ฝันเห็นชายแก่ในบ้านหลังนึ่ง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย indeer, 14 พฤษภาคม 2011.

1. indeer

indeer Active Member

เมื่อประมาณ3-4คืนก่อน ฝันว่าลูกสาววิ่งเข้าไปบ้านเช่าหลังหนึ่ง ซึ่งจริงๆแล้วบ้านที่ฝันถึงนี้อยู่ถัดไปจากบ้านที่เราอาศัยอยู่ในปัจจุบัน3-4 หลัง และในฝันนั้นเห็นว่าตัวเรากับลูกสาวคนโตเข้าไปอยู่ในรั้วบ้านหลังนั้นแล้ว และลูกสาวพยายามจะเปิดประตูบ้านวิ่งเข้าไปในบ้านหลังนั้นให้ได้ เราเลยห้ามแต่เธอยังวิ่งเข้าไป และจู่ๆก็มีคนบอกว่ามีคนแก่อยู่ในบ้านหลังนี้เป็นผู้ชาย เราเลยยิ่งห่วงลูกเข้าไปใหญ่และกำลังจะวิ่งตามลูกเข้าไป แต่แล้วเราก็เห็นคนแก่คนนั้นมายืนมองเราที่หน้าต่างในบ้าน ลักษณะเป็นชายแก่สูงผอมดำและผมหงอกแต่ว่าเห็นหน้าไม่ชัดใส่ผ้าสีขาว เรามองไม่ชัดว่ากางเกงหรือผ้าถุงค่ะ แล้วเราก็ตกใจตื่น
    อีกวันนึงเราเลยไปยืนดูบ้านหลังดังกล่าว ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ว่าไปยืนปุ๊บขนหัวลุกเป็นหย่อมๆอ่ะค่ะ แปลกมาก บ้านหลังนี้เป็นบ้านให้เช่าค่ะ มีคนมาเช่าเป็นระยะๆและตอนนี้ก็ว่างมา3-4 เดือนแล้วค่ะ ใครพอจะบอกความหมายได้ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

2. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    บ้าน ที่ไปดู เลขที่ อะไรค่ะ

3. indeer

indeer Active Member

164/131 ค่ะ ทันไหมนี่