ฝันว่ามีคนให้ไปขอลูกกับหลวงปู่ศุข

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aorsuay, 24 เมษายน 2015.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนทำนายฝันค่ะ

เมื่อคืนฝันถึงพี่คนที่เคยรู้จักแต่ไม่ได้สนิท และไม่เจอกันประมาณ 6-7 ปี
    ในฝันเค้าถามว่า มีลูกรึยัง
    เราก็ตอบไปว่า ยังไม่มี (จริงๆแล้วยังไม่อยากมีลูก ไม่พร้อมจะมี)

พี่เค้าก็ยืนรูปปั้นขนาดเท่าปลายนิ้วก้อย เป็นพระยืนถือไม้เท้า ใส่มือเรา
    และบอกว่า ถ้าอยากมีลูก ก็ขอกับหลวงปู่ศุขสิ

ความจริงคือ ไม่รู้จักหลวงปู่ศุขมาก่อน
    เพิ่งมาค้นในอินเตอร์เนตเช้านี้

ตอนตื่นก็นึกว่า เป็นท่านครูบาศรีวิชัยรึเปล่า เพราะเราอยู่เชียงใหม่
    แต่พอค้นในเนต ก็เจอหลวงปู่ศุขจริงๆ เหมือนในรูปที่แนบนี่ละค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      228
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าถ้าอยากมีลูกเมื่อไหร่ให้ลองไปขอหลวงปู่ศุข
    หรือถ้าท้องเมื่อไหร่ก็ลองไปขอก่อนครบสามเดือน
    ( ถ้าท่านให้ห้ามตีลูกนะ พาลูกไปวัดด้วย )

3. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะอาจารย์ หนูจะทำตามคำแนะนำ
    แต่แปลกดีที่ฝันถึงพระที่ไม่เคยรู้จักท่านมาก่อน

ที่สำคัญอยู่กับแฟนแบบไม่แต่งงานมา 14 ปี
    เพิ่งผูกข้อมือตามประเพณีไปเมื่อวันที่ 20 ที่ผ่านมานี่เองค่ะ
    ผูกข้อมือได้3วัน ก็ฝันเลย

4. pongio

pongio เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ฝันถึงพระที่ไม่รู้จักแบบถูกต้อง อย่างนี้เรียกเทพสังหรณ์

มองอีกมุมน่ะครับ ที่ว่ายังไม่พร้อมจะมี แต่อยู่กันมา 14 ปี ผมเดาว่าน่าเป็นเรื่องฐานะและความมั่นคงน่ะครับ แต่คุณเชื่อไหม บางคนนั้นลูกเกิดมาเพื่อให้คุณกับพ่อแม่ บางทีเด็กก็บอกหวยให้ บางคนพอมีลูกแล้วประสพความสำเร็จในชีวิต ทั้งหน้าที่การงาน การเงิน

ส่วนตัว ผมเดาว่า เทพมาดลจิตดลใจ ไม่น่าจะมาสร้างภาระหรือปัญหา ให้ครอบครัววุ่นวาย ผมคิดว่าเด็กเกิดมา เพื่อช่วยพ่อแม่ครับ

5. DEEJAI243

DEEJAI243 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะได้ลูกเป็นอภิชาตบุตร
    อย่างที่คุณ pongio บอกค่ะ

ขออนุโมทนาค่ะ