ฝันถึงเจ้านายเก่า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aorsuay, 22 สิงหาคม 2016.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งลาออกจากงานเมื่อกลางเดือนนี้ค่ะ
    เมื่อหลายคืนก่อนฝันว่า
    เจอกับผู้อำนวยการของที่ทำงานเดิม
    ซึ่งเค้าก็รู้นะคะว่าเราลาออกแล้ว
    (ปกติไม่ค่อยชอบผู้อำนวยการเท่าไหร่ค่ะ เถียงกันบ่อย)

แต่ในฝัน ผู้อำนวยการถามว่า ลาออกจากงานเหรอ
    แล้วท่านพูดเหมือนท่านกำลังจะไปไหว้อะไรซักอย่าง

เรามองที่หน้าของท่านบนหน้าผากมีสีฟ้าเขียนไว้ถึง
    ในฝันคิดถึงพระศิวะ แล้วสะดุ้งตื่น

รบกวนทำนายให้ด้วยค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่างานเก่าดีกว่า
    แล้วก็ถ้าตายไม่มีที่ไปให้มาอยู่บ้านผมได้

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    55555555 อย่าไปน่ะ เยอะแล้ว ยังจะเอาอีก งกจัง อาจารย์นี่