พระผง 3 องค์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา...(ของแถมเพียบ)...หน้า 43

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 28 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เหลือเวลาอีกไม่มากนักนะครับ

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าทางจะจบที่หอนสอง

3. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมถึงหอนสองครับ

สงสัยเป็นศัพท์เฉพาะในวงการแฮะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2009
  4. มือใหม่หัดธรรม

มือใหม่หัดธรรม Active Member

น่าจะมีพระยอดธง+เหรียญ รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์ มาให้ประมูลบ้างนะคับ

กำลังอยากได้มาบูชา แต่กลัวของปลอม

5. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ทางไพ่น่ะครับพี่NR
    โป๊กเกอร์ (poker)
    โป๊กเกอร์เป็นเกมไพ่ที่มีผู้นิยมเล่นมากที่สุด ผู้คนทุกเพศทุกวัยในประเทศต่างๆ ก็เล่นโป๊กเกอร์กัน ด้วยเงินเดิมพันมากบ้างน้อยบ้าง ไม่ว่าจะเป็นการเล่นโป๊กเกอร์เดิมพันด้วยไม้ขีดไฟบนโต๊ะในห้องครัว เล่นกับเพื่อนๆ ในคืนวันศุกร์ หรือเล่นกับนักเล่นมืออาชีพที่แต่งตัวเต็มยศและไม่มีอาชีพอื่นใดนอกจากเล่น โป๊กเกอร์ด้วยเงินเดิมพันคราวละมากๆ นักเล่นแต่ละคนก็มักจะคิดว่าตัวเอง "เล่นเก่ง" ทั้งสิ้น ทางเดียวที่จะรู้ได้ว่าจริงๆ แล้วท่านเล่นโป๊กเกอร์เก่งขนาดไหนคือการเล่นกับ "นักเล่นที่เก่ง" คนอื่นๆ และที่นี่คือที่ที่ท่านจะได้เจอนักเล่นเหล่านี้ แต่ก็ใช่ว่าทุกคนจะเป็นผู้ชำนาญเรื่องโป๊กเกอร์ ไปเสียหมด ดังนั้นจงอ่านต่อไปแล้วท่านจะได้เรียนรู้หลักการเล่นเบื้องต้นของเกมนี้ เกม โป๊กเกอร์ทุกเกมนั้นเล่นด้วยไพ่สำรับมาตรฐาน 52 ใบ และไพ่จะเรียบลำดับดังนี้ : เอซ, คิง, แหม่ม, แจ็ค, 10, 9, 8, 7, 6, 5, 4, 3, 2, เอซ (เอซถือว่าเป็นทั้งแต้มสูงและแต้มต่ำ) ดอกของไพ่ไม่มีค่า ทุกดอกมีค่าเท่ากันหมด ไม่ว่าจะเป็นดอกจิก หลามตัด โพแดง และโพดำ

เป้าหมายในการเล่นคือสร้างไพ่มือที่ดีที่สุด 5 ใบจากไพ่ที่ท่านได้รับแจก โดยความแข็งของไพ่จะเรียงตามลำดับจากสูงไปต่ำดังนี้:
    รอยัลสเตรทฟลัช เป็นมือที่สูงที่สุด ประกอบด้วยเอซ คิง แหม่ม แจ็ค และ 10 ซึ่งมีดอกเดียวกัน ดอกใดก็ได้
    สเตรทฟลัช สเตรทที่มีดอกเหมือนกัน ซึ่งก็คือไพ่ 5 ใบที่มีดอกเดียวกันและเรียงลำดับกัน
    โฟว์การ์ด (หอน) ไพ่ 4 ใบที่มีแต้มเท่ากัน
    ฟุลเฮ้าส์ (เห่า) ตองและคู่ นับตองก่อน
    ฟลัช ไพ่ 5 ใบที่มีดอกเดียวกัน
    สเตรท ไพ่ 5 ใบดอกใดก็ได้ที่มีแต้มเรียงลำดับต่อกัน
    ทรีการ์ด (ตอง) ไพ่ 3 ใบที่มีแต้มเท่ากัน
    ทูแพร์ (2 คู่ ) คู่ 2 ชุด
    วันแพร์ (1 คู่ ) ไพ่ที่มี 1 คู่
    ไพ่สูง ไพ่ที่ดีที่สุดจะเป็นผู้ชนะหากมือต่างๆ ข้างต้นไม่มีอยู่แล้ว โอกาสที่จะเกิดคือ 1 ใน 2 มือ

6. sridoi

555 ขอบคุณครับ ผมคุ้นแต่โต๊ด เต็ง วิ่ง ครับ555

7. ซักวันจะคิดออก

แหม แหม แหม พี่นริศออกจะเป็นคนดี การพนันไม่เล่น เลยไม่ค่อยทราบรายละเอียด 555

ท่านพี่ มือใหม่หัดธรรม โอนแล้วก็มา post Slip นะครับ

แล้วส่ง PM ที่อยู่เพื่อจัดส่งมาให้ผมด้วยนะครับ

8. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

9. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบยังมีรายการใด หลงเหลือที่คุณนริศ อีกหรือเปล่าครับ

ARJARHNNOP

10. sridoi

เหลือรายการเดียวมีคนจองแล้วครับ

ผมรอแจ้งโอนเงินอยู่ครับ

11. ซักวันจะคิดออก

ใกล้งานไหว้ครู อาจารย์ประคองแล้ว
    ไม่มีใครนำ
    ตะกรุด เสน่ห์มอญ
    ออกมาประมูลบ้างหรือครับ

12. sridoi

คงต้องเป็นคุณซักวันจะคิดออกเป็นคนนำมาประมูลล่ะมั้งครับ

13. ซักวันจะคิดออก

เหลืออยู่ดอกเดียวเองอ่ะ
    ไว้รอหลังไหว้ครูปีนี้ก่อนแล้วกันครับ
    แล้วจะไปเช่ามาให้ประมูลซักดอก
    กลัวแต่พวกพี่นริศ ท่านโจ อาจารย์นพ พี่หมู พี่แมว จะมาแย่งประมูลกันเองอ่ะดิ
    หรือว่ามีใครจะฝากรึป่าวเอ่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2009
  14. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ๆท่านผู้ใจบุญใจกุศลทั้งหลาย.........ดีจ๊ะ

15. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระ+ตะกรุดลูกปืนแล้วครับ

ปล.ขอโพสต์หลักฐานย้อนหลังเนื่องจากเวปรวน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      53
  16. มือใหม่หัดธรรม

มือใหม่หัดธรรม Active Member

วันนี้ผมได้โอนเงินไปแล้วนะคับ

ขอบคุณคับ

รายละเอียดการโอนจะมาแจ้งตอนเย็นนะคับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้