พระชัยมงคล เจ้ากรุงพาลี พระภูมิเจ้าที่ ปรากฏร่าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย chaokhun, 6 พฤศจิกายน 2013.

1. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    เรื่องนี้ ถือเป็นเรื่องมหัศจรรย์ ซึ่งนอกเหนือจากผีและวิญญาณ แต่เป็นปรากฏการณ์ของเทพยดาอารักษ์ พระชัยมงคล ซึ่งเป็นพระภูมิเจ้าที่

ที่บ้านผมมีพระภูมิเจ้าที่ ซึ่งผมและครอบครัวก็จุดธูปไหว้ศาลเป็นประจำ ทุกเช้าค่ำ แต่มีอยู่คืนวันหนึ่ง ที่ผมได้เห็น พระชัยมงคล มายืนอยู่ที่ศาลพระภูมิ แต่ท่านมาปรากฏให้เห็นในรูปแบบของ เทวรูปสีทอง เหมือนกับรูปหล่อทองเหลืองพระภูมิทั่วไป ความสูงเท่ากับระดับของศาล มองดูแล้วรู้สึกว่าจะมีผิวกายละเอียดกว่าวัตถุทั่วไป ผมได้เดินเข้าไปดูใกล้ ๆที่ศาลพระภูมิ และจุดธูปไหว้ เหมือนดังเช่นปฏิบัติอยู่ประจำ

ท่านก็ปรากฏให้ผมเห็นอยู่อย่างนั้น นานมาก หรืออาจจะตลอดทั้งคืน เพระผมเข้านอน มองที่หน้าต่างก็ยังเห็นท่านปรากฏอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2013
  2. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    พอดีมีเรื่องสอบถาม จขกท.ครับ คือเมื่อคืนนั่งเล่นคอมพ์ดูเว็ปพระอยู่ นั่งหันข้างซ้ายให้ประตูห้อง แล้วมีก็แสงวาบสีขาวสว่างดวงโตเท่าชามได้ที่บานประตูห้องนอน ก็ตกใจ เลยหันไปดู แต่ก็หายไปแล้ว เร็วมาก แต่ปกติเมื่อก่อนสวดมนต์ก็เห็นบ่อย แต่ไม่โตเท่านี้ ครั้งนี้ใหญ่กว่าเดิมมาก สงสัยว่า เป็นเจ้าที่หรือเทวดากันแน่ครับ พอมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ

3. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

กรุงพาลีอยู่ที่ไหนและมีประวัติอย่างไรบ้างคะ

4. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยครับ.....ร่างเงาแว๊บๆๆสีดำ กับสีขาว....คืออะไรที่เห็นหางตาน่ะครับ

5. chaokhun

เคยเห็น แสงสีเขียวมรกรต เป็นวงกลม แล้วเคลื่อนหายไป แสงสีเขียวเป็นแสงขององค์เทพต่าง ๆ

แสงสีเหลือง มักจะเป็น แสงของพระ

แสงสีขาว อาจจะเป็น ผู้ทรงศีล

6. chaokhun

ลองคลิกอ่่านดูนะครับ

7. chaokhun

ก็คือ พระชัยมงคล พระภูมิเจ้าที่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      578
  8. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    แต่บ้านนี้ที่ทราบประวัติไม่เคยมีผู้ทรงศีลอาศัยอยู่ แต่นานมาแล้วผมนั่งอ่านหนังสือโต้ะญี่ปุ่นแล้วนั่งหลับคาโต๊ะจนเที่ยงคืนกว่าแล้วสะดุ้งตื่น แบบครึ่งหลับครึ่งตื่น ใจบอกว่าจะนอนแล้ว เลยเอี้ยวตัวจะลุกขึ้นปิดไฟห้องตรงหัวนอน แล้วเห็นมีคนสามสี่คน หญิงหนึ่งชายสามใส่ชุดขาวแบบคนถือศีลแปด นั่งซ้อนอยู่ในฝาผนังห้องน่ะ มีผู้หญิงคนเดียวนั่งยิ้มให้ผมส่วนพวกผูชายนั่งหน้าเฉยๆ อายุทุกคนก็น่าจะไม่เกิน 30 ได้มั่ง คือตาจะหลับอยู่แล้วไม่ได้สนใจอะไรมากปิดไฟได้ก็ลงนอนหลับเลยพอตื่นเช้าจึงนึกออกว่าเมื่อคืนเราเห็นอะไร แต่คิดว่าไม่ใช่ฝัน ถ้าฝันน่ะช่วงนั้นจำได้หมดฝันอะไร บางทีอยู่ในฝันยังรู้เลยว่าเรากำลังฝันอยู่แต่ออกไม่ได้ ต้องไปตามฝันจนจบนั่นแหล่ะถึงตื่นได้ สงสัยว่าพวกเขาเป็นใครมาจากไหน พอรู้มั้ยครับ

9. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสนเรื่อง แสงสีหรืออยากจะรู้ไว้เป็นแนวทาง
    ให้พิมพ์ คำว่า แสงสี ในหมวดค้นหาได้ครับ.
    จะอยู่ในห้อง อภิญญา-สมาธิ. ชื่อกระทู้
    แสงสีต่างๆขณะนั่งสมาธิ บ่งบอกอะไร..
    คุณจะพอได้แนวทางเกือบ ๓o สีครับ.
    เฉพาะส่วนตัวที่เขียนไว้ประมาณ ๑o ครับ

10. chaokhun

อาจเป็นเจ้าที่เจ้าทางก็ได้ครับ

11. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ที่ข้าพเจ้าเคยประสบมาสมัยเมื่อยังเด็กอยู่นั้น พระภูมิของไปรษณีย์แห่งหนึ่ง แม่เราไปส่งโทรเลข ประมาณว่า มีแสงไฟปิ๊งมาก่อนสีเหลือง จากนั้นท่านก็ปรากฎ แต่งกายคล้ายพระยาแรกนาขวัญ เหมือนในทีวีนั่นแหละ แต่จำไม่ได้แล้วว่าชุดเป็นสีขาวหรือสีทอง 30 กว่าปีที่แล้ว(มันนานมาแล้วจริงๆ) เวลาประมาณ 6 โมง - 2 ทุ่ม นี่แหละ ครั้งแรกของพลังจิต ที่เราเห็นแล้วร้องออกมา ไม่มีใครเห็นเราเห็นคนเดียว ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าบ้านมืดๆที่เราเห็นตอนนั้น ต่อมาก็คือศาลพระภูมิไม่รู้เขาตั้งก่อนเราเห็นหรือหลังจากนั้น