พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน (๒) เนื้อชินตะกั่ว ***๒,๐๐๐***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ล้อมเดช, 29 กรกฎาคม 2012.

1. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน (๒) เนื้อชินตะกั่ว (ปิดรายการ)

..........หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ คัดสวยครับ หลวงพี่เล็กท่านกล่าวในงานเป่ายันต์เกราะเพชรว่า พระปิดตารุ่นแรกทำให้ลูกศิษย์ภาวนาควบกับคาถาเงินล้าน แต่ลูกศิษย์ไม่ยอมทำกัน ท่านเลยทำรุ่นนี้และกล่าวว่านำไปวางไว้เฉยๆ เงินก็เข้าครับ

.........."หลวงพ่อวัดท่าซุงท่านบอกว่า สาเหตุที่โบราณนิยมสร้างพระเป็นเนื้อชินตะกั่ว เพราะว่าตะกั่วมีเนื้อหาใกล้เคียงกับทองมากที่สุด เวลาพุทธาภิเษกทองคำจะรับพลังงานได้ดีที่สุด เพราะฉะนั้นตะกั่วมีเนื้อหาใกล้เคียง แล้วคนสามารถเข้าถึงได้มากกว่า รับพลังงานได้ใกล้เคียงกัน โบราณเขาเลยนิยมสร้างด้วยตะกั่ว แต่ที่เป็นชินตะกั่วเพราะเขาผสมโลหะอื่นเข้าไปด้วย อย่างของอาตมาผสมเงินเข้าไปด้วย ผสมเงินในอัตรา ๒ : ๘ ก็คือ ๑ : ๕ ส่วน ๕ กิโลกรัมใส่เงิน ๑ กิโลกรัม ใส่ไปใส่มาเงินหายหมด เพราะว่าเวลาหลอมเนื้อเงินจะลอยหน้า ตอนเทจะจับอยู่หน่อยเดียว" (มีให้บูชา ๒ องค์ครับ)

บูชา ปิดรายการ บาท(PM หรือ โทรสอบถาม)

[​IMG] [​IMG]

"ชิน"หมายถึงชนะ อันเป็นความเชื่อแต่โบราณ จึงนิยมมาสร้างพระเครื่อง
    นัยว่าเคล็ดข่มนามประการหนึ่ง ที่หมายถึง ผู้ชนะ มีชัยต่อข้าศึก

ใครที่ไม่มีเนื้อทองคำ บูชาเนื้อชินตะกั่วแทนได้ สุดยอดจริง ๆ ครับเนื้อนี้

***** สนใจ PM หรือ โทรฯ ๐๘-๕๙๖๕-๖๕๕๖ สอบถามและต่อรองราคาได้ *****

*** โพสต์จองในกระทู้
    และชำระเงินไม่เกิน วันที่ ๓ สิงหาคมนี้ เท่านั้น ***

การโอนเงิน บัญชีธนาคารกรุงไทย /ออมทรัพย์/สาขาท่าม่วง/ เลขที่ ๗๒๔ - ๐ - ๑๓๗๗๗ - ๕
    ชื่อบัญชี นายล้อมเดช พวงสมบัติ
    การรับประกัน รับประกันความแท้ตลอดชีพ หากไม่แท้คืนเงินให้เต็ม ๑๐๐ % แต่พระต้องไม่ชำรุด และไม่ล้างผิว
    การจัดส่ง ส่งพัสดุ EMS โดยคิดค่าจัดส่ง ๕๐ บาท ส่งในวันถัดไปไม่เกินเที่ยงวัน หลังจากรับแจ้งการโอนเงิน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2012
  2. Pichaisongkham

Pichaisongkham เป็นที่รู้จักกันดี

ทัพหน้าเดินทางกลับถึงพระนครแล้ว :cool::cool::cool:

3. คนเมืองลุง

คนเมืองลุง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอทราบราคาด้วยครับพี่

4. ล้อมเดช

แจ้งทาง PM ไปแล้วครับ

5. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ขอราคาด้วย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คร้าบ

6. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วย"""""""""""""""""

7. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอราคาครับ

8. ล้อมเดช

แจ้งราคาทาง PM แล้วครับผม

9. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    สวยมากครับ

10. ล้อมเดช

ภาพองค์จริงมาแล้ว...
    เชิญชมตามอัธยาศัยครับ

ขอบคุณมากครับ

11. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ขอค่าบูชาด้วยคนครับ
    ขอบคุณครับ

12. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอราคาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

13. ล้อมเดช

แจ้งราคาทาง PM แล้วครับผม<!-- google_ad_section_end -->

14. nuns

nuns เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบค่าบูชาครับ...

15. ล้อมเดช

แจ้งราคาทาง PM แล้วครับผม

16. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน (๒) เนื้อชินตะกั่ว ***๒,๕๐๐***

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> <ins style="display:inline-table;border:none;height:280px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:336px"><ins id="aswift_0_anchor" style="display:block;border:none;height:280px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:336px"></ins></ins>
    พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน (๒) เนื้อชินตะกั่ว

..........หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ คัดสวยครับ หลวงพี่เล็กท่านกล่าวในงานเป่ายันต์เกราะเพชรว่า พระปิดตารุ่นแรกทำให้ลูกศิษย์ภาวนาควบกับคาถาเงินล้าน แต่ลูกศิษย์ไม่ยอมทำกัน ท่านเลยทำรุ่นนี้และกล่าวว่านำไปวางไว้เฉยๆ เงินก็เข้าครับ

.........."หลวง พ่อวัดท่าซุงท่านบอกว่า สาเหตุที่โบราณนิยมสร้างพระเป็นเนื้อชินตะกั่ว เพราะว่าตะกั่วมีเนื้อหาใกล้เคียงกับทองมากที่สุด เวลาพุทธาภิเษกทองคำจะรับพลังงานได้ดีที่สุด เพราะฉะนั้นตะกั่วมีเนื้อหาใกล้เคียง แล้วคนสามารถเข้าถึงได้มากกว่า รับพลังงานได้ใกล้เคียงกัน โบราณเขาเลยนิยมสร้างด้วยตะกั่ว แต่ ที่เป็นชินตะกั่วเพราะเขาผสมโลหะอื่นเข้าไปด้วย อย่างของอาตมาผสมเงินเข้าไปด้วย ผสมเงินในอัตรา ๒ : ๘ ก็คือ ๑ : ๕ ส่วน ๕ กิโลกรัมใส่เงิน ๑ กิโลกรัม ใส่ไปใส่มาเงินหายหมด เพราะว่าเวลาหลอมเนื้อเงินจะลอยหน้า ตอนเทจะจับอยู่หน่อยเดียว" (มีให้บูชา ๒ องค์ครับ)

บูชา ๒,๕๐๐ บาท (PM หรือ โทรสอบถาม)

ขอจององค์ที่ 2 ครับ

17. บรรยงก์

บรรยงก์ เป็นที่รู้จักกันดี

จองชุดที่๑ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบทางPMนะครับ

18. ล้อมเดช

รับทราบการจองของทั้ง ๒ ท่านครับ
    ขอบคุณมากครับผม

19. บรรยงก์

บรรยงก์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วนะครับ ที่อยู่ส่งจะแจ้งให้ทางPMนะครับ ขอบคุณครับ

20. ล้อมเดช

รับทราบการโอนเงินครับ
    พรุ่งนี้ดำเนินการจัดส่งให้เลยครับ
    รวดเร็ว ทันใจ สุดยอดคราบบบบบบบ