พระผงจักรพรรดิ์หลวงตาม้า....กันนิวเคลียร์ กันเอดส์ กันไข้หวัดนกได้...จริงหรือ!!!!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 16 กันยายน 2010.

1. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ผมเพิ่งได้รับพระผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า มาครับ
    มาพร้อมกับหนังสือ "ใครจะใหญ่เกินกรรม" หลังจากอ่านๆไป
    ทำให้ต้องตกใจกับพุทธคุณขององค์พระที่เขียนเอาไว้
    อย่างไม่น่าเชื่อว่าสามารถ
    ป้องกันนิวเคลียร์ ป้องกันเอดส์ ป้องกันไข้หวัดนกได้
    ป้องกันโรคระบาดอื่นๆได้ทุกชนิด รักษาโรคต่างๆได้
    ช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยได้ป่าวครับว่าเป็นไปได้อย่างไร
    และมีใครเคยทำแล้วประสพความสำเร็จแล้วบ้าง

2. เด็ก3ขวบ

เด็ก3ขวบ เป็นที่รู้จักกันดี

ของอย่างนี้ต้องลองด้วยตัวเองคับ.......:cool: ถ้ารอดแล้วมาเล่าให้ผมฟังบ้างนะคับ

3. jinsyzamak

jinsyzamak Active Member

30 พฤศจิกายน 2006
    555+ ถูกต้องครับ ถ้ารอดแล้วมาบอกกันด้วยครับ

4. ิbadiya

ถ้าจะเอาเฉพาะที่พิสูจน์ได้
    เ่ช่นพวก พระธาตุเกาะองค์พระ
    หรือ สามารถถามหาคำตอบได้ มีหรือเปล่าครับ

5. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    สงสัยว่า หลวงปู่ดู่ แล้วทำไมต้องหลวงตาม้าละครับ ทำไมไม่หลวงปู่ม้า

6. เศรษฐาพล

เศรษฐาพล เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยู่ที่ศรัทธา ครับ แต่ ต้องร่วมกับการใช้ปัญญาด้วยครับ ทางแห่งความเสื่อม

ไม่ทำให้ใครรอดหรอกครับ อันนี้ ศรัทธาจริงๆครับ ไม่ศรัทธา ยังไงก็โดน!!ศรัทธา ท่านแล้ว อาจจะเกิดหรือไม่เกิดไม่แน่ อยากรู้ต้องไปลอง

7. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ทำการทดลองยากครับ

ผมขอเสนอว่าใครทำงานด้านวิทยาศาสตร์แบบที่เคยเรียนในห้อง lab ที่มีเครื่องตรวจเวลาเข้าใกล้รังสีจะดังตู๊ดๆ ให้ถือเครื่องไว้กับตัว แล้วเทียบเวลาแขวนพระกับไม่แขวนพระ เวลาเดินเข้าใกล้รังสีเสียงจะดังต่างกันไหมนะ

ทำแล้วมาแจ้งด้วยนะครับ อยากรู้เหมือนกัน

8. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่สำคัญที่สุด ก็ตามคำสอนของหลวงปู่ หลวงตาท่าน และระบุไว้ในรูปหรือใบคาถาหนังสือฯลฯ ก็คือ...

ใครจะใหญ่เกินกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  9. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ดูตัวเราเองก็พอครับ สงสัยมากก็ไม่ต้องแขวนก็จบนี่ครับ

เพราะเรื่องพระเครื่องนี่มันอยู่ที่ความเชื่อและศรัทธาโดยเฉพาะตนอยู่แล้วนี่ครับ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ใช่ครับ

เดี๋ยวเผลอไปปรามาสพระอีก ....ซวยตายเลย

11. ิbadiya

เชื่อตะบี้ตะบันคือศรัทธานำปัญญา สงสัยตลอดคือปัญญานำศรัทธา ท่านว่า2อย่างต้องเสมอกันครับ

12. วีรวัช

กาลามสูตร คือ สูตรหนึ่งในคัมภีร์ติกนิบาตอังคุตตรนิกาย
    พระพุทธเจ้าตรัสสอนชนชาวกาลามะแห่งเกสปุตตนิคมในแคว้นโกศล
    ไม่ให้เชื่อถืองมงายไร้เหตุผล
    อย่าเชื่อ 10 ประการ (กาลามสูตร)
    กาลามสูตรกังขานิยฐาน 10 หมายถึง วิธีปฎิบัติในเรื่องที่ควรสงสัย หรือหลักความเชื่อ ที่ตรัสไว้ในกาลามสูตร
    1.อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการฟังตามกันมา (มา อนุสฺสเวน)
    2.อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการถือสีบๆกันมา (มา ปรมฺปราย)
    3.อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการเล่าลือ (มา อิติกิราย)
    4.อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการอ้างตำรา หรือคัมภีร์ (มา ปิฏกสมฺปทาเนน)
    5.อย่าปลงใจเชื่อ เพราะตรรก (มา ตกฺกเหตุ)
    6.อย่าปลงใจเชื่อ เพราะอนุมาน (มา นยเหตุ)
    7.อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการคิดตรองตามแนวเหตุผล (มา อาการปริวิตกฺเกน)
    8.อย่าปลงใจเชื่อ เพราะเข้าได้กับทฤษฎีที่พินิจไว้แล้ว (มา ทิฏฐินิชฺฌานกฺขนฺติยา)
    9.อย่าปลงใจเชื่อ เพราะมองเห็นรูปลักษณะน่าจะเป็นไปได้ (มา ภพฺพรูปตาย)
    10.อย่าปลงใจเชื่อ เพราะนับถือว่า ท่านสมณะนี้เป็นครูของเรา (มา สมโณ โน ครูติ)

13. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:....555...จิงๆๆ พี่

14. ิbadiya

ผมกะจะหามาโพสเลยครับพี่วีรวัช

15. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005

-ลองแขวนพระหลวงปู่ซิครับ
    -จากนั้นคิดถึงหลวงปู่ พระที่แขวนนั้นน่ะ วันละหลายๆๆรอบ ซักหนึ่งเดือนคงจะได้คำตอบ ปฏิบัติแล้วจะรู้
    -ถ้ายังไม่มั่นใจ.....ส่งพระมาให้ผมน่ะ..555

16. วีรวัช

ผิดคนแล้ว ผมไม่มีพระหลวงปู่ดู่ครับ คุณเจ้าของกระทู้ ที่มี

17. ศรนารายณ์ธนูทอง

ศรนารายณ์ธนูทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ผมว่าคุณพระ (คำสอน) นั่นเเหละที่สามารถป้องกันภัย ป้องกันเราจากทางเสื่อมได้ อย่าว่าเเต่เอดส์เลย ลองพิจารณาดู อาจพบคติธรรมบางอย่างที่ซ่อนเร้นอยู่ในคำถามเป็นได้

18. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    555....ขอโทษที่ทำให้เข้าใจผิด....ผมแค่อ้างอิงหลักกาลามสูตรน่ะครับ
    ที่สื่อน่ะ...บอกถึงเจ้าของกระทู้ครับ ขอโทษเป็นอย่างสูงน่ะครับผม

19. วีรวัช

แหม นึกว่าจะให้พระหลวงปู่ดู่ผม อิอิ

20. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีหลวงปู่ดู่ เอามาฝากผมบ้างก็ดีนะครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง.......หุหุหุหุหุ:cool: