พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่า เยี่ยมเหมือนเคย

เราก็ขออภัยในความไม่สะดวกต่างๆ ด้วยนะคะ ที่ต้องขอให้รบกวนแก้ไขข้อความ

เข้าใจว่าช่วงนี้ กระทู้ของเราฮอตมากขึ้น ใครๆ ก็เข้ามาดูที่นี่กันค่ะ เป็นเรื่องน่ายินดีมาก

เลยต้องมาปรับแนวทางการเขียนให้เป็นกลางเข้าไว้ เพื่อให้เป็นสากลเข้ากับคนทุกแนวทุกสายได้เนอะ พวกปัญญานำ ก็รับได้ พวกศรัทธานำ (ก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้วแหละเนอะ)

ก็ขอโมทนากับทุกท่าน ที่ร่วมกันสร้างบุญบารมีในครั้งนี้ค่ะ

เราเสร็จงานที่วัด ก็ออกมาดันการบ้านกันต่อไป เป็น HOME WORK เนอะ

ใครสวดที่บ้านได้ 2609 จบ สมควรได้รับ "เสื้อสามารถ" จริงๆ เลยค่า...

2. สุคน

อ่านแล้วก็อึ้งๆ ดีนะที่คุณ kulthida ติดรถไปด้วย ธรรมะจัดสรร ถ้าพี่เขากลับคนเดียวก็น่ากังวลอยู่

ปกติ ถ้าเรามีสวดมนต์เนสัชชิกกัน ผู้ที่ต้องขับรถจะทราบว่าต้องหลบไปพักค่ะ คือปลอดภัยไว้ก่อน ถ้าไม่หลบไปพัก ก็ต้องสวดให้เสร็จก่อน แล้วก็นอนสักครึ่งวัน สามสี่ชั่วโมงก็จะสดชื่นแล้ว

คราวนี้ทางประชาสัมพันธ์ต้องเตือนออกไมค์ล่ะ

ใครขับรถต้องระวังการเนสัชชิก ไม่ควรทำเลย หากต้องขับรถทางไกล ถ้าอยากลุยก็ต้องเผื่อเวลานอนพักด้วย

ส่วนใหญ่คนเนสัชชิกจะอยู่วัดมากกว่าน่ะค่ะ

ครั้งนี้ก็ได้รับความเมตตาคุ้มครองแหละเนอะ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปค่ะ

3. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ กับคุณ kulthida ด้วยที่ร่วมสวด จนเสร็จภารกิจ และด้วย บารมีคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และพระอาจารย์ใหญ่ และบุญกุศลที่ได้ร่วมกันทำ ทำให้ทุกคนปลอดภัย ขอให้บุญรักษาตลอดไป นะครับ

ขอเรียนไปยังท่านผู้ใหญ่ของวัดด้วย เรื่องชื่อวัด ยังมีคนสับสนอีกเยอะ ( อย่างที่คุณ kulthida เขียนไว้ " รู้สึกดีที่ได้ไปปฏิบัติธรรมที่วัดสระกระโจมมีเด็กยังไม่ถึงขวบแม่พาไปวัดด้วยน่ารักมากค่ะ")

ตอนวันที่ใส่บาตรพระอาจารย์ใหญ่ มีหลายคนหลงวัด ไปที่วัดสระกระโจม แล้วกลับมาก็ไม่ทันใส่

4. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

ได้แก้ไขชื่อของวัดให้แล้วนะคะแต่ขอคงข้อความอย่างอื่นไว้นะคะ
    ส่วนตัวชอบแนวทางที่หลวงพ่อไก่ได้นำปฏิบัติอยากให้มีคนไปปฏิบัติธรรม
    หรือสวดมนต์ทำบุญเยอะๆตามจริตและศรัทธาชอบที่ไหนก็ไปที่นั่นค่ะ
    ทำที่ไหนก็ได้บุญค่ะประสบการณ์ที่ได้ไปปฏิบัติยังมีอีกเยอะค่ะที่ไม่ได้เขียนลงไป
    คิดว่าการที่หลวงพ่อแนะนำให้ปฏิบัติธรรมให้สวดมนต์เป็นสิ่งที่ดีสมควรที่จะบอกต่อ
    ให้คนอื่นได้ทำได้ลองปฏิบัติศีล สมาธิ และปัญญาควรที่จะทำไปพร้อมๆกัน
    เราไม่รู้ว่าจะมีชีวิตอยู่ถึงเมื่อไหร่ถ้าแนะนำให้คนได้ทำความดีมีทั้ง ศีล สมาธิและปัญญา
    ก็จะรีบแนะนำค่ะวันนี้ยังมีชีวิตอยู่ก็อยากสร้างกุศลให้ได้มากที่สุด
    ตายไปแล้วกลัวจะเสียใจที่ทำไมตอนมีชีวิตอยู่เราไม่ทำในสิ่งที่อยากทำซะแต่ตอนนั้น

5. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ โมทนาบุญด้วยค่ะคุณ kulthida หลวงพ่อท่านเน้นให้มีการสวดมนต์เพราะจะได้สร้างบุญบารมีก่อนที่จะทำกิจกรรมอย่างอื่นต่อไป พุทธศาสนิกชนเกิดมาก็รู้จักการสวดมนต์เป็นขั้นต้นอยู้แล้ว เรียกว่าง่ายกว่าการภาวนามาก หลวงพ่อจึงเน้นให้มีการสวดมนต์เพราะทุกๆ กลุ่มสามารถทำได้ แต่ว่าพอมีงานครั้งใด ทางวัดก็มีการจัดแบบยิ่งใหญ่ทุกครั้ง และคุณ kulthida ไม่เคยพลาดที่จะร่วมสวดด้วยทุกครั้ง โมทนาบุญด้วยค่ะ ที่วัดจัดทั้งการสวดอิติปิโส 2601 จบ และพาหุงฯ 2609 จบ มีแห่งเดียวในโลกที่น้อมบูชาพระพุทธองค์อย่างอุกฤฏษ์พร้อมกับพิทักษืโลกไปพร้อมกัน แบบบางคนไม่รู้ว่ากำลังพิทักษ์โลกด้วย บุญมหาศาลเลยค่ะ แลที่วัดจัดสวดกันหลายวันหลายคืน ใครที่ไปร่วมงานก็สั่งสมบุญบารมีต่อไปจนกว่าจะสิ้นภพชาติ สวดมนต์ไม่ได้เป็นแค่ยาทา ที่นี่การสวดมนต์ตามแนวทางของหลวงพ่อใหญ่ท่านเป็นทั้งทายา ยาดม และยากินด้วย (ท่านประธานเคยบอกมา) สวดไปสร้างบารมี 10 ทัศด้วยแบบบางคนไม่ทันรู้ตัวแต่ได้ไปแล้ว สาธุ การภาวนาที่นี่หากใครเน้นการภาวนา หลวงพ่อใหญ่ท่านก็เมตตาให้เข้ากรรมฐานที่วัดได้ด้วย แต่ต้องมีการสอบอารมณ์ก่อน แล้วหลวงพ่อจะเมตตาให้กรรมฐานกองไหนก็ลองไปปฏิบัติดู องค์ท่านให้ตามสภาวะธรรมของแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน เจนเองยังไม่ได้ลองเข้ากรรมฐานที่วัดเลย แต่คงต้องได้ทำสักครั้ง ตอนนี้ฝึกวิทยายุทธ์ที่บ้านก่อน หากพอจะเลี้ยงตัวเองได้บ้าง อาจจะขอความเมตตาจากองค์หลวงพ่อใหญ่ช่วยชี้แนะ หลวงพ่อเคยชี้แนะมาก่อนหน้านั้นแล้ว ก็พยายามเพียรไปค่ะ อย่างที่คุณ kuthida บอกเล่ามา ไม่รู้ว่าวันนี้จะมีชีวิตอยู่ได้อีกกี่วัน ต้องเพียรทำทั้งทาน ศีล ภาวนาไป สาธุค่ะ ทุกๆ ท่านที่เข้ามาในกระทู้นี้ เจนมั่นใจว่าทุกท่านก็คงทำอยู่เช่นเดียวกัน ขอให้ทุกท่านสมหวังทั้งทางโลกปละทางธรรมด้วยนะค่ะ มาพยายามด้วยกันค่ะ

อ่านที่คุณ kulthida คนส๊วย สวย(ที่สุด) ^-^ เล่ามาเรื่องรถเกิดอุบัติเหตุ โชคดีมากค่ะที่ปลอดภัย ดีใจจริงค่ะที่เพื่อนปลอดภัย ได้บารมีหลวงพ่อใหญ่ช่วยไว้แน่นอนงานนี้ สาธุ สาธุ ดีใจค่ะที่ปลอดภัยทั้งคู่ แบบไปทำบุญแล้วมาเกิดอุบัติเหตุ มันต้องมีเกี่ยวเนื่อง แต่ว่าปลอดภัยแล้ว กรรมหมดไปหนึ่งครั้ง ถือว่าชดใช้เขาไปค่ะ ต่อไปพวกเราคงต้องระวังตัวให้มากๆ ขึ้นกว่านี้ค่ะ คนที่ไปทำบุญพอมาเจอเหตุการณ์อย่างนี้ บางคนท้อ แต่ว่าทุกสิ่งไม่มีเรื่องบังเอิญ มันต้องมีเหตุภพชาติมาเกี่ยวเนื่องจึงเป็นอย่างนี้ เกิดแบบนี้ ขอให้ทุกๆ คนอย่าท้อนะค่ะ สู้ๆๆๆ ค่ะ

6. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

เสื้อสามารถได้มา 5 ตัวค่ะท่าน ให้ทีมแชมป์ไปก่อนนะค่ะ ^-^ งานนี้เห็นทีจะมีการชิงเสื้อสามารถที่เหลืออยู่อีกเพียง 1 ตัว ตอนนี้เจนสวดพาหุงฯ ไปได้ 2104 จบ(ไม่รวมกับการสวดที่วัดนะค่ะ) เจนขอสละสิทธิ์ค๊า เพราะเจนไปบูชามาแล้ว จะได้นำมอบให้เพื่อนๆ ที่จะสวดพาหุงฯ 2609 จบเป็นรายที่ 5 ต่อไปค่ะ

7. kulthida

ลืมแจ้งคุณเจนค่ะชนากานต์ คงกระพันและอนงคราน ชลแดงสวดพาหุง๒๖o๙จบได้หลายวันแล้วค่ะ
    ส่วนคนอื่นก็ยังเรื่อยๆคะเดี๋ยวมาบอกเมื่อได้ครบแล้วค่ะคงอีกนาน:':)':)':)':)'(

8. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุการกับคุณ ชนากานต์ คงกระพันและอนงคราน ชลแดง ด้วยเป็นอย่างสูงค่ะ ที่ทั้ง 2 ท่านสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา ครบ 2609 จบ แล้วค่ะ สาธุ สาธุ ด้วยค่ะ [​IMG]

ท่านอื่นๆ ไม่เป็นไรค่ะ ค่อยๆ น้อมสวดบูชาพระพุทธองค์ไปค่ะ การสวดที่ใจน้อมไปด้วย แบบไปช้าแต่น้อมบูชาทุกห้องเลย อย่างนี้ดีกว่าค่ะ วันสุดท้ายก่อนวันขึ้นปีใหม่ เจนว่าทุกท่านสามารถทำได้อยู่แล้วค่ะ โมทนากับคุณ kulthida กัลญาณธรรมที่สวยมากและมีน้ำใจพาเพื่อนๆ มาร่วมสวดพาหุงฯ กับพวกเราหลายท่านเลยค่ะ เดี๋ยวเจนจลอง update หน้านี้อีกทีค่ะ

ปล.คุณอนงค์ เปลี่ยนชื่อเป็นอนงคราน ใช่ไหมค่ะ จะได้แก้ไขรายชื่อท่านค่ะ

9. MayBuddhaBlessYou

[FONT=&quot]รายชื่อผู้ร่วมลงชื่อสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา [/FONT][FONT=&quot]2609 จบ บูชาพุทธชยันตี พิทักษ์ พิทักษ์โลก บรรเทาพิบัติภัย แก้ไขสมดุลโลก เพิ่มพลังพิทักษ์แผ่นดิน โดยดำริของหลวงพ่อไก่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) วัดตรีวิสุทธิธรรม จ.สุพรรณบุรี

[/FONT]
    [FONT=&quot] 1. [/FONT][FONT=&quot]MayBuddhaBlessYou [/FONT][FONT=&quot]สวดพาหุงฯ ได้ 2110 จบ ค่ะ (วันที่ 26 ส.ค.55)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]2. คุณ piak2012 [/FONT]

[FONT=&quot] 3. คุณ Diya
    4. คุณ yokeemonkaew [/FONT]
    [FONT=&quot]สวดพาหุงฯ ได้ 1195 จบ ค่ะ (วันที่ 26 ส.ค.55)[/FONT]
    [FONT=&quot] 5. คุณ Benyapa Becks
    6. คุณ พลอยไพริน
    7. คุณ kulthida
    8. คุณ ธนโชติ รัตนถาวร [/FONT]
    [FONT=&quot]สวดพาหุงฯ ครบ 2609 จบ แล้วค่ะ โมทนาบุญด้วยค่ะ[/FONT][FONT=&quot]
    9. คุณ จิตรานุช รัตนถาวร [/FONT]
    [FONT=&quot]สวดพาหุงฯ ครบ 2609 จบ แล้วค่ะ โมทนาบุญด้วยค่ะ[/FONT][FONT=&quot]
    10. นางสาวณัชเมธาวรรณ วุฒิ
    11. นายเจษฎา สุขสุวรรณ
    12. นางกิ่งกาญจน์ ขันรินทร์
    13. นางสาวจารุพร นุแปงถา
    14. คุณอรสา นิ่มสกนธ์
    15. คุณคนึงนิตย์ แก้ววงศ์
    16. คุณอนงคราน ชลแดง [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]17. คุณประพิมพ์พร มานะกิจ
    18. คุณสรศักดิ์ ชาสมบัติ
    19. คุณชนากานต์ คงกระพัน [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]20. คุณอุไรรัตน์ วิจารณกรณ์ [/FONT][FONT=&quot]สวดพาหุงฯ ครบ 2609 จบ แล้วค่ะ โมทนาบุญด้วย[/FONT][FONT=&quot]ค่ะ[/FONT][FONT=&quot]
    21. นางสาวอรวรรณ ไชยดี
    22. คุณสุภฤกษ์ แนวเพชร
    23. นางจันทร์เพ็ญ ทารินทร์
    24. คุณนันทวัน มีทรัพย์
    25. คุณปิติชา ไม้เกตุ
    26. คุณวารุณี ฤกษ์บุญศรี
    27. คุณศลันภรณ์ เมตตาประชารักษ์
    28. คุณฐมัยภรณ์ หลวงพิทักษ์
    29. คุณวิภาส วนิชอาภาพรรณ์
    30. คุณสุภาพร วิชิตจารุกุล
    31. คุณ hastin
    32. คุณอรวรรณ ปิยะนันท์ [/FONT]
    33. คุณศศิวัณย์ เกษมทินศิริ
    34. คุณธัญรดี ห้อยระย้า
    35. คุณชาคริต แสงอรุณ
    36. คุณจิรัฏฎ์กานต์ บัวล้ำเลิศ
    37. คุณ NokCurrall
    38. คุณ Thongkerd
    39. คุณ tikking
    [/FONT]
    [FONT=&quot]40. คุณ [/FONT]อภิญญา โสมเสาร์-ฟิลิป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2012
  10. MayBuddhaBlessYou

วันนี้แวะไปที่เว๊ปหลักของวัดตรีวิสุทธิธรรมมาค่ะ เห็นถ่ายภาพพาหุงฯ มา ขออนุญาตินำภาพมาฝากเื่พื่อนๆ ที่ร่วมสวดพาหุงฯ และที่กำลังตัดสินใจจะลงชื่อร่วมสวดด้วย เป็นโปสเตอร์ของทางวัดที่ทำขึ้นมา มีหลายเวอร์ชั่นค่ะ สวยงามมากค่ะ ทั้งยังได้ความรู้เกี่ยวกับคาถาพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา โมทนากับผู้ร่วมคิด ร่วมจัดทำ และผู้ร่วมสร้างสรรค์ผลงานทั้งหมดด้วยค่ะ โมทนากับ admin ของวัดด้วยค่ะ ที่ถ่ายภาพสวยๆ มาฝากพวกเราค่ะ credit photo by cage909

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2012
  11. kulthida

ใช่ค่ะคุณเจนเมื่อวานถามย้ำกับเพื่อนว่าชื่อให้เปลี่ยนเขียนอย่างนี้ค่ะ
    หลังจากที่เกิดอุบัติเหตุแล้วมาเล่าให้เพื่อนฟังว่ารอดเพราะไปปฎิบัติธรรม
    และหลวงพ่อและสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีหลายคนสนใจที่จะไปปฏิบัติธรรมค่ะ
    บางคนจะไปวัดอัมพวันค่ะก็บอกว่าไปที่ไหนก็ได้ชอบที่ไหนก็ไปที่นั่นการปฏิบัติจะได้ก้าวหน้า
    ที่สำคัญเพื่อนที่อยู่รัสเซียเขาไม่ชอบไปปฎิบัติธรรมที่วัดชวนไปทำบุญน่ะได้อยู่
    แต่ไปถือศีลปฏิบัติธรรมนี่ไม่เอาเลยคราวนี้เขาพูดเองเลยว่าถ้าเขากลับมาไทยให้พาเขาไปปฏิบัติธรรมด้วยนะเขาอยากไป
    รู้สึกดีใจมากๆที่เพื่อนสนใจอยากไปปฏิบัติธรรมแค่เขาคิดก็ดีใจมากแล้วค่ะ

12. suphachetm

suphachetm เป็นที่รู้จักกันดี

การสวดมนต์นี่ดีจริง ๆ ครับพี่เจน สวดแล้วรู้สึกว่าใจสงบขึ้น เยือกเย็นขึ้น ขอยกมือเห็นด้วยทั้งสองข้างเลยครับ (มาช่วยดันกระทู้ครับ อิอิอิ) (deejai)

13. MayBuddhaBlessYou

ขอเริ่มหน้ามหามงคลนี้ด้วยภาพแสดงมุทิตาจิต ต่อองค์หลวงพ่อพระอาจารย์ใหญ่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) ประจำปี 2555 ค่ะ

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่ website ของวัดที่นี่ค่ะ

ประมวลภาพวันแสดงมุทิตาจิต 2555 - มุทิตาจิต 2555

อีกชุดหนึ่งค่ะ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ภาพชุดนี้มีเยอะมากค่ะ เชิญชมได้ที่ website ของวัดตรีวิสุทธิธรรม ไปร่วมโมทนาบุญด้วยกันค่ะ

http://www.visudhidham.com/joomla/th/webboard-wat-triwisuthitham/%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1/387-%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7-%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95-29-30-%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%8E%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1-2555.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  14. MayBuddhaBlessYou

15. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุกับคุณkulthidaด้วยค่ะ จริงแท้แน่นอนค่ะ ไปปฏิบัติีธรรมที่ไหนก็ได้กุศล ได้เจริญภาวนาไปทางไหนที่ถูกต้องตรงจริตธรรมตรงตามสายพ่อแม่ครูบาอาจารย์ได้ทุกที่ทุกสถาน เจนก็ไปมาหลายแห่งค่ะ ดีทุกๆที่ค่ะ มีต่างกันบ้างตามแต่ละสถานที่ ตามข้อวัตรปฏิบัติ บางแห่งโหดเล็กน้อยโหดปานกลาง และถึงโหดที่สุด ก็มีค่ะ^-^เป็นการทดสอบบารมีค่ะ ใครเข้ามาปฏิบัติธรรมนี้ถือว่าท่านมาถูกต้องที่สุดเลย ดีใจด้วยค่ะและโมทนาสาธุด้วยค่ะการปฏิบัติธรรมนี้ไม่ใช่ว่าใครๆ จะมาปฏิบัติกันง่ายๆถ้าไม่ได้บุญเก่าเกื้อหนุนมา ก็หาทางเข้ามาสายธรรมะนี้ยากเหลือเกินบางคนอย่างเจนหากไม่บอบช้ำที่สุด ก้ไม่มาค่ะ ต้องเอาแบบหนักๆ ค่ะหากมาก็รอด(จนถึงทุกวันนี้แล้วค่ะ)หากไม่เข้าก็คงต้องรอรับบุญที่พ่อแม่พี่น้องทำส่งไปให้ บางคนร่ำรวยมีความสุขสบาย มีสิ่งยั่วยวนกิเลสมากมายจะเข้ามาทางธรรมนี้ยากยิ่งมีมากหลายค่ะ บางคนรวยด้วย มาปฏิบัติธรรมด้วยทำบุญทำทานยิ่งใหญ่ไปด้วย นี่เขาบุญเเหลือล้นบุญเก่าที่ดีพร้อมมาส่งให้เข้าทางธรรม พร้อมกับยังสุขสบายอยู่ท่านเหล่านี้ท่านโชคดีมากค่ะ แต่ที่เห็นเยอะกว่าคือเห็นทุกข์จึงเห็นธรรมต้องขอบคุณความทุกข์ค่ะที่ได้มาพบเส้นทางธรรม ปฏิบัติไปไหน...ไหน..อะไรที่ว่าทุกข์นั้นอยู่ไหน ไม่ยึด.. มันก็ไม่ทุกข์อย่แต่กับปัจจุบัน จะหาทุกข์ที่ไหน จริงไหมค่ะเพื่อนๆ ดีใจกับเพื่อนๆ คุณ kulhida ด้วยค่ะ ที่สนใจปฏิบัติธรรม ท่านเห็นทางสว่างจ้ามาแล้ว สาธุ สาธุขอให้เพื่อนๆ ที่รัสเซีย ของพวกเรามาร่วมปฏิบัติธรรมด้วยกันนะค่ะอยู่ที่ไหนก็ทำความเพียรได้ค่ะ ทุกวินาทีคือความเพียร ทำได้นะค่ะ ลองถามคุณ kulthida นะค่ะเพื่อนๆ อีกเรื่องค่ะเพื่อนๆ ที่ร่วมสวดอิติปิโส 2601 จบและพาหุง 2609 ท่านจะสมัครเข้าชมรมสวดมนต์ของหวงพ่อพระอาจารย์ใหญ่ท่านไหมค่ะสวดมนต์ขยันขันแข็งเป็นกำลังหลักของชมรมอย่างนี้ต้องขอจองตัวเข้าชมรมทุกๆ ท่านเลยนะค่ะ ^_^

16. MayBuddhaBlessYou

ในเร็ววันนี้เจนจะได้นำรายชื่อทั้งหมด ฝากท่านประธานธัมมทีโป น้อมถวายหลวงพ่อใหญ่ท่านค่ะ ขอรวบรวมก่อนค่ะตอนนี้ไม่ได้ทำคนเดียว มีน้องๆ จากกลุ่มรสธรรมมาช่วยด้วย น่าร๊ากที่ซู๊ดค่ะ [​IMG] ขอบคุณมากค่าที่มาช่วย

น้องเชษฐ์suphachetm ที่น่ารัก มาช่วยดันกระทู้ อย่างนี้ต้องให้รางวัลนะนี่ สวดมนต์นี่เขาดีจริงๆ

17. สุคน

แหม..แหม.. เสื้อสามารถยังพอมี เด๋วเราควักกระเป๋าให้เลยยย

เพิ่มให้สมาชิกพลังจิต อีก 5 ตัว

ถ้าได้ผู้สวดครบ 2609 เราจะส่งเสื้อพร้อมเข็มกลัดให้ คุณเจนส่งที่อยู่มาแล้วกันจ้า

ขอให้จบภายในเดือนนี้หนา...

หลังจากเดือนนี้ โปรโมชั่นเหลือเข็มกลัดอย่างเดียว อิอิ

18. สุคน

คุณkulthida ขออภัย เราไม่ได้ขอให้คุณแก้ไขข้อความค่า เราเขียนไม่ชัดเองแหละ คือหมายถึงโดยรวม คือคุณเจนและพี่อีกคนค่า ของคุณไม่มีข้อความอะไรที่ต้องแก้ไข ในส่วนชื่อวัดขอบคุณที่แก้ไขให้ด้วย ที่จริงหลวงพ่อใหญ่ท่านชอบชื่อ "ป่าสระกระโจม" เมื่อก่อนก็ใช้ชื่อนี้บ่อยๆ แต่วันก่อนก็เพิ่งคุยกันว่า ถ้าเราเน้นเสนอชื่อ "วัดป่าสระกระโจม" จะมีคนไปผิดวัดอีกเยอะเลย ก็เลยตกลงกันว่า พยายาม ใช้ชื่อ "วัดตรีวิสุทธิธรรม" ให้ติดหูก็แล้วกันนะคะ

19. MayBuddhaBlessYou

สาธุ สาธุ ท่านประธานใจดีหลายๆ ไม่รู้ใครจะสวดจบ ภายในเดือนนี้หนอ จะได้เสื้อสามารถ สปอนเซ่อร์โดยท่านประธานธัมทีโป ของพวกเรา ^-^

พี่อุไรรัตน์ จบรอบ 2 หรือยังค่ะพี่ เจนจะได้ส่งทีเดียวเลย 2 ตัว เห็นพี่หายไปจ๊ะ เข็มกลัดที่เจนมีอยู่มากชิ้นค่ะ ท่านไม่ต้องส่งมาก็ได้ค่ะ

เดี๋ยวต้องส่งของรางวัลสวดพาหุงฯ ไปให้ kulthida ไปฝากคุณ อนงคราน และคุณชนากานต์ ด้วยค่ะ

คุณอ้อ (โครงการเพื่อนถึงเพื่อน เพื่อนมาเล่าให้ฟัง) ขอความกรุณาว่าทวงของมงคล ของงานสวดอิติปิโสด้วยค่ะ ว่าจบกี่ท่านแล้ว เจนจะได้ส่งไปให้ค่ะ ไม่รับไม่ได้นะค่ะ เก็บไว้คนเดีว เดี๋ยวเจนสบายไปเลย หรือไม่ก็จะเป็นกรรมกับเจนได้นะค่ะ เพราะว่าเป็นของที่หลวงพ่อ เมตตามอบให้ผู้สวดอิติปิโส 2601 จบ และพาหุงน 2609 จบ ค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ ทวงถามมาได้นะค่ะ เจนก็พร้อมที่จะส่งให้ทุกๆ ท่านค่ะ ตอนนี้เง็งเล็กส์น้อย เพราะว่ายอดผู้สวดมากมายเจ้าค่า

20. อภิญญา_69006

อภิญญา_69006 สมาชิก

คุณเจนคะ ดิฉันได้ไปสมัครเป็นสมาชิกของเว็บไซด์ของวัดเพื่อร่วมโครงการสวดมนต์แล้ว...(ใช้ชื่อเดียวกันกับที่ใช้ในเว็บพลังจิตคะ) ไม่ทราบว่าจะใช้ร่วมกับเว็บพลังจิตด้วยหรือปล่าวหรือว่าต้องลงสมัครทางนี้ด้วยคะ ถ้ายังไงก็ขอลงชื่อสมัครตรงนี้ด้วยก็แล้วกันนะคะกับโครงการ สวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี พิทักษ์ พิทักษ์โลก บรรเทาพิบัติภัย...
    ขอบคุณมากคะ