ฝันว่าพ่อแม่เสียชีวิต ท่านจะอายุยืนจริงหรอ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย soda5556, 15 มกราคม 2012.

1. soda5556

soda5556 สมาชิกใหม่

คือเรื่องที่จะเล่านี้มันเกิดขึ้นกับตัวของผมเอง

เรื่องมันเกิดขึ้นตั้งแต่เด็กๆ ผมมักจะฝันว่าแม่เสียชีวิตแล้วก็ร้องไห้แล้วเป็นไข้เสมอ

แต่แม่ก็จะปลอบผมว่าฝันร้ายกลายเป็นดีผีต่ออายุให้ยืนยาวผมก็จะหยุดร้อง

จนโตขึ้น 10 กว่า ปี ก็เริ่มจะฝันอะไรหลายอย่างแล้วมันก็เกิดขึ้นจริงๆ
    จนมาอายุ 18 ที่ชัดเจนยิ่งขึ้น เรื่องมมันเกิดขึ้นตอนจะสอบปลายภาคขอปวช.3

คืนนั้นฝันว่าพ่อป่วยแล้วตาย เรียกพ่อยังไงก็ม่ฟื้นจนร้องไห้ไปโดนพ่อพ่อจึงฟื้นแล้วบอกว่าพ่อสบายดีไม่เป็นไร แล้วอีก 1 อาทิตย์ พ่อก็หน้ามืดล้มหายใจไม่ออกแต่พ่อยังมีสติโทรมาบอกผมว่าช่วยพ่อหน่อยพ่อหน้ามืดจากนั้นพ่อก็ได้บอก
    กับผมว่าไม่ทันแล้วลูกพ่อตายแน่

แล้วก็ส่งโรงพยาบาลหมอบอกว่าถ้าส่งโรงพยาบาลช้าอีกนิด ตายแน่
    แต่หมอก็ยังบอกว่าลิ่มเลือดไปอุดที่หัวใจก้อนโตมากโอกาสรอดมีเพียงคืนนี้คืนเดียวถ้าผ่านไปได้ก็รอดถ้าผ่านไปไม่ได้พรุ่งนี้เช้าคือจะไม่ฟื้น พอรุ่งเช้ามาพ่อไม่เป็นไรแล้ว หมอบอกว่า 1 ใน 10 ล้านที่จะรอดมาได้

พอตอนอายุ 19 เข้ามหาลัย ฝันว่า กลับไปบ้านล้วเจอเป็นหมู่บ้านร้าง เจอสิ่งแรกเลยคือยอด เมรุ แล้วก็วัน แล้วเห็นกระท่อมเล็กๆอยู่ข้างเมรุ
    ข้างในมีแม่นอนอยู่ผมเข้าไปเรียกท่านแต่ท่านก็นอนนิ่งไม่ตอบรับอะไรซักอย่าง ร้องไห้ก็แล้วเขย่าก็แล้วก็ไม่ฟื้นเลย จนตื่นขึ้นมาเห็นหมอนเปียกน้ำตาเยอะมาก โตขนาดนี้ยังร้องอยู่หรอ ก็เลยโทรหาแม่แล้วบอกแม่ว่าแม่ทำบุญนะฝันว่าแม่ตายแล้วน้ำตาผมก็ไหลลงมาเป็นสายธารเลย แม่บอกผีต่ออายุให้ผมบอกว่าแต่ผมร้องออกมาจริงๆ ผมฝันวันที่ 17 พอวันที่ 19 ตอนเช้ารู้สึกว่าคิดถึงแม่จังรู้สึกใจมันแป้วๆไงไม่รู้ แล้วก็ไปเรียนวันนั้นมีเรียนเช้า 8 โมงเช้า ปกติเรียน 9 โมง

แต่แอะแม่โทรมาตอนเรียน ปกติแม่จะไม่โทรหาเช้าอย่างนี้นะ
    ก็บอกแม่ไปว่าครูดุมากวิชานี้เขามองอยู่เดี่ยวเขาจะด่าเอาแม่เลยวางไป พอ ตกเที่ยง ยายโทรมาแล้วร้องไห้ว่าแม่โดนไฟดูด
    ตอนนี้ แตะอะไรที่เป็นโลหะไม่ได้เลย ก็เลยขอคุยกับแม่แม่ก็คุยปกติ ว่าล้างห้องน้ำแล้วเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นอยู่ก็รู้สึกเหมือนแผ่นดินไหว ก็เลยออกไปถามคนข้างนอกว่าแผ่นดินไหวหรอ
    เขาก็บอกว่าไม่นิ แม่ก็เลยไปปิดน้ำแต่ตรงวาวปิดเป็นโลหะแตะปุ๊บเหมือนโดนไฟดูดแต่ไม่แรง ก็เลยคิดว่าไฟดูด
    แม่บอกเวียนหัวอยากอ้วกมาก เลยบอกว่ากินยายังแม่บอกว่ากินแล้ว ผมก็ถามแม่ไปว่าไปหาหมอนะ แม่บอกไม่ไป เลยถามต่อไปอีกว่าไปทำบุญมายังแม่บอกว่ายัง

ผมก็บอกแกว่าให้ทำตั้งแต่บอกแล้วไงเขาก็ยังพูดปลอบผมอีกเช่นเคยว่าจะอายุยืน

พอคุยกันได้ซักพักเหมือนแกจะบอกว่าเดี่ยวนอนพักก็หายแล้วแค่นี้ก่อนนะแม่อยากอ้วกแล้วแกก็วางไป เราก็คิดว่าแม่คงไม่เป็นไรมาก เพราะเราไม่ได้เห็นสภาพแกในตอนนั้น

บ่ายเราก็เรียนปกติพอบ่าย 3 กว่าๆทางบ้านโทรมาบอกว่าตอนนี้แม่ไม่ดีแล้วนะ อาการอยู่ที่ 50-50 ก็ขอคุยกับแม่แต่ทางบ้านบอกแม่ไม่มีสติแล้ว อะไรกันยังไม่ได้บอกว่ารักแม่เลยนะบอกเปิดลำโพงให้หน่อยเขาก็ไม่เปิดอยากให้แม่ได้ยินเสียงเราในตอนนั้นมาก เผื่ออาการจะดีขึ้น พอกลับไปทางบ้านก็บอกว่าไฟไม่ได้ดูดแม่หรอก ที่รู้สึกว่าไฟดูดนั้นเพราะเลือนไปแตกในแกนสมองทำให้กระแสไฟฟ้าในตัวรวน แล้วไปแตกทับระบบหายใจและความรู้สึกทางกยจนหมดถ้ารอดเขาก็จะเป็นเจ้าหญิงนิทรา

ในสมองเราคิดแค่รอดก็เป็นดีขอให้รอดให้เราได้ดูแลได้กอดก็ยังดี แต่พอเช้ามา หมอบอกว่าหมอจะไม่อ้อมค้อมนะ ยังไงก็ไม่ร้อดตายแน่แต่ เขาจะไปเมื่อไหร่นั่นก็เป็นกำลังใจจากครอบครัวแหละพอตกบ่ายก็หารือกันว่าจะส่งไปที่ จ. อื่นที่เขารับการรักษาหมอก็บอกว่าต่อให้ไปต่างประเทศที่เขาเก่งก็ไม่มีประโยชน์
    ในใจของเรา คิดอย่างเดียวคือความสำเร็จของเราแม่ยังไม่เห็นเลย เพิ่งเข้าปี 1 แม่ยังไม่ได้บวชผมเลย

ร้องไห้ออกมาโดยอัตโนมัติ วันนั้นคือวันที่ปวดใจมากที่สุดร้องไห้ออกมาน้ำตาแทบเป็นสายเลือดเรียกแม่ยังไงแม่ก็ไม่ลืมตา เลยบอกหมอแล้วถ้าพูดขาจะรับรู้มั้ย

หมอบอกเขารับรู้หมดทุกอย่าง แต่ร่างกายเขาไม่ทำงานแล้ว เราพูดอะเขารับรู้รีบบอกเขาซะว่าอย่าห่วงเพราะ ตอนที่เขายังมีสติเขาเรียกชื่อผมตลอดเวลา ว่าให้โทรหาให้หน่อยบอกว่าแม่โดนไฟดูด จิตสุดท้ายที่เขาพูดคือผม จากนั้นวันที่ 21 แม่ก็จากไปโดยสงบ ก่อนจากแม่ได้ลืมตามามองหน้าผมแล้วก็หลับไปอย่างนั้นเลยคำสุดท้ายที่บอกกับแม่คือ แม่จ๋าร่างกายสังขารเรายืมเขามาสักวันเราก็ต้องคืนเขาไปแต่จิตนั้นเป็นของเราให้พุทธคุณพาแม่ไปนะ แม่ไม่้องห่วงแล้วผมจะเป็นคนดี ให้พระพาแม่ไปยังที่ดีๆนะแม่ จากนั้นหน้าแกก็สดใส แล้วก็จากไปอย่างสงบ

นี่นะหรือที่ฝันว่าเสียชีวิตแล้วจะอายุยืน ผมว่ามันเริ่มชัดเจนมากยิ่งขึ้น
    แต่ถ้าวิญญาณหรือจิตมีจริงทำไมผมถึงไม่รู้สึกอะไรเลยว่าแม่อยู่ใกล้
    แต่คนทางบ้านชอบโทรมาบอกว่าเจอแม่บ่อยมากแต่เราเป็นลูกแท้ทำไมไม่เคยเจอเลย อยากคุยกับแม่อยากบอกกับแม่ว่ารักอยากได้ยินเสียงแม่ว่ารักลูก แต่ก็ไม่ได้แล้ว สาธุถ้าบุญบารมีมีจริงๆขอให้แม่ไปเกิดในภพ๓ูมิดๆด้วยเถิด เพราะตอนเป็นนแม่ทำบุญเยอะจนเกินไม่รู้จะยังไงแล้ว

2. funzeed

funzeed สมาชิก

เป็นฝันดีคร้าาา
    คุณจะได้ลาภ ถ้ามีลูกหนี้ ให้รีบทวงถามได้ในช่วงนี้ จะได้รับเงินคืนสมดังใจ หรืออาจจะได้รับลาภผลเล็กๆ น้อยๆ จากการเสี่ยงโชค

ฝันว่าแม่ตาย

3. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ความฝันแบบนี้ บางทีมันก็เหมือนลางสังหรณ์ เหมือนจะบอกเหตุการณ์ล่วงหน้า เคยฝันว่าพ่อตาย หลายครั้งแต่พ่อก็ไม่ได้เป็นอะไร แต่ครั้งสุดท้ายที่ฝัน ฝันว่าพ่อตายนอนอยู่ในโลงศพ และตั้งศพไว้ในบ้าน อยู่มาไม่นานพ่อก็ตายจริง ๆ และเอาศพไว้ที่บ้าน จุดที่ตั้งศพก็ตรงกับที่เราฝันเห็นล่วงหน้าเลยแหละ

4. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ฝันว่าพ่อกะแม่ตายเหมือนกัน น่ากลัวม๊าก แต่ปกติเราฝันไม่ค่อยแม่นหรอก แต่แม่กะพ่อก็ฝันเหมือนกันนี่สิ ปกติแม่จะฝันแม่นด้วย วันนี้คงต้องระวังล่ะ

5. maxmi

maxmi แม็กคับ

วันนี้ก็ฝันไม่ดีอีกล่ะสงสัยจะกังวลมากเกินไป