ฝันเห็นพระพิฆเนศ ช่วยทำนายด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย lilly white, 8 กุมภาพันธ์ 2008.

1. lilly white

lilly white สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ในความฝันได้ไปสถานที่แห่งหนึ่ง เข้าไปข้างในแล้วเห็นเทพต่าง ๆ มากมาย แต่ไม่ชัดเจน ซึ่งในฝันรู้สึกเหมือนมีพระศิวะอยู่ด้วย แต่ที่เห็นอย่างชัดเจนคือ พระพิฆเนศเป็นองค์สีเงิน ๆ เมื่อเห็นพระพิฆเนศเราก็ยกมือไหว้ ทันใดนั้นพิฆเนศ ก็ชี้นิ้วมาที่ตัวเรา พอเราเดินไปไหนท่านก็ชี้นิ้วมาที่เราตลอด เราก็ตกใจมากที่ท่านชี้นิ้วมาที่เรา แล้วเราก็เดินไปข้างหน้าก็เหลือบไปมองเห็นพระแม่อุมาเทวี และข้าง ๆ ก็มีพระพิฆเนศอีก เราก็มองแล้วยกมือไหว้ท่านทั้ง 2 องค์ แต่ก็เหมือนเดิม พระพิฆเนศองค์นี้ก็ชี้นิ้วมาที่เราอีก แล้วเราก็สะดุ้งตืน อยากถามผู้ที่รู้ทางด้านนี้ค่ะ ฝันแบบนี้นี่หมายถึงยังไงคะ เรามาทบทวนดูแล้ว ว่าเคยบนบานอะไรกับท่านไว้หรือเปล่า ก็นึกตั้งนานคิดว่าไม่มีนะคะ แต่ยัง งง ว่าทำไมจึงฝันแบบนี้ เลยอยากให้ผู้รู้ทำนายให้ด้วยค่ะ

2. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    เอาล่ะสิ พระพิฆเนศ หมายตาคุณไว้แล้วล่ะ เหอๆ ^ ^

ในอนาคตอันใกล้ (หรือไม่ก็ไกล เพราะเวลาของเทพนานกว่าเรา)
    ท่านอาจจะส่งลูกศิษย์มาเป็นลูกคุณน่ะครับ ซึ่งลูกในอนาคตของคุณ
    จะมีความสามารถพิเศษแบบพระพิฆเนศ หรือ แม้แต่ตัวคุณเองก็ตาม
    (แฟนก็ได้นะ) คุณ หรือ แฟน อาจจะมีความสามารถพิเศษ หรือ
    ชอบสะสมอะไรๆ ที่เกี่ยวข้องกับ ความสามารถพิเศษของพระพิฆเนศ
    ก็ได้ครับ โดยที่คุณเอง หรือ แฟน จะมีความสามารถพอที่จะสอนลูกคุณ
    ให้มีทักษะทางด้านนั้นๆ (ของพระพิฆเนศ)

ปล.1.พระพิฆเนศ เป็นเทพทางด้าน ช่าง หรือเปล่าผมไม่แน่ใจนะครับ
    (ไม่ถนัดเรื่องเทพของพราห์มครับ - -")
    ปล.2.การที่เทพแสดงตัวตนมาเป็นพระพิฆเนศ เพื่อสื่อถึงความสามารถพิเศษนั้นครับ

3. vnoen

vnoen เป็นที่รู้จักกันดี

กินเป็ด กินไก่ เยอะไป...แหงๆ..แล้วเก็บไปฝัน

4. จันทรา

จันทรา สมาชิก

เราเองเคยฝันถึงพระศิวะ พระพิฆเนศ ตอนที่เรามีปัญหาชีวิตมากๆ ทั้งที่เมื่อก่อนแทบจะไม่รู้จักเทพเลย แต่เราก็ฝันเห็น ลองขอพรจากท่านดูนะคะ เราเชื่อว่ามีจริงๆนะ

5. กองทัพเทพ

กองทัพเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีอะไรหรอก
    ฝันเห็นเทพเจ้า เจ้านาย พระราชา เจ้าฟ้า มหากษัตริย์ ถือว่าดีทั้งนั้น ครับ
    ไม่ต้องคิดอะไรไปมากกว่านี้
    ใช้ชีวิตไปอย่างเดิม เพราะถึงอย่างไร เราก็เป็นมนุษย์นี่แหละครับ
    แนะนำว่าไหว้ ท่าน มากๆ แต่ไหว้พระก่อนนะครับ แล้วจะดีเอง
    ไหว้ท่านดียังไง เพราะรูปท่านมีเยอะ คนนับถือท่านก็เยอะ
    ถ้าฟังมากคนก็จะมากความ

เว็บพิพิธภัณฑ์ พระพิคเนศ
    http://www.ganeshhimal.org/

ถึงคุณไม่ฝันอย่างนี้ ไหว้ท่านมันก็ดี ไม่ใช่เหรอครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. yoottapong

yoottapong เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันแบบนี้คุณเคยเกิดสมัยพระนเรศวรผู้ที่ชี้นิ้วคือเทพเจ้าแห่งปัญญาและความสำเร็จหมายถึงพระองค์ท่านที่ฝันเคยเป็นผู้ที่อยู่ใต้บังคับบัญชาของท่านมาก่อน

7. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

ฝันดีนี่คะ

อย่าลืมปฏิบัตินะคะ

8. Bill PEA31

Bill PEA31 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ทำชีวิตเป็นปกติ หยุดกินเนื้อ(วัว,ควาย)สวดมนต์ไหว้พระ รักษาศีล และเมื่อถึงเวลา จะมีสิ่งชี้นำ หรือชักพาเราไปรู้เห็นเอง ทำจิตของเราให้เป็นปกติครับ ไม่ต้องคิดมากครับ

9. funzeed

funzeed สมาชิก

ท่านจะได้รับคำนิยมชมชอบจากผู้ใหญ่ จะมีเกียรติยศชื่อเสียง และมีโชคลาภ ค้าาาา

ฝันเห็นพระพิฆเนศ

10. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    หรืออีกไม่นาน คุณอาจจะต้องรับใช้องค์เทพองค์นี้ ที่เรียกว่าเป็นบุญสัมพันธ์กับพระองค์ท่าน

11. avatar7

26 พฤษภาคม 2009
    โชคดีแล้วครับ พระพิฆเนศเป็นองค์ครู ของศาสตร์หลายทุกแขนงคับ ฝันเห็นครูย่อมประสบความสำเร็จเพราะมีผู้ชีนำคับ

12. peatkungza

peatkungza เป็นที่รู้จักกันดี

ทำดีก้อใด้ดี ทำชั่วใด้ชั่วคับ

13. nite

nite เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยฝันนะทั้งๆที่เราไม่เคยรู้เกี่ยวกับเทพสายแขก จู่ๆก็ฝันครั้งแรกด้วย ฝันว่า ตัวเองตัวหนักมาก แล้วมีคนอุ้มพระคเณศมาผู้ชายสูงตัวใหญ่เป็นเงามืดๆไม่เห็นหน้าตาคนอุ้ม แล้วเดินมาหาเรา เราก็กลัวแล้วคนอุ้มก็บอกว่าไม่ต้องกลัวเขาจะมาช่วยแล้วก็เอา องค์พระคเณศมาแตะที่ตัวไหล่ แล้วดูดไร ดำๆๆมืดๆๆออกจากตัวเรา แล้วตัวเราก็เบาเป็นปกติ ชายที่อุ้มพระคเณศมา ก็พูดว่าต่อไปนี้ให้บูชาองค์นี้แล้วก็เอาไปตั้งไว้ให้แล้ว ชายร่างใหญ่ยักษ์ก็หายไป เราก็สะดุ้งตื่น...

14. ไอ้ตัวเล็ก

ไอ้ตัวเล็ก สมาชิก

เราก้เคยฝันคล้ายๆคุณ เมื่อปีทีแล้ว ท่านเสด็จลงมาโปรด เกิน 5 ครั้ง
    ฝันครั้งแรกแปลกใจ ฝันถึงได้ยังไง พอมีคนทัก ท่านมาอยู่ด้วย เราเลยลองขอพร
    ถ้าท่านมีจิง มาอยู่ด้วยจิง ขอให้ถูกหวย 3 ครั้งติดต่อกัน และก่อนหวยจะออก
    ท่านก้มาเข้าฝัน 3 ครั้ง 3 ปาง และถูกตรงๆ เลขเดียวทุกครั้ง ท่านมาให้โชคลาภ
    จากนั้นก้เลยบูชา นำผลไม้ไปถวายบ่อยๆ ไปกราบไหว้ทุกเดือนที่อุทยานพิฆเนศ นครนายก

.......จากประสบการณ์ของเรา ท่านคงมาโปรดให้โชคลาภ ท่องคาถาบูชา และขอพรให้ถูกหวย ลองซื้อหวยดูนะ อิอิ
    .......ถ้าถูก แนะนำให้ไปไหว้ เอาผลไม้ อย่าลืมจุดกำยานถวายนะ ท่านชอบ...

*ทุกวันนี้ หากท่านเสด็จมาโปรด คือจะถูกหวยทุกครั้ง ศรัทธาท่านมาก ท่านเปนเทพแห่งความสำเร็จ*
    *ฝันหลังจากนั้นก้เห้นพระแม่อุมา เสด็จมาที่บ้าน และล่าสุด พระศิวะ ท่านก็ลงมาด้วย ในฝัน**

15. aomza1111

aomza1111 สมาชิกใหม่

12 พฤศจิกายน 2015
    ของเราก็เคยฝันค่ะ ช่วยทำนายทีพึ่งฝันเมื่อต้นๆเดือนนี้ค่ะ...ฝันว่ามีคนใส่คนขาววเป็นพรามมาขอให้ไปอยู่ด้วยถ้าไปจะไม่ได้กลับมาอีกเพราะเป็นเมืองลับแลทีนี้เราจะไปแต่แฟนไม่ให้ไปเราเลยร้องไห้แฟนเลยว่าเดี๋ยวไปเป็นเพื่อนทีนี้เข้าไปทำพิธีกลิ่นทูปที่เป็นของแขกคลุ้งไปหมดต่อแถวทำพิธีกรรมที่จะไปเมืองลับแลพอถึงคิวเราเหมือนเค้าให้นั่งลงแล้วจับหัวเราในฝันรู้สึกว่าเหมือนมันมึนๆวูบๆเหมือนจะหลับแล้วเค้าบอกว่าพระพิฆเนศจะเอาอ้อยกับน้ำตาลใส่ถาดมาในฝันอีกนิดเดียวจิตจะหลุดไปเมืองลับแลละแต่สะดุ้งตื่นมาก่อน..ไม่รั้ว่าฝันแบบนี้คือสื่อถึงอะไรคะ
    ฝันครั้งที่2อาทิตที่2ถัดมา ฝันว่าไปเที่ยวที่ๆหนึ่งเหมือนเป็นสถานที่พิพิธพันธ์แห่งหนึ่งมีแบ่งเป็นโซนๆขอศาสนามีศาสนาจีนเป็นวัดจีน เป็นไทย ไทยโบราณ เป็นแขก แต่ในฝันเราเลือกไปเที่ยวชมแขกเข้าไปมีตลาดขายดอกไม้เต็มไปหมดกลิ่นธูปแขกคลุ่งพวงมาลัยดอกดาวเรืองขายเดินไปอีกสักแปปจะเสือมันจะกัดดุมากตัดใหญ่วิ่งหนีมุดลวดหนาวสุดชีวิต ในฝันว่าถ้าข้่มเขตลวดหนามนี้ได้จะปลอดภัยสรุปเราหนีทันพอลอดได้เจอช้าง3เชือกพ่อ แม่ลูก ส่วนเสือก็เข้ามาติดๆช้างเห็นวิ่งมาช่วยเราทั้ง3เชือกย่ำเสือจนตายในฝันรุ้ว่าเปนช้างขององค์พระพิฆเนศจากนั้นสะดุ้งตื่นค่ะ
    รบกวนช่วยทำนายให้ทีนะคะเพราะไม่รุ้ว่าฝันแบบนี้คืออะไร

16. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าให้สวดอภยปริตรก่อนนอน