467175) โดย เริ่มใช้เบอร์ใหม่ในวันที่ 27 พ.ย. 53 ....เนื่องจาก เบอร์เดิมเป็นแบบเติมเงิน ซึ่งโปรโมชั่นที่ใช้งานค่อนข้างแพง ทำให้ค่าใช้จ่ายสูง เพราะเวลาลูกศิษย์โทรมาแล้วท่านติดสายหรือไม่ได้รับสาย ส่วนใหญ่ท่านจะโทรกลับไป ...ท่านจึงเปลี่ยนมาเป็นเบอร์ใหม่รายเดือน ค่ะ.....ญาติธรรมสามารถโทรไปนมัสการท่านได้ หลังจากท่านออกจากปริวาสกรรม ในวันที่ 26 พ.ย. 53 ค่ะ......ส่วนในวันที่ 27 พ.ย. 53

ขอให้ญาติธรรม โทรนมัสการท่าน

โดยใช้เบอร์ใหม่ค่ะ....

โทร...089-8469598 ....

เริ่มใช้ 27 พ.ย. 53

ฝากทุกท่านช่วยกระจายข่าวประชาสัมพันธ์ไปยังลูกศิษย์และญาติธรรมท่านอื่นๆด้วยค่ะ

......ขอบคุณค่ะ.......
    ;aa41
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </B>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2010
  8. จตุโลกบาล

จตุโลกบาล เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุญาตินำข่่าวสารเกี่ยวกับการก่อ สร้างศาลา
    ตอนนี้พระอาจารย์เล่าว่าการก่อสร้างศาลาได้เทคานเสาและพื้นเสร็จเรียบร้อย แล้ว พอเหมาก็เลยเสร็จเร็วเมื่อวานก็ไ้ด้สั่งทราย ปูน เหล็กปลอก อิฐบล็อคเพิ่มอีกและในไม่ช้าก็ต้องสั่งเพิ่มอีกคือวงกบหน้าต่างพร้อม หน้าต่างชุดละ 2400 บาทจำนวน 10 ชุด ประตูคู่พร้อมวงกบชุดละ 3800 บาท จำนวน 2ชุด เพื่อนำมาติดก่อนที่จะก่ออิฐบล็อค ซึ่งในตอนนี้มีผู่้ศรัทธาบริจาคน้อยจึงตกเป็นภาระของพระอาจารย์ผมเลยนำมา แจ้งเผื่อใครอยากจะทำบุญก่อนเข้าพรรษาเพื่อเป็นอานิสงค์บริจาคตามกำลังหรือ ถ้าใครจะเป็นเจ้าภาพแต่ละชุดก็ได้ ช่วยกันนะครับจะได้เสร็จ และได้ประกอบกิจของสงฆ์ได้อย่างสายไฟใครจะซื้อเป็นม้วนถวายก็ได้หลอดไฟ พระประธานที่จะประดิษฐานไว้ที่ศาลาโต๊ะหมู่ใหญ่ สีทาศาลา กระเบื้อง หรือปูนก็สามารถทำได้นะครับถือว่าเป็นการทำบุญในวันเข้าพรรษา ก็ขออนุโมทนาบุญ ขอให้บุญนั้นสำเร็จ

9. รักเลย

พระอาจารย์ กลับถึงวัดถ้ำดงเขแล้ววันนี้

เรียนสหายธรรมทุกท่านคะ...

วันนี้ พระอาจารย์ได้เดินทางจากจังหวัดราชบุรี กลับถึงวัดถ้ำดงเข จังหวัดชัยภูมิ โดยสวัสดิภาพ เมื่อเย็นนี้เองคะ....สหายธรรมท่านใดที่ต้องการโทรศัพท์เพื่อปรึกษา หรือสนทนาธรรมกับท่าน หรือจะสอบถามเรื่องการสร้างศาลาธรรม ตลอดจนการขอรับวัตถุมงคล ก็สามารถโทรสอบถามท่านได้เลยคะ...ตั้งแต่วันพรุ่งนี้ (ศุกร์ ที่ 9 ก.ค. 53) ตั้งแต่เวลา 9.00-18.00 น.คะ....เพราะหลังจาก 18.00 น. พระอาจารย์ท่านเข้ากัมฐานคะ

เบอร์โทรพระอาจารย์จาตุรงค์ 085-2467175
    ;aa41

ร่วมบริจาคปัจจัยสมทบทุน และร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างศาลาธรรมสังเวช ได้ที่
    บัญชีนายกลุ่ม กลิ่นโกสุมภ์ (ไวยาวัจกร วัดถ้ำดงเข)

10. จุฬาตรีคูณ

จุฬาตรีคูณ Active Member

ฉันเองก็เพิ่งจะวางสายจากพระอาจารย์ค่ะก็ได้ทราบรายละเอียดตามที่น้องณิชาบอกนะค่ะว่าต้องสั่งวัสดุอีกเป็นแสนไม่รู้จะช่วยพระอาจารย์ได้อย่างไรก็คิดได้ว่าตัวเองมีพระของคุณพ่อที่สะสมอยู่ก็เลยมีความคิดว่าจะนำออกมาให้เช่าบูชาเพื่อนำรายได้ทั้งหมดมอบให้พระอาจารย์จาตุรงค์โดยไม่มีการหักใด ๆ ทั้งสิ้นก็มีหลายอย่างนะค่ะแต่ที่พอจะอ่านออกและเป็นพระบูชาก็มีหลวงพ่อกี๋ วัดหูช้าง บางใหญ่นนทบุรี หน้าตัก 5 นิ้ว ปี ประมาณ 253กว่า และก็เหรียญอีกเยอะค่ะก็คอยติดตามนะค่ะเดี๋ยวจะลงรายละเอียดพร้อมรูปให้ได้ชมกันถ้าสนใจได้วัตถุมงคลด้วยได้บุญด้วยก็ติดต่อได้ที่คุณณิชา และคุณจุฑาภัทรนะค่ะ

11. corelooy

corelooy Active Member

ผมโทรไปหาพระอาจารย์มาตะกี้แล้วครับ :cool:

ดีมากเลยครับ

พระอาจารย์แนะแนวทางปฏิบัติ สอนธรรม่ะให้ผม

ดีจริงๆ อนุโมทนาบุญ กับ เจ้าของกระทู้และทุกท่าน และพระอาจารย์ด้วยครับ

สาธุๆ ({)

12. จตุโลกบาล

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเกศราที่สั่งจองพระคันธราชจำนวน 7 องค์และลูกสะกดจำนวน 2 เส้นด้วยครับ

13. จตุโลกบาล

ขออนุโมทนาบุญกับคุณตั้มด้วยนะ ครับที่สั่งจองลูกสะกดอีก 1 เส้นและเหรียญหลวงปู่แหวน ปี 19 จำนวน 1 องค์

14. จุฑาภัทร

ขออนุโมทนาบุญอย่างยิ่งกับคุณจุฬาตรีคูณ
    บุญใดกุศลใดที่ท่านและครอบครัวได้ร่วมสร้างกับเราขอบุญกุศลนั้นจงบังเกิดกับท่านและครอบครัวนับเท่าทวีคูณด้วยเทอญ สาธุ.....

<!-- google_ad_section_end --><!-- / message -->

15. จตุโลกบาล

ได้คุยกับพระอาจารย์ทำให้ได้เข้าใจ อะไรหลาย ๆ อย่างมากขึ้นอย่างเช่นวัตถุมงคลจริง ๆ แล้วอาจารย์ไม่ต้องการใช้เช่าวัตถุมงคลเลยจริง ๆ ท่านต้องการแจกฟรีแต่เนื่องจากศาลานั้นค่าใช้จ่ายสูงมากครั้นจะให้ญาติธรรม หลาย ๆ ท่านทำบุญหรือบริจาคแบบฟรี ๆ อาจารย์ท่านก็เกรงใจประกอบกับมีลูกศิษย์ที่ไปอินเดียนำพระกลับมาฝากท่านจึง คิดตอบแทนลูกศิษย์และผู้ร่วมบุญจึงได้มอบให้กับผู้บริจาคพระอาจารย์ได้พูด ว่าถ้าไม่มีการสร้างศาลาก็ตั้งใจไว้แล้วว่าออกพรรษาจะนำวัตถุมงคลทั้งหมดออก มาแจกให้กับลูกศิษย์ไว้คุ้มครองป้องกันตัว ไม่ว่าจะเป็นพิฆนเศวร พระกริ่งบัวเข็ม พญานาค องค์เล็กทั้งหลายที่ตอนนี้มีเหลืออยู่จากครั้งที่แล้ว ประมาณ 60 องค์รวมกัน ส่วนองค์ใหญ่ เหลือ พิฆนเศวร 3 องค์ กริ่งบัวเข็ม 3 องค์ พญานาค 2 องค์ ตอนแรกอาจารย์ตั้งใจเก็บไว้ให้กับคณะกฐินหรือผู้เป็นหัวหน้าสายกฐินแต่อย่าง ที่บอกว่าศาลานั้นค่าใช้จ่ายนั้นสูงมากจึงมีความจำเป็นอย่างมากที่ต้องนำออก มาให้บูชา ก็ขอให้ร่วมบุญกันเยอะ ๆ นะครับได้สร้างบุญและได้ช่วยแบ่งเบาภาระให้อาจารย์ได้บ้างอนุโมทนาบุญล่วง หน้าครับ

16. Kump

Kump เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    โทรไปหาพระอาจารย์มาครับ
    ถามเรื่องกรรม
    ถามเรื่องแนวทางอาชีพ

ท่านก็ได้แนะนำมาว่าเราเหมาะกับงานด้านนี้ แบบนี้
    ควรทำสมาธิอย่างน้อยวันละ 15 นาที เพื่อลดผลกรรมและเป็นแรงส่งให้ชีวิตเราดีขึ้นเรื่อยๆ

ผมแอบเกรงใจพระอาจารย์เล็กน้อย ไม่กล้าถามท่านมาก กลัวจะเป็นการรบกวนท่านมากเกินไป แต่ท่านก็พร้อมให้คำแนะนำครับ

ผมกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ เป็นอย่างยิ่งที่ช่วยชี้แนะแนวทางให้
    และขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ

17. จุฑาภัทร

พระอาจารย์ท่านมีเมตตาจิตเจ้าค่ะ มีอะไรสามารถโทรเรียนปรึกษาท่านได้เจ้าค่ะ....บุญใดกุศลใดที่ท่านและครอบครัวพึงปรารถนาบุญกุศลนั้นจงบังเกิดแก่ท่านและครอบครัวของท่านด้วยเทอญ .........สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2010
  18. porrawee

porrawee เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโทรไปถามพระอาจารย์ฯครับ
    ถามเรื่องพุทธภูมิ
    เรื่อง มโนมยิทธิ และ ญาณ 8

พระอาจารย์ฯท่านตอบว่า ท่านจะตอบเท่าที่ตอบได้นะ เคยปรารถนาพุทธภูมิไหม-เคย,นานแค่ไหน-นานมากแล้ว , เป็นแบบใด-ไม่ขอตอบ เพราะเป็นเรื่องปัจจัตตัง
    เรื่องมโนยิทธิ และญาณ 8จะสำเร็จไหมในชาตินี้ ท่านตอบว่า ถ้าจะเดินทางสายพุทธะ ควรปฏิบัติเป็นขั้นไป ตั้งแต่ขั้นสมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน ..(จำไม่ได้อ่ะครับ)ไป แล้วมโนมยิทธิ และ ญาณ 8จะตามมาเอง แล้วท่านก็สอนว่าควรจะปฏิบัติเพื่อไปหาแก่นมากกว่า พวกนี้เป็นแค่กระพี้เท่านั้น ได้ยินเท่านั้น ผมเกือบจะน้ำตาไหลเลยครับ เหมือนกับพระอาจารย์แนะทางให้ผมเลยครับ แล้วท่านก็ลา แล้ววางสายไป
    ผมก็ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ที่แนะแนวทางให้ผม

19. จุฑาภัทร

ขอนำภาพวัตถุมงคลเพิ่มเติมเจ้าค่ะ
    พระพิฆเนศวรเนื้อดิน ด้านหน้าเป็นรูปพระพิฆเนศวร ด้านหลังเป็นรูปเศียรพ่อแก่บรมครู ....
    ....องค์นี้ มีอย่างละ 2 สี คือ สีแดง และ ดำ ได้เข้าพิธีปลุกเสกเดียวกันกะวัตถุมงคลรอบก่อนคะ

พระอาจารย์จึงขออัญเชิญ
    พระพิฆเนศวร ด้านหลังรูปเศียรพ่อแก่บรมครู

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

และมีแบบปิดทองด้วยเจ้าค่ะ​
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

20. จุฑาภัทร

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จุฑาภัทร [​IMG]
    เริ่มวางผังเริ่มก่อสร้าง
    สายธารแห่งศรัทธา.........
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างศาลาธรรมสังเวช
    ขอมอบวัตถุมงคลล้ำค่า แด่ผู้ร่วมทำบุญสร้างศาลาธรรม

ขอมอบพระพิฆเณศวร แด่ผู้ร่วมทำบุญ 2,000 บาท

ขอมอบลูกสะกด แด่ผู้ร่วมทำบุญ 399 บาท
    ขอมอบพระกริ่งบัวเข็ม แด่ผู้ร่วมทำบุญ 2,000 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG]
    ขอมอบพระพิฆเณศวร ด้านหลังเศียรพ่อแก่บรมครู แด่ผู้ร่วมทำบุญ 300 บาท

พระเนื้อดินเผา ปางคันธาราช จากประเทศอินเดีย..แด่ผู้ร่วมทำบุญ 300 บาท

ร่วมบริจาคปัจจัยสมทบทุน และร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างศาลาธรรมสังเวช ได้ที่
    บัญชีนายกลุ่ม กลิ่นโกสุมภ์ (ไวยาวัจกร วัดถ้ำดงเข)

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้โดยตรงที่
    พระอาจารย์จาตุรงค์ รักขิตตฺธัมโม 085-2467175
    คุณจุฑาภัทร 081-284-1337
    คุณณิชา 088-4423115

ขออนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง

บุญใด สุขใดที่ท่านปรารถนาจงบังเกิดแก่ท่านและครอบครัวด้วยเทอญ สาธุ.............

</TD></TR></TBODY></TABLE>

พระผู้เป็นผู้ให้
    ศิษย์ได้มีโอกาสไปกราบนมัสการพระอาจารย์ก็เลยนำภาพงานก่อสร้างศาลาธรรมสังเวชมาให้ชมกันเจ้าค่ะ.....
    ทุกครั้งที่มีโอกาสไปกราบนมัสการท่านได้เห็นความมุ่งมั่นของท่านที่ตั้งใจทำเพื่อพวกเราในการสร้างศาลาธรรมนี้เพื่อให้พวกเราได้รับความสะดวกสบายเวลามาปฎิบัติธรรม และก็อีกนั่นแหละในเมื่อมองเห็นความเหนื่อยของท่านก็จะถามเช่นเดิมว่าเหนื่อยไหมเจ้าค๊ะ...คำถามเดิม คำตอบก็เช่นเดิม ไม่เหนื่อย เป็นสุขใจที่ได้ทำ..
    แต่พบท่านในครั้งนี้มองดูท่านเหนื่อยมากเหลือเกิน แต่งานก่อสร้างก็ยังคงต้องดำเนินต่อไป เมื่อเช้าเห็นท่านสั่งวัสดุประมาณ 12,000 กว่าๆ และเมื่อวันศุกร์ท่านบอกอีก 14,000 กว่าบาทอีกเช่นกัน ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่จ่ายไปแล้ว 170,000บาท ค่าแรงช่าง 20,000 บาท เห็นแล้วเหนื่อยแทนท่านจังเลย.....
    ก็ช่วยเป็นอีกแรงที่อยากจะขอฝากบอกบุญมายังญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลายร่วมสายธารแห่งธรรมนี้กับเราได้โดย

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้โดยตรงที่
    พระอาจารย์จาตุรงค์ รักขิตตฺธัมโม 085-2467175
    คุณจุฑาภัทร 081-284-1337
    คุณณิชา 088-4423115
    ขอนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง.. จุฑาภัทร
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2010