พระสังข์ (จินดามณี) ขนาดบูชา รุ่นแรก ปี 2557 อ.ธรรมนูญ สำนักบัวแปดกลีบ หน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย G.sis.t, 10 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

พระนักธรรม หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน บล๊อควัด ปี 2548
    พระครูสุภัทรธรรมโสภณ (ทรง ฉันทโสภี) วัดศาลาดิน อ.วิเศษชัยชาญ อ่างทอง

สภาพคัดๆ สวยมีหน้ามีตาติดชัด ทุกองค์ครับ เก็บทั้งทีเก็บของสวยๆ อนาคตแจ่มๆ ครับ

ข้อมูล :

พระนักธรรมนี้ เดิมท่านสร้างแจกแก่พระที่จะไปสอบนักธรรมที่ท้องสนามหลวง
    ผลปรากฏว่าพระชุดนั้นผ่านนักธรรมตรีทุกองค์ เป็นที่ฮือฮามาก จนเป็นประเพณีว่า ก่อนไปสอบจะไปขอพระเรียนเก่งจากท่าน
    ทีนี้ชาวบ้านเห็นพระสอบได้ ก็มาขอให้ลูกหลานใช้ได้ผลกันทุกคน จนเป็นพระที่สร้างชื่อให้กับท่านเป็นอย่างมาก

พระนักธรรมนี้จะมี 2 รุ่น สร้างในปีเดียวกัน โดยรุ่นแรกทางศูนย์พระเครื่องแห่งหนึ่งในกทม.สร้างมาถวาย
    ต่อมาเมื่อหมดแล้วแต่ยังเป็นที่ต้องการกันมาก ทางวัดก็เลยจัดสร้างรุ่นที่ 2 ขึ้นมา
    โดยแกะบล๊อคใหม่ ด้านหลังเป็น ยันต์ ส ม้วนโลก มีโค้ดรูปศาลาในพิมพ์
    มีขนาดเล็กประมาณ 1.2 x 2.0 ซม. มีทั้งหนาและบางขึ้นอยู่กับคนกด ถ้าหนาจะเป็นยุคแรกๆ

มวลสารทั้งหมดทางวัดจัดเตรียมการเอง เช่น
    ผงดอกไม้บูชาพระ ว่านต่างๆ โดยเฉพาะว่านสบู่เลือด ผงชันเพชรจากพระมหาบุษบกพระแก้วมรกต
    ผงกระเบื้องโมเสสจากวัดพระแก้ว ผงว่านห้าร้อยชนิดของหลวงปู่พรหมมา เขมจาโร
    ผงส่วนตัวของพระสวัสดิ์ที่ท่านสะสมไว้ ผงดินก้นน้ำบ่อ ผงจากจีวรหลวงพ่อ เส้นเกศา แร่บางไผ่ กระดาษสา

พระยุคแรกมีหลายเนื้อ หลายครก เพราะยังไม่ความชำนาญเรื่องการผสมเนื้อ
    เนื้อจะร่วนออกสีน้ำตาล บางทีฝังตะกรุด เม็ดข้าวสาร หรือเส้นเกศา
    และเนื่องจากเนื้อพระร่วมเวลาพิมพ์จึงติดไม่ค่อยชัด
    เมื่อมีความชำนาญมากขึ้นผสมเนื้อลงตัวก็ได้เป็นพระพิมพ์มาตรฐาน ที่มีรายละเอียดติดชัดเจน และไม่หนาเหมือนยุคแรก

พระอาจารย์ท่านหนึ่ง ท่านสงสัยว่าพระที่ใช้แล้วเรียนเก่งมีด้วยเหรอ
    ท่านจึงเอาพระมาเข้าสมาธิดูไม่ถึงนาที ท่านลืมตาแล้วบอกว่า
    พลังขึ้นแรงเหมือนจะไม่ให้เราอยู่นิ่งและสว่างวาบโล่งไปทั้งหัว
    ตอนหลังเพื่อนกันเอาพระนักธรรมสิบองค์ห่อผ้าแล้วขอท่านว่าดูเลยแบบไม่ต้องอาราธนาว่าอะไร
    พอท่านดูเสร็จแกะห่อออก ท่านบอกเลย
    พระนักธรรมนี่ไม่ใช่แค่เรียนเก่ง แต่หลวงปู่ลงทุกด้านทั้งเมตตาโภคทรัพย์ แคล้วคลาดคุ้มครองก็ลง
    ท่านบอกว่า พระนักธรรมนี่แรงแขวนเดี่ยวได้

สาเหตุที่พระนักธรรมทำให้เรียนเก่งก็เพราะบารมีส่วนตนของท่าน
    เพราะลพ.ทรงท่านท่องปาฏิโมกข์ได้ชำนาญมาก ท่านมีบารมีด้านสติปัญญาเลยอาศัยบารมีด้านนี้ของท่านมา
    ที่สมองโล่งก็เกี่ยว บารมีท่านก็เกี่ยว
    ลพ.เสียน วัดมะนาวหวาน ยังบอกว่า “ พี่ทรงนี่สวดปาฏิโมกข์เก่งมากหาตัวจับยาก ฟังเพลิน อักขระไม่มีวิบัติ ”
    เคยมีคนถามหลวงปู่ว่าทำไมพระนักธรรมคนห้อยแล้วถึงเรียนเก่ง
    ท่านบอกว่า “ พระสารีบุตรท่านปัญญาล้ำเลิศเพียงใด ท่านก็เชิญมาไว้ในพระนักธรรม ”

อ้างอิงข้อมูลจากพี่หมอ อานุภาพครับ

สภาพคัดๆ สวยๆ เก็บตอนนี้ดีกว่าหายากในอนาคตครับ สอบถามได้ตลอดเวลาครับ

ติดต่อสอบถามที่ 092-281-5455 นี้คือเบอร์ติดต่อของผมนะครับ

ลายละเอียดการโอนเงิน ส่งทางข้อความ หรือ ทางพีเอ็ม ตามตกลง

ขอบพระคุณครับ

ออฟชั่นใหม่ พี่ๆที่มีไลน์ หรือ มีเบอร์ของผมไว้ สามารถพูดคุยกันแล้วได้ที่คิวอาร์โค๊ตด้านล่าง
    แวะมาพูดคุยสอบถาม พูดคุยประสาพี่น้องได้ครับ ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2014
  2. G.sis.t

เหรียญเต่ารุ่นแรก หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. G.sis.t

ผ้ายันต์รอยมือหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หายากครับ
    ผืนนี้มีรอยมือหลวงพ่อทรง พุทธคุณไม่ต้องบรรยายครับ ร่มเย็นเป็นสุข ปัดเป่าสิ่งไม่ดี
    นอกจากนี้ยังเสริมยันต์ต่างๆอีกมากมาย เช่น
    ยันต์ จินดามณี พุทธคุณ เรียกคน เรียกโชคเรียกลาภ เรียกเงิน เรียกทอง เป็นโภคทรัพย์
    ยันต์ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก พุทธคุณ ป้องกันเสนียดจัญไร อุบาททั้งหลาย ตลอดจนสิ่งไม่ดี ที่เรามองไม่เห็นครับ ตีค่าไว้ควรเมือง
    ยันต์นะหน้าทอง พุทธคุณทาง เมตตามหานิยม เป็นที่นิยม ชมชอบ อธิฐานขอให้เป็นเมตตา เป็นที่ชอบใจแก่มนุษย์หญิงชายทั้งหลาย
    หัวใจพระสิวลี พุทธคุณทาง โชคลาภ เป็นโภคทรัพย์ใหญ่หนุนกัน
    หัวใจเรียกคน เรียกให้มา เคล็ดตรงนี้เราเรียกคนให้ช่วยเหลือเรา หรือ สนับสนุน อุดหนุนกิจการงานของเราได้ด้วยครับ

หลวงพ่อทรงท่านเห็นยันต์อะไร ก็เสกตามนั้นนะครับ แถมอย่างอื่นให้อีก ผืนนี้นอกจากมือรอยมือของหลวงพ่อ ยังได้อิทธิคุณของตัวยันต์ต่างๆบนผ้าด้วยนะครับ หายาก

พีเอ็มสอบถามครับ

4. G.sis.t

เบี้ยแก้ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รายการนี้ทุกๆท่านรู้จักกันดีนะครับ สำหรับพุทธคุณ หรือ อิทธิคุณ ในเบี้ยแก้ของหลวงพ่อทรง เป็นที่ทราบกันดีว่า ใช้ได้ 108 ทั้งรุก และทั้งรับ ในการกระทำใดๆก็ตามครับ แล้วแต่ปัญญาของผู้ใช้จะพลิกแพลงกันไป และ สำหรับของสิ่งนี้ ก็มักจะไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ

ประสบการณ์ที่เด่นๆที่ผมเคยใช้คือ เรียกเงิน เรียกทอง กันของ แก้ปวด โดยเฉพาะ ปวดหลัง ปวดคอ ปวดเอว นี้ เบี้ยหวงพ่อทรงท่านใช้แทนหมอได้เลยครับ และ ยังดูดพิษ กันสัวต์มีพิษ ทั้งตะขาบ งู แมงป่อง ฯลฯ

อ่อ เบี้ยนี้เป็นกายสิทธิ์นะครับ มีตัวมีตน และสั่นได้นะครับถ้าเตือนภัย เคยเจอกับตัวเองมาหลายครั้งมาก ป้องกันได้ทุกอย่าง พกติดตัว มีโชคมีลาภ และปลอดภัยครับ แล้วแต่จะใช้ตามปัญญาครับผม

สำหรับเบี้ยตัวนี้ แท้รับประกัน ชันโรงแท้ เบี้ยแท้ แผ่นปิดมีลายมือ เล่นได้ ดูได้ รับประกันครับ และมีโค้ต ท หยดน้ำนะครับ(แต่ต้องตัดข้ามไปเพราะยังไม่ทำลาย) อย่างไรก็ดูสีของชัน และลายมือ ออกครับ ทั้งที่มาที่ไปก็ดีมาก เชื่อถือได้ เบี้ยตัวนี้เดิมเป็นของผู้ที่เคยไปวัด และไปบ่อยมาๆมากๆครับ เชื่อใจ และ ที่มาที่ไปดีมากครับ รับประกันแท้แน่นอนครับ

พีเอ็มสอบถามครับ

5. G.sis.t

ตะโพน หลวงปู่สม วัดโพธ์ทอง เสกนาน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2014
  6. G.sis.t

เหรียญรุ่น5 (รุ่น 85มหามงคล) หลวงพ่อฉาบ มังคโล วัดศรีสาคร จ.สิงห์บุรี

7. G.sis.t

เหรียญรุ่น5 (รุ่น 85มหามงคล) หลวงพ่อฉาบ มังคโล วัดศรีสาคร จ.สิงห์บุรี

8. G.sis.t

เบี้ยแก้ อุดผงวิเศษ หลวงปู่สม วัดโพธ์ทอง จ.อ่างทอง
    เบี้ยแก้ ตัวนี้พิเศษมากๆครับ เพราะได้อุดผงวิเศษทั้ง 5 ประการของหลวงปู่สม ท่านลงไว้ พร้อมทั้งถักเชือกและลงรัก ตัวรักเองก็ผสมกับว่านยามากมาย สรรพคุณ ใช้ได้ทุกอย่าง อธิฐานได้เลยครับ หายากแล้วครับ

อิทธิคุณผงห้าประการ

ผงวิเศษ 5 ประการ
    คือ ผงอิธะเจ ผงปถมัง ผงมหาราช ผงพุทธคุณ และ ผงตรีนิสิงเห

ผงปถมัง มีอานุภาพ หลายด้าน แต่หนักไปทาง คงกรพันชาตรี มหาอุด แคล้วคลาด กำบังล่องหนและป้องกันภูตผีปีศาจและคุณไสย
    ผงอธิเจ มีอานุภาพด้านเมตตามหานิยมอย่างสูงรักษาโรคภัยไข้เจ็บ เมตตามหาเสน่ห์ งงงวย อิตถีหลง
    ผงมหาราช มีอานุภาพด้านเมตตามหานิยมอย่างสูงป้องกันและถอนคุณไสย และแคล้วคลาด
    ผงพุทธคุณ มีอานุภาพด้านเมตตามหานิยมอย่างสูง กำบัง สะเดาะ และล่องหน
    ผงตรีนิสังเห มีอานุภาพด้าน เมตตามหานิยมป้องกันถอนคุณไสย และภูตผี ป้องกันสัตว์เขี้ยวเล็บงา รักษาโรค อุบัติภัยอันตรายทั้งปวง

9. G.sis.t

เบี้ยแก้ มหาอุตจ์ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว

ตัวนี้พิเศษมากครับ มีรอยจารหลวงปู่เจือ หลายตำแหน่ง เป็นรอยจารลายมือหลวงปู่เจือแท้ๆ ทัน ถึงยุคท่านแน่นอนครับ

อิทธิคุณของเบี้ยแก้ กันถูกกระทำย่ำยี กันคุณผี คุณไสยเวทอาถรรพ์ ยาสั่ง ฝังรูปฝังรอย ผีเข้าเจ้าสิงมิลงเลย กันไข้ป่าสารพัดผีป่า โป่ง โป้ง ผีเปิ่ง ผีปองกองกอย พาให้ผิดท่าหลงทาง เข้าสิงให้วิกลจริตพลุ่งพล่านเฉียบพลันอยากตายด้วยอัตวินิบาตกรรม ผูกคอล่อพิษ โดดน้ำ ลุยไฟ โดดสูง จูงค่าง ผีเข้าเจ้าสิง ถ้าจริงหาย กันจิตคิดวิกล ด้วยอุปาทาน กันมนตยายำ ย่ำยีด้วยเล่ห์กลมายา สารพัด
    อุปาทานอันวิกลพิการแล

10. G.sis.t

พ่อท่านเสือเล็ก อายุ99ปี วัดควนซาง ตรัง สุดยอดเมตตา
    นางเงือกแกะจากกระดูกปลาพะยูน เหนือกว่าน้ำตาปลาพะยูน เมตตามหาสเน่ห์
    องค์นี้มีรอยจารเรียกรูปเรียกนามเปิตาเปิดปาก สร้าง299ตน หายากครับ

นางเงือกของพ่อท่านเสือเล็ก เปรียบเหมือนแม่พิม ของภาคใต้ เป็นวิชาสำคัญ และหาได้ยากที่จะมีใครสำเร็จวิชานี้ครับ

11. G.sis.t

ปลัดชิก หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน

12. G.sis.t

ตะกรุดสามกษัตริย์ ลพ.ทรง วัดศาลาดิน

ตะกรุดนี้ประกอบไปด้วย
    1.ยันต์เทพรัญจวน ตำหรับวัดศาลาดิน หนึ่งแผ่น พุทธคุณทาง เมตตา มหาเสน่ห์ เรียกจิตเรียกใจ เมตตาต่อคน
    2.ยันต์นะหน้าทอง(นะโมพุทธายะ) หรือ ยันต์พุฒซ้อน หนึ่งแผ่น พุทธคุณดีหลายอย่างเป็นยันต์ใหญ่ ดีทางมหาเมตตา ช่วยเหลือ ติดต่อเจรจา
    3.ยันต์จินดามณี ตำหรับวัดศาลาดิน หนึ่งแผ่น พุทธคุณทาง มหาโภคทรัพย์ เรียกเงิน เรียกทอง เรียกข้าวเรียกของ โชคลาภ เมตตา มหาเสน่ห์

ทั้งสามแผ่นม้วนรวมกันอยู่ในดอกเดียวกัน เสกในไตรมาส(สามเดือน)ปี 49 หลวงพ่อทรงท่านเสกของสักครู่เดียวก็ขลังแล้วนะครับ ดอกนี้เสกในไตรมาสทุกวันสามเดือน จะขนาดไหนครับ ลงครบหมด ถึงเวลาจวนตัวก็เป็นคงกระพันได้ด้วยนะครับ ดอกนี้ดอกเดียวคุ้มครับ

ดอกนี้ตอกโค็ต ท ไม่มีหัว ซึ้งทำลายแล้ว และเป็นโค็ตนิยม หมดปัญหา เรื่องไม่ทันเสก และ เก๊ แน่นอนครับ

ราคาพีเอ็มสอบถาม รับประทันแท้ ครับผม

13. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผ้ายันต์ราคาเท่าไหร่ครับ

14. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ละชิ้น.. กระชากใจจริง ๆ
    มีดาวส์น้อย ผ่อนนานไหม :cool:

15. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาครับ

16. sorasith

sorasith เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    -ขอราคาพระแหวกม่าน และขุนแผนนะกุกูครับ

17. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอทราบราคาบูชา เศียรโตเนื้อขาว กับ ขุนแผนนะกูกู๋

18. paween

paween เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    ขอราคาเบี้ยหลวงพ่อทรงครับ...

19. G.sis.t

ขุนแผนนะกุกู เนื้อผงพราย พิเศษ หลังฝั่ง งา สร้างประมาณ 70 กว่าองค์ครับ องค์ที่2 ครับ

พิธีปลุกเสก
    ปลุกเสกโดย
    วาระที่ 1 หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดหงส์รัตนาราม
    วาระที่2 พระอาจารย์มานิตย์ วัดเงิน
    วาระที่ 3 พระอาจารย์ปุ้ม พระอาจารย์เงาะ วัดศาลาแดง
    วาระที่ 4 หลวงปู่เช้า วัดห้วยลำไย
    วาระที่ 5 หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง
    วาระที่ 6 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    วาระที่ 7 หลวงพ่อใจ วัดพญาญาติ
    วาระที่ 8 วัดดงหัวชี
    วาระที่ 9 อาจารย์แทน ฆราวาสธรรม วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์
    ด้วยเจตนาและมวลสาร ขุนแผนรุ่นนี้แรงด้านเสน่ห์ มหานิยม และโชคลาภ

มวลสารเพียบครับ คนชอบของแรงๆ ไม่ควรพลาดครับ

องค์นี้พิเศษ หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดหงษ์ ท่านเมตตา ลงน้ำมันเสน่ห์ มหานิยม เสริมเข้าไปอีก ครับ

พีเอ็มสอบถามนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2014
  20. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ขอราคา ด้วยครับ

ขอราคา ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้