พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

เกือบลืมลงชื่อให้คุณ paeyim เป็นผู้ร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส เพิ่มเติม เป็นลำดับที่ 103 ค่ะ หากเพื่อนๆ ท่านใดต้องการสร้างบุญบารมีให้กับตนเอง ขอเชิญร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ครั้งใหม่ได้เลยค่ะ ตามที่หลวงพ่อท่านดำริว่า "กรูให้ฉลองทุกเดือนเลย" ตามที่ท่านธัมมทีโป ท่านแจ้งข่าวมาจากสำนักงานใหญ่ วัดตรีวิสุทธิธรรมช่วงเช้าของวันนี้ค่ะ ^_^ ฉะนั้นแล้ว ใครสวดพาหุง 2609 จบ ไม่ไหว สวดอิติปิโส 2601 จบ ไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ แถมได้บุญและอานิสงส์มหาศาลติดตัวไปทุกภพทุกชาติ จะท่านที่ลงชื่อใหม่หรือเ่ก่า และหากท่านสวดจบก่อนเพื่อน เป็นลำดับที่ไม่เกิน 40 กว่าถึง 50 เรามีสติิ๊กเกอร์บูชาพุทธชยันตี 2600 ปี จากหลวงพ่อให้ท่านติดที่บ้านของท่านให้สว่างจ้า รับมหาบุญได้ทุกนาทีที่ท่านต้องการค่ะ โมทนาบุญกับคุณ paeyim ด้วยค่ะที่มาลงชื่อสวดอิติปิโส รอบใหม่เป็นคนแรกเลยนะค่ะรี่ สาธุ สาธุ

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุค่ะท่าน หลวงพ่อท่าน เห็นทุกใยแก้วนำแสงเลยจริงอย่างที่ท่านว่ามาเลยค่ะ ^_^

3. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปิติชา ไม้เกตุ สวดอิติปิโส ครบ 2601 แล้วค่ะ

(พี่มาฝากโพสค่ะ ^_^)

4. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจน มีหนังสือ "ชัยชนะแห่งพุทธะ" หรือยัง ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  5. MayBuddhaBlessYou

ขอบพระคุณและโมทนาสาธุกับท่าน jakpong มากค่ะ ยังไม่มีเลยค่ะ ขอบพระคุณท่านมากที่สุดในโลกเลย อยากได้มากๆ ค่ะท่าน ที่อยู่เดี๋ยวเจนส่ง PM ไปให้ค่ะท่าน เมื่อวานเจนส่งของมงคลไปให่้ทุกท่านแล้วค่ะ ของพี่jakpong มี ทั้งหมด 6 ชุดนะค่ะพี่ ของสุดยอดผู้นำบุญส่วนของพี่ อย่างละ 2 รายการนะค่ะพี่ ที่ส่งไปมี Sticker 6 หนังสือภาษาใจ ภาษาธรรม3 6 เล่ม และเข็มกลัดอีก 6 ชิ้นค่ะพี่ โมทนาบุญด้วยค่ะพี่ ของเจนเมื่อวานสวดพาหุงฯ ไปรวมแล้ว 300 จบค่ะพี่ เมื่อวานสวดได้ดีมากเลยค่ะ พระพุทธองค์และหลวงพ่อเลยทำปาฎิหารย์ให้แม่ของเจนเอง ได้ประจักษ์เลย แบบขนลุกเลยค่ะพี่ แบบเจนหายใจเข้า หายใจออกเป็นพระคาถา พาหุงฯ แล้วค่ะช่วงนี้ ^_^

6. MayBuddhaBlessYou

ลืมตอบโพสต์นี้ของพี่ jakpong นึกแล้วว่าไม่ได้ตอบเพราะเมื่อวานนี้ไม่ได้ทำงานเลยจริงๆ นะค่ะ นั่งทำโพสต์ที่กระทู้นี้ และตอบ PM แบบหมดแรงกาย แต่แรงใจสู้ไม่ถอยค่ะพี่ โหด โหด โหด โหด โห้ด โหด จริงๆ นะค่ะพี่ ต้องผู้ร่วมสวดพาหุง 2609 จบ เท่านั้นที่จะรู้ค่ะ จริงไหมค่ะพี่ งานนี้แบบเหนื่อยสุดๆ บนชีวิตน้อยๆ ที่เหลือนี้เลย การทำบุญที่ว่าไม่ต้องเสียตังค์นั้น ทำกันได้ไม่ยากโดยทั่วๆ ไป ไม่รวมการนั่งสมาธิกรรมฐานนะค่ะ ส่วนนี้ถือว่าเป็นมหาบุญกุศลมากที่สุดอยู่แล้ว แต่ว่าการสวดพาหุง 2609 จบ ที่พวกเราทำกันนี้ เป็นบุญที่ไม่ต้องเสียตังค์ แต่ต้องขอพลังช้างสารของท่านนาฬาคิริงมาช่วยเลยเชียวงานนี้ เมื่อวานลงเรื่องของท่านท่อนที่ 3 ของบทพาหุงด้วย ท่านเลยให้สวด 50 จบ จบไวด้วยนะ พี่ jakpong เริ่มได้ 2 -3 วันได้มากร้อยจบต้นๆ นี่ถือว่าสุดยอดของสุดยอดแล้วค่ะ เจนเริ่มก่อนพี่ไป 2 วันหากจำไม่ผิดนะค่ะ คุณจิตรานุช สุดยอดนักสวดมนต์ ลูกศิษย์หลวงพ่อใหญ่ อีกท่าน คงจะแซงหน้าพวกเราไปแล้ว ตอนนที่ลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ ท่านสวดครบในวันเกิดของท่าน เช่นเดียวกับเจนเลยนะนี่ เจนสวดจบก่อนวันเดียวเอง เกิดใกล้ๆ ด้วย สลสัยเคยเป็นพี่น้องกันมา แต่ชาติปางก่อน ^_^ โมทนาสาธุกับท่านทั้ง 2 ด้วยค่ะ เกือบลืม พี jakpong สายของพี่สวดอิติปิโส จบ 2 ท่านเท่านั้นใช่ไหมค่ะ เจนอาจจะหลงลืมไป อย่างไร รบกวน update ความคืบหน้าของท่านอื่นๆ นะค่ะี่ สาธุค่ะ สาธุ

7. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุการกับพี่มา piticha ของพวกเราค่ะ ที่วันนี้ถึงท่านตัวไกล แต่ใจอยู่ที่นี่ ^_^ ได้ฝากคุณ @^น้ำใส^@ ส่งสาส์น มาว่า พี่ปิติชา ไม้เกตุ สวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ครบแล้วเจ้าค่าาาาา โมทนาสาธุกับพี่มาด้วยค่ะ สาธุ สาธุ [​IMG] สวดจบเป็นคนที่ 31 แล้วค่ะ

8. MayBuddhaBlessYou

เท่านั้นยังไม่พอ วันนี้เรามีแต่เรื่องบุญกุศลมาให้สาธุการกันค่ะ วันนี้ศิษย์ตถาคต สายหลวงพ่อไก่ ทีมสวดอิติปิโส 2601 จบ สายคุณณัชเมธาวรรณ วุฒ สาขาจังหวัดน่าน ^_^ ซึ่งเป็นทีมแชมป์สวดมนต์ภาคเหนือของพวกเรา (เพื่อนพ้องพี่น้อง สายของคุณณัชธ์ สวดจบไปแล้ว 3 จาก 18 ท่านนะค่ะนี่ สาธุ สาธุ) วันนี้ท่านส่งผู้สมัครสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ มาเพิ่มอีก 1 ท่านค่ะ ส่งครั้งก่อนมาแล้ว 3 ท่าน ท่านนี้เป็นท่านที่ 4 ของทีม และเป็นลำดับที่ 20 ที่ลงชือสวด พาหุงฯ 2609 จบ ในครั้งนี้ค่ะ เรียงลำดับท่านผู้จะมาสร้างบุญบารมีร่วมกันอีกครั้ง ท่านนี้คือ....

20. นางสาวอรวรรณ ไชยดี ค่ะ

โมทนาสาธุกับ คุณอรวรรณ ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  9. MayBuddhaBlessYou

รายชื่อผู้ร่วมลงชื่อสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี พิทักษ์ พิทักษ์โลก จากดำริของหลวงพ่อไก่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) วัดตรีวิสุทธิธรรม จ.สุพรรณบุรี

1. MayBhuddaBlessYou
    2. คุณ piak2012
    3. คุณ Diya
    4. คุณ วรพล เชียงดา
    4. คุณ Benyapa Becks(benyapa )
    5. คุณรัชนีวรรณ สวัสดิ์นาวิน (พลอยไพริน)
    6. คุณ พรสรัญ ทองมา (kulthida)
    7. คุณ ธนโชติ รัตนถาวร (jakpong)
    8. คุณ จิตรานุช รัตนถาวร
    9. นางสาวณัชเมธาวรรณ วุฒิ (beautysun)
    10. นายเจษฎา สุขสุวรรณ
    11. นางกิ่งกาญจน์ ขันรินทร์
    12. นางสาวจารุพร นุแปงถา
    13. คุณอรสา นิ่มสกนธ์
    14. คุณคนึงนิตย์ แก้ววงศ์
    15. คุณอนงค์ ชลแดง
    16. คุณประพิมพ์พร มานะกิจ
    17. คุณสรศักดิ์ ชาสมบัติ
    18. คุณชนากานต์ คงกระพัน
    19. คุณอุไรรัตน์ วิจารณกรณ์
    20. นางสาวอรวรรณ ไชยดี

วันนี้ขอส่งรายชื่อท่านผู้มีบุญเหล่านี้ไปให้ท่านธัมมทีโปก่อนนะค่ะ เพื่อที่ท่านจะได้นำกราบเรียนหลวงพ่อค่ะ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยเป็นอย่างสูงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  10. MayBuddhaBlessYou

ประกาศ ประกาศ เจนได้ส่งของมงคลจากหลวงพ่อ ให้ทุกท่านหมดแล้วค่ะ เหลือเพียง 2 -3 ท่าน ที่เจนต้องโทรไปสอบถามที่อยู่กับท่านอีกครั้งหนึ่งนะค่ะ หากท่านใดได้รับแล้วเกิน ส่วนนั้น โชคดีเป็นบุญของท่านเองค่ะ (สงสัยองค์หลวงพ่ออยากจะให้คุณค่ะ ) ไม่ต้องส่งคืนค่ะ หากขาด ทวงถามศรีมาได้ค่ะ จะรีบส่งไปให้ทันทีเลยค่าาาาา [​IMG]

ปล.สติกเกอร์ของเขาเหนียวติดทนมากมาย ฉะนั้น ก่อนติดบนกระจก ให้ท่านกะให้แม่นๆ ที่สุดนะค่ะ แล้วค่อยๆ รีดลงไป มิเช่นนั้น อาจจะมีอาการพุพองเล้กน้อย เหมือนที่บ้านของเจนค่ะ ขออนุญาติติดประเดิมเป็นบ้านแรกขอรับความสว่างจ้า แบบที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนที่เชียงรายนี้เป็นบ้านแรก พร้อมมากับความมหาสิริมงคลทั้งทางโลกและทางธรรมของบ้านนี้ก่อนเลยค่ะ เดินลงมาดูวันละหลายหน เหมือนคนคลั่งบอลยูโรตอนนี้เลยค่ะ เป็นเอาไม่น้อยค่ะงานนี้ ^_^

11. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    น้องเจนขา พี่ก็ตกใจเหมือนกันค่ะ ใช้ Ipad เล่นเมื่อคืน จะเข้ามาอนุโมทนากับน้องเจนซะหน่อย ขอโทษค่ะ เด๋วตอนเย็นเลิกงานแล้วพี่ไปแก้ไขให้ค่ะ ขอโทษ ญาติธรรมทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ

12. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคุณเจนตอบโพสต์แล้วเหนื่อยแทน ตอนนี้ของผมมีแค่ 2 คน ไปชวนคนอื่น เขาไม่กล้ารับปากลงชื่อ แต่เขาก็สวดทุกวันอยู่แล้ว เช้าเย็น กลัวจะไม่ถึง 2609 จบ ทันเวลา เอาไว้ได้หลัก พัน แล้วค่อยมาแจ้ง update

13. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> ​

14. ฤกษ์

ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลงชื่อสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ ครับ
    อนุโมทนา

15. MayBuddhaBlessYou

ขอเปิดหน้ามหามงคลนี้ ด้วยภาพมหาบุญมหากุศล ที่ทางวัดตรีวิสุทธิธรรม ได้จัดขึ้น เมื่อวันที่ 4 มิถุนยน 2555 วันวิสาขบูชา ตรงกับวันที่พระพุทธเจ้า ทรงตรัสรู้ครบ 2600 ปี พอดีค่ะ งานนี้หลวงพ่อไก่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) ท่านดำริให้จัดขึ้น มีทั้งการอัญเชิญองค์พระพุทธเมตตา มาประดิษฐานยังมณฑป ที่ทำพิธี นอกจากการสวดอิติปิโสตลอดทั้งวันทั้งคืนแล้วนั้น ทางวัดยังทำการหล่อองค์พระอุปคุต การสวดภาณยักษ์ และการปล่อยโคมประทีป เพื่อบูชาพระพุทธเจ้าด้วยค่ะ เจนจะขอไม่เรียงตามลำดับนะค่ะ จะขอยกพระรัตนตรัยขึ้นก่อน จากนั้นแล้ว พวกเราจะได้เห็นภาพที่หายากยิ่ง คือภาพที่หลวงพ่อใหญ่ออกบิณฑบาตร งานนี้ขออนุญาติทางวัดโดยผู้ใหญ่ใจดีที่ดูแล website ของวัดคือท่านธัมมทีโปด้วยค่ะว่าขอนำภาพหลวงพ่อเกือบทั้งหมดมาลงให้ศรัทธาสาธุชนได้ชมบารมีของหลวงพ่อใหญ่ค่ะ ส่วนที่เหลือก็เป็นภาพบรรยากาศที่บรรยายไม่ถูกค่ะ อิ่มบุญมากมายค่ะ โมทนาสาธุกับทุกท่านที่มีส่วร่วมในงานครั้งนี้ทั้งหมดด้วยค่ะ

ภาพงานฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี ของทางวัดไตรรงค์วิสุทธิธรรมค่ะ

[​IMG][​IMG][​IMG]

ภาพทั้งหมดนี้ หลวงพ่อใหญ่ท่านเมตตาออกบิณฑบาตรโปรดศรัทธาสาธุชนค่ะ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ชมภาพหลวงพ่อออกบิณฑบาตรแบบสมบูรณ์ได้ที่นี่เลยค่ะ คลิ๊กไปรับพลังเมตตาบารมีของหลวงพ่อทันทีค่ะ

http://www.visudhidham.com/joomla/th/june2555.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2012
  16. MayBuddhaBlessYou

ลำดับต่อไปขอเชิญชมภาพงานมหาบุญครั้งนี้กันต่อเลยค่ะ ^_^

เชิญชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่ค่ะ คลิ๊กไปโมทนาสาธุการกันได้ค่ะที่นี่ค่ะ

http://www.visudhidham.com/joomla/t...ลองพุทธชยันตี-2600-ปี-และหล่อพระอุปคุตต์.html

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

17. MayBuddhaBlessYou

ไม่เป็นไรค่ะพี่พลอย คนเราย่อมต้องมีผิดพลาดกันได้สิค่ะ ^_^ แก้ไขแล้วดีใจด้วยจ๊า โมทนาสาธุค่ะพี่พลอย ^_^

ไม่เป็นไรเช่นเดียวกันค่ะพี่ jakpong ศรีทนได้ คำเดิม ไม่เปลี่ยนใจค่ะ ^_^ เอาไว้หลักพันค่อยมาแจ้ง คงพรุ่งนี้สิค่ะนี่ อิอิอิอิ ไม่รู้เป็นอย่างไรนะค่ะ ครั้งแรกๆ ที่เริ่มต้นสวดพาหุงฯ โครงการนี้ขององค์หลวงพ่อใหญ่ท่าน จะรู้สึกว่าฝืดๆๆๆ ไปหน่อยค่ะ 6 วันผ่านไป ที่ว่าโหดนั้น ทำไม สวดแบบสบายใจ ไม่เคร่งเครียดเลยค่ะพี่ แล้วก็ที่ว่า 50 จบ ที่หนักใจไม่ยักหนักใจเลย จริงๆ นะนี่ ศรีไม่โกหกนะเจ้าค่ะ พอสวดไปแล้ว เป็นอย่างไร มาเล่าประสบการณ์บ้างนะค่ะ เดี๋ยวเจนขอประเดิม เอาแบบอย่างของที่วัดบ้างค่ะ ได้ใช่ไหมค่ะท่าน ธัมมทีโปเจ้าขา

โมทนาสาธุอย่างสูงกับคุณฤกษ์ ด้วยค่ะ ที่มาลงชื่อสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี ท่านนี้ท่านสวดอิติปิโส 2601 จบ ครบแล้วอีกต่างหากค่ะ สาธุๆๆๆๆ กับคุณฤกษ์ด้วยค่ะ ลำดับต่อไปนี้ค่ะ

21. คุณสุภฤกษ์ แนวเพชร

ปล. ของมงคลของหลวงพ่อส่งไปแล้ว แต่ของคุณฤกษ์ ฝากให้คุณผ่องศรีด้วยค่ะ เพราะเห็นว่านามสกุลเดียวกัน และเลขที่บ้านช่างตร๊งๆ กัน แต่มาสมัครคนละครั้งค่ะ คุณผ่องศรียังไม่ได้สติ๊กเกอร์นะค่ะ ของคุณฤกษ์ส่งไปให้แล้วค่ะ

18. sainam1

sainam1 Active Member

ไม่ได้เข้ามานาน แวะมาบอกคุณเจนว่าคิดถึงค่ะ

พาหุง ขอฟิตก่อนนะคะถึงจะให้คำตอบว่าจะร่วมหรือเปล่า

19. MayBuddhaBlessYou

ขอบคุณมากค่ะคุณวาริน ที่คิดถึงกัน คิดถึงเช่นเดียวกันค่ะ [​IMG]

พาหุงฯ ตัดสินใจไม่น่าจะยากเลยสำหรับคุณวาริน ชื่อที่เปรียบดั่งสายน้ำที่ใสแบบใจที่ใสๆ ของคุณวาริน อิติปิโส 2601 จบ ครบไปอย่างสง่างาม ครั้งนั้นหลวงพ่อตามคุณวาริน ผู้มีบุญมาให้มาตามสายใยแก้วนำแสงขององค์ท่านแล้ว งานสวดพาหุงฯ อยู่ที่ว่าเราจะช่วยสานภาระกิจหลวงพ่อครั้งยิ่งใหญ่อีกสักครั้งหนึ่งในชีวิตเรา บูชาพระพุทธองค์ ตอบแทนบูชาหลวงพ่อท่านด้วย พาหุงฯ 2609 จบ ไม่ยากอย่างที่คิดคิดค่ะ ลงชื่อเลยค๊า ^_^

20. MayBuddhaBlessYou

ท่าน piak_piak มานั่งรอนอนรอ ตีกลองรออะไรหรือค่ะ นี่เกือบเที่ยงคืนแล้วนะ ^_^ เข้ามาทีไร ส่วนใหญ่ จะเจอท่านเข้ากระทู้พร้อมๆ กันเลยนะนี่ ตามสายใยแก้วนำแสงของหลวงพ่อมาด้วยกัน มาด้วยกันไปด้วยกันค่ะ เลือดลูกศิษย์พ่อแม่ครูบาอาจารย์อยู่สุพรรณถึงจะไม่ใช่บางระจัน ก็จะไปด้วยกันนะเอย...ปล.ใครมาโพสต์ทันหน้านี้ มีแต่จะรุ่งเรื่องยิ่งกว่าใครๆ ในหน้าที่การงานกิจการที่ทำ...ไม่เชื่อคอยดู