ฝันว่าฟันหักค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนุงหนิง TRM, 17 กุมภาพันธ์ 2012.

1. หนุงหนิง TRM

หนุงหนิง TRM Active Member

5 พฤศจิกายน 2010
    ฝันว่าฝันฟันหักอะค่ะ ไม่รู้จะบอกว่าหักหรือหลุดดี เพราะมันไม่มีเลือดและก็ไม่เจ็บด้วย หักไปสามซี่ ฟันหน้าบน เขี้ยวบน และก็ฟันหน้าล่างค่ะ แต่พอลองส่องกระจกดูในฝันมันยังอยู่ครบอะค่ะ แค่มีคราบเลือดติดอยู่ที่ฟันบนหน้า เหมือนปากแตกนิดหน่อยอะค่ะ กังวลมากเลยค่ะว่าจะต้องเสียใครไปรึเปล่า ตอนเช้าก็ได้เอาน้ำใส่แก้วแล้วอธิฐานขอให้สิ่งไม่ดี ไปกับน้ำซะแล้วขอให้ฝันร้ายกลายเป็นดี แล้วก็ล้างหน้า ไม่รู้ว่าทำถูกรึเปล่าเพราะไม่เคยฝันว่าฟันหักขนาดนี้ ใครมีความรู้ด้านนี้ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ

2. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    อย่าคิดมากครับ ทุกอย่างมันมีวาระ มันเป็นไปตามกรรมของเขา เราช่วยอะไรไม่ได้หรอกนอกจากแผ่บุญกุศลให้กับญาติทุกคน ฟันบนเป็นญาติฝ่ายพ่อ ล่างฝ่ายแม่ ผมฝันทีไรเป็นจริงทุกที

3. tanjaioui

tanjaioui เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ใช่ค่ะ อย่าคิดมาก เราไม่รู้ว่าคุณเคยฝันแม่น หรือเคยมีลางสังหรณ์แบบนี้มาก่อนป่าว แต่ตัวฉันเอง ตอนแรกๆ เราก้อคิดมาก ไม่เชื่อด้วย ว่าจะเกิด ฝันทุกครั้งก่อน มีเหตุการณ์เกิดขึ้น ฝันบ่อย จนคิดว่าเปนลางบอกทุกครั้งไปแล้ว แต่ทำอะไรไม่ได้มาก พอได้เจอพระอาจารย์ ท่านสอนให้เราได้ปลง ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมค่ะ มันไม่เที่ยง ถึงตอนนี้เราก้อทำใจไม่ได้ สิ่งที่มันจะเกิดก้อต้องเกิด สิ่งที่เราได้ฝัน มันก้อคือลางสังหรณ์ที่จะเกิดในอนาคต ที่ทำได้ตอนนี้ พยายามปล่อยวางน่ะค่ะ ไม่สบายใจก้อสวดมนต์ จิตจะได้ไม่คิดมากค่ะ อีกอย่าง บางที่ฉันเคยฝันว่าฟันหัก ไม่ได้แปลงว่าญาติจะเสียเสมอไปน่ะค่ะ เจ็บป่วยกระทันหัน แบบไม่ทันตั้งตัว อย่างนี้ก้อเปนได้ เพราะอยุ่ดีๆก้อฝันฟันหัก พุ่งนี้รุ้ข่าวว่าน้องโดนรถชน เข้าโรงพยาบาลกระทันหัน อะไรแบบนี้ ส่วนใหญ่ตัวข้าพเจ้าเอง จะฝันประมาณว่า ฝันหลุด หัก ลิ้นดุนฟันตัวเองหลุดบ้าง ฝันหลุดเอง ไรแบบนี้ค่ะ แต่ส่วนตัวฉันเองถ้าในฝันฝันชัดเจนญาติใกล้ตัว ฝันไม่ชัดเจนไม่จิงจัง ญาติห่างๆไม่สนิท แต่รู้ว่าฝันหัก