พระปิดตาสร้อยประคำ หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 20 พฤศจิกายน 2020.

1. otiger

otiger สมาชิก

พาแมงโม้ มาบินว่อนตามเคย ครับวันนี้ เอาของสะสมที่ตกทอดของที่บ้านมา ถ่ายภาพทำระเบียน พระเครื่องผนวกเครื่องราง สุดหายาก

พระปิดตา พิมพ์จุฬาเล็ก ผนวกลูกประคำ ร้อยเป็นสร้อยคอ 108 เม็ด จุ่มรักแดงทั้งเส้น อาคมขลัง ทรงวิทยาคุณ ที่ตกทอดของบ้านผมมาสามรุ่น แล้ว

พระปิดตาสร้อยประคำ หลวงปู่เอี่ยมวัดสะพานสูง เท่าที่รู้มาแทบไม่มีให้เห็น จะมีให้เห็นก็เส้นที่หลวงปู่ท่านเคยห้อยคอให้ไว้กับตระกูลถึงฝั่ง ที่เมืองนนท์ อีกเส้น เป็นแบบไม่มีภู่ นอกนั้นผมเองยังไม่เห็น แต่น่าจะพอมีแต่เจ้าของเค้าคงไม่ชอบโม้แบบผม เอามาให้ชมกันครับ

IMG_0874.JPG IMG_0871.JPG IMG_0878.JPG IMG_0882.JPG IMG_0894.JPG IMG_0896.JPG IMG_0903.JPG IMG_0906.JPG