ฝันถึงพระศิวะครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Treerached, 8 พฤศจิกายน 2019.

1. Treerached

Treerached สมาชิก

ฝันเมื่อคืนวัน พฤหัสบดี ที่7 นี้ครับ
    ในฝันข้าพเจ้าเดินเข้าไปในวิหาร ลักษณะคล้ายหิน เข้าไปเจอผู้ชายนอนอยู่ แต่มีร่างกายที่ใหญ่โตกว่าคนธรรมดา สีผิวออกฟ้าอ่อนๆ ข้าพเจ้าเข้าไปนั่งคุกเข่า ร้องไห้แล้วระบายสิ่งที่อยู่ในใจเกี่ยวกับปัญหาต่างๆของชีวิต มันพรั่งพรูออกมาจนหมด ชายคนนั้นผู้นั้นลืมตาด้วยสีหน้าที่นิ่งสงบ แล้วลุกขึ้นยืน ร่างกายสูงใหญ่มาก ข้าพเจ้ายืนอยู่เพียงเกือบถึงหัวไหล่ (ข้าพเจ้าสูง 180 ซม.) ชายผู้นั้นเดินนำไปอีกห้องหนึ่ง เป็นเหมือนห้อง นอนมีเตียง มีม่าน ดูสวยงาม และมีกลิ่นหอมอ่อนๆของกำยาน ชายผู้นั้นนั่งลง ข้าพเจ้าจึงคลานเข่า เข้าไปหาพร้อมขอ อนุญาตบีบนวดบริเวรเท้า ในใจตอนนั้นคิดแต่ว่าท่านผู้นี้คือ พระศิวะ แน่ๆ ขณะกำลังก้มหน้าบีบนวดให้ท่านอยู่นั้น จู่ๆ มีขนนกสีม่วงสวยงามมากร่วงหล่นมาตรงหน้า พร้อมกับเสียงท่านตกล่าวว่า
    "เก็บเอาไว้เถิด..เราให้ ขอตอนนี้ให้เจ้าอดทน ให้ผ่านการทดสอบ"
    ได้ยินแบบนั้นยิ่งทำให้ข้าพเจ้าน้ำตาไหลมากกว่าเดิม
    พอสักครู่ท่านผู้นั้นทำท่าเหมือนจะลุกขึ้นยืน ข้าพเจ้าจึงหยิบรองเท้าจะมาสวมให้ท่าน แต่ข้าพเจ้ากลับสังเกตเห็นที่ใต้รองเท้าท่าน มีขนนกมีขาวใสส่องสว่าง ข้าพเจ้าจึงหยิบเอามาว่าคู่กับ ขนนกสีม่วง ก่อนหน้านี้
    พอท่านผู้นั้นสวมรองเท้าเรียบร้อย ท่านก็กล่าวว่า
    " เราจะให้เจ้าหาขนนก ให้ครบทั้ง 3 หากได้ครบเมื่อไหร่ เราจะให้พรเจ้า 1 ข้อ "
    พอจบประโยคนั้น ข้าพเจ้าก็มายืนอยู่หน้าลิ้นชักเหล็กที่ดำ นับ 20 - 40 อัน พยายามตามหาขนนกอันสุดท้าย แต่หาเท่าไหร่ก็ไม่พบ จะเจอก็เพียงแต่ เครื่องประดับสวยงาม ทุกครั้งที่ข้าพเจ้าเปิดลิ้นชักเจอเครื่องประดับนั้นจะมีเสียงผู้ชาย กล่าวว่า
    " ถ้าหาขนนกนั้นไม่เจอ ก็เปลี่ยนใจเอาเครื่องประดับไปแทนเสียสิ หากเจ้าตื่นมันจะมาอยู่ข้างๆเจ้า "

ข้าพเจ้า ตอบแค่เพียงว่า
    "ไม่เอา...ข้าพเจ้าตั้งใจตามหาขนนกของพระศิวะเท่านั้น อย่างอื่นข้าพเจ้าไม่เอา"

แต่ไม่ว่าหาเท่าไหร่ก็ไม่พบ จนกระทั้งมีเสียงพูดว่า
    " เช้าแล้ว หมดเวลาพาแล้ว กลับไปได้แล้ว"

สิ้นเสียงนั้นข้าพเจ้าจึงรู้สึกตัวตื่นขึ้น.....

หากความฝันนี้มีความหมาย อะไรข้าพเจ้าขอรบกวนผู้รู้ โปรดบอกกล่าวให้ข้าพระเจ้ารับรู้ เพื่อเป็นกุศล ด้วยเถิด แต่หากเป็นเพียงฝันทั่วไปไรความหมาย ข้าพเจ้าก็ขอ ขอบพระคุณ และ อนุโมทนา ให้แก่ท่านด้วยเช่นกัน

สาธุ สาธุ สาธุ

2. รัสมีราศี

รัสมีราศี สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  3. DrG

DrG สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2020
    นั่นไม่ใช่ฝันแต่เป็นเรื่องจริงที่คุณได้เจอพระศิวะในโลกวิญญาณ ท่านให้อดทน และให้บททดสอบ คือหาขนนกให้ครบทั้ง 3 ถ้าหาสำเร็จจะได้พร 1 ขอ น่าเสียดายคุณหาไม่ได้ แต่ท่านจะให้เครื่องประดับแทนคุณดันไม่เอา พอเช้าแล้วก็หมดเวลา บททดสอบจบแล้ว (ไม่ต้องไปหาขนนกอะไรในชีวิตจริง เพราะบททดสอบจบลงแล้ว) จิตคุณต้องกลับร่าง คุณไม่ได้รับพร และไม่ได้รับเครื่องประดับอีก

ผมจะแนะนำนะครับ ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก แล้วเจอบททดสอบอีก ให้คุณไม่ต้องไปเอามือหา แล้วให้ตั้งจิตแล้วพูดว่า "ขนนกอันสุดท้ายมาที่มือข้าพเจ้าเถิด" ถ้ามีบุญบารมีพอจะมาเอง แล้วคุณก็รีบขอพร ก่อนหมดเวลา

ถ้าอยากไปทดสอบอีก ให้ไปไหว้รูปปั้นพระศิวะแล้วอธิษฐานว่าอยากได้รับการทดสอบหาขนนกอีกครั้ง แต่จะได้เจอท่านและจะได้รับการทดสอบอีกหรือไม่อยู่ที่พระศิวะ

4. Dome House

Dome House สมาชิกใหม่