ฝันเห็นปลายักษ์กับงูออกจากรอยแยกของก้นแม่น้ำ ..หมายถึงอะไรคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พรายแสง, 5 มกราคม 2005.

1. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เอมฝันว่าเอมอยู่บนที่สูงมีลักษณะคล้ายหน้าผา และมองลงมาด้านล่างจะลึกมาก ๆ แต่ก็สามารถมองเห็นอะไรด้านล่างได้ชัดเจน และเอมก็มองลงไปด้านล่างที่มีแม่น้ำอยู่ และเป็นคล้าย ๆ กับบึงหรือบ่ออะไรอย่างนี้แหละ ซึ่งเป็นร่องรอยแตกของทางแยก สักพักก็เห็นปลายักษ์ว่ายออกมาที่ละตัว สองตัว ตัวใหญ่มาก ๆ และมีงูยักษ์ก็ว่ายออกมาเช่นกัน มองดูอยู่นาน และรู้สึกว่าเราได้พยายามลงไปใกล้ ๆ ด้วย แต่สัตว์ยักษ์เหล่านั้นไม่ได้ทำอะไร แต่ในฝันนั้นรู้สึกระแวงเล็กน้อย เพราะขนาดของสัตว์สองชนิดนั้นใหญ่มาก ๆ ขนาดเท่าบ้านก็ว่าได้ ส่วนเราดูเป็นมดไปเลย ลักษณะของปลาเป็นปลาสีเข้ม และท้องขาวเล็กน้อย แต่งูนี่ซิ มีขนาดใหญ่มาก ๆ และสีดำสนิทมาก ๆ และมีจำนวนมากกว่า 2-3 ขึ้นไปอยากรู้จังใครพอจะบอกได้บ้างไหมว่ามีความหมายว่าอย่างไร
    (bb-flower ให้ดอกไม้หนึ่งช่อล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2005
  2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันนานยังเอ่ย กี่โมง ช่วยอ่านปติทินให้ด้วยว่าวันที่ฝันนั้นตรงวันกี่ค่ำ ถ้าฝันเรี่ยราดนี่ไม่ต้องถามนะ ขี้เกียจกดแป้นพิมพ์ มันรวนะค่ะ ฝันดีนี่

3. พรายแสง

วันที่ฝัน วันจันทร์ที่ 3 มกราคม ข้างแรม 8 ค่ำ เดือน 1 ฝันตอนใกล้รุ่ง (ประมาณตี 5 ค่ะ) หลังจากตื่นมายังติดตาอยู่เลยค่ะ เสมือนจริง ๆ มาก ๆ ลักษณะของงูและปลา ว่ายแทรกออกมาจากใต้ท้องน้ำที่มีลักษณะเหมือนแผ่นหินที่มีรอยแยก และแตกลึกค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ (ความรู้สึกในนั้นเหมือนเราเป็นเจ้าของสถานที่นั้นค่ะ เพราะเหมือนมันเป็นสถานที่หวงห้าม แต่เราเข้าไปได้ และมีใครก็ไม่รู้อยู่ใกล้ ๆ ด้วย เพื่อดูแลเรา)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2005
  4. DevilBitch

เคยฝันว่ามีคนพาเหาะไหม?...( คนหรือ ร่างแปลกๆ จากภพอื่นนะ?)

5. DevilBitch

...บอกตามตรงว่าฝันนี้ปราบเซียนมือใหม่จริงๆ!!! คือตะลึงนะ?..ว่า..เอ๊ะ!..ใช่เหรอ!!...
    ไม่หลอนนะ !!!

เพราะตรงกัน... คือ...คืนนั้นเห็นนางฟ้ายืนบนหลังมังกรที่พาเหาะ (โตเหมือนเทือกเขาเชียว)...แค่ยืนมองนางฟ้านั้นในฝัน (ฝันนี้ปีกว่าๆเคยมีคนบุญฝัน) บอกจริงๆ ว่านี่ไม่ใช่ฝันนะคะ...มันคือจิตข้ามมิติภพไป ภพสามภพนี่เปิดแล้ว!

จะเกิดเรื่องแปลกๆ ทางน้ำมากมายแต่คนฝันจะไม่ได้รับอันตราย คือภพเก่าของเรามาบอกว่าไม่ต้องกลัว คอยเป็นเพียงคนจ้องมองและแผ่เมตตาแด่ทุกภพถุมิ

ถ้าต้องเดินทางไกลขอให้ตั้งจิตขอเบื้องบนคุ้มครองนะ นอกจากนี้คนฝันจะมีสิ่งดีๆ เข้ามาในเส้นทางชีวิตคืออะไรที่เด่นมากนะ

ที่ตอบช้าเพราะคิดว่าไม่น่าที่ภพนี้จะเปิดให้สาวน้อยเอมมีสัมผัสได้ เป็นหนึ่งในคำทำนายของหมอขมังยุคโบราณไปหาอ่านสิ ?...ตรงกันไหมและข้างแรมด้วย...

Remark! ถ้าคนเก่งคนอื่นติติงว่าที่ทำนายนี้ผิด ช่วยค้านนะคะ?...เพราะตรวจมาหลายวันแล้ว...แต่ไม่ได้เก่งกาจเหมือนคนเรียนมาด้านนี้โดยตรง... มีพี่ภพเก่าคอยบอกบางทีอาจหลอนจิตตัวเองก้อได้ค่ะ ?...

6. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เค้ามีที่ไหนเปิดสอนด้านนี้เหรอยาย ..... จะได้ไปเรียนมั่ง เบื่อเรียนหนังสือล่ะ

7. พรายแสง

เคยฝันว่ามีคนพาเหาะไหม?...( คนหรือ ร่างแปลกๆ จากภพอื่นนะ?)

เคยฝันบ่อย ๆ ค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าจะมีใครก็ไม่รู้พาเราไปไหน แต่เรามักจะจำเขาไม่ค่อยได้ เหมือนเรื่องนี้ฝันนานแล้วคือ ฝัน(แต่ไม่เหมือนฝันนะ) ว่านั่งเล่นอยู่ริมแม่น้ำ และสักพักหนึ่งก็มีใครไม่รู้ชวนเราไปไหนสักแห่งเป็นผู้ชาย แต่งกายไม่เหมือนมนุษย์ทั่วไป
    และให้นั่งไปกับพาหนะของเขาที่เป็นสัตว์คล้ายเต่า แต่ว่ายนำได้เร็วมาก ๆ พอเรานั่งโดยกอดและเกาะที่พาหนะสัตว์ตัวนั้น มันก็จมดิ่งลงในน้ำทันที แปลกใจคือหายใจได้ และมองเห็นใต้น้ำได้ด้วย ท้องน้ำที่เห็นจากสีหม่น ก็เริ่มใสเป็นสีฟ้าแกมม่วงสวยมาก ๆ และก็โผขึ้นมาเหนือผิวน้ำ ซึ่งจริง ๆ แล้วเรากำลังดำดิ่งแต่ไปโผล่ขึ้นผิวน้ำอีกที่หนึ่ง และเอมก็เห็นคล้ายรูปปั้นเทวรูปเหมือนรูปเทพของแขกค่ะตอนนั้นคิดในใจว่าคล้ายเหมือนประมาณพระวิศนุ หรือพระนารายน์อย่างเงี๊ย ซึ่งเป็นรูปปั้นที่ใหญ่มาก ๆ ขนาดเท่ากับพวกอนุสาวรีย์เทพีสันติภาพอย่างงั้นแหละ ลักษณะของรูปปั้นอยู่ในท่านั่งค่ะ สีออกเข้ม..และสีของผิวน้ำเป็นสีออกน้ำเงินแกมม่วงและท้องฟ้าออกเป็นสีฟ้าครามแกมเทาเราก็ถามว่าที่นี่ที่ไหนเขาบอกว่าเป็นประมาณว่าภิภพของเทพ และให้ทำความเคารพเทวรูปนั้น เหมือนให้ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ (ตอนนั้นตื่นมายังคิดเลยไปไหนมาหว่า ถ้าหากเราตายแล้วต้องมาอยู่นี่หรือเปล่า และมันที่ไหนกันแน่ค่ะ ยังเล่าให้แม่ฟังเลยว่าเอมไปเที่ยวมา ทุกวันนี้ก็ยังจำได้อยู่ ขอบอกว่าโดยส่วนตัวไม่เป็นคนช่างฝันค่ะ นาน ๆ จะฝันที่ และรู้ตัวถ้าฝันแบบนี้ตื่นมาจะเหมือนคนไม่ได้นอนเลย)

ที่ตอบช้าเพราะคิดว่าไม่น่าที่ภพนี้จะเปิดให้สาวน้อยเอมมีสัมผัสได้ เป็นหนึ่งในคำทำนายของหมอขมังยุคโบราณไปหาอ่านสิ ?...ตรงกันไหมและข้างแรมด้วย

คำถาม - เป็นภพประเภทไหนค่ะ พิเศษอย่างไรเหรอค่ะ
    - เอมสนใจเรื่องคำทำนายหมอขมังยุคโบราณค่ะ ช่วยบอกชื่อเต็ม ๆ ได้ไหมค่ะ และเอมจะหาอ่านได้ ที่ไหนค่ะ

(b-smile) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ และอีกครั้งด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2005
  8. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    มหัดสะจันหมื่นลึก

9. DevilBitch

สาวน้อยเอมมี่นี่จะมีเทพบรรพบุรุษมาคุ้มครองนะ ใกล้แระใกล้สัมผัสได้แระ เดมีของเก่ามาแต่ถ้าฝึกมโนเดจะไปอย่างยายหรือเอมมี่ไม่ได้ เดเลือกมโนต่อนะดีแล้วมันจะได้ไม่เพี้ยนเหมือนยายงัย อย่างยายนี่สับสนคือเหมือนเห็นแล้วคุยแล้วทั้งๆที่ยังไม่อ่านมันหลอนมากนะ แม่เดนี่ถ้าจะมอบของต่อเดก้อได้แต่เดต้องเคร่งมากคือหลับนอนกับแฟนนี่แฟนต้องขมาเราก่อน แฟนยายยังล้อยายเลยว่าต้องเตรียของขมาอะไรบ้างนี่ ถือทางนี้จะต้องลืมเรื่องนั้นเลยนะ!

10. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    กราบงามๆ สามที ได้ เปล่ายาย

11. DevilBitch

วอน!...คาเมน...วอนแล้วสิ!!! 555555!!!

อ้า...คาเมนจะกราบขอหวยยายผีป่านี่ไม่ได้นะ?!!

แต่ถ้าจะกราบขอหลานสาวนี่พอได้...

เออ...ยายว่าคาเมนนี่เริ่มสร้างานเป็นเรื่องราวได้ละมังนี่!

จะรอเจิมผลงานนะ เฮง...ๆ....ๆ.....ๆ.....with love na ja....

12. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004

เดมีของเก่ามาแต่ถ้าฝึกมโนเดจะไปอย่างยายหรือเอมมี่ไม่ได้ ---> ไปไม่ได้เลยเหรอ แง๊ ..... มิน่าฝึกมาสองครั้งบอดเกือบสนิทเลย แม่ของเดย์นี่ท่านไปรับขันธ์มาก่อนหล่ะยายถึงได้รู้เื่รื่องภาษาเทพ ตอนนี้ฝึกจับภาพพระแล้วก็จับเปลวไฟกับลูกแก้ว ถ้าได้แบบแม่นๆ แล้วจะไปฝึกอย่างอื่นบ้าง อิอิ อวยพรกันหน่อยเน้อ

13. พรายแสง

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ เอมจะเคี่ยวกับตัวเองมากขึ้น

14. zipper

เคี่ยวให้เปื่อยไปเลยนะ

15. DevilBitch

zipper แหมคอยเคี่ยว...อุ๊ย!.. คอยเลี้ยวมาคุยแต่กะคนสวยระดับนางงามนี่ล่ะเนาะ!!!

ที่นี่เค้าคุยเรื่องฝันนะ...ไม่ใช่ฝันหวานอย่างหนุ่ม zipper...5555!!!

16. พรายแสง

โอ๊ะ โอ๋ ยายว่าระดับนางงามเลยเหรอ อย่างงี้หนูก็เขินแย่ละซิ..

----------------- เขินจังวุ้ย----------------------------

17. zipper

อิอิอิ แหม๋ งั้นเชียว แต่ก็ขอฝันหวานบ้างบางเวลาเหมือนกัน