ฝันว่าพ่อเสีย ช่วยทำนายให้หน่อยคับ ขอบคุณครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย dekart, 27 มีนาคม 2010.

1. dekart

dekart เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้าวันเสาร์ เวลาประมาณ ตี 2 - ตี 4 ผมฝันว่า พ่อเสีย จากการ จมน้ำหรืออะไรทำนองนั้น แล้วก็หาศพไม่เจอด้วย :':)'(ผมกับแม่ ร้องไห้หนักมาก แล้วพอ ตี 4 ผมก็สะดุ้งตื่น ในฝันเหมือนจริงมากๆ เลยคับ

ก่อนนอน ผมมีอาการปวดท้อง อยากอาเจียร แล้วก็ผลอยหลับไป ไม่ทราบว่าเกี่ยวหรือเปล่า เพราะเคยได้ยินว่า ถ้าไม่สบาย จะฝันมั่วๆ ครับ
    ช่วยทำนายให้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

2. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าคนตายหมายถึง คนที่ตายนั้นจะโชคดีค่ะ ฟังจากคนแก่มานะค่ะ เพราะเราก็เคยฝันว่าพ่อเราตายเหมือนกันคุณยายเราเลยทำนายค่ะว่าแสดงว่าคนๆนั้นจะอยู่เป็นมิ่งขวัญ ตกน้ำไม่ไหว ตกไฟ้ไม่ไหม้ค่ะ

3. dekart

dekart เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆ ครับ ^^

4. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ครับโบราณว่าฝันร้ายจะกลายเป็นดี เวลาผมฝันว่าใครตายบอก คุณแม่คุณยายก็มักจะบอกว่า ผู้ที่เราฝันถึงว่าตายนั้น จะสุขภาพแข็งแรง ถือเป็นฝันดีไม่ต้องห่วง แต่หากฝันเห็น งานมงคลล่ะก็ ฝันร้าย นะนั่น ฝันว่าจัดงานวันเกิด ดูจะร้ายกว่าฝันว่า คุณพ่อคุณแม่เสียอีก อย่าวิตกกังวลไปเลยนะครับ ^_^ ก็เป็นไปได้ว่า ธาตุ มันกำเริบ รึเปล่าครับ ยังไงก็ดีใจด้วยที่เป็นแค่ความฝันนะครับ อย่าลืมทำดีๆกับคนที่เรารักให้มากๆนะครับ เพราะถ้าเค้าจากเราไป กะทันหันเราก็คงจะเสียใจไม่ต่างอะไรจากความฝันนั้นแน่ๆ เลย

5. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

ธาตุในร่างกายคงจะแปรปรวนนะคะ
    ฝันว่าคนตาย คนที่ฝันถึงจะมีอายุยืน สุขสบายดีนะคะ

แต่ถ้าฝันว่า ที่บ้านจัดงานมีคนมาร่วมงานที่บ้านเยอะแยะมากมาย หรือไม่ก็เห็นพระในงานด้วย
    อันนี้สิคะ ไม่ดีเอามากๆ อาจจะมีใครที่ต้องจากไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2010
  6. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยฝันว่าญาติเสียชีวิต แต่ก็ไม่ยักมีอะไรเกิดขึ้น
    แต่เคยฝันเห็นญาติที่เสียไปแล้ว กะลังทำพิธีอะไรซักอย่าง ปรากฏว่ามีโชคครับ :boo:

7. RabuRabu

RabuRabu สมาชิก

เราก็ฝันเห็นพ่อเราตายอยู่เรื่อยๆ นานๆ ที แต่ว่าบ่อยพอจนเป็นที่น่าสังเกต แต่ก็ไม่กังวลอะไร พ่ออายุเจ็ดสิบกว่าแล้ว ยังออกไปจ็อกกิ้งทุกเช้า:cool: