พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร เริ่มแล้วค่ะ ท่านสามารถฟังเสียงสวดและร่วมพิธีได้

1) ถ้ามาวัดไม่ได้ หลวงพ่อเมตตาให้ ลงชื่อที่ www.visudhidham.com (ฝากชื่อไว้กับพระ)

2) เปิดฟังเสียงสวดมนต์ และ ร่วมสวดมนต์ ทำสมาธิ หรืออธิษฐานจิตพร้อมกันได้

ที่นี่ วัดตรีวิสุทธิธรรม ( วัดป่าสระกระโจม ) - พระอาจารย์ใหญ่ - พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ ( หลวงพ่อไก่ )

ยันต์เกราะเพชร ของหลวงพ่อใหญ่ พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ วัดตรีวิสุทธิธรรม

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=V06P6gxsmvw&feature=share&list=PLkN76LU5tmEt5RpJ6n1bq1GqcgCsn_gSr"]http://www.youtube.com/watch?v=V06P6gxsmvw&feature=share&list=PLkN76LU5tmEt5RpJ6n1bq1GqcgCsn_gSr[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2012
  2. สุคน

3. สุคน

บรรยากาศการสวด

http://youtube/WqzEAXPvb44

แนะนำวิธีสวดมนต์ข้ามปี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=oVdy5e0VZnE&feature=share&list=PLkN76LU5tmEt5RpJ6n1bq1GqcgCsn_gSr"]http://www.youtube.com/watch?v=oVdy5e0VZnE&feature=share&list=PLkN76LU5tmEt5RpJ6n1bq1GqcgCsn_gSr[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Eo6srmwZhag&feature=share&list=PLkN76LU5tmEt5RpJ6n1bq1GqcgCsn_gSr"]http://www.youtube.com/watch?v=Eo6srmwZhag&feature=share&list=PLkN76LU5tmEt5RpJ6n1bq1GqcgCsn_gSr[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2012
  4. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=pjI3jXA4tP0]สคส ส่งความสงบ ๒๕๕๖ - YouTube[/ame]

5. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนอบน้อมองค์หลวงพ่อใหญ่สุดเศียรเกล้าเจ้าค่ะ กราบ กราบ กราบ แทบพระบาทองค์ท่าน

โมทนาน้อง viphard ที่ส่งสาส์นมหาบุญเป็นเสียงหลวงพ่อให้พรส่งความสงบปีใหม่ สาธุ สาธุ

โมทนาสาธุกับทุกๆ ท่านที่ร่วมสวดมนต์และปฏิบัติธรรมข้ามปีด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ คิดถึงท่านประธานใหญ่ธัมมทีโปมากค่ะ โมทนาสาธุกับท่านที่เป็นกำลังหลักช่วนงานหลวงพ่อใหญ่เสมอมา

เมื่อคืนโดนผีอำ แล้วจะลากเราลงเตียงเหมือนหนังผีเลย มีสติอยู่แล้วเลยตั้งอิติปิโส ตั้งไปไปหลายสิบจบยังไม่ไปเลย บัดนั้นนึกถึงองค์หลวงพ่อใหญ่ เรียนท่านในใจว่า หลวงพ่อช่วยด้วย เท่านั้นเอง หายไปเลย แบบหายทันทีทันใด เจนขยับตัวได้ทันที เพราะบารมีองค์หลวงพ่อท่านเมตตาคุ้มครองเจน กราบองค์หลวงพ่อใหญ่สุดเศียรเกล้า ที่เมตตาปกป้องดูแลลูกศิษย์เสมอ กราบ กราบ กราบ

6. สุคน

คิดถึงเหมือนกัน หายไปไหนนานเลย ญาติคิดถึงแล้วนา..

7. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงท่านเสมอค่ะ หากวันไหน โดนลมเพลมพัด จากสิ่งที่ไม่สามารถมองเห็นจะระลึกถึงคำสอนที่ท่านประธานบอกไว้เสมอค่ะ อีกประมาณเดือนหนึ่งจะเข้ากรุงเทพฯ แล้วค่ะท่าน คงจะได้ช่วยงานสานธรรม ขององค์หลวงพ่อใหญ่ได้อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วยได้แล้วค่ะ ตอนนี้อยู่ไกลใจไม่ทิ้งธรรม ระลึกถึงองค์หลวงพ่อเสมอค่ะ ครูบาอาจารย์ก็เยอะ แต่ไม่รู้ทำไมเวลามีภยันตรายจากสิ่งที่มองไม่เห็นก็จะระลึกถึงหลวงพ่อใหญ่ท่านก่อนองค์ใดเลย ท่านก็เมตตาคุ้มครองในบัดดล กราบองค์หลวงพ่อใหญ่สุดเศียรเกล้าเจ้าค่ะ

ช่วงนี้ช่วยงานพระพุทธศาสนาอยู่ที่ทางเหนือเป็นหลักอยู่ก่อนค่ะ เพิ่งไปงานออกนิโรธกรรมของพระครูบาอริยะชาติ ที่วัดแสงแก้วโพธิญานมา ท่านออกนิโรธครั้งสุดท้ายโชคดีได้ไปตักบาตรท่านค่ะ และตอนท่านโปรยทานได้ดอกบัวลอยมาตรงหน้า แขนคว้ไว้แบบไม่ต้องแย่งใคร แต่่ตอนนี้ไปอยู่กับโยมแม่ขององค์พระครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้าค่ะ แถมจับพลัดจับผลูได้ไปส่งท่านที่หน้ากุฏิแบบบันไดขั้นแรกเลย ทั้งที่คนก็เป็นหมื่นนะค่ะ เป็นบุญของเจนจริงๆ ค่ะ

และวันที่ 19 เมษายน ไปช่วยงานออกนิโรธกรรมของนิโรธกรรมของพระครูบาเหนือชัย โฆสิโตค่ะท่าน รับเป็นต้นบุญเป็นเจ้าภาพภัตตาหารพระภิกษุสงฆ์ และร่วมบุญทุกอย่างทั้งออกโรงทาน ถวายมหาสังฆทาน ถวายปัจจัยซื้อที่ดิน สร้างพระไพรีพินาศ ที่เหลือถวายท่านพระครูบาเหนือชัยท่าน เป็นต้นบุญงานนี้รวมผู้มาร่วมสร้างบารมีด้วย 70 กว่าคณะค่ะ ยอดปัจจัย 1 แสนบาทถ้วนค่ะ อุทิศบุญเหล่านี้ให้ท่านทั้งหลายที่มาอ่านเจอ ให้ได้เท่ากัน รับไปเลยค่ะ

ปล.ขอท่านให้มีความสุขตลอดปี ...และตลอดไป..ด้วยความเคารพค่ะ..และรักด้วยน๊า ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2013
  8. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

9. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะน้อง viphard ขยันส่งเสริมเผยแพร่พระพุทธศาสนามากๆๆๆๆ หากใครหลายๆ คน ทำได้อย่างนี้ พระพุทธศาสนาต้องเจริญรุ่งเรืองมากกว่านี้เน๊อะ น้อง viphard เป็นแบบอย่างที่ดีของคนรุ่นใหม่เลยนะค่ะนี่ สาธุ สาธุ :cool: ฉะนั้นทำต่อไปเลยจ๊ะ พี่อนุโมทนาสาธุล่วงหน้าก่อนใครเพือ่นเลย อิอิอิ

ทำวัตรเย็นที่วัดตรีวิสุทธิธรรมดีมากๆ เลยนะค่ะ เพื่อนๆ ลองร่วมทำวัตรเย็นกับที่วัดเลยก็ได้นะค่ะ จริงๆ แล้วอยากได้บทสวดมนต์ที่ทางวัดทำเป็นประจำ จะได้นำมาทำที่บ้านได้ค่ะ

10. สุคน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2013
  11. สุคน

12. สุคน

[​IMG][/IMG]

13. สุคน

มันอาจจะช้า แต่ก็ไม่สายเกินไปนะ (เรายุ่งมากไม่มีเวลาเล้ยยย)

วันนี้เข้ามาก็นึกได้ว่า มีปฏิทินหลวงพ่อโตอยู่

ชาวพลังจิตใครอยากได้ปฏิทิน ก็ให้ลงชื่อที่อยู่ไว้ เราจะมากวาดไป แล้วให้ทีมงานจัดส่งให้นะคะ

สวยและขลัง หลวงพ่ออธิษฐานจิตแล้ว ใช้แขวนเป็นวัตถุมงคลก็ได้ บ้านสว่างทำมา ค้าขาย ดีนักแล

แต่ใช้เสร็จแล้วห้ามทิ้งของท่านค่ะ ต้องใส่กรอบแปะฝาบ้านไปเลยค่ะ

14. MayBuddhaBlessYou

อนุโมทนาสาธุค่ะท่าน จองปฎิทินหลวงพ่อโตทันทีึค่ะ ^_^

ลำดับที่ 1. เจนค่ะ MayBuddhaBlessYou

ใครจะจองปฎิทินมหามงคล มาต่อท้ายเลยนะจ๊า เดี๋ยวส่งข่าวไปให้ด้วยค่ะ เจนจัดส่งไปให้ทุกท่านเองค่ะ ^_^

เดี๋ยวกระจายเสียงตามสายใยแก้วนำแสงของหลวงพ่อใหญ่ เรื่องสวดมนต์วันที่ 9-10 ก.พ.56 นี้ให้ค่ะท่าน อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

15. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุบุญกับหลวงพ่อทุกๆกองบุญและทุกๆท่านครับผมทุกๆกองบุญครับผม

16. naron

ลำดับ 2 ครับ ทันไหม

17. naron

ส่ง ตามนี้เลยนะครับ
    ทวี อภัยโส 80/172 ถนนมิตรภาพ ตำบลสูงเนิน อำเภอสูงเนิน จังหวัดนครราชสีมา 30170

18. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาค่ะ ขอจองปฏิทินค่ะ ยังพอมีไหมค่ะ
    ธนพร ธรรมาธร 33/1130 ม.8 ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

19. MayBuddhaBlessYou

รับทราบค่ะ คงจะยังพอมีค่ะ ต้องขอท่านประธานก่อนค่ะ ตอนนี้มีเพิ่มอีก 2 ท่าน เรื่องปฏิทิน มีคุณ naron และคุณThongchai006 รวมเจนเอง 3 คนเท่านั้น น่าจะมีอยู่ค่ะ ^-^

20. สุคน

ขอโทษ ลืมมมมมมม !!! ส่งให้หมดแล้ว ลืมทางนี้

ยุ่งมาก วันนี้เพิ่งได้เข้า เด๋วพรุ่งนี้ให้ทีมงานจัดส่งเลยค่ะ

คุณเจนขอที่อยู่อีกทีนะคะ หลังไมค์ก็ได้ เราสัญญาดับๆ ติดๆ อ่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2013