ฝันแปลก เห็นมังกรเหาะรอบตัวเอง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ครรชิต, 25 ธันวาคม 2008.

1. ครรชิต

ครรชิต สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2008
    ผมฝันว่า ผมนั่งอยู่ในทะเลหรือแม่น้ำก็ไม่รู้ แต่ มันมองเห็นแต่น้ำล้อมรอบมองไม่เห็นฝั่ง โดยผมนั่งบนผ่นไม้กระดานขนาดเท่าพอดีกับก้น ในนั่งในท่านั่งสมาธิ ผมก็มองไปรอบๆๆ เห็นมังกรสีแดง 2 ตน เหาะเหนือน้ำวนรอบตัวผม
    แต่ไม่ได้ใกล้มาก เป็นวงกลม วนหลายรอบมาก แต่ผมไม่มีความตกใจกลัวแต่อย่างใด แต่รู้สึกเหมือนคุ้นเคยกัน แล้วผมก็ตื่น

ท่านผู้รู้
    ผมอยากทราบว่าเขาคุ้มครองตัวผมใช่ไหมครับ

2. piaratisit

piaratisit สมาชิก

น่าจะใช่ครับ