ฝันเห็นผู้หญิงมีอายุคนนึงสองครั้ง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Roslin, 28 พฤศจิกายน 2019.

1. Roslin

Roslin สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2017
    อยู่ต่างประเทศค่ะ แต่เราฝันเห็นผู้หญิงมีอายุคนนึงอายุประมาณหกสิบถึงเจ็ดสิบ บางครั้งเรานอนกลางวันปรกติจะไม่ฝันแต่ถ้าฝันแล้วจะแม่นหนะคะ ครั้งแรกเรานอนแล้วฝันว่าผู้หญิงคนนี้(คนไทย)เค้ามายืนที่หัวนอนแล้วยื่นหน้ามาดูเรา ในฝันเราเห็นเค้ายื่นหน้ามาดูเราขณะที่เราหลับอยู่แล้วเห็นตัวเองกำลังนอน เราเห็นหน้าเค้าไม่ชัดแต่เห็นว่าผมดำสั้นเป็นลอนมีอายุใส่เสื้อสีเขียว
    ครั้งที่สองวันนี้(ช่วงนี้เราว่างงานเราเริ่มสวดมนต์เกือบทุกวัน) ฝันว่าเราเปิดประตูบ้านไว้แล้วผู้หญิงคนนี้เดินเข้ามาท่าทางเหมือนจะโกรธ คนเดียวกับที่ฝันครั้งแรกแต่จะเห็นชัดมากคราวนี้คือเค้าใส่ผ้าถุงสีน้ำตาลใส่เสื้อสีน้ำตาล สูงประมาณ 155-160 ผมหยักศกอายุหกสิบถึงเจ็ดสิบผิวคล้ำหน้าจะออกเหลี่ยมเหลี่ยมนิดนิด หน้าตาเค้ายังติดตาเราอยู่เลยค่ะ เราตกใจตื่น
    เราหลับต่อแล้วฝันอีกว่าผู้หญิงคนนี้เดินเข้ามาจะบีบคอเรา เหมือนโกรธแต่ไม่ได้โกรธมาก ในฝันนะคะเราพยายามนึกคาถาหลวงปู่ทวดแต่นึกไม่ออก ผู้หญิงคนนั้นก็หายไป

เราอยากทราบหนะคะผู้หญิงคนนี้เค้ามีจริงมั้ยคะ เค้ามีอะไรจะบอกเรารึเปล้า เราอยู่ต่างประเทศด้วยค่ะเลยสงสัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2019