ฝันแบบนี้ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Kitti6536, 25 มกราคม 2020.

1. Kitti6536

Kitti6536 สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ คือผมทำการสวดมนต์นั่งสมาธิ อุทิศบุญกุศลบ่อยๆ แต่ ก็ไม่ค่อยฝันแบบนี้เลย 2วันที่แล้วไปอ่านเจอว่า ถ้าใครมีปัญหาชีวิตมากๆชีวิตแย่มาตลอด ให้ตั้งจิต ขอขมาต่อเจ้ากรรมนายเวร ผมเลยเพิ่มเข้าไปในบทสวดด้วย ปกติก็ขออโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมนายเวรเป็นประจำอยู่แล้วตอนนั่งสมาธิ แต่ครั้งนี้เลยกล่าวคำขอขมากรรมด้วยเลย คืนแรกฝันว่า มีคนบอกว่า หุ่นเราดีกว่าเดิมนะ เเล้วเค้าก็เอารูปเราให้ดูเป็นรูปที่อ้วนประมาณ 80 ไม่เคยอ้วนขนาดนั้นจริงๆตอนนี้หนัก65 คืนที่สองวันพระคือเมื่อวานนี้ก็ขอขมากรรมอีก พอกลางคืนฝันว่าเดิน เดินเข้ามาในหมู่บ้าน ที่ผมอยู่ มีคนแก่ๆ ชายแหละหญิงประมาณ 10 คน ทุกคนมองมาที่เราแล้ว ใบหน้าของทุกคนคือยิ้มให้เราทั้งหมดเลย แล้วพอผมจะเลี้ยวเข้าซอยบ้านตัวเอง(พวกเค้ายืนและนั่งอยู่ปากซอย) ผมก็ถามว่าจะไปไหนกันหรอ มีคนหนึ่งตอบว่าจะไปฟังธรรม แบบนี้เค้าคือเจ้ากรรมนายเวร เรามั้ยครับ (พึ่งเป็นสมาชิกครับถ้ามีสิ่งใดผิดพลาดในการตั้งกระทู้ก็ขอโทษด้วยครับ)

2. ผีเสื้อน้อย

ผีเสื้อน้อย สมาชิกใหม่