ฝันถึงพระศิวะ พระแม่ปรวตี พระพิฆเนศ มันดีหรือไม่ดีคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พรทิพย์1995, 20 ตุลาคม 2017.

1. พรทิพย์1995

พรทิพย์1995 สมาชิกใหม่

คือ ต้องขอออกตัวก่อนว่าเรานับถือพระพิฆเนศ โดยเริ่มจากการที่แม่พาไปไหว้ทุกปีที่จังหวัดนครนายก แต่เราไม่ได้มีการนำพระพิฆเนศมาบูชาอะไรนะคะ(ไม่ได้เคร่งอะไรด้วยคะเหมือนแม่จะไปเราก็ไปไหว้กับท่าน)
    .....คือเมื่อไม่กี่วันมานี้เราได้ฝัน ในฝันของเราเหมือนเราไปยืนอยู่ในสถานที่อะไรสักอย่างแล้วก็มีเสียงสั่ง(เราไม่เห็นคนสั่งนะคะ)เราว่าเอาพระแม่ไปยืนคู่กับท่าน ในฝันเราก็เอามือจับแล้วยกรูปปั้นพระแม่พอหั่นไปเราเห็นรูปปั้นอีกอันเราจำได้เลยเป็นรูปปั้นพระศิวะในรูปที่เป็นรูปปั้นยืนแล้วออกสีฟ้าๆมนๆมีแขนหลายๆแขนจับอาวุธในฝัน พอเราเอารูปปั่นพระแม่วางข้างๆรูปปั้นพระศิวะแล้วเราก็ยืนมองรูปปั้นพระแม่ในฝันรูปปั้นพระแม่มีหลายแขน พอนั้นเราก็หันมามองทางเดิมก็เห็นรูปปั้นพระพิฆเนศทั้งๆที่ตอนแรกไม่มีในฝันรูปปั้นสวยมากกกกกกกก แล้วก็มีเสียงเราอีกว่าไหว้พระองค์ซะ ในฝันเราก็ยกมือกราบพระองค์ แล้วเราก็ตื้น ในฝันไม่รู้ทำไมเรารู้สึกคิดถึงพระแม่ปรวตี ทั้งๆที่เราไม่ได้สนใจพระแม่กับพระศิวะ เรารู้จักแค่พระพิฆเนศ ที่รู้จักพระแม่ปรวตีเพราะเคยดูการ์ตูนพระพิฆเนศแต่นานมากกกกกกกแล้วแล้วไม่เคยคิดถึงพระองค์ด้วยคะ อยู่ดีๆก็มาฝันถึง
    ....เราอยากรู้ว่า ฝันแบบนี้มันดีหรือไม่ดีคะ เพราะเราหาในเน็ตมันไม่มีบอกอะไรเลยคะ ผู้รู้ช่วยตอบถือนะคะ
    ***ที่เรียกพระแม่ เรียกตามในการ์ตูนที่เคยดูนานมาแล้วคะ เรียกผิดหรือไม่สมควรเรียกแบบนี้ต้องขออภัยด้วยนะคะ****
    ***ก่อนที่จะฝัน ไม่เคยนึกถึง ไม่เคยดูรูปดูโทรทัศน์หรือว่าฟังอะไรเลยคะ***

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล ให้หายจากอาการเจ็บป่วยต่าง ๆ ถ้าเป็นหนักก็จะทุเลา***

...อนุโมทนาบุญ...