ฝันและตื่นขึ้นมาไม่ใช่ที่ตัวเองอยู่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สุรศักดิ์ อุ่นสุพรรณ์, 4 สิงหาคม 2019.

1. สุรศักดิ์ อุ่นสุพรรณ์

สุรศักดิ์ อุ่นสุพรรณ์ สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมอยากถามผู้รู้ว่าการฝันหลายเรื่องราวในช่วงใกล้ๆเช้า เพราะอะไรเหมือนเราถูกดูดเข้าไปในสถานที่ใดที่หนึ่งความรู้สึกแบบตกจากที่สูงๆและก็ตื่นขึ้นมาครับแต่ไม่ใช่โลกปัจจุบันที่เราอยู่ มี4เรื่องราวในความฝัน
    ตื่นมาครั้งแรก จะเดินทางกลับบ้านกับแฟนจะขับรถกลับแต่นั่งเรือคล้ายเครื่องร่อนเพราะผมจะมาต่างจังหวัดทุกสัปดาห์ ลอยไปในสถานที่ต่างจนมาสถานที่แห่งหนึ่งมีคนกำลังทำงานเกี่ยวกับใช้แรงงานมากมาย แต่ผมเป็นหัวหน้าพวกเขา ให้ความเคารพเป็นอย่างดีเพื่อนร่วมงานทักทายให้ความเคารพ แต่อยู่แฟนผมก็หายไปตามหาตัวไม่เจอเลยเดินขึ้นไปชั้นที่2ของสถานที่แห่งนั้นนั่งพักนั่งหลับตาเผื่อจะออกจากสถานที่แห่งนั้นพอตื่นขึ้นมาเป็นเรื่องราวที่2 ในห้องพักแห่ง1เจอคนรู้จัก เป็นพนักงานต้อนรับในผับที่เคยไปเที่ยวเหมือนจะพูด คล้ายพูดเล่น ว่าจะไปฟ้องว่าเป็นคนไม่เรียบร้อยพอตื่นขึ้นมาไม่เก็บทำความสะอาดห้องนอน พอมองกลับไปมีผู้หญิงอีก3คน เข้ามาทักทาย แต่เป็นคนที่เคยรู้กทุกคน แต่ไม่เคยเจอกันมาเป็นปีๆแล้วผมเลยเดินออกมา เพื่อที่จะกลับมาโลกปัจจุบันที่ตัวเองอยู่ เลยพยายหลับตาและข่มใจให้ตื่นมาสถานที่ตัวเองอยู่จริงๆ
    พอตื่นขึ้นมาเรื่องที่ 3 ได้กลับมาบ้านที่ตัวเองอยู่ ได้เจอแม่นอนหลับอยู่ ได้เรียกแม่ให้ตื่น พอแม่ตื่นขึ้นมา บอกว่าน้องชายไปมีเรื่องชกต่อยกับนักเลงในซอยบ้านผม แม่เตรียมยาเพื่อจะทำแผลให้น้องชายที่นอนเจ๊บอยู่ และได้พูดคุยกับน้องชายว่าอย่าไปทะเลาะกับพวกวัยรุ่นพวกนี้ อีก จะเจ๊บตัวซึ่งผมเองก็อยากออกจากผวังตรงนั้น เพราะรู้ว่าไม่ใช่สถานที่ผมอยู่ตอนนั้น เลยเดินออกมาหน้าบ้านและพวนา ขอให้กลับมาโลกปัจจุบันสักทีผมเลยเดินหลับตา ไปเรื่อยๆ พอตื่นขึ้นมาที่สถานที่แห่งหนึ่งเป็นที่จอดรถในที่โล่งๆ เดินหารถตัวเองที่เคยจอดอยู่กลับไม่มีรถ ไม่รู้จะทำยังไงค่อยๆนั่งลงสถานที่แห่งนั้น สักพักหนึ่งและค่อยๆตื่น ขึ้นมาในที่ตัวเองอยู่ รู้สึกตื่นเต้น ว่าเราฝันเป็นเรื่องราวมากมายขนาดนี้
    พอมาดูเวลาเกือบ8โมงเช้า ซึ่งเวลาที่รู้สึกเคล้มหลับประมาณตี4ครึ่ง ใครพอจะให้คำตอบตามหลักการทางจิตวิญญาณ หรือทางวิทยาศาสตร์ เกิดขึ้นได้อย่างไร ผมฝันแบบนี้บ่อยๆครับ แต่ไม่เกิน1-2เรื่องราว แต่ครั้งนี้งงกับตัวเองมาก เวลา 3 ชั่วโมงกว่าที่ผมติดอยู่ในความฝัน และออกไม่ได้ครับ