ฝนนี้ @ชรินทร์ & อรวี by sam sbcc & pporjai

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 10 กรกฎาคม 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k):cool:เพลงคู่เพลงนี้มอบให้คุณพี่ต้อย - สุภาทร ตามคำขอที่คุณพี่อยากให้พี่แซมมี่และน้องพอใจร้องคู่เป็นครั้งแรกให้ฟัง เลยขออนุญาตเลือกเพลง"ฝนนี้" เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศฝนตกฟ้าคะนองเกือบทุกวันในช่วงนี้.. ขอให้คุณพี่ต้อยและพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวบอร์ดเพลงพลังจิตทุกท่านฟังได้อย่างมีความสุขนะคะ:cool:(k)

ฝนนี้
    @ชรินทร์ & อรวี
    by sam sbcc & pporjai

ช.โอ้ ดวง ใจ เอ๋ย
    พี่ เอ่ย ขอ ง้อ งอน เจ้า
    ญ. จะขออะไรเล่า
    แม้เงาไม่ขัด เลย
    ช. พี่ ระอา
    น้องมาล้อเล่นเช่นดังเคย
    ญ. อก เอ๋ย ผู้ชาย แสน งอน
    พ่อ ขวัญ อ่อน ขออะไร ว่า มา

ช. ก็ รู้อยู่ แก่ใจ
    เรือนหอรอรักใคร จนได้ ปี กว่า
    ญ. รอ คู่วิวาห์
    จะมา ร่วม เรียง
    ช. แล้ว ใคร เก เร ไม่อยู่ เคียง

ญ. จงเห็นใจ น้องบ้างคนดี
    ช. พี่เห็นใจ น้องตั้งเกือบปี
    ญ. เดี๋ยวนี้ไม่ เห็น ใจ
    ช. พี่เห็นใจ เรื่อย ไป

ญ. รัก ช.รัก
    ญ. เรา ช.เรา
    ญ. คง ช.คง
    ญ. มั่น ช.มั่น
    ญ.งั้น ช. วิ วาห์ เสีย ที

ช. หน้า ฝน นี้
    ญ..จ๊ะ หน้า ฝน นี้
    ช. สอง ชีวี เรา
    คงไม่พรากจากกัน

ญ. จงเห็นใจ น้องบ้างคนดี
    ช. พี่เห็นใจ น้องตั้งเกือบปี
    ญ. เดี๋ยวนี้ไม่ เห็น ใจ
    ช. พี่เห็นใจ เรื่อย ไป

ญ.รัก ช.รัก
    ญ.เราช.เรา
    ญ.คงช.คง
    ญ.มั่นช.มั่น
    ญ.งั้น ช.วิ วาห์ เสีย ที

ช. หน้าฝนนี้
    ญ. จ๊ะ หน้า ฝน นี้
    ช-ญ. สอง ชีวี เรา
    คงไม่พรากจากกัน
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3686930/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pporjai

3. pporjai

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ว๊าว!! ได้ฟังแล้วเหรอ..เนี๊ยะ
    ไม่ต้องรอนานเลยอ่ะ พี่ใจใจ๋ เพิ่งจะส่งลิงค์ให้เอง

หลังจากนั่งฟังแล้ว
    พี่ 2 คน เสียงเข้ากันมากมาย ฟังเพลินค่ะ
    พี่ใจร้องเพลงเก่งแล้วง่ะ เป๊ะมาก คุมเสียงได้ดีแล้ววว
    เอาอีกง่ะ ร้องอีกนะคะ ขอๆๆๆ ^_^

5. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ต้องขอขอบคุณ คุณสุภาทรที่กรุณาแนะนำให้ร้องเพลงคู่กับคุณพอใจเป็นครั้งแรกที่ได้รับเกียรติจากคุณใจ่ใจ๋ด้วยครับ ที่ส่งเสียงร้องสดมาให้พร้อมMVคาราโอเกะของคุณชรินทร์ - อรวี เอามาให้ผมตัดเสียงร้องออกเหลือแต่เสียงดนตรีแล้วมาทำการมิกซ์เสียงใหม่....คงมีโอกาสได้ฟังเพลงคู่กับคุณใจ่ใจ๋อีกนะครับ...อิอิ

6. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าฝนนี้ ทำไมอบอุ่นจัง
    คงเพราะ ได้ฟังเพลงนี้ จากคู่เพลง คู่ขวัญ คู่ใหม่นี่เอง
    ไพเราะ จับใจ จนต้องขอเพลงคู่ต่ออีกหลายเพลงเลยนะครับ พี่ใจ พี่แซม

7. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านเปิ้ลฝนกำลังตกพอดีเลยค๊า
    ฟังเพลงนี้เข้าบรรยากาศมาก ๆ
    แต่ฟังๆๆ ไปทำไมเขิน อิอิ ก็เนื้อหาช่างน่ารักจัง
    ร้องได้น่าฟังทั้งคู่เลยค๊าาาาา ^^

8. pporjai

(k):cool:ขอบคุณน้องนู่ตาที่เข้ามาเปิดเพลงให้พี่ใจ่ใจ๋เป็นคนแรกนะคะ เพลงนี้ลงเร็วมาก เพราะคุณพี่แซมมี่กรุณาช่วยอัดมิกซ์ส่งมาให้เร็ว.. และก็ได้รับความเอื้อเฟื้อหา mv จากนู่ตาล่ะคะ...

({)(k)ชมพี่ใจอีกแระ..ก็ลองดูนะคะว่าจะร้องเพลงไหนได้อีกบ้าง บางเพลงหัดยังไงก็ไม่ได้ค่ะ(k):cool:

9. pporjai

(k):cool:ขอบพระคุณ คุณพี่แซมมี่มาก ๆ ที่อัดและมิกซ์ส่งมาให้พอใจอย่างรวดเร็วเลยนะคะ คืนนี้ พี่ต้อย สุภาทร น่าจะแวะเข้ามาฟังค่ะ..

(k)({)ปกติจะเห็นคุณพี่แซมมี่ร้องเพลงคู่ไว้เยอะพอสมควรนะคะ ก็จะลองหา ๆ ดูว่ามีเพลงไหนที่ยังไม่ได้ร้องอัดไว้บ้าง แต่ซ้ำ ๆ ก็คงไม่เป็นไรมังคะ เพราะดนตรีเป็นคนละเวอร์ชั่น ก็ลองไปคนละแบบคะ..(k):cool:

10. pporjai

(k):cool:ขอบคุณน้องบีที่ให้กำลังใจพี่ใจนะคะ..คู่ขวัญรุ่นใหญ่มากคะรุ่นนี้..เมื่อก่อน พี่แซมมี่จะเนื้อหอมมาก ๆ หาคิวร้องจะไม่ค่อยได้นะคะ.. พี่ใจเคยชวนพี่เขาร้องเมื่อตอนหัดร้องคู่ใหม่ ๆ พี่เขาเป็นคนแรกที่พี่ใจเล็ง ๆ ไว้ แต่ยังไม่ประสบโอกาสเลย นี่เพิ่งจะลงตัวได้ตอนนี้ล่ะค่ะ คริ ๆ ก็ขอขอบพระคุณด้วยความกรุณาของพี่เขา จริง ๆ พี่แซมมี่เขาใจดีออกค่ะ..(k):cool:

11. pporjai

(k):cool:อ่านคอมเม้นต์น้องเปิ้ลไป.. พี่ใจก็อมยิ้มไปด้วยเหมือนกันค่ะ..
    เขิลอารายคะ? เขิล หรือ ขำกันคะ..เพลงนี้ เป็นเพลงรัก.. ก็ต้องร้องให้สมเป็นคู่รักกันหน่อย...เวลาฟังไป ก็จะได้จินตนาการไปด้วยกันนะคะน้องเปิ้ลคนดีของพี่ใจ..(k)
    :cool:

:z4:z14;39

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    เพลงที่อยากฟังพี่ใจ พี่แซม ร้อง

<iframe width="200" height="150" src="https://www.youtube.com/embed/74WsRY08NMg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="200" height="150" src="https://www.youtube.com/embed/r1rvZ5JbCTs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="200" height="150" src="https://www.youtube.com/embed/EDM9Rd5oruw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="200" height="150" src="https://www.youtube.com/embed/7RyQB2o4NyE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

13. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    นู๋ฟังพี่ใจร้อง (รักกกกก.....เราคงมั่น)
    นู๋ขนลุกค่ะพี่ เป็นอาการที่ไม่ได้เกิดบ่อยๆอ่ะแบบนี้ คือมันหวานขึ้นมาแบบพุ่งปริ๊ดค่ะพี่
    สุดยอดค่าาาาาา พี่แซม พี่ใจ
    เป็นการค้นพบคู่ขวัญคู่ใหม่ที่ฟรุ้งฟริ้งกิ๊งก่องแก้ว ที่ซู๊ดดดดด
    รักเลยเพลงนี้ค่า ^^

14. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    สุดยอดดดดด ไม่มีที่ติทั้งคู่เลย เสียงดีมากกก ฟังแล้วขนลุกซู่เลยค่ะ เอาอีกๆๆ คะแนนเกินร้อยค่ะ ขอบคุณจากใจทั้งคู่ค่ะ(รอมานานนเลย ชื่นใจจัง)
    **จุ๊ๆๆ อย่าบอกใคร ฟังไปแล้ว๔ครั้ง

• Like a lot.jpg
      Like a lot.jpg
      ขนาดไฟล์:
      26 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      104.5 KB
      เปิดดู:
      1,156
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2016
  15. pporjai

(k):cool:โห ๆ เยอะจังค่านู่ตาจ๋า .. ที่รู้จักร้องได้มีเพลงแรกเพลงเดียว นอกนั้น..ไม่แน่ใจเลย ๆ ก็ทะยอย ๆ ไปเรื่อย ๆ ขอเวลา..ไม่น่าจะเกิน 5 ปีนะคะ ลงบ่อยมาก ๆ เด่ว..เพื่อน ๆ ชาวบอร์ดจะเบื่อกันซะก่อนล่ะค่ะ..

16. pporjai

(k):cool:มุ้งมิ้งฟรุ้งฟริ้ง กิ๊ง ๆ ก่อง แก้ว เหรอคะน้องตั้งโอ๋..
    เสียงพี่ใจแหลมแสบแก้วหูไหมคะนี่..ก็พยายามร้องเบา ๆ แล้วนะคะ..
    อ่านคอมเม้นต์หนูแล้วได้แต่นั่งอมยิ้มไปมา..ขอบคุณที่ช่วยชมนะคะ สว.มีความสุขมาก ๆ เลยค่ะ..(k)

17. pporjai

(k) :cool: ดีใจที่สุดเลยที่ร้องออกมาแล้วพี่ต้อย ชอบนะคะ..
    ขนลุกซู่เพราะอากาศหนาวหรือ มุ้งมิ้ง ฟรุ้งฟริ้งคะ ขอบพระคุณที่ให้คะแนนเกินร้อย ...ช่วยให้นักร้อง มีกำลังใจ มีแรงร้องอีกโขเลยทีเดียวเชียว เราต้องรีบร้องนะคะ เพราะอีกหน่อยน่าจะร้องไม่ไหวแล้วมัง.. แต่ใจชอบก็ร้องไปเรื่อย ๆ ฟังได้บ้าง ไม่ได้บ้างนะคะคุณพี่..(k):cool:

18. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เข้ามาฟังอีกแล้วง่าาาาา....^^
    ฟังเพลินจังนิ อิอิอิ ;aa47

19. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    อุต๊ะ...เสียงเข้ากั๊นนนเข้ากันคู่นี้ ขออีกนะขอรับ​

20. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณน้องบีและคุณใจ่ใจ๋ด้วยที่เล็งๆไว้...คราวที่แล้วรู้สึกว่าที่ไม่ได้ร้องคู่กันนั้นเพราะติดภาระกิจไปทำงานต่างจังหวัดยาวเลยไม่มีห้องให้อัดเพลง...อิอิ พอดีมีการบ้านส่งมาให้ลองร้องอีกสักเพลงคิดว่าน่าจะคุ้นๆเพลงนี้เพราะผมก็ยังไม่เคยร้องคู่ไว้เลยนะครับ...อูบไว้ก่อนให้เพื่อนๆเดาว่าเป็นเพลงอะไรหนอ...คริคริ

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%9D%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89-sam_sbcc-pporjaii-july-9-16-1-mp3.4127054/][/AUDIOPLUS]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2017