พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    วันนี้เพิ่มไปอีก 270+972 ได้= 1242 เดียวจะสปีด แล้วละคะ ทันแน่นอน

2. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    เข้ามาแจ้งยอดคะ สวดบทอิติปิโสได้ 938จบคะ เดี๋ยวจะไปสวดต่อ เป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านคะ ตัวเองก็พยายามทำให้ทันคะ ขออนุโมทนาบุญทุกประการกับทุกท่านคะ

3. _nnn_123

ขออนุญาติเพื่อนๆ ช่วงที่บวช 9 วัน * 108 ด้วยนะคะ เพราะว่าเผอิญช่วงนั้นไม่ได้มาอ่านกระทู้ นะคะ เลยต้องขออนุญาติเหมารวมเลย 9*108 = 972 + 270= 1242 (บวชวันที่ 19 พ.ค นะคะ สึกวันที่ 26 พ.ค เพิ่งทราบและได้อ่านกระทู้เมื่อ 28 พ.ค )

4. yokeemonkaew

yokeemonkaew เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    โยคี ครบแล้วครับ 2601 จบ ขอโทษด้วยครับคุณเจนลงช้าไป มัวแต่ไปงานบุญกระทู้สหายธรรมอยู่ครับ

5. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุ อย่างสูงค่ะคุณหนิง เยี่ยมยอดมากเลยค่ะ [​IMG] ไม่ต้องขออนุญาติหรอกค่ะ เพื่อนๆ ต่างก็ต้องโมทนาสาธุการที่คุณหนิงไปบวชที่วัดหลวงพ่อตั้ง 9 วัน ทำกันได้ไม่ง่ายเลยนะค่ะ เราทุกๆ คนต่างก็ขอโมทนาสาธุบุญด้วยกับคุณหนิงด้วยค่ะ วันนี้คุณหนิงมาให้พวกเราโมทนาสวดอิติปิโสที่ 1242 จบ สาธุค่ะ เดี๋ยว update ให้เลยค๊า

6. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห! โมทนาสาธุค่ะคุณอุไรรัตน์ วิจารณกรณ์ เพื่อนที่เพิ่งมาลงสมัคร สวดวันสองวันนี้เองค่ะ วันแรกสวดได้ไป 283 จบ มาวันนี้ยอดพุ่งทะลุวันเดียวเพิ่มถึง 655 จบ เลยทีเดียว ไม่น่าเชื่อค่ะว่าท่านตั้งใจสวดกันขนาดนี้ [​IMG] งานนี้เจนขอโมทนาสาธุกับท่านอย่างสูงค่ะ เร่งให้ทันวันที่ 4 มิ.ย.นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ท่านค่ะ สู้ๆๆๆๆ นะค่ะ คุณอุไรรัตน์

ในส่วนของรายชื่อทั้งหมดนั้นท่านธัมมทีโปท่านจะมา copy น้อมถวายให้องค์หลวงพ่อท่านแผ่เมตตาอธิษฐานจิตให้ทุกท่านค่ะ วันนี้คุณอุไรรัตน์ วิจารณกรณ์ ผู้ร่วมสวดอิติปิโส ท่านมาให้เราโมทนาสาธุกับที่ท่านสวดอิติปิโสไปแล้ว 938 จบค่ะ โมทนาบุญกับท่านด้วยค่ะ

7. MayBuddhaBlessYou

มหาโมทนาบุญกับคุณวรพล เชียงดา ด้วยค่ะ สาธุบุญเป็นอย่างสูงเลยค่ะ ที่วันนี้ท่านสวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี ครบแล้วเจ้าค่ะ สาธุค่ะ สาธุ [​IMG]เห็นท่านหายไป นึกอยู่แล้วว่าท่านจะต้องเข้าเส้นชัยในไม่ช้า รบกวนแจ้งที่อยู่ไปที่ PM ด้วยนะค่ะท่าน

วันนี้เป็นวันดี มันมหามงคลอย่างยิ่งที่มีผู้สวดอิติปิโส ครบ 2601 จบ 2 ท่าน ท่านแรก นั้นคือคุณจิตรานุช รัตนถาวร ท่านสวดครบเหมือนเจน ในวันคล้ายวันเกิดของท่านเองคือวันนี้ค่ะ มหาโมทนาสาธุกับท่าน และขอ Happy Birthday อีกครั้งค่ะ และอีกท่านคือคุณวรพล เชียงดา(yokeemonkaew) ผู้ซุ่มสวดอิติปิโสจนครบ เป็นลำดับที่ 6 ค่ะ ใครจะได้มหาบุญสวดจบเป็นลำดับต่อไป โปรดติดตามตอนต่อไปค่ะ to be continue ค๊าเพื่อนๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2012
  8. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอโมทนาบุญกับคุณเจนและทุกท่านทั้งที่สวดครบ2601จบแล้วและยังไม่ครบค่ะ วันนี้พี่ขอแจ้งยอดสวดมนต์ของพี่ จนถึงคืนวันที่30/5 ได้ทั้งหมด 2155 จบค่ะ

9. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจิตรานุช ฝากขอบคุณ คุณ เจน ขอให้คุณเจนมีความสุข เช่นกัน หวังว่าคงจะได้เจอกันที่วัดนะครับ

10. MayBuddhaBlessYou

โอ้โห!โอ้โห! โมทนาสาธุกับพี่วิภา (แม่หมูอ้วน) ด้วยค่ะ ท่านหายไป 4 วัน สวดอิติปิโสเพิ่มมาอีกตั้ง 1165 จบ วันละเกือบ 300 จบเลยนะค่ะ สุดยอดมากๆๆๆๆ เลยค่ะ [​IMG]สาธุค่ะ สาธุ อีก 446 จบ เท่านั้นเองค่ะพี่วิ ตอนนี้ขอเป็นกำลังใจอย่างสูงปรี๊ดดด ให้พี่วิ สวดอิติปิโส ครบ 2601 จบ ใน2-3 วันนี้ด้วยนะค่ะ สวดครบภายในวันที่ 3 มิ.ย. จะดีมากค่ะพี่จ๋า เพราะท่านธัมมทีโป จะน้อมถวายชื่อส่งองค์หลวงพ่อใหญ่ท่านให้วันนั้นค่ะ ส่วนเจนได้ตั้งจิตอธิษฐานน้อมส่งรายชื่อผู้ร่วมสวดอิติปิโสในครั้งนี้ น้อบถวายหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ

วันนี้พี่พี่วิภา (แม่หมูอ้วน) สวดอิติปิโสมาให้พวกเราโมทนาบุญกันที่ 2155 จบ แล้วค๊า สาธุค่ะพี่ สาธุ update ให้ที่หน้า 29 แล้วค่ะ ^_^

11. MayBuddhaBlessYou

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ สำหรับเพื่อนกัลยาณธรรมที่น่ารัก ขอให้เจนได้ไปเจอท่านธนโชติ พร้อมกับคุณจิตรานุช ที่วัดค่ะ หวังว่าจะไปได้ วันที่ตักบาตรองค์หลวงพ่อท่านวันนั้นวันเดียวก็ถือว่าเป็นสุดยอดของบุญแล้วค่ะ

12. MayBuddhaBlessYou

ขอรบกวนผู้ร่วมบุญสวดอิติปิโสทุกท่านค่ะ เจนขอชื่อ-ที่อยู่ เพื่อจัดส่งสิ่งที่หลวงพ่อจะมอบให้พวกเราทุกคนด้วยค่ะ สำหรับท่านผู้นำบุญทุกท่าน มีพี่มา piticha ,คุณณัชเมธาวรรณ วุฒิ,คุณพรสรัญ ทองมา,คุณรัชนีวรรณ สวัสดิ์นาวิน และสายบุญท่านธนโชติ รัตนถาวร เจนขอส่งมอบสิ่งมงคลนี้ ให้กับท่านเพื่อไปกระจายต่อไปยังสายบุญของทุกท่านด้วยนะค่ะ ขอให้ท่านแจ้งจำนวนมาให้เจนอีกครั้งนะค๊า ผู้ร่วมมหาบุญนี้เยอะ จนเจนจำไม่ไหวแล้วเจ้าค่ะ ท่านอื่นๆ ที่มาลงชื่อสวดอิตอปิโส 2601 จบ แบบมาท่านเดียวนั้น รบกวนส่งชื่อ- ที่อยู่ ไปที่ PM ของเจนนะค่ะ ท่านที่โทรมาสมัครลงชื่อกับเจน เดี๋ยวเจนจะโทรไปหาท่านค่ะ

13. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สวดได้ 1805 จบแล้วค่ะ
    ชื่อค่ะ วีรี กู้วิริยะ 86 ม.4 ต.ปัถวี
    อ.มะขาม จ.จันทบุรี 22150

ขอบคุณค่ะ

14. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะ เช้านี้มีกลุ่มเพื่อนๆ จากภูเก็ต จัดทริปทัวร์บุญ 4 วัน พี่มามีส่วนร่วมในการวางโปรแกรมทริปนี้ด้วยค่ะ
    จากสนามบินสุวรรณภูมิกำลังมุ่งไปกราบหลวงพ่อไก่เจ้าค่ะ
    ส่วนที่อยู่เดี๊ยวพี่มาแจ้งหลังไมค์คะ อิๆๆ
    ขอแจ้งยอดก่อนค่ะ
    ปิติชาไม้เกตุ ได้ยอด 1078 จบ
    ศิริวรรณ ชาญพัฒนะ ได้ยอด 1344 จบ
    สายฝน พุทธศรี ได้ยอด 756 จบ
    สมาชิกที่เหลือ ไม่เกินเย็นนี้พี่มาจะรายงานให้ทราบอีกครั้งค่ะ:cool:

15. MayBuddhaBlessYou

วันนี้กระทู้คึกคักตั้งแต่เช้าถึงบ่าย ไปอ่าน PM จากเพื่อนๆ หลายท่าน มีมาแจ้งยอดการสวดอิติปิโสบูชาพุทธชยันตีเพิ่ม รวม 4 ท่านค่ะ มาให้พวกเราโมทนาสาธุการดังนี้ค่ะ

คุณวิภา ฉั่ว สเตซีย์ (แม่หมูอ้วน) 2155 จบแล้วค่ะ อีก 446 จบเท่านั้นค่ะพี่ รอพี่อยู่ที่เส้นชัยค่ะพี่วิ คนใจบุญ
    คุณวีรี กู้วิริยะ (นิพ_พาน) 1805 จบแล้วนะค่ะ ใกล้แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้สุดหัวใจเลยค่ะ
    คุณสุชิน รักษ์บงกชกุล (love _song_music) 50 จบค่ะ พยายามต่อไปค่ะ สู้ๆๆๆ นะค่ะ
    คุณอภิพัฒน์ พงศ์สุวิทยา (J it D ) 600 จบ แล้วค่ะ กำลังจะก้าวไปข้างหน้าค่ะ ดีมากแล้วค่ะ

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ

16. MayBuddhaBlessYou

สาธุค่ะ สาธุ พี่มานักบุญแม่พิมพ์ของชาติ ตั้งหน้าตั้งตาเก็บสะสมบุญแบบไม่พักไม่ผ่อนเลย โมทนาบุญด้วยค่ะที่จัดทริป ไปกราบหลวงพ่อไก่ งานนี้เลย โอ! สุดยอดมากเลยค่ะพี่ ใครได้ไปทำบุญที่วัด ได้กราบหลวงพ่อนี้ ถือว่าไปเพิ่มพลังบุญบารมีให้กับตนเองแบบสุดๆๆ เลยค๊า หลวงพ่อท่านเมตตาทุกคนค่ะ ไปกราบหลวงพ่อ กลับมาขอให้สวัสดีมีชัย ชีวิตเป็นดาวรุ่งพุ่งแรง ด้วยกันทั้งหมดทุกท่านด้วยนะค่ะ อิจฉา ๆๆๆๆๆ [​IMG] อยากไปด้วยค๊า เจน update ให้ทั้งหมด ที่หน้า 29 แล้วจ๊ะพี่

17. ฤกษ์

ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุกับคุณเจนและทุกๆ ท่าน ที่สวดอิติปิโสครบ 2601จบแล้ว
    มารายงานสวดอิติปิโสครับ
    สวดอิติปิโส ตั้งวันที่ 28 ถึง วันที่ 31 พ.ค. 55 ได้ทั้งหมด 899 จบครับ
    รวมยอดทั้งหมด 809+899 = 1,708 จบ
    ชื่อและที่อยู่จะส่งทาง PM นะครับ
    อนุโมทนา

18. aor_bn

aor_bn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งยอดค่ะ (สายคุณ Piticha)

<TABLE style="WIDTH: 196pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=261><COLGROUP><COL style="WIDTH: 148pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 7204" width=197><COL style="WIDTH: 48pt" width=64><TBODY><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 148pt; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext 0.5pt solid; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 width=197 align=left>คุณบุษกร นิยมทรัพย์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 48pt; BORDER-TOP: windowtext 0.5pt solid; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 width=64 align=right>610</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>คุณฤทัยรัตน์ เห็มนนท์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>119</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>นันท์นภัส บุญรอด</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>1840</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>ศิริรักษ์ แพสมบูรณ์ทรัพย์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>490</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>นันทิกานต์ เนียมหอม</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>315</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>สานนท์ รักบ่อพลับ</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>542</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>ระพีพรรณ ถึงล้อม</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>219</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>กนกวรรณ พัฒนเสรีชัย</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>241</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>วัลย์ณรัตน์ ดึกภุมรินทร์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>250</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>ฬีรินลภัทร เนียมรอด</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>40</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>ศันสนีย์ บรมฤทธิ์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>60</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>พิทยา แก้วทรัพย์</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>106</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>เกริกเกียรติ แสนบุญศิริ </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>32</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>มุทิตา วงกาศ </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>60</TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext 0.5pt solid; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 15pt; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 height=20 align=left>แก้วตา เจริญเวชธรรม</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: windowtext 0.5pt solid; BORDER-LEFT: windowtext; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-TOP: windowtext; BORDER-RIGHT: windowtext 0.5pt solid" class=xl65 align=right>100</TD></TR></TBODY></TABLE>

19. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุกับคุณชื่อสุภฤกษ์ ด้วยค่ะ หายไป 4-5 วัน วันนี้มาแจ้งยอดสวดอิติปิโสให้พวกเราโมทนาที่ 1708 จบ แล้วค่ะ สาธุค่ะ สาธุ ที่อยู่ได้รับแล้ว เดี๋ยวจัดส่งของมงคลจากหลวงพ่อให้ท่านหลังวันวิสาขบูชานะค่ะ โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ update ให้แล้วค่ะ หน้า 29 ค่ะ [​IMG]

20. _nnn_123

วันนี้ช่วงบ่าย 3 โมงไปวัดมาคะ ไปกราบหลวงพ่อใหญ่มานะคะ อยากไปก็ขับรถไปเลย ถึงวัดบ่าย 3 โมงครึ่ง คนที่วัดเยอะมากคะ วันนี้เขาเริ่มสวดกันตอนบ่ายโมงตรง สวดที่มณฑบ ช่วง 16.45 เป็นเวลาเข้ากราบรอบสุดท้าย แค่ได้ไปกราบก็รู้สึกดีแล้วคะคนเข้ากราบเยอะไม่ได้ถามอะไรท่าน คนมาถามท่านเยอะ วันนี้ยุ่งๆติดธุระทั้งวันเลยสวดได้ไม่เยอะ พรุ่งนี้จะไปสวดที่วัดต่อ นะคะ 128 จบ +1242 = 1370 จบ คะ มาแจ้งยอดและรายงานอัพเดดสถานการณ์ปัจจุบันที่วัด สาธุธรรมคะ