ฝันเห็นศพบ่อย ๆ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย อิติปิโส_ภควา, 1 ตุลาคม 2011.

1. อิติปิโส_ภควา

อิติปิโส_ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ ถึงฝันเห็นศพบ่อยมากเลย ห่อผ้าขาวบ้าง ไม่ห่อผ้าขาวบ้าง วันพฤหัสบดีที่ผ่านมาก็ฝันค่ะ รอบนี้ไม่ห่อผ้า น้ำเลือด น้ำหนองไหลเยิ้มไปหมด ถ้าไปอ่านทำนายฝัน เขาบอกว่าจะมีลาภ อะไรทำนองนั้น แต่ถ้าไม่เอาทำนายฝัน พอจะสื่อไปในทางใดได้บ้างคะ

ป.ล.ตั้งแต่เกิดมาจนตอนนี้ ฝันทำนองนี้หลายครั้งมากค่ะ แต่ในความฝันไม่รู้สึกกลัวนะคะ รู้สึกเฉย ๆ ค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าไม่เอาทำนายฝันก็พิจารณาเป็นอสุภะกรรมฐานครับ

3. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    นึกถึงตนเอง มีสติในทางปฏิบัติธรรม สร้างความดีไว้ครับ