ฝันว่า เล่นฟุตบอลโลก World Cup ผมเป็นตัวยิงประตูของทีม บราซิล

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 5 พฤศจิกายน 2005.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    วันที่ 3 nov 2005
    เวลา 18.00 น

ฝันว่า เล่นฟุตบอลโลก World Cup
    ผมเป็นเบอร์ 10 อยู่ทีมชาติ บราซิล ผมเป็นตัวยิงประตูของทีม
    ตอนนี้มีความรุ้สึกว่า เขาให้ผมลงเล่น แทน Ronaldo
    แล้วผมก็ยิงประตูเองเข้าได้หลายลูก คือเกิน 4-5 ลูก
    ทั้งทีมยิงประตูเข้าได้มากกว่า 11 ลูก

แต่อีกฝ่ายยิงทีม ผมไม่เข้าเลย

เล่นบอลแล้วบอลหายไประหว่างสนาม แล้วผมอธิบายว่า จุดนั้นเป็นการซ้อนเหลื่อมของจักรวาล บอลเลยหายไป

*** กำลัง สังเกตุผลอยู่ ***

------------------------------

ตัวจริงผมเล่นบอลไม่เก่งเลยและไม่ค่อยเล่นบอล

จากการสังเกตุ
    การฝันว่าเล่นบอลแล้วยิงประตูเข้า 2 ครั้งที่ผ่านมา
    เป็นการแข่งกันเล็กๆ ที่สนามโรงเรียน กับเพื่อนๆ
    ผลที่ได้คือ อีก2วันต่อมา จะประสบความสำเร็จในการทำงานหรือแก้ไขปัญหา

ฝันครั้งหนึ่งว่า ผมเล่นบอลแล้วส่งบอลให้เพื่อนยิงประตู แล้วเพื่อนยิงไม่เข้า อออกนอกโกลลอยไปไกลลิบเลย

อีก2วันต่อผม พบว่า การให้ทาง Host ไปซือ้ Ram แล้ว upgrade ram ใหม่ของ server 2 GB มีปัญหาต้อง เอาของที่เพิ่งซื้อไปเปลี่ยนมา จึงใช้ได้ดังเดิม

2. Phuket

Phuket เป็นที่รู้จักกันดี

โห สุดยอด ได้ฝันเล่นบอลโลก ผม ยังทำไมได้เลย พี่นี้สุดยอด เดะผีแดง อะ ป่าว ครับ

3. ชา ใคร่รู้

ชา ใคร่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ความฝันก็บอกอะไรได้หลายอย่างนะครับ บางทีสันดานลึกๆมันแสดงออกในฝันได้เหมือนกัน ผู้ที่ฝึกจิตมาดีพอตื่นก็รู้แล้วว่าฝันนั้นมีนัยสำคัญอย่างไร จริงไหมครับ

4. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    หากินทางฝันก็ดีค่ะ...สยายใจไปอย่าง..ไม่เบียดเบียนใคร

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

โรนัลโด้กล้วยทอด โค้ชทีมชาติไทยไปไหนหมด