ฝันเห็นแผนที่โลกเปลี่ยนไป ค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ฟิล์มจ้า, 13 มีนาคม 2010.

1. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านค่ะ

ตอนแรกไม่กล้าโพส ได้แต่คุยกับคนรู้จัก แต่เห็นบางท่านโพสทำนองเดียวกัน เลยขอบ้างค่ะ เผื่อว่าท่านๆอาจจะได้อะไรไปบ้างหรือไม่งั้นก็ฟังไปเพลินๆนะคะ

เมื่อประมาฌสัปดาห์ที่แล้ว ฝันว่า เห็นแผนที่โลกเปลี่ยนไปค่ะ ในฝันมองจากมุมสูง ตอนแรกไม่ได้สนใจมองค่ะ ไม่รู้ว่าอะไรเพราะเล็กมาก แต่ก็ลองหันมาดุอีกรอบ

ที่เห็นคือ เห็นอเมริกาเหลือประมาณ เศษหนึ่งส่วนสาม และไทยไม่เห็นภาคใต้และส่วนที่เป็นด้ามขวาน เห็นแต่เหนือและตะวันออกตะวันตก ส่วนภาคกลางและเฉียงขึ้นไปทางตะวันออกนิดหน่อยก็แหว่วงไปค่ะ

ที่เห็นมากที่สุดคือฝินน้ำ มากมายกว่าฝืนดิน อันนี้ชัดมากค่ะ

ไม่ทราบว่าจะจริงหรือไม่นะคะ แต่อยากมาเล่าให้ฟังค่ะ เผื่อว่าอาจจะเกิดประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยนะคะ ไม่มีสิ่งใดแน่นอน มีแต่กรรมที่แน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่าที่แวะมาอ่านนะคะ อนุโมทนาสาธุค่า

2. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

บร๊ะจ้าวส์ (n_n)*!

อนุโมทนา ครับ :cool:

3. crimsonn

crimsonn เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติแล้วโลกเรามีน้ำมากกว่าผืนดิน70%โดยประมาณแล้วถ้าเป็นอย่างที่พูดคงจะเหลือประมาณไม่ต่ำกว่า10%แน่ๆเลยครับ

4. pakung

pakung เป็นที่รู้จักกันดี

เราฝันว่า ตี สอง บ้านเรายังสว่าง เหมือน นอร์เวย์ แสดงว่า ขั้วแม้เหล็กโลกมันพลิกจริงๆ

ที่เราฝันมัน 50 ปีข้างหน้าแล้วก็ เราไม่รู้จักใครเลยในฝันเหมือนคนปัจจุบันหายไปหมดแล้ว

5. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005

อนุโมทนา.....ครับ

ฝันได้ใกล้เคียงกับแผนที่ของนายกอร์ดอนที่ทำไว้และเผยแพร่ในเวป
    เอ....แต่น่าจะถามในฝันด้วยนะครับว่า.....เมื่อไหร่ อิอิอิ:cool:

6. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

หลายท่านก้อเห็นอย่างนั้น อนุโมทนา ทุกสิ่งเกิดแต่กรรม

7. ดอนdon

ดอนdon เป็นที่รู้จักกันดี

อีกหลายปีครับ

8. beethayu

beethayu เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    แล้วจะไปอยู่ไหนละครับเนี่ย

9. ดอนdon

ดอนdon เป็นที่รู้จักกันดี

จากคำของพระวัดจิก อุดร สายเผยแผ่ธรรมออสเตรเลีย กล่าวว่า ยุคพระศรีฯจะมีดินสามน้ำหนึ่ง แผ่นดินราบเป็นหน้ากลอง คนสูงประมาณสี่กิโล (เหลือเชื่อมั้ย)

10. Nothing Eternal

Nothing Eternal เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ไตรลักษณ์ นะครับ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

โลกของเราเมื่อก่อนนี้มันก็ไม่ได้หน้าตาแบบนี้ มันมีการเปลี่ยนแปลงมาโดยตลอด

ไม่ด้วยไฟ ก็ด้วยน้ำ หรือไม่ก็ด้วยลม ที่มีปริมาณมหาศาลเกินกว่ามนุษย์เราจะห้ามได้

สรรพสิ่งเกิดขึ้น ดำรงอยู่ โดยเจริญขึ้นบ้าง เสื่อมลงบ้าง แล้วแตกสลายไปในที่สุด

หมุนเวียนไปตลอด เป็นสังสารวัฏ

การได้เห็นอะไรแบบนั้น แสดงว่ามี "ของเก่า" อยู่บ้างแล้ว ก็ลองๆปฏิบัติเพิ่มนะครับ

ฝึกจิตให้สามารถรับรู้ในสิ่งที่เป็นทิพย์ ถ้าตั้งใจจริง จะสามารถควบคุมการเห็นนั้นได้ดีขึ้น

เมื่อมีความคล่องของจิตแล้ว ก็ไปลองดูโลกเราตอนที่มันเคยเจริญมากกว่านี้ ว่ามีไหม

ไปดูว่าสมัยก่อนๆ ผู้คนหน้าตาเหมือนเราไหม มีขนาดเล็ก หรือใหญ่กว่าเรามากไหม

ไปดูให้หายสงสัยครับ ที่ว่าไปดู คือ ใช้จิตไปดู ก็มีหลายสำนักที่เค้าสอนการฝึกจิต

ขอยืนยันว่า จิตของคนเราสามารถฝึกได้ ถ้ามีความตั้งใจจริงครับ

11. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    คนสูง 4 กิโลเหลือเชื่อคับ แต่ถ้าคนอยู่ตึกสูง 4 กิโล ผมเชื่อคับ เพราะถึงตอนนั้นคงแออัดกันจนหาทางสร้างตึกสูงๆใว้อยู่กัน

12. amorthem

amorthem เป็นที่รู้จักกันดี

โห คนสูง 4 กิโล!

13. pakung

สูงแค่ ครึ่งกิโล ก็หายใจไม่ออกแล้ว ถัดจากชั้นที่เรามองเห็นขึ้นไปออกซิเจนก็ต่ำลงเรื่อยๆ

ตึกสี่กิโลนี่กี่ชั้น ไม่เป็น หมื่นชั้นเลยหรอ ทะลุ โลกแน่ทีนี้

14. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ฟันธงไปเลยครับ ว่าบริเวณไหนรอดบ้าง
    จะได้ไปซื้อบ้านอยู่แถวนั้น อิอิ

15. EndOfWorld

EndOfWorld สมาชิก

30 กันยายน 2009
    น่าสงสารคนกรุงเทพ ขอไว้อาลัยด้วยครับ

ความฝันของคุณ จขกท. จะเป็นจริงครับ เพราะผู้หยั่งรู้ดินฟ้าระดับโลกอย่างคุณ Gordon Michael Scallion's
    ได้ทำนายน้ำท่วมโลกไว้ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2521 และเขาทำนายว่าโลกจะโดนน้ำท่วมครั้งใหญ่ในปี พ.ศ. 2555
    และเขาได้สร้างแผนที่โลกใหม่ โดยใช้ชื่อแผนที่ใหม่ี่ว่า Future Maps

แผนที่โลกในปี พ.ศ. 2555 เขาได้บอกว่า ผู้คนจะรอดตายเพียง 10 % (รอดตายประมาณ 700 ล้านคน เท่านั้น)

แผนที่ประเทศไทย จะเห็นว่าเหลือแค่ภาคเหนือ กับ ภาคอีสาน (ภาคอื่นๆตายเรียบครับ เตรียมตัวไปเกิดใหม่กันได้แล้วครับ)

แผนที่ใหม่โดย อ.เทพนม เมืองแมน เหลือแค่ภาคเหนือ กับ ภาคอีสาน น่าสงสารคนกรุงเทพ ขอไว้อาลัยด้วยครับ

***เตรียมตัวตายหมู่กันได้แล้วครับ เพราะทุกคำทำนาย พร้อมหลักฐานทุกอย่างบอกตรงกันหมดว่าอีก 2-3 ปี(พ.ศ.2555 หรือ ค.ศ.2012) น้ำท่วมโลก ตายหมู่แน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2010
  16. tamm16

tamm16 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    มันก็น่าแปลกเนาะ แถวเมืองรุนแรงและเจริญ(แต่คนไร้จริยธรรมเยอะ) หายไปหมดเลย

เหลือแต่ทางภาคเหนือ และอีสาน ซึ่งก็เป็นบ้านนอก บ้านนา ทำวิถีชาวนาทั่วไปซะมากกว่า

17. nattapong0925

nattapong0925 เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังรอวันนั้นอยู่ครับ....

18. pakung

มันเป็นวันที่เราจะต้อง ผจญภัย ที่ยิ่งใหญ่เหมือน indiana jones 55

ฝันที่เป็นจริง

19. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->EndOfWorld<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3069738", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

น่าสงสารคนกรุงเทพ ขอไว้อาลัยด้วยครับ
    ตกลงว่าแน่ใจเหรอว่าแผ่นดินที่เหลือน่ะ... จะไม่ได้รับผลกระทบอะไรเลย
    "ไว้อาลัย" ... น่าขำจริงๆ
    ฟังดูเหมือนจะเชื่อว่า "กูรอดแน่"<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ความฝันของคุณ จขกท. จะเป็นจริงครับ เพราะผู้หยั่งรู้ดินฟ้าระดับโลกอย่างคุณ Gordon Michael Scallion's
    ได้ทำนายน้ำท่วมโลกไว้ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2521 และเขาทำนายว่าโลกจะโดนน้ำท่วมครั้งใหญ่ในปี พ.ศ. 2555
    และเขาได้สร้างแผนที่โลกใหม่ โดยใช้ชื่อแผนที่ใหม่ี่ว่า Future Maps
    ตัวอย่างหนึ่งที่เรียกว่า "มนุษย์ต่างเดา"
    น่ากลัวมากๆ มนุษย์ต่างเดาบุกโลก

แผนที่โลกในปี พ.ศ. 2555 เขาได้บอกว่า ผู้คนจะรอดตายเพียง 10 % (รอดตายประมาณ 700 ล้านคน เท่านั้น)
    รู้ขนาดนี้ ทำไมไม่ออกมาบอกเรื่องแผ่นดินไหว... จะได้ช่วยคนได้บ้าง
    พูดไปพูดมาก็ไม่เห็นจะช่วยอะไรใครได้สักชีวิต... มีแต่จะสร้างความกลัวความหวาดระแวงและวิตกกังวล แต่ก็ยังอ้างว่าอยากช่วยมนุษย์โลก

แผนที่ประเทศไทย จะเห็นว่าเหลือแค่ภาคเหนือ กับ ภาคอีสาน (ภาคอื่นๆตายเรียบครับ เตรียมตัวไปเกิดใหม่กันได้แล้วครับ)
    เพ้อเจ้ออะไรกันเนี่ย ไอ้นี่รอด ไอ้นั่นตาย เก็บกดมากเหรอพ่อคุณ แล้วที่พ่อแม่พี่น้องและคนทั้งหลายอยู่ภาคใต้กับภาคกลาง อ่านแล้วจะรู้สึกยังไง ภาคเหนือแผ่นดินขยับทีก็ขี้หดตดหายไม่ใช่เหรอ...

แผนที่ใหม่โดย อ.เทพนม เมืองแมน เหลือแค่ภาคเหนือ กับ ภาคอีสาน น่าสงสารคนกรุงเทพ ขอไว้อาลัยด้วยครับ
    เราใคร่ได้ไว้อาลัยให้กับความเพ้อเจ้อของนาย ถ้ามันตายเมื่อไหร่บอกด้วยนะ

***เตรียมตัวตายหมู่กันได้แล้วครับ เพราะทุกคำทำนาย พร้อมหลักฐานทุกอย่างบอกตรงกันหมดว่าอีก 2-3 ปี(พ.ศ.2555 หรือ ค.ศ.2012) น้ำท่วมโลก ตายหมู่แน่นอนครับ
    ท่วมหรือไม่ท่วมก็ตาย...
    ตายหมู่หรือเดี่ยวก็ตาย...
    งานนี้มองๆดูแล้วคนที่รอดลำบากกว่าคนที่ตายแน่นอน

คนที่หนี้สินเยอะ ก็สบายใจได้ว่าต่อไปอีกสองสามปีข้างหน้าก็จะไม่มีเจ้าหนี้มาทวง
    คนที่มีเงินหลายพันหลายหมื่นล้าน... มันจะใช้ทันมั๊ยเนี่ย
    พวกที่ดูดบุหรี่ก็ไม่ต้องกลัวแก่หรือป่วยตาย
    ไม่ต้องให้ลูกไปโรงเรียนแล้วเพราะเรียนไม่จบแน่ๆ นอกจากเด็กมหาวิทยาลัยปีสามกับปีสี่
    ใครยังไม่มีเมียก็ต้องเร่งหาแล้ว... อีกสองปีเองเดี๋ยวไม่ทัน Honey Moon

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2010
  20. thaiboyscout

thaiboyscout สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2006
    แล้วพวกเราจะไปอยู่ไหนกันหว่า