ฝันเห็นพระรามกับพระลักษณ์ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Snow, 17 พฤศจิกายน 2019.

1. Snow

Snow เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    อยู่ดีๆคุณแม่ฝันเห็นพระลักษณ์กับพระรามค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เราเองเป็นคนชอบเรื่องรามเกียรติ์ ชอบยักษ์ ชอบดูโขน ชอบศิลปะเครื่องแต่งกายของเรื่องรามเกียรติ์มาก ส่วนคุณแม่ไม่ชอบเลยค่ะ ฉะนั้นเวลาดูอะไรเกี่ยวกับรามเกียรติ์เราจะดูในมือถือคุณแม่จะไม่ได้ดูด้วยแม่จะแทบไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าพระลักษณ์พระรามคือใครเพราะแทบไม่ผ่านหูผ่านตา แต่อยู่ดีๆคุณแม่ฝันว่าพระรามอยู่บนฟ้ามองเห็นไกลๆ(ในฝันท่านรู้เองว่าเป็นพระรามค่ะ)แม่ดีใจใหญ่ พระรามท่านค่อยๆลอยมาหาคุณแม่สักพักนึงมีพระลักษณ์โผล่มาครึ่งองค์จากด้านหลังพระราม คุณแม่บอกว่าเศียรของพระลักษณ์ใหญ่มากและท่านทั้งสองงดงามมากๆหล่อมากๆ คุณแม่ยังจำพระพักต์ของท่านทั้ง2ได้ติดตาเลยค่ะ ท่านทั้ง2มายิ้มให้ แล้วคุณแม่ก็อธิษฐานจิตว่าขอให้ท่านปกปักษ์รักษาเราและครอบครัวให้มีความสุข จากนั้นท่านทั้ง2ก็หายไปค่ะ ฝันนี้สื่อถึงอะไรคะ

2. THE RING

THE RING สมาชิกใหม่