ฝันเห็นยักษ์มีลำตัวสีทองหมายความว่าอย่างไรครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย yoked, 22 สิงหาคม 2010.

1. yoked

yoked สมาชิก

11 กรกฎาคม 2010
    ในความฝันมี สอง เหตุการณ์ครับ เหตุการณ์เเรก ฝันว่ามาคนกลุ่มหนึ่งวิ่งไล่จับกระผมโดยใช้ตะข่ายหว่านจับ เเต่ไม่สามารถจับกระผมได้ เหตุการณ์ที่สอง ฝันว่าอยู่ที่เเห่งหนึ่งมียักษ์ตนหนึ่งมีลำตัวสีทองมีมืออยู่สี่กรเเละอาวุธ สีเขียวมรกต
    ชี้นิ้วด่ากระผม จากนั่นก็ได้มีการต่อสู้กัน ในความฝันกระผมเป็นฝ่ายชนะ เเต่ยักษ์ตนนั่นได้พูดหลังจากที่ฝ่ายเเพ้ว่า " ดีเเล้วลูก " ไม่ทราบนิมิต
    ฝันนี้หมายความว่าอย่างไรครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่ช่วยตอบปัญหา

2. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    กำลังจะบวชหรือปล่าวครับ

3. yoked

yoked สมาชิก

11 กรกฎาคม 2010
    ยังครับเเต่คิดที่จะบวชครับ

4. c_payly2012

c_payly2012 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    ในฝันของคุณคือท่านพ่อท้าวเวสสุวรรณ เขาบอกว่าฝันเห็นวรรณะเป็นสีทองหมายความว่า.....(ในฝันจะมีด้วยกัน3สี คือวรรณะสีทอง วรรณะสีเขียว และวรรณะสีดำ)คุณต้องเร่งทำความดีให้มากที่สุด ให้เยาะที่สุด แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น บุญ-บารมีคุณมีอยู่แล้วพยายามทำเพิ่มให้มากที่สุดนะครับ สาธุ.

5. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    คงบอกว่า ... ท่าจะมีอุปสรรคมาให้ลองแล้วล่ะครับ เพราะตอนนี้คงคิดการใหญ่ คือพวก บวช ทำวัด สร้างวัด สร้างเจดีย์ ระดับ หัวเรี่ยวหัวแรง ประมาณนี้นะครับ ไอ้เรื่องจริงๆกระผม็หารู้ไม่หรอกครับ

ถ้าคิดบวช คงไม่ค่อยมีปัญหา เรื่องคงอยู่ที่ผู้ใหญ่ หรือ พระหรือวัดที่จะไปบวชแหละครับ
    แต่ถ้าเรื่องงานบุญ ระวังคดีความไว้บ้างเน้อ ... คนหวงที่ จ้องเล่นอยู่
    ไอ้เรื่องอื่นๆ ก็คงปกติ
    ช่วงนี้สารทจีน ไปไหว้ พระโพธิสัตว์ กับยักษ์ซักองค์นะครับ

6. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ฝันซะเป็นเรื่องเป็นราวเลยนะ

7. Apinya17

Apinya17 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    เคยฝันเหมือนกัน ว่าเจอยักษา ยักษี ชุดทอง กับ ชุดเขียว แพรวพราวเลย
    แหม ยักษ์อะไรจะสวยขนาดนี้