พระสายธรรมยุติไปเรียนมโนมยิธิที่วัดท่าซุงได้ไหมครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย กุญแจธรรม, 31 กรกฎาคม 2017.

1. กุญแจธรรม

กุญแจธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    อยากสอบถามว่าพระสายธรรมยุติไปเรียนมโนมยิธิที่วัดท่าซุงได้ไหมครับ
    ถ้าได้อยากถามว่าจะสามารถลงอุโบสถทำวัตรเช้าเย็นกับฉันข้าวร่วมกันกับพระที่วัดได้ไหมครับ
    ที่ถามเพราะเคยอ่านมาว่าสองนิกายนี้เขาไม่ลงอุโบสถทำวัตรด้วยกัน
    ที่ผ่านมามีพระสายธรรมยุติไปฝึกมโนมยิธิที่วัดท่าซุงเยอะไหมครับ