ฝันว่าได้สร้อยสังวาลแปลว่าอะไรค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย 339, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. 339

339 สมาชิก

ฝันว่าไปงานแต่งงานเพื่อนสมัยเรียน (ได้เจอเพื่อนเก่าๆสมัยเรียนทั้งนั้นเลย) ที่งานก็มีแจกสร้อยสังวาลให้ทุกคนใส่ที่เป็นเพื่้อนเจ้าบ่าวใส่ เราก็ได้รับมาแต่ยังไม่ได้ใส่ เพื่อนๆคนอื่นๆเอาสร้อยสังวาลมาคล้องคอกัน เราบอกว่าสร้อยสังวาลมันต้องใส่เฉียงๆแบบคนตรงนู้นๆ ในฝันเราไม่ได้ใส่คล้องคอและไม่ได้ใส่เฉียงๆ แต่สร้อยของเราถืออยู่ในมือค่ะ และตั้งใจว่าเด๋วจะใส่เฉียงๆนะค่ะ
    แล้วฝันก็ตัดไปในพิธีแต่งงานแทน
    ฝันแบบนี้แปลว่าอะไรค่ะ

ปล. เรายังโสดนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.6 KB
      เปิดดู:
      2,158
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  2. 乾隆

乾隆 เป็นที่รู้จักกันดี

ทายว่า

จะได้ "บุตรสาว" ผู้มีบุญบารมีมาเกิดครับ
    ส่วนยังไม่ได้ใส่ แต่รับมาแล้ว หมายถึง คุณ
    ยอมรับเขาเป็นบุตรในอนาคตแล้ว แต่ยังไม่
    มีในตอนนี้นะครับ (ยังไม่ได้ใส่) ...

(ไม่ได้ดูตำรา เป็นความรู้สึกจากใจนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2012
  3. หินลับใจ

หินลับใจ Active Member

อาจมีสิ่งดีๆเข้ามาหา แต่ขณะเดียวกันช่วงนี้ต้องระวังเรื่องสุขภาพ

4. มณฑ์ศิริ

มณฑ์ศิริ Active Member

10 สิงหาคม 2012
    ฝันว่าได้สร้อยสังวาล

เคยฝันว่าได้สร้อยสังวาลเป็นทองคำเส้นใหญ่มาก ใหญ่เท่าแขนเลยเป็นทองลายฉลุดูโบราณมากๆ ได้มาก็เอามาใส่เฉลียงๆลำตัว หลังจากนั้นก็ท้องได้ลูกชายค่ะ ทุกคนทำนายว่าได้ผู้หญิงแน่นอนก็ผิดหมด ปัจจุบันเขามาภรรยามีลูกสองแล้วค่ะ ( ไม่เป็นตุ๊ดด้วย )

5. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ฝันว่า มีผู้หญิงนัยตาดุ เอาสร้อยสังวาลโบราณมาให้ เอามาคล้องใส่มือเลย แล้วออกว่าอยากได้ไม่ใช่เหรอ...

ในใจนึก เส้นใหญ่จังเลย ใหญ่กว่าตัวเรามาก
    ถ้าเท่าที่อ่านมา
    แปลงนั้นเป็นของเราแหง๊มๆ เพี้ยง
    เส้นอย่างภาพเลย แต่ สวยกว่านี้ เก่ากว่าและ ใหญ่มาก

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    จะได้เมียสวย ถ้ามีเมียแล้วก็ได้ลูกสาวจร้า