ผู้หญิงชุดขาวเดินทะลุผ่านตัวลูกชายในบ้าน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย _nnn_123, 18 กรกฎาคม 2013.

1. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เรื่องนี้เกิดเมื่อปีที่แล้วคะ...จำได้ว่าเขาเห็นครั้งแรกบอกว่ามีผู้หญิงใส่ชุดขาวเดินลงบันไดมาจากข้างบน เรากับเเฟนหันไปดูที่บันได ก็บอกกับลูกว่าคงตาฟาด เพราะมีผ้าเช็ดตัวผืนหนึ่งแขวนอยู่ตรงนั้น แต่เขาก็ยืนยัน ลืมบอกไปว่าลูกชายอายุ 9 ขวบ ปีที่แล้วนะคะ ปีนี้เขา 10 ขวบ นั้นคือครั้งแรกที่เขาบอกเรา
    เขาจะชอบฝันอะไรแล้วบอกว่าเหมือนกับที่ฝันเมื่อคืนเลย ครั้งที่ 2 เขาบอกว่าตอนที่แม่เดินผ่าน ผมแม่พริ้วผ่านที่ตัวเขาผมแม่ไม่ได้ยาว(เราตอนนั้นผมแค่บ่า) เขานั้งเก้าอี้ดูทีวีตอนนั้นเดินผ่านเขาไม่มีทางที่ผมเราจะยาวจนไปลูบหรือโดนที่บ่าเขาได้ เขาบอกตอนนั้นเขาขนลุกแต่ เขาไม่กล้าบอกเรา
    ครั้งที่ 3 ตอนนั้นแค่ 7 โมงเช้าเราให้ขึ้นไปปลุกน้องสาวที่ชั้นบนของบ้าน ขณะที่เขาเดินผ่านชั้นลอย ผ่านหน้าห้องคุณยาย เขาบอกเอะอะ ร้องตะโกนบอกว่าแม่ครับช่วยด้วย วิ่งลงมาหาเราข้างล่างแล้วเล่าว่า เขาเห็นผู้หญิงใส่ชุดขาวคนเดิม เดินสวนเขาแล้วทะลุผ่านตัวเขาเข้าห้องยายไป ตอนที่ผ่านร่างกายหรือตัวเขา เขาทำตาเหมือนตาเหลือกให้ดู ว่าเหมือนคล้ายๆคนโดนไฟช็อตมั้งคะ ดิฉันเดาไม่ได้ แต่เขาตกใจและกลัวมาก แต่เราบอกว่าไม่ต้องกลัว
    เราเริ่มที่จะเชื่อลูกคะ เพราะ เขายังเด็กและพยายามบอกเราหลายครั้งที่จริงที่บ้านเราก็จะได้กลิ่นหอมของดอกไม้ของธูปและน้ำอบประจำ แต่ไม่ได้ใส่ใจ ลูกชายเราปีนี้เขาเหมือนจะเห็นอะไรล่วงหน้าเป็นภาพขาว-ดำ ซึ้งเราก็รับฟังลูกบอกมีไรให้บอก เขาบอกว่าเห็นล่วงหน้าว่าเป็นแบบนี้แล้วมันก็เกิดขึ้นทันที ที่เขาเห็นแล้วจะไม่เกิน 10 นาทีหรือซักพักก็เกิด เขาบอกทุกครั้งที่เป็นจริงเขาจะขนลุกทุกครั้ง
    สาธุ ... ธรรม คะ

2. ฑศพล

ฑศพล เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    แนะนำครับสวดบทธรรมจักร เมตตาใหญ่ ชินบัญชร แผ่เมตตา กรวดน้ำอุทิศให้เลยครับ
    แต่ชุมนุมเทวดาไปเลยครับ และส่งกลับด้วยดูหลังจากนี้ครับว่าเขาจะมาให้เห็นแบบ
    หลอกๆอีกไหม แล้วทำบุญกวรวดน้ำเอ่ยชื่อ

แม่ธรณีเจ้าขา ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญที่ได้ทำในวันนี้ให้แด่วิญญาณ เจ้าที่เจ้าทางที่อยู่บ้าน
    ข้าพเจ้าเลขที่ .....หากได้รับบุญแล้วอย่ามากวนใจคนที่บ้านด้วย.......หากสวดมนต์
    ไม่เป็นไป save file บทสวดเหล่านี้ได้ครับที่บอร์ด บทสวดมนต์นะครับ

สาธุขอให้เจอสิ่งดีๆๆนะครับ

3. _nnn_123

ที่ดูๆ เขาไม่ได้มาแบบหลอกๆ หรือเป็นผีแบบหน้ากลัวนะคะ เพราะ ใส่ชุดขาวเหมือนชี(ลูกบอกว่าชุดขาวเหมือนแม่เวลาไปบวช) อีกอย่าง เขาจะเห็นแบบเหมือนผู้หญิงไม่รู้ว่าลูกชายดิฉันเห็นเขา และอีกอย่างคะ ดิฉันเป็นคนปฏิบัติ สวดมนต์ ทำสมาธิที่บ้านทุกวัน

4. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    เขาน่าจะเป็นเจ้าที่ๆบ้านนะคะ ทำบุญตักบาตรอุทิศส่วนกุศลให้เขาบ้างนะคะ ถ้าไม่อยากให้เขามาทำให้ลูกกลัวก็จุดธูปบอกเขาว่าขออย่าทำให้คนในบ้านต้องหวาดกลัวค่ะ เขาจะไม่มาให้เห็นแบบนั้นอีกค่ะ อันนี้มาจากประสพการณ์ของตัวเองที่บ้านที่เกิดกับลูกและเกิดกับคนที่มาที่บ้านเช่นเดียวกันค่ะ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เห็นชื่อเจ้าของกระทู้ต้องแวะเข้ามาทักทาย ... สบายดีนะครับ คุณหนิง ?

.

6. _nnn_123

สบายดีคะเฮียปอ...เมื่อไรจะมากราบหลวงพ่อใหญ่ ซักทีหน่อ รอพาทัวร์วัดหลวงพ่ออยู่คะ

7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ผมตั้งเป้าหมายที่จะไปกราบท่าน ... คงจะไม่นานครับ ^^

รอให้คนรอบข้างเขาพร้อมก่อนครับ

.

8. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่อ่านเหมือนเขามาสวดมนต์ไหว้พระเลยนะคะ

9. _nnn_123

หรืออาจจะเป็นเทวดาประจำบ้านหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ รบกวนผู้รู้ ด้วยคะ